ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

เรื่อง เปิด - ปิด การรับ สมัครสมาชิกใน JOKERTH

ตั้งแต่เปิดการรับ สมาชิกใหม่ เห็น หลายกระทู้มากเลย มีพวก ป่วน - ปั้ม - โฆษณา ผมว่าปิดไปสักพักก่อน หน้าจะดีนะ ว่ากันไหม...

ผมว่า ปีนึงเปิดรับเข้าเป็นตัวเลขหน้าจะดีนะ

(บางทีจะเข้าไปดู หมวด คลิป ส่วนมากมีแต่ แคชเกมส์ สมาชิกใหม่ คลิปฮาๆ เริ่มน้อยลงเลื่อยๆ อันนี้ส่วนตัวนะ ไม่ได้ว่าอะไรไม่ดี)

แล้วทุกท่านว่ายังไง ครับ ขอความคิดเห็นหน่อย
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เเต่บอร์ดมันก็เงียบบบบๆอยุ่นะครับ ไม่ค่อยเห็นกระทู้อะไรดีๆ รึเปล่าา? คือผมไม่ค่อยได้เล่นล่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    มีรูปโป๊เนี่ยนะ สงบ

ฮิเมะยิ่งแพ้ของพวกนี้อยู่ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 19th February 2015 เมื่อ 20:28

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    เบื่อมากพวกฝากแชแนลแคสเกมเนี่ยเนี่ย เฮ้อ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    NOOBINGER หายไปไง กระทู้ถึงเงียบ
    ปล.ชื่อพิมพ์ถูกหรือป่าวไม่รู้
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    มีรูปโป๊เนี่ยนะ สงบ

ฮิเมะยิ่งแพ้ของพวกนี้อยู่ด้วย
    มีฮิเมะอยู่ก็ไม่สงบแล้วครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าฮิเมะผมย้งไม่เท่าไหร่แต่เจอกระทู้เว็บโป๊ผมว่ามันมากไป

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    เห็นด้วยเลย

มันเริ่มมั่วตั้วไปหมดล่ะครับ
    ปิดรับซักพักน่าจะดีนะ
    MoNsTeR KiLL !!

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ผมว่าพวกกระทู้ที่คนจะไปมุงเยอะๆก็เห็นมีกำกับไว้ 18+ นั่นแหละ 555 (ขำๆนะ)
    จะว่าไปกระทู้พวกข่าวไอที/เกมอะไรพวกนี้ผมก็เห็นคนมาตอบเยอะอยู่นะ แต่ถ้าเปิดรับใหม่แล้วมีแต่พวกปั้มจะเอายศน้ำตาลๆ แบบนี้ก็...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มีแต่พวกฝากชแนลแรชเกมโชว์

ผมว่ามันเป็นกระแสไปแล้วน่ะ

คืแคนท่่แคชเกม. ริดว่าตัวเองต้องได้ตังต้องดังเลียนแบบไปทั่วหารุ้ไม่ว่าถึงคุณได้ยอดเป็น100000วิว. ก้ได้เงินไม่ถึง 100บาท ด้วยซ้ำ

และจะแคชเกมเพื่อ? ผมไม่เข้าใจพวกนี้จริงๆ. อยากดัง อยากมีคนชม. อยากเท่ ผมแคชเกมเว้ยเฮ้ยเท่ระเบิดงี้หรอ. เอาเวลาไปสร้างชาแนลที่มีประโยชน์ดีกว่ามั้ยพวกนี้

สร้างแชแนลใหนังออนไลน์ ความรุ้รอบตัว. เรื่องลึกลับต่างๆ. การแก้ไขปัญหาด้าน software. hardware. โปรแกรมต่างๆ. รีวิวโปรแกรม. ปัญหา. ข้อสงสัย

หรือพวกที่มันทำแล้วให้ความรุ้ข้อคิดความสำคัญกับผุ้อื่น

(ยังจะดีกว่ามาแคชเกมไร้สาระไปวันๆคือมันไม่ได้สาระอะไรเลยนอกจากโชว์เท่ว่าผมแคชเกมผมเท่ เดี่ยวผมจะได้ตังแล้วผมรวย. ความฝันในนิยายทั้งนั้น)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมว่าผมชินแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมว่าแบบนั้น มันก็ปลายเหตุเกินไป ----- สำหรับ Jokergamth ผมว่าควรมี การโหวตกระทู้ไม่เหมาะสมครับ เพื่อที่มันจ่ะไปเด้งไห้กับ หน่วยตรวจจับเกรียนไวๆ หรือเอาแบบ ถ้ามีคนโหวต 50 คนกระทู้จ่ะโดนลบทันทีอ่ะไรเทือกนั้นน่ะ
    ความคิดผม การปิดรับสมัครไม่ช่วยอ่ะไรเลยน่ะ
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    ตอนนี้บอกเลยว่าเบื่อ

สมาชิกเก่า ๆ ดี ๆ กวนโอยนิส ๆ หายไปไหนกันหมด
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ไอ้พวกฮิมงฮิเมะ กวนทรีน ข่าวต่างๆ ชวนพูดชวนคุย เฮฮา ผมชอบนะ แต่พวกฝากแคชเกม รูปโป้ โฆษณา โครตตต เบื่อ แต่ถึงยังงั้นวันหนึ่งผมก็เปิดเข้าบอร์ด ไม่ต่ำกว่า 20 รอบ ติดเป็นนิสัย 55555555555 ส่วนตัว ผมว่า ถ้ามันแบน ip ได้อะ จะดีมาก แบบไม่ให้ไอ้ตัวกวนตัวนั้นๆ มันสมัคอีก ไรงี้
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมว่าแบบนั้น มันก็ปลายเหตุเกินไป ----- สำหรับ Jokergamth ผมว่าควรมี การโหวตกระทู้ไม่เหมาะสมครับ เพื่อที่มันจ่ะไปเด้งไห้กับ หน่วยตรวจจับเกรียนไวๆ หรือเอาแบบ ถ้ามีคนโหวต 50 คนกระทู้จ่ะโดนลบทันทีอ่ะไรเทือกนั้นน่ะ
    ความคิดผม การปิดรับสมัครไม่ช่วยอ่ะไรเลยน่ะ
    เห็นด้วย ใช่ว่าพวกสมัครใหม่จะไม่ดีเสมอไปนะ เก่าแต่เกรียนก็มี โหวตเอานี่แฟร์สุด

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukzeroooo อ่านกระทู้
    ไอ้พวกฮิมงฮิเมะ กวนทรีน ข่าวต่างๆ ชวนพูดชวนคุย เฮฮา ผมชอบนะ แต่พวกฝากแคชเกม รูปโป้ โฆษณา โครตตต เบื่อ แต่ถึงยังงั้นวันหนึ่งผมก็เปิดเข้าบอร์ด ไม่ต่ำกว่า 20 รอบ ติดเป็นนิสัย 55555555555 ส่วนตัว ผมว่า ถ้ามันแบน ip ได้อะ จะดีมาก แบบไม่ให้ไอ้ตัวกวนตัวนั้นๆ มันสมัคอีก ไรงี้
    เห็นด้วยเลยครับ แค่แบน ip มันแค่นี้มันก็หมดน้ำยาแล้ว สิ่งที่ทำผมรำคาญที่สุดวันนี้ก็คือ พวกโพสรูปโป๊นี่สงสัยมันจะโรคจิต สติไม่สมประกอบ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    มีแต่พวกฝากชแนลแรชเกมโชว์

ผมว่ามันเป็นกระแสไปแล้วน่ะ

คืแคนท่่แคชเกม. ริดว่าตัวเองต้องได้ตังต้องดังเลียนแบบไปทั่วหารุ้ไม่ว่าถึงคุณได้ยอดเป็น100000วิว. ก้ได้เงินไม่ถึง 100บาท ด้วยซ้ำ

และจะแคชเกมเพื่อ? ผมไม่เข้าใจพวกนี้จริงๆ. อยากดัง อยากมีคนชม. อยากเท่ ผมแคชเกมเว้ยเฮ้ยเท่ระเบิดงี้หรอ. เอาเวลาไปสร้างชาแนลที่มีประโยชน์ดีกว่ามั้ยพวกนี้

สร้างแชแนลใหนังออนไลน์ ความรุ้รอบตัว. เรื่องลึกลับต่างๆ. การแก้ไขปัญหาด้าน software. hardware. โปรแกรมต่างๆ. รีวิวโปรแกรม. ปัญหา. ข้อสงสัย

หรือพวกที่มันทำแล้วให้ความรุ้ข้อคิดความสำคัญกับผุ้อื่น

(ยังจะดีกว่ามาแคชเกมไร้สาระไปวันๆคือมันไม่ได้สาระอะไรเลยนอกจากโชว์เท่ว่าผมแคชเกมผมเท่ เดี่ยวผมจะได้ตังแล้วผมรวย. ความฝันในนิยายทั้งนั้น)
    ทุกวันนี้ ส่วนใหญ่ผมก็เข้ามาอ่านข่าวหน้าแรกอย่างเดียว หลังๆมาก็เริ่มสนใจกระทู้พวกสเป็คคอมมากขี้น (พอมีความรู้ก็อยากจะช่วยๆจัดสเป็คให้คนอื่นบ้างอะไรแบบนี้ ถึงแม้จะไม่เทพมากก็ตามที) ส่วนพวกแคสเกม ผมก็เห็นอยู่บ่อยนะ แต่ผมก็ไม่ได้อะไร เอาจริงๆเว็บ Fapgamer หนักกว่านี้อีกครับ บอกเลย (อาจเพราะมีหมวด ฝากผลงาน ละมั้ง ก็เลยหนักเป็นพิเศษ) หน้าใหม่ๆเกิดขี้นทุกวัน ก็เข้าใจนะครับว่าเป็นกระแส แต่ก็นะ...

ผมเองเป็นนักแคสเกม แคสเกมมา 1 ปีแล้ว ผมก็ไม่รู้หรอกว่าคนอื่นๆแคสเกมไปเพื่ออะไร แต่ถ้าจะแคสเกมเพื่อเงิน ผมบอกเลย อย่าแม้แต่จะคิด... ผมพูดตรงนี้เลยว่า เงินที่ได้จากยูทูป 1 เดือน ยังไม่เพียงพอสำหรับข้าวมื้อนึงเลยด้วยซ้ำ...
    แล้วด้วยความที่ผมทำช่องมา ผมไม่โปรโมทเลย ไม่มีการตั้งกระทู้หรืออะไรทั้งนั้น ยกเว้นว่าผมจะทำคลิปอะไรก็ตามที่ไม่เกี่ยวกับแคสเกม เช่นคลิปสอน บลาๆๆ ผมถึงจะตั้งกระทู้ฝากคลิป โพสครั้งเดียวจบ ไม่มีดันหรืออะไรทั้งนั้น
    แล้วถามว่ามันมีคนดูไหม ก็มีครับ คลิปอะไรที่ไม่ใช่แคสเกม จะมีวิวเยอะกว่าปกติ ยิ่งถ้าเป็นคลิปที่มีสาระด้วยละก็ ถ้าคนเค้าชอบ เค้าก็แชร์เองแหละครับ ผมก็ไม่ได้อะไร ทุกวันนี้ก็ยังคงทำด้วยความรู้สึกที่อยากจะทำ ทำแล้วมีความสุข สนุกเหมือนกับตอนเริ่มแรก ไม่ได้อยากดงอยากดังอะไร ถ้าโอกาสที่จะดังมันมา มันก็มาเอง และผมก็เชื่อว่าคนที่ดังหลายๆคนก็เริ่มทำเพราะอยากทำ ทำเพราะมีความสุขครับ เพียงแต่ช่วงหลังมานี่ การที่มีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง ก็อาจจะทำให้ใครหลายคนคิดไปว่าทำตรงนี้แล้วรวย ซึ่งในความจริงแล้วมันไม่ใช่เลย...

ทุกวันนี้ผมก็พยายามหาคอนเท้นต์ใหม่ๆที่ไม่ได้เกี่ยวกับการแคสเกมทำอยู่เรื่อยๆ อะไรที่มันมีสาระ ถึงแม้มันจะเป็นสาระที่เล็กน้อยมากๆก็ตาม
    ถามว่า 1 ปีที่ผ่านมาผมได้อะไรบ้างจากการที่มาทำแคสเกม ผมได้ทักษะในการตัดต่อ การใช้ Sony Vegas การใช้ Photoshop การใช้ After Effect เพราะต้องทำคนเดียวหมด ถึงแม้ช่องผมจะทำหลายคนก็ตาม... ส่วนคนอื่นได้อะไรบ้างจากการทำแคสเกม ผมไม่รู้...

สุดท้ายนี้ผมบอกเลยครับว่า วงการการแคสเกมยุคนี้เกิดยาก ถ้าช่องคุณไม่มีอะไรที่โดดเด่น หรือมีคอนเท้นต์ที่แปลกใหม่จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GetsugA : 19th February 2015 เมื่อ 23:21
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ฝากเอาบักเสาไฟไปดึกทิ่มนำเด้อพากสู

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    คนเก่าๆก็ค่อยๆอำลาจากหายไปทีละคนสองคน
    ก็อย่างที่แรปบนๆบอกล่ะ กระทู้ส่วนมากเดียวนี้มันอะไรก็ไม่รู้จิปาฐะขยะเปียก สมาชิกใหม่ๆก็ผุดอย่างกะดอกเห็ด บางคนก็มีสาระมีสีสัน แต่บางคนนี่สิปวดสมองเลย
    เอาเป็นว่าผมขอออกเสียงเงียบๆล่ะกันครับ ให้เสียงส่วนใหญ่ตัดสินใจกันเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ถ้าหากเรื่องการฝากคลิป แชนเนลแคสเกมส์ เป็นหนึ่งในปัญหาที่ทำให้ไม่พอใจกัน ส่วนนี้ผมต้องขอโทษด้วยน่ะครับ ( เพราะผมเป็นหนึ่งในปัญหาเหล่านั้นจริงๆ )
    หากส่วนนี้ทำให้พี่ๆ สมาชิกเก่า รู้สึกรำคาญ ต้องขออภัยด้วย ( ผมคงต้องหยุดเรื่องของการรีวิวคลิปแคสเกมส์ของตัวเองแล้วครับ )
    หวังว่าปัญหาเหล่านี้จะคลี่คลายได้ด้วยดีน่ะครับ ( พอดีผมแค่อยากลองทำอะไรที่ไม่เคยได้ลองเท่านั้นเองครับ )

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    มีฮิเมะอยู่ก็ไม่สงบแล้วครับ
    ทำไมผมกด thanks ได้ครังเดียว น่าจะกดได้ซัก 100 ครั้ง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เอาเป็นว่าพี่ไม่ต้องถึงกับปิดหรอกคับเเค่เตือนเเล้วเเบนยาวเลยผมว่าดีที่สุดคับคนละ่ครึ่งทาง โตๆกันเเล้ว

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    งั้น เอาง่ายๆดี คือ ตั้งกระทู้ โหวต เลยก็ได้ครับ เสียงไหนมากกว่า จะคือ เอานั้นไป

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ทุกวันนี้ผมก็เข้ามาอ่านข่าวหน้าแรกแล้วก็ดูกระทู้นิดหน่อยเองนะ

แต่เดี๋ยวนี้กระทู้ฝากคลิปเยอะจีจี =w=

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    สมาชิกจากบอร์ดเก่าเริ่มไม่เหลือละครับ ผมก็เป็นสมาชิกจากบอร์ดเก่า ปี 2008

ช่วงนี้ผมก็เข้ามาดูแค่หมวด anime อย่างเดียว เมื่อก่อนเข้าหมวด Pc Game Talk แต่เพราะเลิกเล่นเกมคอมหันไปคอนโซล เลยไม่จำเป็นต้องเข้า (เวรกรรม)
    Road to Trophy Hunter