ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณมากครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ขอบคุณครับ ไว้จะลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    แล้วอีกอย่างครับ ผมลองใช้จอย เพลสามมาเล่น มันหมุนมุมกล้องไม่ได้ เซ็งเลย ทำให้ต้องใช้เมาส์กับคีร์บอร์ดเล่น กดสกิลปล่อยพลังไร ไม่ค่อยถนัดเหมือนจอยเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้าร่วมต่อสู้ยังไงครับ ไปที่ไหน กดปุ่มไร ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    http://image.ohozaa.com/view2/ybUcskRapF8PW4aE
    ทำไงดีครับพอมีวิธีแก้ไหม ? please
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nutguza117 : 2nd March 2015 เมื่อ 10:44
    Manchester United

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    เล่นได้ 100% ครับง่ายๆ เลย ผมสร้าง เผ่า ฟรีเซอร์ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ช่วยแก้ปัญหาสำหรับคนที่ขึ้นตามรูปนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutguza117 อ่านกระทู้
    http://image.ohozaa.com/view2/ybUcskRapF8PW4aE
    ทำไงดีครับพอมีวิธีแก้ไหม ? please
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuy2114 อ่านกระทู้
    Runtime error (at-1;0) แก้ไงครับ

วิธีแก้ ให้ทำการ ลง windows ใหม่ แล้ว ลง แบบ original เท่านั้น ห้ามลงตัว modify น่ะครับ

สาเหตุเกิดจาก register ของ windows เสียหายหรือไม่สมบูรณ์ ซึ่ง ผม พยายามหาวิธีแก้จาก google ทั้ง ไทย และ เทศ

ทุกๆกระทุ้ บอก เป็นเสียเดียวกัน ว่า ลง Windows ใหม่ แบบ Original เท่านั้น ถึงจะไม่เกิดปัญหานี้ครับ

c]และผมขอย้ำเลยว่า Windows Modify ไม่ใช่ว่าจะดีน่ะครับมันปรับแต่งตัดความเสถียรของ Windows ไปเยอะแยะ ที่มีปัญหากันส่วนมากจะเป็นตัว Modify กับความเชื่อผิดๆ Windows modify ไม่ได้ทำให้เกมลื่นขึ้น แต่มันอยุ่ที่สเปคของคุณว่าแรงหรือเบาเท่าไหน การลง Windows Original สเถียรที่สุดไร้ปัญหาครับ คนที่เค้าลงเล่นเกม และ เล่นได้ไร้ปัญหา ทุกเกม เค้าใช้ Original เดิมๆทั้งนั้น ที่มีปัญหาส่วนมาก ชอบใช้ ตัว Modify จะใช้กันทำไมไม่เข้าใจ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd March 2015 เมื่อ 11:06

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เสียดายตรงต่อสู้vs ซุปเปอร์ไซย่าแปลงได้แปปเดียวหมดๆ
    เสียอรรถรสตอนสู้ไปเยอะเลย

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovejoekrs อ่านกระทู้
    เสียดายตรงต่อสู้vs ซุปเปอร์ไซย่าแปลงได้แปปเดียวหมดๆ
    ภาคนี้ทุกอย่างอิงจาก anime หมดครับ ไม่เหมือนภาคก่อนๆ

ทั้งเสียง การต่อสุ้ การใช้ท่า เปลี่ยนร่างต่างๆ เอฟเฟกทั้งหมด

คนทำเอามาจาก anime ล้วนๆไม่ได้ทำขึ้นมาใหม่ทั้งหมด แบบภาคก่อนๆ เค้าทำเสียงเอฟเฟกใหม่หมด

แต่ภาคนี้เป็นภาคเดียวที่ใช้ทุกๆอย่างใน anime มาใส่ในเกมไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ภาคนี้ทุกอย่างอิงจาก anime หมดครับ ไม่เหมือนภาคก่อนๆ

ทั้งเสียง การต่อสุ้ การใช้ท่า เปลี่ยนร่างต่างๆ เอฟเฟกทั้งหมด

คนทำเอามาจาก anime ล้วนๆไม่ได้ทำขึ้นมาใหม่ทั้งหมด แบบภาคก่อนๆ เค้าทำเสียงเอฟเฟกใหม่หมด

แต่ภาคนี้เป็นภาคเดียวที่ใช้ทุกๆอย่างใน anime มาใส่ในเกมไงครับ
    ครับ แต่ตอนต่อสู้นี่ได้ใจเลย
    สงสัยผมคงติดกับภาคเก่าๆในps2 มากเกินไป

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เสียดายภาคนี้น่าจะจัดเต็มเรื่องตัวละครกว่านี้หน่อย ลูกน้องกีนิวมาซะเยอะเลย แต่ดันไม่มีเซลร่าง 1-2 กับพวก ตัวใน movie พวก คูลเลอร์ จานัมบ้า โบแจ๊ค ไม่รู้จะเก็บไว้เป็น Dlc รึป่าว

เพราะเห็นว่า เนื้อเรื่องภาค GT นี่เป็น dlc ออกเดือนมีนาด้วยนะ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    สังสัยจะมี DLC ตามมาอีกเยอะแน่

กล่าวขอบคุณ
    116
    ตอนเราเปนกินิว แล้วไปช่วยคุริรินกับโกฮัง สู้แล้วต้องปราบลูกน้องฟรีซให้ได้ 20 คนนี่ ผมแพ้ทุกทีเลย เจ้าโฮังเล่นชิงตายก่อนทุกครั้ง ใครพอมีเทคนิกในการผ่านด่านนี้ง่าย ๆ มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    ตอนเราเปนกินิว แล้วไปช่วยคุริรินกับโกฮัง สู้แล้วต้องปราบลูกน้องฟรีซให้ได้ 20 คนนี่ ผมแพ้ทุกทีเลย เจ้าโฮังเล่นชิงตายก่อนทุกครั้ง ใครพอมีเทคนิกในการผ่านด่านนี้ง่าย ๆ มั้ยครับ

พยายามตามโกฮังกับคุริิรินไว้ครับ ไปช่วยรุม

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovejoekrs อ่านกระทู้
    เราต้องขยันชาร์ตพลังครับ มันมีสกิลชาร์ตพลังอยู่

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100000000% มันส์มาก จัดแท้แน่นอน!!!!!!

ปล ภาพ บน PS3 กับ PS4 ภาพแทบไม่แตกต่างกันเลยพอตมาดีทั้ง 3 เครื่อง

อีกอย่างภาคนี้ ผมว่าสนุกกว่า Budokai Tenkaichi 3 มากๆ

เพราะเค้าปรับเปลี่ยนระบบ คอมโบ ใหม่หมด คุณสามารถรัวคอมโบ ได้แบบ NON STOP เช่น คุณโ๗มตีศัตรูด้วยหมัดชุด หายต่อต่อตีต่อได้ ปล่อยหมัดชุด หาย ตัว ปล่อยพลัง จับเหวี่ยงได้ ภายใน 10 วินาที!!!!!! การต่อสุ้ไหลลื่น ตามฉบับ ANIME มาก ถ้าใครเคยเล่นภาค Budokai Tenkaichi 3 บน PS2 มาก่อน รวมถึง ภาคอื่นๆ Dragonball Xenoverse ตอบโจทย์ให้กับคุณได้

ถ้าอยากสัมผัส ต้นฉบับ original ตามแบบ anime จริงๆ ต้องภาคนี้ภาคเดียวเท่านั้น!!!!!!! ได้อารม Dragonball แบบ ORIGINAL

ข้อเสีย! คือ เวลาเดินตามเนื้อเรื่องใน เมือง จะช้าหน่อย เพราะต้องวิ่ง ค้นหา เควส อย่างเดียว ไม่มีบอก ต้องพยายามหาเอง ถ้า ตัวละครไหนมี รูป ? บนหัว คือเควส หลักที่ต้องทำตามเนื้อเรื่อง

ปล เกมแนวนี้ต้องใช้ JOY เท่านั้น เม้า คียบอดร์ ไป FPS เลยครับ แนวอื่นๆ JOY จะเล่นมันส์ที่สุดไม่เมื่อยมือและกดง่าย!!!!!!

Xenoverse ตอบโจทย์ผมไม่ได้สักข้อ ไม่ว่าจะเป็นคอมโบ พลัง
    อารมณ์การ์ตูนยังไม่มีสักนิดเลยครับ มีดีแค่ภาพสวยเท่านั้นเอง
    Xenoverse คอมโบไม่ลึก ต้านพลังกันยังต้านไม่ได้เลยครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2661100

รอ DLC ออกมา ถ้ารวม กับ ตัวเกม ก็ซื้อเด็ดขาดแต่ถ้าแยกออกมา คง ต้องรอ ตัวเกมลดเหลือสัก 800-1000 ตอนนี้แพงเอาเรื่องจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    dragonball ผมไม่เคยเล่นภาคไหนเลย มาจับภาคนี้ สนุกดีนะ หรือเพราะยังไม่เคยภาคอื่นก็ไม่รู้สิ แต่สำหรับผม ก็ ok นะ แต่ทำคอมโบยากนิดนึง ไม่มีจอย ><

กล่าวขอบคุณ
    116
    เยสส ผ่านกินิวได้แล้วเว้ยยยย ไชโย !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    one2up line 1+6 มีปัญหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghostering : 2nd March 2015 เมื่อ 20:51

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เป็นเกมส์ Dragonball ภาคแรกที่เล่นแล้ว สู้ แพ้ Mr.ซาตาน

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    บางอย่างมันหายไปเยอะพอสมควรเลยนะครับจากภาคสมัย PS2 ซึ่งระบบมันแหม่งๆชอบกล

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gameza2009 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    รูปขอลิ้งค์ไปที่เฟสละกัน พอดีลบสกรีนชอตทิ้งไปแล้ว =w=

คหสต.
    - ภาคนี้เน้นเล่นหลายๆคนมากกว่า มีระบบจัดทีม เคลียเควสออนไลน์ ออฟไลน์ อะไรไม่รู้ แต่ว่ามันก็มีอะไรให้ทำเยอะดี มีของขายเต็มไปหมด
    - ไม่มีไกด์นำทางเควสว่าจะต้องคุยกับใคร แต่ถ้าอ่านอังกฤษออกก็สบาย
    - ชอบระบบต่อสู้ภาคก่อนๆมากกว่า ภาคนี้มันชาจเกจไม่ได้ ต้องตีเอาเกจอย่างเดียว เวลาจะพุ่งเข้าหาศัตรูก็แปลกๆ -..-
    - สกิล เปลี่ยนขั้นไซย่า ฟิวชั่น ไม่รู้ว่ามีรึเปล่า
    - โหมดเกมส์มีให้เลือกโหมดเดียว ไม่มีแยกแบบภาคก่อนๆว่าจะเล่นกับเพื่อนหรือคนเดียว ถ้าจะเล่น1-1กับเพื่อนก็ต้องไปคุยNPCในเมืองมั้ง
    - ถ้าระบบเป็นแบบภาคก่อนๆ ราคา1600ถือว่าคุ้ม แต่ผมว่าระบบใหม่ 1600แล้วยังมีdlcอีก800 แพงไปนิดน่ะ =_=
    - กราฟฟิคทำออกมาได้ดีมาก เฟรมไม่ค่อยตก ภาพก็สวย กินพื้นที่น้อยด้วย
    *** ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วย ผมเล่นไปนิดเดียวก็ออกเลย เพราะรู้สึกผิดหวังอย่างแรง =w=

ปล.ผมไปรอ onepiece ดีกว่า
    ขอตอบหัวข้อที่ไม่ถูกครับ
    -ภาคนี้เล่นคนเดียวก็ได้ครับระบบจัดทีมก็สามารถเช่าnpcในเมืองที่จำลองเป็นสถานะผุ้เล่นได้ มีหลายตัวแตกต่างกันทั้งสกิลและความสามารถ
    -ไม่มีไกด์อันนี้จริงครับต้องเดินวนๆรอบแมปดูแต่แมปก็ไม่ไกลมาก
    -ภาคนี้สามารถชาจได้นะครับเรียกได้ว่า โคตรจะอิสระมีสกิลให้เลือกใส่แต่ท่านคงยังไม่ได้สกิลชาจมา สกิลชาจก็แบ่งเป็นอีกหลายระดับชาจช้า-เร็วโคตรๆ
    -มีสกิลเปลี่ยนเป็นซุปเปอไซย่าครังหลายรูปแบบมาก
    -1600+800 นี่ถ้าถามผมคุ้มไหม ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ระบบออนไลน์แตกต่างตรงที่เอาเพื่อนมาช่วยทำเควสPQได้แค่นั้นหรือจะไปสู้แบบทีมก็ได้หรือส่งของให้เพื่อน เพิ่มมาไม่มากถ้าเทียบกับofflineมองว่ายังไม่ค่อยคุ้มแต่ส่วนตัวก็ซื้อเนื่องจากเป็นแฟนซีรี่animeเรื่องนี้

ปล.ผมชอบภาคนี้มากสามารถอัพสเตตัสตัวละครเองได้ มีสกิลให้ใช้เยอะมากเอามาประยุกต์เองทำเป็นคอมโบได้หลากหลายรูปแบบตามจินตนาการท่านเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    ใครรู้วิธีกดจับเหวี่ยงบ้างครับ (ใช้จอยนะฮะ)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เยสส ผ่านกินิวได้แล้วเว้ยยยย ไชโย !!
    555 ตอนเจอบูอ้วนรุมยำ ยากกว่ากีนิวอีกครับ

ปล.ผมอยากรู้มากกว่าว่า ระบบ อาจารย์-ลูกศิษย์ เนี้ยทำยังไงมันจะสอนท่า ultimate skill ให้ เพราะที่ร้านขายสกิล ไม่ค่อยมีท่าระดับ ultimate ขายเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 2nd March 2015 เมื่อ 22:06