อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
ได้เวลาผมแก้ตัวกับ Dying Light แล้วครับ

เปิดคอมกันเลย...

[IMG][/IMG]

หน้าจอ Deaktop ตรา MSI เท่ดีครับ

[IMG][/IMG]

เข้าเกมก็จัดเต็มทุกอย่างเท่าที่มี ตอนนี้จัดเต็ม max จริงๆ ทั้ง texture ทั้ง Res. เปิด V-Syn ทั้ง view distance แบบเต็มหลอด

[IMG][/IMG]

เข้าเกมแล้วเล่นฉากในตึกก็ค่อนข้างลื่นดีอยู่แล้ว ไม่ติดขัดอะไร ผมจะไม่ขอพูดถึงฉากในตึกก็ละกัน

พอออกมานอกตึกนี่แหละ ผมจะดูตรงนี้

ปรากฏว่าเฟรมค่อนข้างคงที่ ที่ 60+ นิดหน่อยครับ

[IMG][/IMG]

ขอบอกว่าเฟรมนิ่งมากเลย ผมลองเดินไปตีหัวซอมบี้หลายๆตัว เดินไป เดินมา แต่ เฟรมก็ยังอยู่ที่ 60-63 ครับ ไม่เพิ่มกว่านี้ ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 60 ตลอด

[IMG][/IMG]

ฉากนี้เป็นฉากที่ผมเจอค่า min ของเฟรมอยู่ที่ 50+ ครับ นานๆจะตกลงมาที

สรุป โดยเฉลี่ย เฟรมจะอยู่ที่ 55-60 ครับ สำหรับปรับสุดทุกอย่าง

น่าแปลกว่าทำไมมันไม่ทะลุ 60 ไปมากกว่านี้ เป็นไปได้ไหมว่าแรมผมน้อยไป ???

แต่ก็ดีกว่า X6 ที่ผมเล่นมา เฟรมอยู่ 25-30 เองอ่ะครับ เพิ่มมาอีกเท่าตัวเลย
เปิด vsyncได้เฟรม63เลยเหรอ