ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299

เกมที่เคยเล่น High แล้วลื่น ทุกวันนี้ Low ยังกระตุก

อย่างเกม Dead island เลยครับ ปรับ Low ทุกอย่าง Fps แค่ 10-20 จากก่อนหน้านี้ ปรับ High หมด เล่นได้ลื่นหัวแตก
    และเกม NBA 2K14 จากแต่ก่อน ปรับ High หมดเหมือนกัน ลื่นมากกก ทุกวันนี้ Low ทุกอย่าง ยังอยู่ที่ 25 - 30 เลย (เกมนี้ต้องลื่นจริงๆครับ ไม่งั้นชูตไม่เข้าเลย)

Spec ผมนะครับ

Intel core i5-2410m 2.3Ghz
    Geforce GT 520m
    Ram 4 GB

เป็นโน็ตบุค ระยะใช้งานผ่านมาก็ 3 ปีแล้วครับ
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ตอนกลางๆปี 2012 ค่อนปลาย เล่นตกายริม ลง mod ฉากกลางแจ้ง ได้ 11-19 เฟรม เรื่อยมาจนถึง 2014 การ์ดลาโลกเลยส่งเคลม ไปหาตัวใหม่มา น้ำตาจิไหล
    เฟรมพุ่ง 29-43 พอมาถึงปัจจุบัน ตอนนี้ได้เฟรมเท่าเดิม ชีวิตคนเล่น mod

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ตอนกลางๆปี 2012 ค่อนปลาย เล่นตกายริม ลง mod ฉากกลางแจ้ง ได้ 11-19 เฟรม เรื่อยมาจนถึง 2014 การ์ดลาโลกเลยส่งเคลม ไปหาตัวใหม่มา น้ำตาจิไหล
    เฟรมพุ่ง 29-43 พอมาถึงปัจจุบัน ตอนนี้ได้เฟรมเท่าเดิม ชีวิตคนเล่น mod
    55555555555555555555
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ลองดูเรื่องความร้อนก่อน ส่วนใหญ่โน๊ตบุ๊คเก่า ฝุ่นมันจะเยอะ แล้วจะทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดี
    ให้แก้ไขเเรื่องฝุ่น กับซิลิโคนติดฮีทซิ้ง

อีกเรื่องอาจจะเป็นความไดรเวอร์การ์ดจอ จากบริสัตว์ผู้ผลิตสร้างมาเพื่อให้รันเกมได้อย่างชัดเจนเห็นได้เป็นชอตๆ

ฮาร์ดดิสอาจจะเต็มมากเกินไปทำให้มันค้นหาไฟล์ได้ช้า ลอง defrag - เคลียฮาร์ดดิส

เรื่องไวรัส-โปรแกรมดูด CPU-ram ต่างๆ

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    ลองดูเรื่องความร้อนก่อน ส่วนใหญ่โน๊ตบุ๊คเก่า ฝุ่นมันจะเยอะ แล้วจะทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดี
    ให้แก้ไขเเรื่องฝุ่น กับซิลิโคนติดฮีทซิ้ง

อีกเรื่องอาจจะเป็นความไดรเวอร์การ์ดจอ จากบริสัตว์ผู้ผลิตสร้างมาเพื่อให้รันเกมได้อย่างชัดเจนเห็นได้เป็นชอตๆ

ฮาร์ดดิสอาจจะเต็มมากเกินไปทำให้มันค้นหาไฟล์ได้ช้า ลอง defrag - เคลียฮาร์ดดิส

เรื่องไวรัส-โปรแกรมดูด CPU-ram ต่างๆ
    ทำอย่างไรบ้างครับ ??
    แนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ดันหน่อยจ้า

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    cpu ตระกูล core i อย่ามองข้ามอาการ "ไม่ยอมสลับไปใช้การ์ดจอแยก" ปัญหาคลาสสิก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ตามเม้นบนครับ ลืมสลับใช้การ์ดจอแยกป่าว ถ้าไม่ใช่ แนะนำลงวินโดวใหม่ครับ เพราะผมเพิ่งเจอมาสดๆ csgo แต่ก่อน fps 100-300 สักพัก 10-20 พอลงใหม่ ก้หายครับ ส่วนใหญ่น่าจะเกี่ยวกับไวรัส