ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - TOTAL WAR: ATTILA - STEAM-RIP [FULL GAME + UPDATE + CRACK] - 2015 - (11GB) (FC|RB|MG|O2U)

เกมส์ Total War: Attila พาผู้เล่นไปยังเหตุการณ์ช่วงสมัยอาณาจักรก่อเกิดกลียุค เต็มไปด้วยสงครามและโรคระบาด หลังเกิดเหตุการณ์ในห้วงสมัยโรมันเกิดการแตกหักและแบ่งอาณาจักรกัน ทำให้เหล่าประชาชนเกิดการแบ่งข้างและทำสงครามประชาชนของสองฝ่าย อีกทั้งเผ่าพันธุ์อนารยชนอาศัยโอกาสเป็นตัวจุดไฟให้บ้านเมืองลุกเป็นไฟ

ผู้เล่นจะสวมบทบาทเป็นฝ่ายของอาณาจักรโรมันตะวันตก เริ่มต้นควบคุมกระชับพื้นที่ พร้อมปกป้องเอาตัวรอดจากฝ่ายปรปักษ์ที่พยายามเข้ายึดพื้นที่และป้องกันจากฝ่ายตรงข้ามพยายามเล่นการเมืองอันสกปรกจากทุกฝ่ายไม่ให้ถูกปกครองไปได้ ภายในเกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอรูปแบบการเล่นแบบใหม่ที่พัฒนาการเล่นเป็นเทิร์นและการเล่นแบบเรียลไทม์ที่กระชับและเพิ่มลูกเล่นส่วนเสริมเข้ามามากขึ้น นอกจากที่จะต้องยกทัพไปต่อสู้กับกลุ่มปกปักษ์แล้ว ยังมีองค์ประกอบบ้างส่วนที่เลือกใช้กลยุทธเอาตัวรอดจากสงครามแห่งนี้ได้

เกมส์ Total War: Attila ยังมีองค์ประกอบด้านอื่นๆที่นอกเหนือจากการวางแผนกลยุทธการรบ ผู้เล่นยังต้องบริหารจัดการทรัพยากร, การวางตัวบุคคลระดับกษัตริย์, พัฒนาเทคโนโลยี และเล่นทางการเมือง เพื่อให้อาณาจักรยืนหยัดอยู่นานให้มากที่สุด

เกมส์นี้ ยังมีจุดเด่นเรื่องการถ่ายทอดสงครามอันสุดรุนแรงและตื่นเต้น ประสบกับกองทหารเรือนพันนายเข้าตะลุมบอนต่อสู้ราวกับสงครามมหากาพย์ และแวดล้อมเกมส์ที่ตะวันถูกปกคลุมด้วยเขม่าควันที่ทำให้ท้องฟ้าดูมืดมัวทฬึม

Genre: Strategy
    Developer: Creative Assembly
    Publisher: SEGA
    Release Date: 17 Feb, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core 2 Duo 3 GHz
    Memory: 3 GB RAM
    Graphics: 512 MB NVIDIA GeForce 8800 GT, AMD Radeon HD 2900 XT or Intel HD 4000
    DirectX: Version 10
    Hard Drive: 35 GB available space
    Additional Notes: PC integrated graphics chipsets require 64 bit Windows, e.g. Intel HD series., Unsupported graphics chipsets for Mac: NVIDIA GeForce 9 series, GeForce 300 series, GeForce Quatro series ; AMD Radeon HD 4000 series, Radeon HD 2000 series.

RECOMMENDED:
    Processor: 2nd Generation Intel Core i5
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: 2 GB NVIDIA GeForce GTX 560 Ti or AMD Radeon HD 5870
    DirectX: Version 10
    Hard Drive: 35 GB available space
    Additional Notes: PC integrated graphics chipsets require 64 bit Windows, e.g. Intel HD series., Unsupported graphics chipsets for Mac: NVIDIA GeForce 9 series, GeForce 300 series, GeForce Quatro series ; AMD Radeon HD 4000 series, Radeon HD 2000 series.

FULL GAME - STEAM-RIP - 11.3 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06
    PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11 - PART.12

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06
    PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10 - PART.11 - PART.12

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **อัพเดทโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Update 1.1.0 Incl Longbeards Culture Pack and Crack-sam2k8 - 1.12 GB
    *Crack ตัวนี้จำเป็นต้องติดตั้งและเปิด Steam ก่อนเล่น
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP)
    MEGA PART.01 - PART.02 :: ONE2UP PART.01 - PART.02

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    1. ติดตั้ง Steam (*ติดตั้งไว้ที่ไดร์ไหนก็ใด้)
    1. เม้าส์ไฟล์, ติดตั้งเกม เลือกไปลงที่ไดร์ที่ติดตั้งสตีม Steam\steamapps\common
    3. ติดตั้งอัพเดท 1.1.0 เลือกไปลงที่ไดร์ที่ติดตั้งสตีม Steam\steamapps\common\Total War Attila *ก่อนติดตั้งเลือกภาษาตามรูป
    4. ก๊อปไฟล์ทั้งหมดในโฟลเดอร์ 3DM.Update.Fix ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม แล้วเปิดไฟล์ 3DM.Update.Fix.bat
    และใส่ 1 แล้ว Enter รอโปรแกรมทำงานจนเสร็จแล้วกด 0 เพื่อปิด
    5. ก๊อปไฟล์ Crack ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม แล้วเปิดไฟล์ CPUID.Patch.bat รอโปรแกรมทำงานจนเสร็จแล้วกด Enter เพื่อปิด
    6. เปิดโปรแกรม Steam และล๊อคอิน
    7. เข้าเล่นเกมที่โฟลเดอร์ Total War Attila\launcher เปิด launcher.exe
    8. คลิกปุ่ม PLAY เพื่อเข้าเล่นเกม.

*มีปัญหาเข้าเล่นเกมไม่ใด้ ให้ถอน Steam ออกด้วย Revo Uninstaller และลบค่า Registry ออกให้หมด แล้วจึงติดตั้ง Steam ใหม่

**ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 8th March 2015 เมื่อ 23:44

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    Blog Entries
    1
    เดี่ยวตอนเย็นไปโหลดตอนนี้เรียนแปป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับหาเเนวนี้นานละ พวกเกมเเนวนี้เก่าๆลิงค์ตายหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ลงเล่นใด้ 100% เทสโดย Gii1818

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ลงเล่นใด้ 100% เทสโดย Gii1818

พอเข้าฉากรบได้ซักพักก็เด้งออกจากเกมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    พอเข้าฉากรบได้ซักพักก็เด้งออกจากเกมอะครับ
    ลองสังเกตุดูดีๆ เรื่องลง Crack ให้ตรงกับ Cpu ที่ใช้งานอยู่ครับ.

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gii1818 อ่านกระทู้
    ลองสังเกตุดูดีๆ เรื่องลง Crack ให้ตรงกับ Cpu ที่ใช้งานอยู่ครับ.

ตรงแล้วนะครับ ผมใช้fx6100 ผมเล่นsaxson บุกตีโรม เล่นฉากรบได้ซัก20นาทีมันก็หลุด

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    รอ crack ใหม่ครับ ผมก็เป็น fx6300 บางครั้งก็ หลุดออกหน้าจ บางครั้งก็เล่นได้ !!

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onnana312 อ่านกระทู้
    ตรงแล้วนะครับ ผมใช้fx6100 ผมเล่นsaxson บุกตีโรม เล่นฉากรบได้ซัก20นาทีมันก็หลุด
    ผมหลุดฉากกำลังไปป้องกันเมืองกำลังสู้กับทหารม้าเลยหลุด

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    CRASH FIXED by machine4578
    *แก้ไขปัญหาอาการเด้งหรือหลุดออกจากเกม
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - ONE2UP

วิธีติดตั้ง
    1. เม้าส์ไฟล์, ติดตั้งเกม
    2. ก๊อปไฟล์ Crack ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม (*เลือกลง Crack ตาม CPU ที่ใช้)
    3. ก๊อปไฟล์ CRASH FIXED ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม
    4. เปิดโปรแกรม Steam และ ล็อคอิน
    5. เข้าเล่นเกมที่ GameLauncher.exe
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    CRASH FIXED by machine4578
    *แก้ไขปัญหาอาการเด้งหรือหลุดออกจากเกม
    FiLECONDO (VIP) - RABBiTFiLE (VIP) - MEGA - ONE2UP

วิธีติดตั้ง
    1. เม้าส์ไฟล์, ติดตั้งเกม
    2. ก๊อปไฟล์ Crack ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม (*เลือกลง Crack ตาม CPU ที่ใช้)
    3. ก๊อปไฟล์ CRASH FIXED ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม
    4. เปิดโปรแกรม Steam และ ล็อคอิน
    5. เข้าเล่นเกมที่ GameLauncher.exe
    ลองเเล้วครับ 4-5 เทินหลุด รอดูคนอื่นจะเป็นไหม

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tamht33 อ่านกระทู้
    ลองเเล้วครับ 4-5 เทินหลุด รอดูคนอื่นจะเป็นไหม
    ใช่ครับ battle ไม่หลุดมาหลุดแคมเปนแทน เซง กดคลิกขวาดูข้อมูลนี่หลุดเลย เซง
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ยังหลุด อยู่ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    1
    ผมก็หลุดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    1
    แครกเงียบจังครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ตอนนี้ยึดไปเยอะละ เผาเมืองเป็นกันชนแรกๆ4-5เทรินหลุด ผมไปเลือกลง Crack ตาม CPU อันใหม่ มันต่อท้าย A กับ b เลือกอีกอันหลุดแต่นานมากว่ากว่าจะหลุด20เทินยังไม่หลุดเลย น่าจะเกี่ยวด้วยเอาที่ใกล้เคียงที่สุดหรือถ้ามี2อันลองเปลี่ยนอีกอันดู ตอนนี้กำลังมันส์ครับ ผมเล่นเผ่าแซกซอน

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    Encyclopedia Crash Fix by sam2k8
    *แก้ไขปัญหาอาการเด้งหรือหลุดออกจากเกม **ทำตามวิธีติดตั้งที่ระบุ! ***อัพเดท 23-02-2015

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    1. ติดตั้งโปรแกรม Steam ก่อน (*ตัวเกมต้องการ Steam ในการเล่น)
    1.1 เม้าส์ไฟล์, ติดตั้งเกมเลือกไปที่ C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common
    (*ถ้าไม่มีโฟลเดอร์ common ให้สร้างขึ้นมาเอง)
    1.2 กรณีที่ติดตั้งเกมไปก่อนแล้ว ให้ย้ายไฟล์เกม โฟลเดอร์ Total War Attila ไปไว้ที่
    C:\Program Files (x86)\Steam\steamapps\common (*ถ้าไม่มีโฟลเดอร์ common ให้สร้างขึ้นมาเอง)
    3. ก๊อปไฟล์ Crash Fix ของ machine4578 ไปวางที่ไดร์เกม Total War Attila
    4. ก๊อปไฟล์ Crash Fix ของ sam2k8 ไปวางที่ไดร์เกม Total War Attila
    5. เปิดโปรแกรม Steam และล๊อคอิน
    6. เข้าเล่นเกมที่โฟลเดอร์ Total War Attila\launcher เปิด launcher.exe
    7. คลิกปุ่ม PLAY เพื่อเข้าเล่นเกม.

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    แล้วถ้าตัวสตีมติดตั้งอยู่ไดร์ E ล้าครับ ก็ลงเกมมาไว้ตามวิธีลง แต่เป็นไดร์ E แทน C ได้ไหมครับ !!?

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    แล้วถ้าตัวสตีมติดตั้งอยู่ไดร์ E ล้าครับ ก็ลงเกมมาไว้ตามวิธีลง แต่เป็นไดร์ E แทน C ได้ไหมครับ !!?
    น่าจะใด้ครับ ลองดูครับ.....

กล่าวขอบคุณ
    43
    แคล็กตัวใหม่ลองเล่นไปซักพักใหญ่ๆ ยังไม่มีหลุดเลยครับ และสามารถดูข้อมูลยูนิตได้แล้วด้วยสำหรับแคล็กตัวนี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รบกวนช่วยอัพไฟล์ภาษาอังกฤษให้หน่อยสิครับ ผมไปโหลดมาจากที่อื่นเป็นภาษารัสเซีย งงไปหมดเลยย TT

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    เล่นสนุกมากครับภาคนี้ กำลังจะจัดเเท้ครับ ติดตรงภาษาผมอ่อนมาก งง ระบบการเมือง มั่วสุดๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameboon อ่านกระทู้
    รบกวนช่วยอัพไฟล์ภาษาอังกฤษให้หน่อยสิครับ ผมไปโหลดมาจากที่อื่นเป็นภาษารัสเซีย งงไปหมดเลยย TT
    มันก็ภาษาอังกฤษครับ ตอนติดตั้ง เลือก setting ครับมันจะมีให้เลือกภาษาลง

กล่าวขอบคุณ
    2,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shogun147 อ่านกระทู้
    ได้ไม่ได้ บอกผมด้วยนะครับ ไม่อยากเอาไป ไดร์ c

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ช่วยเเนะนำวิธีโหลดจาก crack by Sam2k8 จาก Mega อะครับ โหลดไม่ได้ซักที