ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เอาญี่ปุ่น...ไม่เอาจีน

ขออนุญาตตั้งกระทู้ในวันมหามงคลของชาวจีนเลยนะฮะ วันนี้ฮิเมะก็อยากจะพูด เรื่องรถไฟจีนขึ้นมาอีกครั้ง ไม่ได้จะดราม่านะ ต้องการอะไร ฮิเมะก็บอกออกไปตรงๆ

คำว่า "ที่สุด" เนี่ย มันไม่เคยมีถึงสอง มันไม่เคยมีอันดับร่วม มันไม่เคยมีมากกว่าหนึ่งหรอกฮะ

และฮิเมะก็จะเลือกระบบของประเทศที่ดีที่สุด แต่เพียงประเทศเดียวด้วย

ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่มีระบบรถไฟความเร็วสูงที่เก่าแก่ที่สุดในโลก และมีระบบรางที่เก่าแก่ที่สุดในเอเชีย

และที่ผ่านมาของประวัติศาสตร์ 50 ปีของรถไฟความเร็วสูงญี่ปุ่น ไม่เคยมีอุบัติเหตุขึ้นกับรถไฟความเร็วสูงของญี่ปุ่นแม้แต่ครั้งเดียว!

จีนเป็นประเทศที่เพิ่งจะมีรถไฟความเร็วสูงได้เมื่อปี 2007 ยังไม่ถึง 10 ปี แต่ก็มีประวัติด่างพร้อยเสียแล้วด้วยอุบัติเหตุรถไฟความเร็วสูงครั้งแรกของโลก

ทำให้มีผู้เสียชีวิตหลายสิบคนในปี 2011 และไม่ใช่อุบีติเหตุที่เกิดจากเหตุสุดวิสัยด้วย แต่เป็นอุบัติเหตุที่เกิดจากระบบหยุดรถอัตโนมัติไม่ทำงาน!

Bonus Track ภาพภายในรถไฟความเร็วปกติของจีน
    http://www.businessinsider.com/train...ay-rush-2014-1

นี่จึงเป็นเหตุผลง่ายๆ ว่าทำไมฮิเมะถึงต้องการจะเลือกระบบรถไฟของญี่ปุ่นแบบเข้มข้น 100% ไม่ให้ระบบของประเทศอื่นเข้ามาเจือปน

What will you get if you accept japan rail system.
    https://www.youtube.com/watch?v=S4weC2sHSGY

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เห็ฯด้วยเหมือนกัน เอาญี่ปุ่น...ไม่เอาจีน (หมายถึงผู้หญิงนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 18th February 2015 เมื่อ 09:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ผมก็เอาญี่ปุ่นเหมือนกัน ชอบAV กำแมวพิม
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    มันจะมีดร่าม่าไหมหน่อ แต่ผมเอาญี่ปุ่นนะ ชอบตรงข้อเรียกร้อง ต้องมี ปชต ก่อน กรั่กๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้

และที่ผ่านมาของประวัติศาสตร์ 50 ปีของรถไฟความเร็วสูงญี่ปุ่น ไม่เคยมีอุบัติเหตุขึ้นกับรถไฟความเร็วสูงของญี่ปุ่นแม้แต่ครั้งเดียว!

รถไฟชินคันเซ็นญี่ปุ่นตกราง ที่ความเร็ว 20 กม./ชม.

ครับ .. .. .. ไม่เคยมีแม้แต่ครั้งเดียวครับ .. .. ..

ปล. ผมก็อยากเอาญี่ปุ่นเหมือนกันครับ >_<"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 18th February 2015 เมื่อ 09:32

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ค่อนข้างยากครับ เพราะ เมกะโปรเจครถไฟเนี่ย ไทยเราจะแค่สร้างรางต่อจากพม่าและลงไปมาเลเซีย(ถ้ามาเลเซียเอาด้วย) แล้วก็จะมีสัญญารถไฟจีนพ่วงมาด้วย ทำให้ไทยไม่ต้องซื้อรถไฟ แต่เสียค่าซ่อมบำรุงรถไฟให้จีนแทนครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ว่าแต่ผมงง ต้องการสื่ออะไรเหรอครับ เราอยู่ไทยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    (ฮิเมะ น่าาาง อะ)

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่ส่งจดหมายเปิดผนึกถึง คสช. ล่ะครับ หรือไม่กล้า??? ผมว่าถึงประยุทธ์ไม่ใช่ ปชต. เต็มบาท แต่ก็ไม่ได้ลุแก่อำนาจจนประชาชนกลายเป็นทาสของ รบ. นะครับ

ถ้าเห็นว่าเป็นประโยชน์กับส่วนรวมก็น่าจะดีนะครับ ดีกว่าทำตัวเป็นฮีโร่ในโลกเสมือน มันเหมือน "เด็กเล่นขายของ" ครับ กระจอก...

ส่งไปแล้วทาง รบ. ตอบกลับยังไงแล้วมาอัพเดทให้คนในบอร์ดรับทราบไม่ดีกว่าหรือครับ คนเราพูดจริงทำจริง มีคนนับถือกว่าครับ ไม่งั้นคุณก็ถูกเขาตราหน้าว่าเป็นพวกเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่ออยู่อย่างเนี้ยแหละ
    รอวันโดนแบน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    จีนก็มีความสำคัญกับประเทศของท่านเหมือนกัน ถ้ายังไม่รู้นะ ถ้าเราไม่มีจีน พวกอเมริกา จะมายุ่งกับประเทศของท่าน มากกว่านี้อีก

ที่เรียกว่ายุ่ง นี่คือ ไม่ได้มาช่วยอะไรหรอกนะ แต่จะมาเอาทรัพย์กรของท่าน ไปนะสิ ที่พวกนั้นไม่ค่อยกล้ามายุ่งเพราะมีจีนนี่แหละ

ลองคิดดูสิ อเมริกา เจอ กันจีน ทีไรทะเลาะกันทุกที

p.s แต่ก็นะ ....................... เอาแต่นั่งพูด มันได้อะไรหรอก อยากได้นั้น อยากได้นี่แต่

เอาแต่พูดอย่างเดียวนะ มันไม่ได้อะไรหรอกนะ เคยได้ยินใหม Well done is better than well said.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย littlefox : 19th February 2015 เมื่อ 00:52

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอานิโกรกะอินเดียมั่งมะ? (เค้าขำกะเอ็งมั้ย)
    LOL

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอาญี่ปุ่น ไม่เอาจีนเด็ดขาด มารยาททรามมาก ตัวเหม็นไม่ยอมอาบน้ำ คุยกันยังกะตะโกน แย่งคิวแซงแถว ว่ามนุษย์ป้าน่ากลัวแล้วนะแต่คนจีนนี่โหดกว่าเยอะ โคตรเกลียด อย่ามาที่ไทยเลย ไม่อยากได้ china town อาหารจีน****ก็ไม่ได้มีความอร่อยเลย มีแต่แป้งทั้งนั้น กระดูกหมูกระดูกหมาแทะแล้วก็วางไว้บนโต๊ะงั้นแหละ คนอื่นมานั่งต่อก็ไม่ได้ คนอะไรจะเห้ได้ขนาดนี้ เกลียดมากๆคนจีน
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เอ่อม ไปติเขา รถไฟไทยเลิกตกราง ยังครับ = = "

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    เอาญี่ปุ่น ไม่เอาจีนเด็ดขาด มารยาททรามมาก ตัวเหม็นไม่ยอมอาบน้ำ คุยกันยังกะตะโกน แย่งคิวแซงแถว ว่ามนุษย์ป้าน่ากลัวแล้วนะแต่คนจีนนี่โหดกว่าเยอะ โคตรเกลียด อย่ามาที่ไทยเลย ไม่อยากได้ china town อาหารจีน****ก็ไม่ได้มีความอร่อยเลย มีแต่แป้งทั้งนั้น กระดูกหมูกระดูกหมาแทะแล้วก็วางไว้บนโต๊ะงั้นแหละ คนอื่นมานั่งต่อก็ไม่ได้ คนอะไรจะเห้ได้ขนาดนี้ เกลียดมากๆคนจีน
    มันไม่มีชาติไหนดีกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เอาของไอ้กันได้ไหมฮะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZentReview อ่านกระทู้
    เลือกจีนครับ จีนก็พัฒนาไม่ด้อยกว่าญี่ปุ่น แถมสมัยก่อนญี่ปุ่นบุกจีนด้วย ไร้ซึ่งความประณี แต่ทุกวันนี้จีนได้ดิบได้ดี ครองแผ่นดินใหญ่ ไม่มีใครกล้ามาก้าวก่าย ผมเชื้อจีน ภูมิใจสุดๆ
    ขุดหาพระแสงเลอร์เซอร์เหรอครับ = =

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    กระทู้นี้ลืมลงชื่อว่ะ พลาด

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: