ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

แม้แต่ทางเข้าหมู่บ้านเล็กๆ ก็ยังทำป้ายแบบแขวนเหนือถนนเลย

ควรู้กันดีนะว่าของประเทศไหน
    ภาพประกอบที่ 1

มันคือป้ายแบบแขวนหรือ Overhang ฮะ สังเกตได้ว่าแม้แต่ป้ายหยุดก็ใช้ป้ายแบบนี้

ถ้าเทียบกับประเทศไทย ก็คือป้ายชนิดนี้
    ภาพประกอบที่ 2

สิ่งที่มันแตกต่างกันก็คือ Usage ฮะ
    ตามปกติแล้ว ป้ายแบบแขวนหรือ Overhang นี้ ในประเทศไทย และประเทศอื่นๆ ทุกประเทศ จะใช้งานเฉพาะบนทางหลวงสายสำคัญๆ ใหญ่ เท่านั้น
    ส่วนทางเข้าหมู่บ้านไทยจะใช้ป้ายแบบนี้

ภาพประกอบที่ 3 ป้ายสำหรับทางเข้าหมู่บ้าน

จะเป็นป้ายแบบปักข้างถนน ใช้เสาสูงประมาณ 2-3 เมตร สองเสา

ภาพประกอบที่ 4 ป้ายบอกทางสำหรับแยกใหญ่

เป็นป้ายแบบคล้ายๆ กับกับทางเข้าหมู่บ้าน แต่มีขนาดใหญ่และสูงกว่าป้ายทางเข้าหมู่บ้านนิดหน่อย

สรุป ตามมาตรฐานในประเทศไทยนั้น ป้ายแบบข้างถนนนั้น จะเป็น Required คือเป็นมาตรฐานหลักและจะมีกับทางแยกทั้งหมดที่จะมีถึงแม้ว่าจะมีป้ายแบบ Gantry และ/หรือ Overhang อยู่แล้ว
    ส่วนป้ายแบบ Overhang และ/หรือ Gantry นั้นเหมือนจะใช้เป็น Alternate/Optional มากกว่า คือจะมีหรือไม่มีก็ได้ แต่ที่แน่นอนคือไม่มีกับทางเล็ก/ทางเข้าหมู่บ้าน หรือแม้แต่ทางหลวงเลข 4 หลัก ก็ยังหาแทบไม่มีเลย
    มีแต่ทางหลวงที่ใช้เชื่อมจังหวัด (ทางหลวงที่มีหมายเลข 1,2,3 หลัก) 2 เส้นมาบรรจบกันเท่านั้นที่จะมีป้ายแบบนี้(แต่ก็ใช่ว่าเงื่อนไขที่ว่านี้จะทำให้มีได้ทุกแยกนะฮะ)
    อย่างไรก็ตามป้ายแบบ Gantry หรือ Overhang ในไทยมีมาตรฐานเฉพาะป้ายบอกทางเลี้ยวล่วงหน้าเท่านั้น ไม่มีกับป้ายทางโค้ง ป้ายเตือน ป้ายบังคับ หรือป้ายบอกระยะทางหลังพ้นแยกด้วยนะฮะ
    ซึ่งแตกต่างจากประเทศญี่ปุ่นที่ ใช้ป้ายแบบแขวนเหนือหัว (Overhang) มากจนดูผิดปกติเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆ คือ ทำกับป้ายทางแยกเกือบทุกแยก ป้ายแนะนำระยะทางหลังพ้นแยก แม้แต่ทางแยกเข้าหมู่บ้าน ป้ายบังคับ หรือป้ายเตือนทางโค้ง
    ก็ยังใช้ป้ายแบบแขวนเหนือถนนเลย ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นประเทศที่รวยมากหรือเปล่า

.....ถึงจะทำแบบนั้นได้ฮะ

Bonus Track
    http://www.mlit.go.jp/road/sign/sign/douro/ichiran.pdf
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 21st February 2015 เมื่อ 20:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เอาตามที่พี่สบายใจเลยครับ เอาให้เต็มที่เลยครับอย่าพาดพิงถึงบุคคลหรือนิติบุคคลให้มากนะครับโดนฟ้องมาจะหาว่าไม่เตือน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    คุณน่าจะไป้ป็นนักการเมืองนะครับ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ไปเปิดร้านรับทำป้ายเลยครับ....

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    เฮ้อ ได้เวลากินยา อีกแล้ว

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    วางถุงมือในกาวลงก่อนครับ .
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    พี่แก มีปัญหากับป้ายมากๆ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ปัญหาเยอะ นะ เรา.... เอาตรงๆก่อน พิมพ์ วางก่อนก็ดีนะ

รอบแรก ก็ ถนนละ รอบนี้มา ป้าย รอบต่อไป คงไม่ เสาไฟ เนอะๆๆ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    บ้าเปล่าไอ้ชายทำไมไม่ไปบอกผู้ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้อะบอกคนในนี้เขาจะมาทำป้ายให้คุณหรอ -*-

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ฮิเมะใจเย็นๆก่อนนะแล้ว กินยาตามที่หมอบอกก่อน

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ผมว่าคุณ จขกท. ไปนอนไม่ก็หาอะไรทำที่สร้างสรรค์เถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เป็นเอามากนะครับ จขกท ว่างๆก็ไปกรอกน้ำใส่ตู้เย็นบ้างนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    กลับมาอีกจนได้ อุตส่าห์ดีใจที่เลิกไปแล้ว ผมอยากให้คุณjokerแบนๆไปซะไม่งั้นก็ผมว่าเราควรใช้หลัก don't feed the troll

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    เราแค่ทำการเปรียบเทียบ แต่เราไม่ได้ให้ไทยเปลี่ยน

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ผมว่ากระทู้นี้มีสาระนะ ดีกว่าพวกตั้งกระทู้ไร้สาระไปวันวัน

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    - -* นั้นดิบางกระทู้ไร้สาระคนดันชอบกัน งง แหะ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ไปลงเลือกตั้งนายกนะครับ ผมจะไม่เลือก 55555555555555

ปล. ตอนแรกเห็นชื่อ นึกว่าไร้สาระ พอเข้ามาเจอสาระ เงิบเลย
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimer อ่านกระทู้
    คุณน่าจะไป้ป็นนักการเมืองนะครับ
    ต่อให้เป็นก็ไม่ทำครับ ผมเคยเสนอแนะเรื่องจดหมายเปิดผนึกถึงรัฐบาลก็ไม่กล้าทำ แล้วนับประสาอะไรกับเล่นการเมือง
    กล้ายื่นเรื่องเบิกงบมาทำหรือเปล่ายังไม่รู้เลย ปัญญาอ่อนครับ เรื่องทุกอย่างที่เขาพิมพ์มามันฝันกลางวันล้วนๆ เพราะพิมพ์เป็นหน้าๆแต่ไม่กล้าทำซักอย่าง
    ได้คนแบบนี้เป็นนักการเมืองนี่ บอกตรงๆนะ ไม่เกิดประโยชน์ เพราะบ้านเมืองขับเคลื่อนด้วยคน "ทำ" ครับ ไม่ใช่คนที่ดีแต่พูด
    รอวันโดนแบน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กระทู้หน้าเป็นอะไรรอดูกันต่อไป