ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 4567816 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมส์แบบเถื่อนนี่ ผมอยากจะถามว่า Coop กับเพื่อนได้มั้ยครับ ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    555 ตอนเจอบูอ้วนรุมยำ ยากกว่ากีนิวอีกครับ

ปล.ผมอยากรู้มากกว่าว่า ระบบ อาจารย์-ลูกศิษย์ เนี้ยทำยังไงมันจะสอนท่า ultimate skill ให้ เพราะที่ร้านขายสกิล ไม่ค่อยมีท่าระดับ ultimate ขายเลย
    รู้สึกจะต้องสู้ไปเรื่อยๆเกจมันถึงจะ max แล้วพี่แกถึงจะสอนท่า่ให้ครับ ส่วนท่าสุดท้ายที่สอนท่าไม้ตายจะมีร่างเงาอาจารย์ข้างหลังเราครับเท่ดี

อีกแบบคือสู้ที่พาราเรลเควสครับสู้ไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะสุ่มได้ท่าครับ ย้ำนะครับว่ามันสุ่มได้จริงๆ ขนาดลองใช้สูตรปั้มคะแนนดูมันก็ไม่มีผล -*-
    ต้องสู้หลายรอบมากกว่าจะได้ โชคดีอาจครั้งเดียวได้ รายละเอียดดูที่เควสครับว่า เควสนี้ได้อะไรมั่ง อันนี้ท่าตัวอย่าง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mitsunari : 2nd March 2015 เมื่อ 23:16

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ใครเคลียแล้วบ้างครับ อยากได้บทสรุปเต็ม ๆจัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ใครรู้วิธีเก็บลูก Dragon Ball ครบ 7 ลูก ช่วยบอกหน่อยครับ ผมไม่เข้าใจว่าหามายังไง จากเควสไหน จะได้เอาไปขอพร

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186

สนุกมักๆ ติดเลยอ่า กว่าจะเก็บสกิวซุปเปอไซย่า นิ้วบวม
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมถามหน่อยได้มั้ยแต่ละคนลงรุปเนี่ย

ทำไมถึงเล่นตัว. ผุ้หญิงกัน. ขึ้นชื่อว่า dragonball. มันเน้นผุ้ชายนะครับ

ผมยังไม่คิดเล่นตัวผุ้หญิงเลยมันดูแปลกๆอ่ะไม่ได้อารม dragonball จริงๆ. เอาผุ้หญิงมาสุ้ผุ้ชายไม่ตรงกับความจริงเสียเลยเวอร์ไป

ขนาดใน anime ยังไม่มัเลย จะมีก้แค่ ลูกซาตาน เป็นนักสุ้ธรรมดาแค่นั้นเอง

เอาตัวผุ้หญิงมาเปลี่ยนประวัติศาสตร์ ในเกม. มันเวอร์ไปมั้ยครับผมเห็นละมันขัดตาถึงจะแค่เกมก้เถอะแต่มันไม่ตรงตามหลักตามเหตุผลเลยอ่ะมันดูแปลกๆ

แรงผุ้หญิง. สุ้ แรง ผุ้ชายได้ไง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมถามหน่อยได้มั้ยแต่ละคนลงรุปเนี่ย

ทำไมถึงเล่นตัว. ผุ้หญิงกัน. ขึ้นชื่อว่า dragonball. มันเน้นผุ้ชายนะครับ

ผมยังไม่คิดเล่นตัวผุ้หญิงเลยมันดูแปลกๆอ่ะไม่ได้อารม dragonball จริงๆ. เอาผุ้หญิงมาสุ้ผุ้ชายไม่ตรงกับความจริงเสียเลยเวอร์ไป

ขนาดใน anime ยังไม่มัเลย จะมีก้แค่ ลูกซาตาน เป็นนักสุ้ธรรมดาแค่นั้นเอง

เอาตัวผุ้หญิงมาเปลี่ยนประวัติศาสตร์ ในเกม. มันเวอร์ไปมั้ยครับผมเห็นละมันขัดตาถึงจะแค่เกมก้เถอะแต่มันไม่ตรงตามหลักตามเหตุผลเลยอ่ะมันดูแปลกๆ

แรงผุ้หญิง. สุ้ แรง ผุ้ชายได้ไง
    สงสัยจะรอ doa ไม่ไหวมั้งครับ เลยเล่นตัวผู้หญิงฟังเสียงโมเอะ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หาอาจาร โกคู จากไหนครับ ไม่โผล่เลย เจอแต่ โกเท็นครูส คุริริน เบจิต้า กินิว พิโกโร

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    NPC อาจาร์ย เจอแบบสุ่มครับ วิธีการปลดล็อคไม่เหมือนกัน มีการฝึก 4 ขั้น ที่เงื่อนไขไม่เหมือนกัน แต่ที่เหมือนคือต้องให้ความสนิทเต็มหลอด ถึงจะได้ขั้นสุดท้าย ท่า ultimate atk

Dragon Ball ได้จากจากเอาชนะ patrol fighter(เหมือนเรา) เจอได้ตามเควส

แนะนำให้ดู Channel นายคนนี้ครับ บอกรายละเอียดเยอะมาก มีวิธีเก็บ dragonball แบบง่ายสุด(แต่ยังไงก็ต้องใช้ดวง) การฝึกกับอาจารย์ทุกคน และเทคนิคอื่นๆ

ผมก็งมอยู่นาน ไม่มีคนไทยทำบทสรุปเลย รายละเอียดเยอะเหมือนกันภาคนี้

อันนี้ตัวอย่างนะครับ เป็น eng ฝึกภาษาไปในตัว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

เพื่อรชชาติ ตามเนื้อเรื่องเกมเรามาฉีกประวัติศาสาตร์ซีรีย์ DB ที่ไม่เคยมีชาวไซย่า เป็นผู้ ญ มากู้โลก แปลกดีออกน่าาา
    ก็แค่คนหนึ่งที่เดินผ่านมาและก็จากไป ไม่มีอะไรให้ต้องจดจำ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784

เล่นผู้หญิงพอว่า ถ้าเล่นเผ่า บู หร่อ ฟรีเซอร์ ละ ผมเล่นเผ่าฟรีเซอร์ดูไงมันก็ตัวร้าย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    คนที่บอก ไฟล์เสีย PASS ผิด

ลองไปอ่านกระทุ้คุร RAMIS หรือยัง

1 WINRAR เวอร์ชั่นอะไร ล่าสุดหรือป่าวแนะนำอัพเดทตัวล่าสุดเสมอ

2 ตอนโหลดมาก่อนโหลดเปลี่ยนชื่อไฟล์หรือยัง ไม่ใช่สักแต่โหลด พอจะแตกไฟลืก็ไม่รุ้อันไหนไฟล์แรกไฟล์หลัง มันเลยขึ้นพาสผิดหรือไฟล์เสีย

3 ก๊อปพาส ก๊อป ช่องว่างไปด้วยหรือไม่ 90% มักชอบก๊อปช่องว่างไปด้วยเลยแตกแล้วขึ้นไฟล์ผิด

3 ข้อนี้ถ้าคุณได้ทำหมดทุกข้อ ผมรับรองจะไม่มีปัญหา ผมเองก็ไม่เคยเจอปัญหาพวกนี้!!! นอกจากไฟล์เกมนั้นเสียจริงๆ จขกท ตรวจสอบว่าเสียจริง อันนั้น อีกเรื่อง!!!

ถ้าไฟล์มันเสียพาสมันผิด คนโหลดไปจะมายืนยันได้ไงว่าเล่นได้ 100000% คิดเยอะๆ โหลดเถื่อนแต่ไม่รุ้จักแก่้ปัญหาไม่รุ้จักอ่านกฏวิธีแก้ปัญหาต่างๆ ผมเองก็ไม่สนับสนุนคนพวกนี้เช่นกัน เหมือนสักแต่โหลดๆ ขโมยเค้าแบบไร้น้ำใจ พอตัวเองเล่นได้ก็ปล่อยปะละเลย เมิน คนอัพเกม เหมือนเค้าแจกขนมฟรีเดินไปหยิบมากินดื้อๆ ไม่รุ้จัก ขอบคุณ แนวเดียวกัน พวกนี้

พอมีปัญหาก็มาทำเป็นตั้งกระทุ้ขอความช่วยเหลือ บางคนก็อยุ่มานานวันๆเอาแต่โหลดเกม แต่พอมีปัญหา ทำเป็น สมัคร ID ใหม่มาขอความช่วยเหลือ!!!!!!! (มันไม่สมควรช่วยคนประเภทนี้เลย)

แนะนำให้จัดแท้ครับ

เพราะภาคนี้ แบบ offline จะจบ เนื้อเรื่องไม่สมบูรณ์ แน่นอน

ต้องเก็บเควสย่อย เควสหลัก จาก online อีกทีีนึง

รวมถึง ชุด และ สกิล ใหม่ๆ เพิ่มเข้ามาจากโหมดออนไลน์ รอให้ราคาลดลงอีกสักหน่อยสัก 800-1000 ตอนนี้ยังแพงไปตั้ง 1600
    แบบนี้คนเล่นเถื่อนก็จบแบบไม่สมบูรณ์อะสิครับ แถมได้ตัวละครไม่ครบด้วยใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถามหน่อยครับที่สู้กันเองอะครับ พวกโกคูเวลาเลือกตัวละครไม่มีซูปเปอร์ไซย่าเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    NPC อาจาร์ย เจอแบบสุ่มครับ วิธีการปลดล็อคไม่เหมือนกัน มีการฝึก 4 ขั้น ที่เงื่อนไขไม่เหมือนกัน แต่ที่เหมือนคือต้องให้ความสนิทเต็มหลอด ถึงจะได้ขั้นสุดท้าย ท่า ultimate atk

Dragon Ball ได้จากจากเอาชนะ patrol fighter(เหมือนเรา) เจอได้ตามเควส

แนะนำให้ดู Channel นายคนนี้ครับ บอกรายละเอียดเยอะมาก มีวิธีเก็บ dragonball แบบง่ายสุด(แต่ยังไงก็ต้องใช้ดวง) การฝึกกับอาจารย์ทุกคน และเทคนิคอื่นๆ

ผมก็งมอยู่นาน ไม่มีคนไทยทำบทสรุปเลย รายละเอียดเยอะเหมือนกันภาคนี้

อันนี้ตัวอย่างนะครับ เป็น eng ฝึกภาษาไปในตัว

ขอบคุณครับ
    ลองแล้ว ผมใช้เวลา 2 ชม. เข้าๆ ออกๆ เควสที่ 02 ยังได้ dragon ball แค่ 6 ลูกเองครับ ระบบสุ่ม npc ที่เป็น patrol fighter เจอยากเอาเรื่อง
    ถ้าชนะ 3 คนนั้นแล้วไม่เจอก็ต้อง retry สู้ใหม่จนกว่ามันจะออกมา
    แถมพอชนะจะต้องให้มันขึ้นว่า You got material item และ You got key item(ตัวนี้คือดราก้อนบอล) ถ้าได้แต่ You got material item ก็ต้องออกไปรับเควสนี้ใหม่อีก - -"

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaowKun อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ลองแล้ว ผมใช้เวลา 2 ชม. เข้าๆ ออกๆ เควสที่ 02 ยังได้ dragon ball แค่ 6 ลูกเองครับ ระบบสุ่ม npc ที่เป็น patrol fighter เจอยากเอาเรื่อง
    ถ้าชนะ 3 คนนั้นแล้วไม่เจอก็ต้อง retry สู้ใหม่จนกว่ามันจะออกมา
    แถมพอชนะจะต้องให้มันขึ้นว่า You got material item และ You got key item(ตัวนี้คือดราก้อนบอล) ถ้าได้แต่ You got material item ก็ต้องออกไปรับเควสนี้ใหม่อีก - -"
    เควสสองนี่ ผมทำตาม ที่แบบว่าไม่เจอ patrol เลย retry ใหม่ ไม่ได้ ket item ก็ retry ใหม่ ลองประมาณ 3 รอบ เจอ patrol ตัวเดิม 3 รอบ ผมว่า มันน่าจะใช้ไม่ได้นะ วิธี retry เนี่ย

ส่วนตัวเล่นด่าน 15 ที่เจอ frieza ตัวเดียว รีบเก็บมัน ถ้าโชคดี time patrol ก็จะออกมา ได้มาบอลหลายอยู่นะ จากด่านนี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมเล่น เควส สู้กับหน่อยรบกินิว เควส 3ดาว เข้าเควสมาเจอ patrol เลย ไม่ต้องไป สู้กับใคร ถ้าไม่เจอก็ retry เลย ไม่ต้องไปสู้กับใคร เลย บินไปดู ไม่เจอ retry อิอิอิ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    เควสสองนี่ ผมทำตาม ที่แบบว่าไม่เจอ patrol เลย retry ใหม่ ไม่ได้ ket item ก็ retry ใหม่ ลองประมาณ 3 รอบ เจอ patrol ตัวเดิม 3 รอบ ผมว่า มันน่าจะใช้ไม่ได้นะ วิธี retry เนี่ย

ส่วนตัวเล่นด่าน 15 ที่เจอ frieza ตัวเดียว รีบเก็บมัน ถ้าโชคดี time patrol ก็จะออกมา ได้มาบอลหลายอยู่นะ จากด่านนี้
    ครับ ถ้าเจอตัวเดิมก็ต้องออกมารับเควสเข้าไปใหม่เลย เพราะเมื่อชนะมันก็จะให้เหมือนเดิมตลอด ส่วน retry ใช้เฉพาะตอน patrol ที่มันไม่ออกมาให้เราสู้

มีอีกเควสครับที่จะมี patrol มาสู้ คือเควสที่ 18 เริ่มมาก็ตรงไปจนสุดทางที่เป็นรั้วหญ้า ถ้าไม่เจอก็กด retry ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ 100% ขอบคุณคับ

[IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HIERO อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ขอบคุณคับ

[IMG][/IMG]
    ปลดล๊อคยังไงครับ ssj4 vegita ได้ข่าวว่ามันเป็น dlc 0.o

กล่าวขอบคุณ
    870
    ปลดล๊อคยังไงครับ ssj4 vegita ได้ข่าวว่ามันเป็น dlc 0.o
    ผมเจอวิธีละ เอามาจากเวปนอก ถามเองตอบเอง ก้อปไปวางใน codex.ini

[DLC]
    ###
    ### Automatically unlock all DLCs
    ###
    DLCUnlockall=1
    ###
    ### Identifiers for DLCs
    ###
    #ID=Name
    336800=DLC001
    344460=DLC002
    344461=DLC003
    344462=DLC004
    344463=DLC005
    347020=DLC006

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ตอนเราสลับร่างกับหัวหน้ากีนิวแล้วกลับไปที่ยาน เจอคุริรินกันโกฮัง โกฮังตายก่อนตลอดๆเลยอ่ะคับ ผมเล่นเป็นชาวโลก กะว่าจะเล่นใหม่เป็นชาวไซย่าดีมั้ยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมเจอวิธีละ เอามาจากเวปนอก ถามเองตอบเอง ก้อปไปวางใน codex.ini

[DLC]
    ###
    ### Automatically unlock all DLCs
    ###
    ###
    ###
    #ID=Name
    มันปลดล็อคอะไรบ้างหว่า?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ตอนเราสลับร่างกับหัวหน้ากีนิวแล้วกลับไปที่ยาน เจอคุริรินกันโกฮัง โกฮังตายก่อนตลอดๆเลยอ่ะคับ ผมเล่นเป็นชาวโลก กะว่าจะเล่นใหม่เป็นชาวไซย่าดีมั้ยอ่ะครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2661100

กล่าวขอบคุณ
    346
    [DLC]
    ###
    ###
    ###
    ###
    #ID=Name

มันปลดล็อคอะไรบ้างหว่า?

ผมลองแล้วที่เห็นชัดเจนก็ได้ Vegeta Super Saiyan 4 ตัวเดียวนะครับ อย่างอื่นไม่รู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42

ผมชอบผู้หญิงครับ ไม่ได้ชอบผู้ชาย ชอบในที่นี้ไม่ได้หมายถึงชอบเป็นผู้หญิงนะ เวลาเล่นเกมนานๆ เล่นตัวผู้ชายแล้วมานั่งมองตูดมองกล้ามมันนี่ ไม่ไหวอ่ะ ok มั้ยครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mitsunari : 3rd March 2015 เมื่อ 18:52

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ู^
    ใช่ป่ะ เนอะ เห็นด้วย ใครมันจะคิดจริงจังขนาดนั้น ว่ะ เหอะ ๆ