ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    PQ ที่ 16 ทำยังให้จบแบบสมบูรณ์ ครับ
    ตามนี้อะครับ

พอ vegeta มันโผล่มา ปล่อยให้มันสู้กับ frieza จนเหลือ hp ประมาณ 1/4 แล้วเก็บ frieza

พอเก็บ frieza เสร็จมันจะแปลงเป็น super vegeta มาสุ้กับเรา

เห็นเว็บนอกบอกว่า super vegeta จะทำให้ท่า ki ของเราทั้งหมดแรงขึ้น แต่ ki ก็จะลดลงเร็ว

ส่วน super saiyan จะทำให้พวกท่า strike ของเราแรงขึ้้น

ไม่รู้จริงเท็จอย่างไรนะครับ ลองๆกันดู ผมก็ยังเก็บ super vegeta ยังไม่ได้ ไว้หามาลอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nickbung : 7th March 2015 เมื่อ 16:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ชุดที่ 0.00 - 0.01 หาได้จากไหนหรอครับสงสัย

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้

ชุดที่ 0.00 - 0.01 หาได้จากไหนหรอครับสงสัย
    pre-dlc ครับ สำหรับคน preorder ตามคลิปเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ขอบคุณครับ T^T แป่ว อดเลยหุหุหุ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ชุดโปรโมทแบบนั่นผมมีนะ

วิธีได้มาผมไม่ค่อยแน่ใจนะ ลองพิมพ์ how to get .......(ชื่อชุด) ใน youtube ดูครับ

ผมเล่นจนจบเนื้อเรื่อง แล้วมาคุยกับแก๊งนี้รอบนึง แล้วไปเล่นเควส พอเดินมาอีกที หุ่นจะมีเครื่องหมาย สีเขียว คุยกับมันแล้วเราจะได้ชุดมา ตอนแรกมันจะเป็นสีดำ สามารถเปลี่ยนสีชุดได้ เป็นชุดระดับ 5 เชียวนะครับ ค่าพลังสูงด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

วิธีได้มาผมไม่ค่อยแน่ใจนะ ลองพิมพ์ how to get .......(ชื่อชุด) ใน youtube ดูครับ

ผมเล่นจนจบเนื้อเรื่อง แล้วมาคุยกับแก๊งนี้รอบนึง แล้วไปเล่นเควส พอเดินมาอีกที หุ่นจะมีเครื่องหมาย สีเขียว คุยกับมันแล้วเราจะได้ชุดมา ตอนแรกมันจะเป็นสีดำ สามารถเปลี่ยนสีชุดได้ เป็นชุดระดับ 5 เชียวนะครับ ค่าพลังสูงด้วย
    โอ้ว ความรู้ใหม่ เยี่ยมเลยครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมได้ super vegeta มาละครับ ก็ไม่ต่างจาก super saiyan มาก แต่ถ้าใครที่ได้ mentor เป็น vegeta ละเรียนจนได้ final flash แล้ว ให้ทำเควส spar กับมันจะได้ฉายามาอีกครับ เอามาใส่ร่วมกับท่าที่เป็นของ vegeta รับรองแรงมาก โดยเฉพาะตอนเราแปลงร่าง เป็น super vegeta แล้วใช้ final flash แรงจริงๆ (สำหรับคนเล่นสาย Ki max + Ki blash)

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ po0215 อ่านกระทู้
    ผมได้ super vegeta มาละครับ ก็ไม่ต่างจาก super saiyan มาก แต่ถ้าใครที่ได้ mentor เป็น vegeta ละเรียนจนได้ final flash แล้ว ให้ทำเควส spar กับมันจะได้ฉายามาอีกครับ เอามาใส่ร่วมกับท่าที่เป็นของ vegeta รับรองแรงมาก โดยเฉพาะตอนเราแปลงร่าง เป็น super vegeta แล้วใช้ final flash แรงจริงๆ (สำหรับคนเล่นสาย Ki max + Ki blash)
    ผมลงเควสยังไงก็ไม่ได้ซะที super vegeta เนี่ย อยากเปลี่ยนแนวมั่ง -0-

แนะนำท่า ulti ขี้โกงครับ ชื่อท่า super electric stike ท่าของหลายเลข 17 ร่ายเร็ว แรงใช้ได้ ศัตรไม่กระเด็นแต่จะเป็นโดนช๊อตแล้วสลบแทน ร่ายอัดรัวๆได้เลย อีกอย่าง ระยะกว้างโคตรรรรรรรรรรรร หลบยากมากๆ

ศัตรูมาเป็นหมูก็โดนทั้งหมู่ ><

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aunzttc อ่านกระทู้
    ใครออกเกมส์ละ save เกมส์หายมั้งครับ ของผมออกเกมส์แล้วกลับเข้าไปใหม่ มันบอกว่า ไฟล์เซิฟเก่าเสียหาย ต้องการเขียนทับหรือไม่ ทำนองนี้ งงมาก
    ผมก็เป็นครับปัญหานี้ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้มั่งครับ สำหรับการที่เล่นไปแล้ว ออกมา เช้าใหม่ เซฟเสีย โหลดของเก่าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ตอนนี้ Update 1 น่าจะออกแล้วนะครับหาให้หน่อยได้ปะ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ONE2UP PART 1 เน่าใน ครับ โหลดใหม่เผอลบ อันเก่าไป T_T
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfrest อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับปัญหานี้ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้มั่งครับ สำหรับการที่เล่นไปแล้ว ออกมา เช้าใหม่ เซฟเสีย โหลดของเก่าไม่ได้
    ผมลบเกมส์แล้วติดตั้งใหม่ แนะนำให้เข้าไปลบไฟล์ save ด้วยเพื่อความชัว

C:\Users\username\AppData\Roaming\Steam\&#173;CODEX\323470\remote
    or

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

โอ้มันเยี่ยมมากเลยครับ >,< ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    PQ จบที่เท่าไหร่อะครับผมเล่นถึง49ละก็จบแค่นี้เหรอครับ เห็นตามใน youtube มียัน 50+ เลยอะ
    Hi~~~~~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    pq 3 ดาวผมมีแค่ 3 อัน สิ้นสุดที่อันที่ 14 ครับ แก้ไงดีอ่ะ ?

กล่าวขอบคุณ
    11
    ลืมถามเลยครับ มีวิธีกลับไปทำ quest ของอาจารย์ไหมครัย rank ไม่สวยเท่าไร >.<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freedomdonut : 8th March 2015 เมื่อ 19:42

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ freedomdonut อ่านกระทู้
    ลืมถามเลยครับ มีวิธีกลับไปทำ quest ของอาจารย์ไหมครัย rank ไม่สวยเท่าไร >.<
    okay รู้แล้วครับ หุหุหุ (ก็คุยกับอาจารย์นั้นแหละ) ><

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plampo111 อ่านกระทู้
    PQ จบที่เท่าไหร่อะครับผมเล่นถึง49ละก็จบแค่นี้เหรอครับ เห็นตามใน youtube มียัน 50+ เลยอะ
    เล่นเนื้อเรื่องหลักจบแล้ว มีเควสต่ออีกนิดหน่อยครับ เก็บ shard ไว้ unlock เนื้อเรื่อง broly กับ bardock ดูคลิปประกอบเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    พอดีเพิ่งได้ super vegeta 2 มาเหมือนกัน เล่นแทบรากเลือดกว่าจะได้เพราะดันไปอยู่ด่านที่เป็น บูตัวเล็ก แถมไม่พอต้องคุ้มกันโกคู กับเบจิต้า ไม่ให้ถูกฆ่าตายอีก
    เลยยากพอควร เล่นหลายรอบมากกว่าจะสุ่มได้ สกิล super vegeta 2 เพราะบูร่างที่มีพลังแฝงของเทพปิศาจนั้นโจมตีลดน้อยกว่าปกติ งานนี้ลุ้นแทบตาย
    ทีแรกก็เล่นด่านที่ต้องล้มฟรีซเซอร์ กับ เบจิต้าที่เป็นซุปเปอร์ไซย่า แล้วจะสุ่มได้ super vegeta แต่ก็ไม่ได้สักที ถึงตอนนี้ก็ยังสุ่มไม่ได้ แต่ได้ super vegeta 2
    มาแทน และเหลืออีก สองตัวละคร ที่เป็น ซุปเปอร์หมายเลข 17 กับ มังกร 1ดาว ที่ยังต้องเก็บดราก้อนบอลต่อไป แล้วท่านอื่นที่เล่นล่ะครับมีความเห็นว่า
    super vegeta กับ super saiya อันไหนรู้สึกว่าดีกว่ากัน แต่ผมรู้สึกแค่ว่าท่าตอนแปลงร่างเท่ดี แล้วถ้าใช้กับ ฉายา และเล่นสายที่เน้นโจมตีด้วยพลังคลื่น
    และชุดที่เพิ่มการโจมตีด้วยคลื่นพลัง และเลือกเบจิต้าเป็นอาจารย์ บวกกับฝึกจนได้ท่าสูงสุดของเบจิต้ามาแล้วพอทั้งหมดนี้รวมกันแล้วโจมตี ผมว่ามันก็แรงดีนะครับ
    แต่มีอีกท่าหนึ่งคือ ท่าโจมตีสูงสุดของ โบรลี่ นั้น แรงมาก ถ้าโดนจังๆนี่ลดไปเป็นหลอด เลยทีเดียวถ้าเป็นศัตรูเป็นระดับต้นๆนี่ตายด้วยการโจมตีเพียงครั้งเดียวเลย
    ถ้าโดนจังๆ เพราะท่าสูงสุดของโบรลี่นั้นจะโจมตีเป็นสองจังหวะ จังหวะแรกเป็นลูกเล็ก ถ้าโดนลูกนี้ก่อน แล้วโดนลูกที่สองตามมานี่หนาวไปตามๆกันแต่ถ้าหลบลูกแรกได้
    ก็จะลดความเสียหายไปได้ครึ่งนึง แต่ข้อเสียท่านี้มีนิดหนึ่งตรงที่ว่าปล่อยท่าช้าไปนิดหน่อย เก็บดราก้อนบอลต่อไปครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    เลือก goku เป็นผู้ช่วย แล้วสู้ด่านไหนก็ได้ให้จบ แนะนำด่าน 15 จบไวดี ไม่ถึงนาที ลง 2-3 รอบ ถ้ายังไม่ได้อีก ไปเล่นเควสเนื้อเรื่องหลักซัก 2-3 เควส ก็น่าจะได้แล้วครับ

ที่สำคัญต้องทำ rank ตอนจบให้สูงๆครับ A S Z
    ณวันนี้ ผมก็ยังทำ เควส สุดท้ายของ Gokuไม่ได้เลย จะเอา Super kamehameha คุยกับมัน ขึ้น แบบนี้ตลอด You can use lots of skill, can't you... ? I better learn some myself to keep up

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap09566366 อ่านกระทู้
    loading อะไรเสร็จแล้ว มันจอมืดอะครับ แต่ได้ยินเสียงเพลงเปิดตัวเกมส์นะครับผม เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัสด้วยครับ แล้วสเป็คของผมทุกอย่างก็ผ่านหมดอะครับ

http://image.ohozaa.com/view2/ycEAdcRFbkZNRSSP
    ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap09566366 อ่านกระทู้
    ใครมีปัญหาแบบผมบ้างครับบบ
    สเปคเท่าไหร่ครับ แล้วใช้วินโดวน์ตัวไหน ลงอะไรไปครบหรือยัง เช่นไดรว์เวอร์อะไรแบบนี้
    ช่วยแจงรายละเอียดหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meenza008 อ่านกระทู้
    ณวันนี้ ผมก็ยังทำ เควส สุดท้ายของ Gokuไม่ได้เลย จะเอา Super kamehameha คุยกับมัน ขึ้น แบบนี้ตลอด You can use lots of skill, can't you... ? I better learn some myself to keep up
    แปลก พอเกจเต็มหลอดแล้ว ผมเล่นต่ออีก 5-6 เควส บางทีก็ 2-3 เควส มันก็มีเครื่องหมาย ? ขึ้นมาให้คุย เพื่อเอาเควสสุดท้ายละนะครับ ผมเก็บอาจาร์ยครบหมดละตอนนี้ goku ท่า super kamehameha เนี่ยดีสุดละ สำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    พอดีเพิ่งได้ super vegeta 2 มาเหมือนกัน เล่นแทบรากเลือดกว่าจะได้เพราะดันไปอยู่ด่านที่เป็น บูตัวเล็ก แถมไม่พอต้องคุ้มกันโกคู กับเบจิต้า ไม่ให้ถูกฆ่าตายอีก
    เลยยากพอควร เล่นหลายรอบมากกว่าจะสุ่มได้ สกิล super vegeta 2 เพราะบูร่างที่มีพลังแฝงของเทพปิศาจนั้นโจมตีลดน้อยกว่าปกติ งานนี้ลุ้นแทบตาย
    ทีแรกก็เล่นด่านที่ต้องล้มฟรีซเซอร์ กับ เบจิต้าที่เป็นซุปเปอร์ไซย่า แล้วจะสุ่มได้ super vegeta แต่ก็ไม่ได้สักที ถึงตอนนี้ก็ยังสุ่มไม่ได้ แต่ได้ super vegeta 2
    มาแทน และเหลืออีก สองตัวละคร ที่เป็น ซุปเปอร์หมายเลข 17 กับ มังกร 1ดาว ที่ยังต้องเก็บดราก้อนบอลต่อไป แล้วท่านอื่นที่เล่นล่ะครับมีความเห็นว่า
    super vegeta กับ super saiya อันไหนรู้สึกว่าดีกว่ากัน แต่ผมรู้สึกแค่ว่าท่าตอนแปลงร่างเท่ดี แล้วถ้าใช้กับ ฉายา และเล่นสายที่เน้นโจมตีด้วยพลังคลื่น
    และชุดที่เพิ่มการโจมตีด้วยคลื่นพลัง และเลือกเบจิต้าเป็นอาจารย์ บวกกับฝึกจนได้ท่าสูงสุดของเบจิต้ามาแล้วพอทั้งหมดนี้รวมกันแล้วโจมตี ผมว่ามันก็แรงดีนะครับ
    แต่มีอีกท่าหนึ่งคือ ท่าโจมตีสูงสุดของ โบรลี่ นั้น แรงมาก ถ้าโดนจังๆนี่ลดไปเป็นหลอด เลยทีเดียวถ้าเป็นศัตรูเป็นระดับต้นๆนี่ตายด้วยการโจมตีเพียงครั้งเดียวเลย
    ถ้าโดนจังๆ เพราะท่าสูงสุดของโบรลี่นั้นจะโจมตีเป็นสองจังหวะ จังหวะแรกเป็นลูกเล็ก ถ้าโดนลูกนี้ก่อน แล้วโดนลูกที่สองตามมานี่หนาวไปตามๆกันแต่ถ้าหลบลูกแรกได้
    ก็จะลดความเสียหายไปได้ครึ่งนึง แต่ข้อเสียท่านี้มีนิดหนึ่งตรงที่ว่าปล่อยท่าช้าไปนิดหน่อย เก็บดราก้อนบอลต่อไปครับ
    ตอนแรกผมเล่นไซย่าผู้ชาย ว่าโหดแล้ว พอลองมาเล่นไซย่า ผญ โหดกว่าผู้ชายเยอะ เหมือนผญ จะเน้น ki blast ผช เน้น strike

ในคำอธิบายตอนสร้างตัว มันบอกว่า ไซย่า ผญ จะมีโอกาสติด z-assist(ที่มีเงาอาจาร์ยมาช่วยปล่อยพลัง) ลองเล่นดูแล้ว ติดบ่อยมากๆ ถึงมากที่สุด โอกาสน่าจะมากกว่า 50%

status ผม ki 95 ki blast 95 stam 25 attack 25

ผมเลือก goku ใช้ z-soul เพิ่มพลังของสกิลอาจาร์ย ใช้ท่า super vegeta 2 แล้วตามด้วย super kamehameha พวกตัวด่านหลังๆ PQ 50+ แรงมาก โดนเต็มๆที หายเกือบหมดหลอด บางตัวหายทั้งหลอดเลย(พวกที่มีพลัง 2 หลอด ส้ม+แดง)

ข้อดี เล่นง่าย ได้แรงค์ s z ง่าย จบไว ท่าแรง

ข้อเสีย เล่นยากเวลาโดนรุมเยอะๆ + ไสตล์การเล่นน่าเบื่อ ชาร์จพลัง ยัด ulti รัวๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    สเปคเท่าไหร่ครับ แล้วใช้วินโดวน์ตัวไหน ลงอะไรไปครบหรือยัง เช่นไดรว์เวอร์อะไรแบบนี้
    ช่วยแจงรายละเอียดหน่อยครับ
    http://image.ohozaa.com/view2/ycPT1pgRgui8K80s
    นี้ครับสเปคก็ผ่าน วินโดว์ 7 64 bit ครับผม ไดฟ์เวอร์ก็ลงครบหมดแล้วนะครับ เพราะเกมส์อื่นก็เล่นได้ปกติไม่มีปัญหาครับ