ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

18+ Batman: Arkham Knight คว้าเรท M

18+ Batman: Arkham Knight คว้าเรท M

กลายเป็นเรื่องน่าประหลาดใจเสียแล้วเมื่อตัวเกมอัศวินรัตติกาลภาคล่าสุดคว้าเรท M สำหรับผู้เล่นอายุ 17+ เท่านั้น

Rocksteady ทีมผู้พัฒนาตัวเกม Batman Arkham Knight เปิดเผยว่าตัวเกมภาคล่าสุดได้รับการจัดเรทจาก ESRB ให้อยู่ในระดับ M หรือสำหรับผู้เล่นอายุ 17 ปีขึ้นไปเท่านั้น

ถือเป็นข่าวที่น่าแปลกใจเพราะตัวเกม Batman ภาคก่อนๆ ไม่ว่าจะเป็น Arkham Asylum หรือ Arkham City ก็ล้วนแล้วแต่ได้รับเรท T หรือสำหรับผู้เล่นอายุ 13 ปีขึ้นไป

การเปลี่ยนแปลงครั้งสำคัญครั้งนี้น่าจะเป็นเพราะส่วนของเนื้อเรื่องของเกมซึ่งดูแล้วอาจจะมีความรุนแรงและเข้มข้นขึ้นมากกว่าภาคเดิม โดยแม้แต่คุณ Sefton Hill ผู้ก่อตั้งทีม Rocksteady ก็ยังออกมาแสดงความประหลาดใจที่ตัวเกมคว้าเรท M เกินกว่าที่พวกเขาคาดคิดเอาไว้

สำหรับพวกเราแล้ว เราไม่ได้เขียนเนื้อเรื่องของเกมโดยสนใจเรื่องของเรทติ้งเลยครับ เพราะตัวเกมภาคก่อนๆเราก็ไม่เคยคิดเรื่องของเรทติ้งเช่นกัน เราแค่รู้สึกว่าเรามีเรื่องราวในเกมที่อยากจะเล่า ซึ่งในตัวเกมภาคนี้ก็เช่นกันนี่เป็นสิ่งที่พวกเราอยากนำเสนอ

และแน่นอนว่าการที่ตัวเกมคว้าเรท M ก็จะทำให้มีเกมเมอร์วัยเด็กไม่สามารถสัมผัสกับเกมนี้ได้ และดูเหมือนคุณ Sefton Hill ก็จะรู้ดีถึงปัญหาดังกล่าวแต่เขาก็ยังยืนยันคำเดิมว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงเนื้อหาของเกมใดๆทั้งสิ้น

งานนี้เกมเมอร์คงต้องไปสัมผัสกันเอาเองในเกมแล้วล่ะครับว่าอะไรที่ทำให้ตัวเกม Batman ภาคนี้ถึงกับต้องได้รับเรท 17+

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    นมมา m ไป.......
    STEAM

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ดีแล้วล่ะ แหม่

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ยิ่งเรทเกมสูง ความเป็นมนุษย์จะมากขึ้น
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    harley quinn <3

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มีฉากน้องควินแก้ผ้ารึไงครับ 555

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ไม่โหด ก็ โป๊ ขอโป๊อย่างเดียวได้ไหม (โหดซักหน่อยก็ได้ )

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เมื่อไหร่สเป็กเกมจะออกนะครับเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    จัดว่าเด็ด