ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    Blog Entries
    1

เกมเดี๋ยวนี้มันชั่งเหมือนหนัง CGเข้าไปทุกๆวันแล้ว The Order 1886

อนาคต คงไม่มีแล้วมั้งสตั้นแมน ฮ่าาา
    ผมพึ่งซื้อเกมนี้มาครับ The Order 1886 ของ PS4 ตอนแรกๆก็ไม่คิดอะไรมากหรอกเห็นเขาบอกว่าเป็นเกมใหม่ แต่พอเล่นไปโอโห ภาพไม่เต็มจอ เหมือนดูหนังเรื่องๆหนึ่งอยู่ ฉากแสงเงา คัตซีนคั่นและเกมเพลย์กลมกลืน รายละเอียดนี่สุดยอดมาก กราฟฟิคคงจะดีที่สุดของเกม ในตอนนี้แล้วละมั้ง คงเริ่มต้นเข้าสู่ยุค NEXT GEN อย่างเต็มตัวแล้วสินะ และในอนาคตคงจะมีเกมดีๆออกมาอีกมากมายแน่นอน

แนวเกม แอคชั่น เหมือน the last of us + uncharted
    นี่คือภาพบางส่วนนะผมพึ่งเล่น ภาพอาจไม่คมชัดเท่าตัวต้นฉบับ หน่อยนะคับ เครื่อง PS4 มันถ่ายมาชัดได้เท่านี้
    ถ้ามันลง PC ขุมพลังฮาร์ดแวร์ จะทำให้สวยอีกขนาดไหนกันนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somhoza406 : 19th February 2015 เมื่อ 02:38
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ว่าจะรอจัดแผ่นมือสอง เจอกระทู้นี้เข้าไป เย็นนี้เจอกันเลยดีกว่า

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ตอนผมเห็นครั้งแรกก็อึ้งครับ ดูพวกตัวอย่างตามยูทูป ภาพตอน Gameplay นี่สวยงามไม่ต่างกับภาพ CG เลย

แต่ตะกี้เพิ่งไปดูรีวิวของเว็บนอก แต่ละสำนักให้คะแนนค่อนข้างต่ำแฮะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    รีวิวให้สักนิดสิครับท่าน
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    https://www.youtube.com/watch?v=H8tZ...zNbMMK&index=8 เนี่ยคับผมลองหัดแคส ดู ยังไงลองดูนะคับ คือเวลาเล่นอะ เหมือนเล่น แบบ CG ตลอดเลยอะ แยกไม่ออกเลย จะว่าแยกไม่ออก หรือจะบอกกะไม่ถูก ก็ไม่รู้ แต่เรื่อง ภาพนี่ผมให้ เต็ม 10 เลยคับอลังมากๆ ระบบเกมนี่ผมยังคะแนนไม่ได้ยังไปไม่ถึงไหนเลยแค่ chap 5 เอง

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ที่คะแนนรีวิวต่ำน่าจะเป็นเรื่องระบบที่ทำออกมาจำเจเหมือนเกมอื่นๆน่ะครับใครเคยเล่น Heavy rain จะรู้กันครับ

ระบบคล้ายๆกันคือใส่เกมเพลย์ในคัดซีนและเพิ่มฉาก Action ให้ควบคุมได้อิสระมากกว่าน่ะครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เกมส์ PC ในตอนนี้ มีแต่แนว RTS และ Openworld ซึ่งมันใส่ภาพสวยมากๆ ไม่ได้

รอดู RE7

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมสั่งแผ่นไปอีกสองวันแผ่นถึงจะมาอยากเล่นแล้วแต่ว่าที่เขาบอกว่าเกมส์มันสั้นมากจริงเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 20th February 2015 เมื่อ 08:25

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เกมนี้ Cutscene กับ Gameplay คือตัวเดียวกันครับ เหมือน The Last of Us จึงไม่แปลกที่แยกไม่ออก และด้วยการที่มันใส่ Letter Box ตลอดทั้งเกมด้วยแล้ว (เหมือน The Evil Within) มันเลยให้อารมณ์เหมือนหนังมากขี้นไปอีก จะบอกว่าเล่น Cutscene ก็คงไม่ผิด...
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    นึกถึงเกม โรมๆ อะไรเนี่ย ภาพแบบหนังเหมือนกัรภาพแบบหนังเหมือนกัน

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เท็กเจอร์คมมาก เรียกได้เต็มปากว่า Next-Gen จริงๆ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    สำหรับคนที่ดูรีวิวนอกว่าทำไม คะแนนน้อยจัง ?
    ตัวเกมนั้นนอกจากภาพสวย(มากๆ)แล้วอย่างอื่นก็เดิมๆ เหมือนเกมแอคชั่นทั่วๆไปที่เคยมีแล้ว
    มะคืนไปดูบอลกับเพื่อนเลยได้ลองๆเล่น ค่อนข้างแปลกใจเลยภาพสวยมากเป็นเรียวทามเกมเพลเลย คือภาพ CG กับตัวเกมเป็นอันเดียวกัน
    ข้อดีข้อเสีย
    -ภาพสวยมากเมื่อเทียบกับเกมอื่นๆใน PS4 ด้วยกัน
    -ฉากสนทนาของตัวละครได่อารมณืดีเหมือนหนัง
    -มีระบบควิกไทม์อีเว้น กดปุ่มตามจังหวะหรือเหตุการ์ณทำให้ได้อารมณ์เท่ๆแบบในหนังกันเลย
    -รับบยิงก็เหมือนเกมยิงอื่นๆอะครับ มีหลบที่กำบัง ยิงสวนกันไปมา(ศัตรูบางทีก็เหมือนจะโง่แปลกๆ)
    -มีบูลเลตไทมแบบ max payne แต่ได้อารมณ์ที่แตกต่างนิดหน่อย
    -มีศัตรูที่เป็นมนุษย์หมาป่า กล่ินอายแบบหนัง underword ในยุค 80 เลย
    -ระบบเสียงแปลกๆ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ทั้งเสียงปืน และเสียงซาวด์ประกอบฉาก(หมือนไม่มีเสียง)

ส่วนตัวที่เล่นไป 1-2 ชม.รู้สึกเนื่อเรื่องไม่ค่อยหน้าติดตาม เกมเพลซ้ำๆไปหน่อยอาจเพราะยังเล่นไม่ได้ไกล
    เหมือนเสียงดนตรีไม่ค่อยปลุกอารมณ์ร่วมเลย(ไม่มีดนตรีเลยด้วยซ้ำตอนฉากลุยศัตร)ไม่รู้ว่าเน้นความสมจริงเกินไปหรือปล่าว

ยังไงก็เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ลองหามาเล่นดูเองน่าจะดีกว่านะครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมรู้สึกว่าคล้าย AC Unity นะ (ในความคิดผมนะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    นึกถึงเกม โรมๆ อะไรเนี่ย ภาพแบบหนังเหมือนกัรภาพแบบหนังเหมือนกัน
    Ryse Son of Rome รึเปล่าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 20th February 2015 เมื่อ 19:32