ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

Question ถ้าถูกผู้หญิงตีตัวออกห่างผมจะต้องทำตัวยังไงครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ (เล่ายาวนิดนึง)

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมไปชอบและพยายามจีบอยู่ผู้หญิงคนหนึ่ง แต่เธอดันมีแฟนก่อนซะแล้ว

ก่อนผมจะรู้ว่าเธอมีแฟนแล้วผมสารภาพรักไปกับเธอ เธอบอกว่าคิดแค่พี่น้อง โอเคผมยอมรับได้ครับ

ก็เสียใจอยู่พักนึง ผมกลัวเราจะมองหน้ากันไม่ติด ผมก็บอกเธอไปว่าเป็นพี่น้องเหมือนเดิมก็ได้

แต่ความรู้สึกของผมก็เหมือนเดิม คือรักผู้หญิงคนนี้ เป็นเวลาเกือบสองปี ระหว่างนั้นก็พยายามเทคแคร์เธอมาตลอด

ทั้งให้คำปรึกษา ช่วยเหลือเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นๆ คนเพื่อนคุยเวลาเธอเหงา(หลายคนบอกผมว่าถูกหลอกใช้แต่ผมไม่คิดแบบนั้น)

หลายๆครั้งผมพยายามตัดใจแต่ก็ทำไม่ได้สักที พอคิดว่าห่างมันก็เจ็บ อยู่ด้วยกันมันก็เจ็บ

จนเพื่อนผมก็บอกผมว่าทำไมไม่หาคนใหม่ ใช่เพื่อนผมพูดถูก แต่ผมไม่ทำแบบนั้น ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ?

จะเพราะรักเธอมาก ก็ใช่ จะเพราะไม่อยากเสียเธอไปก็ใช่ ผมสับสนมาก มันเหมือนผมเป็นคนโง่ๆคนหนึ่ง

จนเธอเองก็ทะเลาะกับแฟนเพราะผมหลายครั้งครับ ผมรู้สึกผิดมากๆแต่ไม่อยากจะทิ้งระยะห่างกับเธอไม่อยากที่จะไม่ยุ่งกับเธอ

จนก่อนวันวาเลนไทน์สองวัน เธอขาดการติดต่อผมไปเลย ทักเฟสก็ไม่ตอบ โทรไปก็ไม่รับ พอเจอหน้ากันแต่ทำตัวเหมือนปกติ

ทักทายกันคุยกัน แต่สิ่งที่ผิดปกติคือ เวลาเราคุยกันเป็นกลุ่มเธอจะไม่พูดผมหรือเข้าถึงผมเลย ต้องให้ผมทักก่อนเธอถึงจะพูดกับผม

ทั้งๆที่ปกติเธอมักจะหยอกล้อหรือแซวผมตลอด มันเป็นสัญญาณบ่งบอกว่าเธอเริ่มตีตัวออกห่างผมแล้วแน่ๆครับ

ผมสับสนมากๆจนถึงตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ รู้สึกไม่สบายใจมากๆครับผมพยายามจะถามเธอหลายครั้งว่าทำไม

แต่พอจะพูดแล้วเห็นหน้าเธอกำลังยิ้ม ผมนี่พูดไม่ออกเลยครับ ตอนนี้ผมคิดอะไรออกแล้วเลยจะมาถามเพื่อนใน JKG น่ะครับว่า

ผมควรจะทำอย่างไรดีที่ทำให้เราทั้งสองคน ok ที่สุดและไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งต้องเสียหายน่ะครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

ปล.เล่าซะยาวอ่านข้ามไปก็ได้นะครับถ้าขี้เกียจ พอดีอยากจะระบายน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ทำใจแล้วก็ตัดใจจากเธอครับ ผมรู้ว่ามันทำยาก แต่ก็เพื่อเธอและเพื่อคุณเองครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อันนี้ผมไม่แน่ใจ นะ ตามประสบการณ์ที่เจอ มาก็ เทื่อ ผญ ห่างเพราะ เขาก็เริ่มที่จะรำคาญ (ผญ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบให้ ตื้อนะ ) ผมอยากให้ ท่าน ทำใจให้ดีๆก่อน ค่อยๆคิด ใจเย็นๆ ลอง"ห่าง"เขาสักพัก เดียวก็ดีขึ้นเองครับ คิดมากไปก็ปวดหัวเปล่าๆ บางที เขาต้องการ space ส่วนตัวด้วยครับ (ถึงจะเป็นแค่เพื่อน หรือ พี่น้องก็เหอะ)//ไม่ได้ตอกย้ำ ท่าน จขกท. นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    คุณไม่รู้ตัวเลยสินะว่าทำอะไรลงไป เป็นมือที่สามมันไม่ดีหรอกนะ ไม่สำคัญว่าคุณจะรู้ทีหลังว่าเขามีแฟน เมื่อคุณรู้ก็ควรถอยออกมาครับ
    แล้วคุณก็เป็นหนึ่งในต้นเหตุที่ทำให้เขาต้องทะเลาะกัน อาจถึงเลิกกันเลย คุณอาจจะรักอาจจะหวัง แต่สิ่งที่คุณทำมันไม่ถูกต้องเลย
    ชีวิตจริงกับสิ่งที่เราคิดไม่ได้หวานหอมหรือมีผลลับแบบใจหวังหรอกนะ ถ้าคุณยังขืนไปต่อ คุณจะทำร้ายคนสองคนให้เหมือนตายทั้งเป็น
    ผู้หญิงเขาทำถูกแล้ว ที่เริ่มตีตัวออกห่างสักที(ควรทำตั้งนานแล้ว)ไม่งั้นจะมีแต่ความเจ็บปวดมากมาย ไว้ถ้าคุณเปลี่ยนที่ยืนกับแฟนของผู้หญิง คุณจะรู้ว่าโดนแย่งสิ่งที่รักไปมันเจ็บปวดแค่ไหน
    ตัดใจและอย่าได้พยายามอีก ชีวิตคนเราต้องเลือกทางที่ถูกต้องครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ เมื่อวานเราเคลียร์กันแล้วหล่ะ ผมเลือกที่จะออกห่างเองครับถึงแม้มันจะอึดอัดแต่มันก็ถูกต้องที่สุดแล้วครับ

เสียไม่น้อยเลยหล่ะแต่ก็ต้องให้เวลากับมันสักพักแหละ

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ออกมาครับ หากรู้ว่าเขาไม่รัก เพราะผลลัพท์ที่เจ็บมากที่สุดคือตัวเราเองนะ

ถึงแม้ความรู้สึกจะไม่หายอย่างถาวร แต่ก็ขอให้เก็บเอาไว้เป็นบทเรียนเพื่อพบรักที่ดีกว่านี้ครับ

ขอให้รักษาใจตนเองก็พอ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    งั้นมองมุมกลับนะครับ คุณมีแฟนเป็นผู้หญิงน่ารักๆคนนึง

ผมเป็นเพื่อน ซึ่งเคยจีบแฟนคุณมาก่อน แต่สุดท้ายไม่สมหวัง แล้วตกลงเป็นเพื่อนกัน

ผมทั้งโทร ทั้งไลน์ ทั้งเฟสไปคุยกับแฟนคุณบ่อยๆ อยู่ที่ห้องเรียนก็หยอกล้อเล่นกันเหมือนเป็นปกติ แต่ในใจผมยังคงรักแฟนคุณอยู่ และแฟนคุณก็รู้อยู่แก่ใจ

คุณจะคิดยังไงครับ ??

เรื่องแบบนี้มันเป็นกรรมนะครับ ผมเห็นมาเยอะแล้ว

ต่อให้ไปแย่งเค้ามาได้ สุดท้ายก็จะมีคนมาแย่งคืนต่อๆไป

เป็นมือที่ 3 มันไม่มีความสุขหรอกครับ มันทุกข์อยู่ในใจ

ออฟฟิศผมก็มี ประเภทเมียน้อย แบบเค้ายังไม่หย่าเมียหลวงแต่แยกกันอยู่ เพราะผู้ชายเจ้าชู้ อยู่ปกติก็หน้าระรื่นดี แต่เค้าก็รู้กันทั้งออฟฟิศ

เวลาพูดเรื่องละคร พูดเรื่องนู้ๆเรื่องนี้ วนมาเข้าเรื่องเมียน้อยที ก็สะดุ้งที

สุดท้ายปัจจุบันต้องเอาลูกมาเป็นเครื่องมือต่อรอง เพราะทีแรก ผช. จะเอาแต่ลูก ไม่เอาผู้หญิง

ตอนนี้ ผช. ก็ออกไปหากินนอกบ้านประจำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 20th February 2015 เมื่อ 18:01

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ณ จุดหนึ่งผมว่าคุณแคร์แต่ตัวคุณเองมากกว่า คุณเลยไม่ยอมจากเธอ เพราะคุณมัวแต่คิดว่ากลัวตัวเองจะเสียใจใช่มั้ย

เรื่องแบบนี้จะให้บอกก็ยาก เพราะบางทีตัวเราก็ไม่รู้ตัวเหมือนกัน

ผมก็เคยมีสถานการณ์คล้ายๆ แบบนี้ จนถึงขั้นวันนึง ผมไปเรียกว่า เผชิญหน้า กับเธอและแฟนของเธอ

ในวันนั้นเธอกำลังจะมีน้ำตาออกมา ผมไม่รู้หรอกนะว่าแฟนเธอจะเห็นมั้ย แต่สิ่งที่ผมรู้ก็คือ น้ำตานี้ไม่ใช่เพื่อผมอีกต่อไป

ตั้งแต่ตอนนี้ผมรู้ว่า นี่ไม่ใช่ที่ๆ ของผมอีกแล้ว ก็เลยจากมา

แม้จะนานมากแล้ว แต่ก็ยังรู้สึกเจ็บจนถึงตอนนี้ แต่เป็นเพราะผมไม่อยากให้เธอต้องเสียน้ำตา และลำบากใจเพราะผมอีกแล้ว

แม้จะเป็นเรื่องที่ยาก แต่ผมว่ามันเป็นสิ่งที่สมควรจะทำนะครับ