ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

ขอความเห็นระหว่าง Notebook กับ Macbookpro

เลือกไม่ถูกครับ มีงบ 40k เน้นรูปทรง กับความสเถียร ทำงานเอกสาร กับเล่นฮอน แล้วก็เกม Warzth ครับ
    Who know they are wrong. ~

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Macbook เถอะครับ
    จะบอกว่าเหงาก็ไม่เนียน จะบอกมาเงี่ยนก็ตรงไป บอกว่ามาเล่นโจ๊กเกอร์ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นาคินทร์ อ่านกระทู้
    Macbook เถอะครับ
    Macbook เล่นวอร์ซีได้ไหมเอ่ย
    Who know they are wrong. ~

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    Windows เดียวนี้มันดีขึ้นเยอะนะครับ เอามาเล่นเกมส์ จัดAsus ไม่ก็MSI ไปเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เป็นคำถามที่มีคำตอบอยู่ในตัวเอง

ถ้ามีเกมมาเอี่ยวผมเชียร์ Notebook

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meeboomza อ่านกระทู้
    เลือกไม่ถูกครับ มีงบ 40k เน้นรูปทรง กับความสเถียร ทำงานเอกสาร กับเล่นฮอน แล้วก็เกม Warzth ครับ
    Notebook ครับ 40k มีให้เลือกหลายรุ่นเลยครับ
    "I speak to everyone in the same way,
    whether he is the garbage man or the president of the university."

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เน้นรูปทรง : ถามตัวเองว่าชอบรูปทรงของ Macbook ไหม ส่วนตัวผมไม่ชอบ 555

ความสเถียร : จะ Macbook หรือ Notebook ธรรมดาถ้าคุณมีความรู้ด้าน IT พอสมควร มันไม่ต่างกันหรอก ผมเห็น Macbook จอฟ้าต่อหน้าลูกค้ามาเยอะแล้ว แต่ถ้าคุณไม่ค่อยมีความรู้ด้าน IT เน้นซื้อมาใช้งานอย่างเดียว ผมแนะนำ Macbook

ทำงานเอกสาร : จะ Macbook หรือ Notebook ทั่วไปก็ไม่ต่างกัน

เล่นเกม : ถ้าเกมที่อยากเล่นมันเล่นใน Macbook ได้ก็ OK แต่ผมว่าซื้อ Notebook ทั่วไปมาเล่นเกมน่าจะดีว่า ราคาเท่ากันแต่ได้ Spec ดีกว่า แถมไม่ต้องจำลอง Windows ให้ยุ่งยาก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถ้าเล่นเกมผมเลือก Notebook ครับ Macbook มันไว้ใช้กับงานเฉพาะด้านจริงๆ
    ถ้าทำงานเอกสารทั่วไป Notebook ดีกว่าเยอะครับ 40000 นี่หา i7 ดีๆกับ VGA กลางๆ(เทียบกับ PC) ได้เลย
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ต้องดูจุดประสงค์เราก่อนล่ะครับ ว่าต้องการใช้ด้านไหนจริงๆ ถึงจะบอกว่า ใช้งานเอกสารเป็นหลัก ลองถามตัวเองว่า เราต้องออกไปใช้ข้างนอกมั้ย เราซื้อโน๊ตบุ๊คมา 4หมื่น เราอยากจะเอาไปโชว์คนอื่นไหม
    Notebook กับ Mac

Mac จะได้เปรียบเรื่องความหรูกว่า วัสดุดีกว่า ประกันดีกว่า เสียงแบรคกราวที่เงียบกว่า ฟังเพลงดีกว่า จอดีกว่า ทนกว่า

ส่วน Notebook เราก็จะได้เสปคที่ดีกว่า แต่ลื่่นกว่าหรือป่าวต้องเทียบกันเป็นรุ่นๆไป ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์ด้วย Notebook ตอบโจทย์กว่าครับ

ส่วนเรื่อง HON อันนี้เป็นวิธีลงบนแมคครับ http://forum.hon.in.th/showthread.ph...0%B8%99-MacOSX

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ถ้าหน้าตาเทพ ๆ โหด ๆ ก็คงต้องไปทาง Notebookgaming แล้วล่ะ

ผมว่านะ (คหสต. ถ้าไม่คิดมากผมก็จัด PC ดีกว่า ส่วนงานเอกสารหรือทำงานนอกสถานที่บ่อย ๆ ไม่ได้ทำงานหนักอะไรมาก หา Notebook ราคาเบา ๆ ก็ได้นะ)
    Can Upload Images for Signature (จะใช้ได้ตอนไหน)
    อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่นเขา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นแค่ hon กับ Warz

Notebook หลัก 20k ก็เล่นได้แล้วครับสบายมาก

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    จขกท. เล่นเกมส์ด้วย
    งั้นไป Notebook ละกันครับ
    อีกทั้งยังได้ Spec ที่แรงกว่าในราคาที่เบากว่า