ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 1 - CODEX [FULL GAME] - 2015 - (6GB) (FC|RB|MG|O2U)

Resident Evil Revelations 2 เกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอเนื้อเรื่องเกมส์ลักษณะเป็นตอนๆ (Episode) บรรจุไว้ทั้งหมด 4 ตอนๆละ 1 เดือน กล่าวถึงเรื่องราวของ Claire Redfield ที่คาบเกี่ยวด้านเนื้อหาระหว่างเกมส์ภาค 5 และ 6 ในช่วงที่หนีออกจากเมืองในภาค Veronica ได้ Chris Redfield ผู้ที่เป็นพี่ชายของเธอ ได้เป็นทหารประจำในหน่วย BSAA ส่วน Claire ได้เป็นหน่วยรบต่อต้านผู้ก่อการร้ายชีวภาพของ Terra Save ทั้งนี้ Moira Burton ผู้เป็นลูกสาวของ Barry Burton เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ในหน่วยดังกล่าว ทว่าเกิดเหตุการณ์ผู้ก่อการร้ายบุกโจมตีเข้ามาทำให้ทั้งสองคนถูกทำร้ายจนสลบ และรู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ในโรงงานร้างบนเกาะแห่งหนึ่ง โดยทั้งคู่ต้องร่วมมือกันหาทางเอาตัวรอดออกไปให้ได้ พร้อมใช้อาวุธและสิ่งของที่ติดตัวอย่างจำเป็นมากที่สุด

ภายในเกมส์มีให้เล่นทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด Co-Op โดยตัวละคร Claire จะเป็นตัวละครที่เน้นการต่อสู้เป็นหลัก ขณะที่ Moira จะคอยสนับสนุนทุกด้านตั้งแต่การเพิ่มพลังชีวิตจนถึงจิปาถะต่างๆ ด้านระบบการเล่นเน้นไปลักษณะ Survivor Horror ที่เข้มข้นขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งศัตรูเกมส์มีแฝงอันตรายซ่อนไว้ในตัวที่ส่งผลอันตรายแก่ผู้เล่นแบบไม่ทันตั้งตัว

Genre: Action, Adventure
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Release Date: 25 Feb, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core™ 2 Duo E6700
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800 GTS
    Hard Drive: 23 GB available space
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core™ 2 Quad 2.7 GHz, AMD Phenom™ II X4 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560, ATI Radeon HD 6950
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 23 GB available space
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c)
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

FULL GAME - CODEX - 6.76 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 25th February 2015 เมื่อ 17:35

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณ ที่ไม่ครอบลิงก์ กดภาพ 55 กดไม่เคยเด้งโหลด ซักที

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มาเเละ ไวจิง ขอบคุณ จัดเต็ม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ จัด MEGA ไปพรางๆ
    เกมส์มาใหม่ สเป็คอัพเดทใหม่ ๆ แต่คอม อย่าลืมอัพเดทอุปกรณ์ใหม่ ๆ ตามไปด้วยเน้อ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ต้องขอโหลดเถื่อนไปเล่นก่อนเห็นเกมเพลใน youtube แล้วมันสู้ภาค 6ไม่ได้เลย แต่ถ้ามันแจ่มจริงค่อยจัด 810บาท ไม่ใช่ปัญหา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 1 เเสดงว่ามันยังไม่จบง่ายๆ จะจบกี่ EPISODE กันละนั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    มาไวแท้ ขอบคุณครับ

เล่นได้ชัวร์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mitsunari : 25th February 2015 เมื่อ 20:09

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 1 เเสดงว่ามันยังไม่จบง่ายๆ จะจบกี่ EPISODE กันละนั้น
    มีทั้งหมด 4 EP ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ขอบคุณมากมายครับ กำลัง รอ อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    สนุกดีนะ สำหรับผม แต่สั้นไปนิด ใช้เวลาเล่นประมาณ 2-3 ชั่วโมงก็จบ EP แล้ว น่าจะทำมายาวๆ เหมือน ภาค 6 จะดีมาก ตอนแรกๆ เฟรมจะตกบ่อยมาก ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าวนะ แต่เล่นไปซักพัก ก็ปกติเอง ส่วนระบเกม ผมก็ว่าทำดีกว่าภาคแรกนะ ภาพสวยดีด้วย ข้อเสียอีกอย่างก็น่าจะเป็น ต้องเติมเงิน เพื่อซื้อของในโหมดออนไลน์นี่ละ - - งกจัง Cap สำหรับของแท้ราคาก็ไม่แพง EP ละ 194 บาทเอง แต่มันก็ดูเสียดายเงินนิดๆตรงที่มันสั้นไปนี่ละ 555+ ส่วนตัวจัดแท้ครบชุดไปแล้ว ชอบๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuttas : 25th February 2015 เมื่อ 20:33

กล่าวขอบคุณ
    870
    ตอนติดตั้งเป็นแบบนี้อะครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันไหม

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ตอนติดตั้งเป็นแบบนี้อะครับ ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนกันไหม

ผมก็เป็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toevtoev อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นด้วยอีกคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toevtoev อ่านกระทู้
    ผมลองโหลดของท่าน Ramis มาไม่เป็นนะ คงมีการผิดพลาดทางเทคนิคบางอย่าง ยังไงก็ของคุณมากครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เราก็เป็น เลือกอันสามอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้

กด Ignore ไปเลยคับ.......

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FTheRipper อ่านกระทู้
    กด Ignore ไปเลยคับ.......
    กดแล้ว มันจะมีปัญหาในการเล่นป่าวคับ อย่างตัวเกมส์ไม่สมบูรณ์ อะไรประมาณนี้

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมก็กด Ignore เหมือนกัน แต่กลัวจะปัญหาภายหลัง เลยเช็คไฟล์กับ Torrent ที่เขาปล่อยในบิต
    ปรากฏได้ 99.99 เลยโหลดต่อให้ครบ 100% แล้วติดใหม่ ก็ไม่ขึ้นเตือนอีก

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160

ขอบคุณ คุณ gii1818 เล่นได้ 100% ตอนติดตั้งถ้ามีขึ้นไรให้กด Ignore เล่นได้ยังไม่เจอะปัญหา
    ตัวเกมชอบมากๆ ตื่นเต้นดี ตัดสินใจแล้วจะไปถอยเกม
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ภาคนี้ตอบโจทย์ เรื่องการเป็นประตู ละ 555

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assassimer อ่านกระทู้
    กดแล้ว มันจะมีปัญหาในการเล่นป่าวคับ อย่างตัวเกมส์ไม่สมบูรณ์ อะไรประมาณนี้
    แค่ DX9 เองครับ ข้ามไปก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    มาเป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ คริคริ ลองทั้ง Pc และ Ps3 เหลือแต่ Ps4 ต้องแท้เท่านั้นไว้ค่อยจัด
    Pc มีตุกๆบ้างเหมือนต้องมี Fix แก้(มั้ง)เดาเอาหรือเป็นทีเครืองผม แต่ก็ไม่นะ เพราะดูจากสเปคเกมส์ล่ะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมเล่นจบแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ ตอนลงกด Ignore เหมือนกัน ปัญหาอย่างเดียวคือเกมมันสั้นเกินนี่แหละ ต้องรอ EP2

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: