ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004

สอบถามเรื่องลำโพง 5.1 หน่อยนะครับ

พอดีผมมีลำโพง 5.1 อยู่ ซื้อมานานแล้ว

แต่พึ่งมาสงสัยว่า ทำไมเสียงมันไม่ออก 5.1 เสียงมันออกลำโพงทุกตัวนะครับ แต่มันไม่แยกเป็น 5.1

ลองตั้งค่าหมดแล้วก็ยังไม่ออก 5.1 สรุปแล้วก็คือ สายที่เขาแนบมากับลำโพง มีแค่สีเขียวครับ จริงๆต้องมีสีส้ม สีดำ พ่วงมาด้วย

นี่รูปภาพหลังลำโพงครับ

นี่รูปภาพหลังคอมครับ

นี่สายที่แนบมากับลำโพง

สรุปสายแบบ 5.1 มันมีขายที่ไหนเหรอครับ แล้วรูปร่างหน้าตาเป็นแบบไหนครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สายมีขายตามร้านเครื่องเสียงทั่วไปครับ หรือจะเอาสาย + - มาเข้าหัวเองได้ครับ หัวแบบเข้าเองสวยกว่า(สีทอง)

บอกพนง ว่าเอาสาย mini to rca แต่จริงๆแล้ว ไม่ว่าจะสีเขียวหรือสีอะไร ใช้ด้วยกันได้หมด เช่น เอาหัวเขียวไปใส่หัวดำ ก็ใช้ได้ครับ ลำโพงบางตัวต้องไป ตั้งค่าในคอม ต้องมีdriverเสียงของ MBด้วย แล้วลำโพงบางตัวต้องไปปรับ Bass managementเองครับ ไม่งั้นเสียงsub ไม่ออก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18,706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    สายมีขายตามร้านเครื่องเสียงทั่วไปครับ หรือจะเอาสาย + - มาเข้าหัวเองได้ครับ หัวแบบเข้าเองสวยกว่า(สีทอง)

บอกพนง ว่าเอาสาย mini to rca แต่จริงๆแล้ว ไม่ว่าจะสีเขียวหรือสีอะไร ใช้ด้วยกันได้หมด เช่น เอาหัวเขียวไปใส่หัวดำ ก็ใช้ได้ครับ ลำโพงบางตัวต้องไป ตั้งค่าในคอม ต้องมีdriverเสียงของ MBด้วย แล้วลำโพงบางตัวต้องไปปรับ Bass managementเองครับ ไม่งั้นเสียงsub ไม่ออก

สายประมาณนี้รึเปล่าครับ คือเอามาเสียบแทนตัวเก่า แล้วเสียงจะออกเป็น 5.1 ใช่ไหมครับ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้

สายประมาณนี้รึเปล่าครับ คือเอามาเสียบแทนตัวเก่า แล้วเสียงจะออกเป็น 5.1 ใช่ไหมครับ
    แบบนี้แหละครับ ต้องใช้ 3 เส้น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ใช่ครับ แต่ประหยัดเงินได้หน่อยนึงถ้าไม่เอาครบชุด ใช้สายเก่าหัวเขียวได้ แล้วซื้อหัวส้ม กับดำมาอีก 2เส้นพอ(จริงๆจะใช้สายสีเขียวทั้ง3เส้นเลยก็ได้ เสียงออกเหมือนกัน ถ้าไม่สนเรื่องความสวยงาม และหาซื้อง่ายมาก) แต่รูปที่ท่านหามานั้น ราคาสายจะแพงครับ ลำโพง5.1บ้านๆใช้สาย ราคา ไม่เกิน500พอครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18,706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    ใช่ครับ แต่ประหยัดเงินได้หน่อยนึงถ้าไม่เอาครบชุด ใช้สายเก่าหัวเขียวได้ แล้วซื้อหัวส้ม กับดำมาอีก 2เส้นพอ(จริงๆจะใช้สายสีเขียวทั้ง3เส้นเลยก็ได้ เสียงออกเหมือนกัน ถ้าไม่สนเรื่องความสวยงาม และหาซื้อง่ายมาก) แต่รูปที่ท่านหามานั้น ราคาสายจะแพงครับ ลำโพง5.1บ้านๆใช้สาย ราคา ไม่เกิน500พอครับ
    สรุปก็คือสายเก่าหัวเขียวถ้าซื้อเพิ่มอีก 2 สาย นี่สามารถเสียบได้ทั้งสี ส้ม กับ ดำ ใช่ไหมครับแล้วเสียงจะออก 5.1 ผมเข้าใจถูกรึเปล่า

หรือ มีสายเก่าสีเขียวอยู่แล้ว 1 สาย แล้วไปซื้อสายสีส้ม กับ สีดำ อย่างละ 1 สาย ก็ได้จะได้ใช่ไหมครับ

้แล้วสายเก่าที่มีอยู่สามารถแปลงหัวได้เป็นแบบรูปที่ผมเอามาลง มีหัวแปลงขายใช่ไหมครับ mini to rca หรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    18,706
    สรุปผมเสียบได้แล้วครับ ใช้สายแบบของเก่า แล้วก็เซ็ตในคอมให้เป็น 5.1 ก็ใช้ได้แล้วครับผม

ขอบคุณท่านมากครับผม