ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405

เคยชินจนเป็นเหมือนนิสัย...

ไม่รู้ว่าผมตั้งถูกหมวดรึป่าว... แต่ว่าท่าน ๆ เคยเป็นไหมครับ เวลาที่เราทำอะไรแล้วเพลินยาวพอถึงเวลาแล้วไม่อยากกินข้าวหรือลืมกิน

ผมเองเมื่อ 5-6 ปีที่แล้วผมติดเกมงอมแงมแต่ผมเองก็กินข้าวตรงเวลาปกติแหละครับ แต่พอไป ๆ มา ๆ เล่นไปเล่นมา เคยเป็นไหมครับเล่นแล้วไม่อยากขาดตอน หรือเล่นเกม Online แล้วถ้าเราออกกลางคันนี่โดนด่าตามหลังเช็ดแน่ถ้าเป็นแนว Moba หรืออะไรที่เป็นทีม พอถึงเวลากินข้าวในใจมันก็บอกว่า "น่า ๆ ไว้จบแล้วค่อยกิน" เป็นแบบนี้แหละครับ ตัวผมแต่ก่อนแบบนี้บ่อยมาก ปกติกินข้าวเช้าประมาณ 7 โมงครึ่ง (สมัยก่อนปกติผมตื่น 6 โมง) ตื่นมาพอแปลงฟันอะไรเสร็จก็เปิดคอมเล่นเกมก่อนเลยไม่สนใจจะทำไร แต่พอถึงเวลากินข้าวก็อย่างว่าแหละครับ มั่วซั่วไปหมด กิน 8 โมงบ้าง 9 โมงบ้าง มื้อเที่ยงก็เลี่ยงไปกินบ่าย 2 บ่าย 4 บ้างตามใจ มื้อเย็นบางทีก็ฟาดเข้าไป เป็นตอน 2ทุ่ม หรือดึกกว่านั้น คือมั่วแบบนี้ไปหมดมา 2 ปีกว่า หลังจากนั้นผมเองก็เลิกเล่นเกมไปเลย เพราะพ่อผมเปิดร้านคอมก็เลยต้องช่วยพ่อผม จนตอนนี้ผมเองก็มีอาชีพซ่อมคอม แต่กลายเป็นว่าช่วงที่เปิดร้านคอม มันเหมือนกับว่าเป็นนิสัยเสียไปแล้วครับ

ทุกวันนี้ผมติดนิสัยกินข้าวไม่ตรงเวลาแล้วครับ ผมนอนเที่ยงคืนทุกวัน ตื่น 9 โมงเช้า เปิดร้าน 10 โมง ข้าวเช้าลืมไปได้เลยครับ ไม่ได้กินข้าวเช้ามาเป็นจะ 3 ปี แล้ว ส่วนข้าวเที่ยงกินบ้างไม่กินบ้างแล้วก็ข้าวเย็น บางทีก็กินตอนดึก ๆ ไปเลย หรือหนัก ๆ เลย บางวันเวลาผมซ่อมให้ลูกค้าหรือทำงานอยู่ผมก็ไม่กินเลยครับ มันไม่มีความรู้สึกหิวหรืออะไรเลย

มีใครเป็นแบบผมไหมครับ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เป็นเหมือนกันค่ะ เวลาทำงานยุ่งๆ ก็ไม่มีเวลาไปกินข้าวตอนเที่ยง กับมัวแต่เล่นเกมจนไม่ได้กินข้าว สรุปว่าว่างหรือไม่ว่างก็ไม่ได้กินข้าว -0-*

ปัจจุบันกรดได้กัดกระเพาะไปแล้ว ต้องมานั่งกินยา แง๊

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมกินมื้อเที่ยงมื้อเดียวก็อยู่ได้ทั้งวันละนะครับ โดยเฉพาะปิดเทอม

นอน ตื่น เที่ยง กินข้าวตอนบ่ายๆ แล้วก็ไม่กินข้าวยาวๆเลย มันไม่หิวเลยซะด้วยซ้ำ แล้วมากินตอนบ่ายของวันพรุ่งนี้อีกที

น้ำเนี้ย แทบจะไม่ได้กินถึง ครึ่งขวดเลยซะด้วยซ้ำ ต่อหนึ่งวัน

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เป็นเหมือนกันครับช่วงนึง ติดเกมออนไลน์มากๆ เล่นกับเพื่อนตลอด ข้าวปลากินไม่เป็นเวลา กินไม่ค่อยครบมื้อ

สำหรับผมคิดว่าน่าจะเกิดจาก ร่างกายไม่ได้ใช้พลังงานในร่างกายมาก นั่งเฉยๆ ขยับแต่นิ้วมือ สายตา และก็ใช้สมอง

เพราะช่วงนั้นผมรู้สึกไม่หิวข้าวเลย ผิดกับช่วงออกกำลังกายบ่อยๆ เล่นกีฬาบ่อยๆ ช่วงนั้นหิวบ่อยมาก กินข้าวแต่ละมื้อก็กินเยอะเป็นพิเศษ

พูดจากประสบการณ์เฉยๆนะ ไม่ได้เป็นข้อเท็จจริงแต่อย่างใด
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมก็เป็นนะ บางครั้ง 555
    แบบ เเม่เรียกกินข้าว เเต่เล่นอยู่ไรงี้
    แต่จบผมก็ลงไปกินตามปกติ ไม่กินเวลา 555
    หรือบางทีอาจมีต่ออีกเกมม
    Do it now.Sometimes later become never.

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    โหแต่ละท่าน แสดงว่าผมไม่ได้เป็นคนเดียวสินะ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    นิสัยตอนเด็กเลยชอบเล่นเกม ยันทำงานก็ยังเล่นเกม ไม่รู้ว่าในอนาคตข้างหน้าถ้าผมแต่งานมีลูก ผมจะเลิกเล่นได้มั้ยนะเกม"ฮอนนิ"