ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap09566366 อ่านกระทู้
    http://image.ohozaa.com/view2/ycPT1pgRgui8K80s
    นี้ครับสเปคก็ผ่าน วินโดว์ 7 64 bit ครับผม ไดฟ์เวอร์ก็ลงครบหมดแล้วนะครับ เพราะเกมส์อื่นก็เล่นได้ปกติไม่มีปัญหาครับ
    ได้ลง dx ที่มันมากับตัวเกมส์หรือยังครับ แล้วตัวเกมส์ที่ลงนี่ตัวเต็มหรือ repack ครับ ถ้า repack ลองเอาตัวเต็มมาลงดูอีกทีไหมครับ
    แล้วพอตอนลงก็เลือก ไดร์ C progam x86 ดูนะครับเพราะของผมนี่ตัวเต็มเวลาลงนี่มันไปอยู่ที่ D แทนเลยต้องมาตั้งใหม่ ให้เป็น C
    พอลงเสร็จลงแครกอะไรแล้วก็ไปที่จอเดกส์ทอป แล้วคลิกขวาที่ไอค่อนเข้าเกมส์แล้วเลือกรัน แอดมิน ดู ได้หรือไม่ได้ยังไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมเล่นไซย่าผู้ชาย ว่าโหดแล้ว พอลองมาเล่นไซย่า ผญ โหดกว่าผู้ชายเยอะ เหมือนผญ จะเน้น ki blast ผช เน้น strike

ในคำอธิบายตอนสร้างตัว มันบอกว่า ไซย่า ผญ จะมีโอกาสติด z-assist(ที่มีเงาอาจาร์ยมาช่วยปล่อยพลัง) ลองเล่นดูแล้ว ติดบ่อยมากๆ ถึงมากที่สุด โอกาสน่าจะมากกว่า 50%

status ผม ki 95 ki blast 95 stam 25 attack 25

ผมเลือก goku ใช้ z-soul เพิ่มพลังของสกิลอาจาร์ย ใช้ท่า super vegeta 2 แล้วตามด้วย super kamehameha พวกตัวด่านหลังๆ PQ 50+ แรงมาก โดนเต็มๆที หายเกือบหมดหลอด บางตัวหายทั้งหลอดเลย(พวกที่มีพลัง 2 หลอด ส้ม+แดง)

ข้อดี เล่นง่าย ได้แรงค์ s z ง่าย จบไว ท่าแรง

ข้อเสีย เล่นยากเวลาโดนรุมเยอะๆ + ไสตล์การเล่นน่าเบื่อ ชาร์จพลัง ยัด ulti รัวๆ
    ใช่ครับผมว่าตัว ผญ ติดง่ายกว่า แต่โดนรุมนี่ลำบากพอตัว บางทียาแคปซุลที่พกมาใช้จนหมดก็ยังเอาไม่อยู่ต้อง รีใหม่หลายรอบเลย
    แต่ผมใช่ท่าของ แนปปะ นะ เพราะมันได้หลายคนดีบุกมาเป็นกลุ่มนี่ช่วยได้ดี รู้สึกว่าจะชื่อท่า ไจแอ้นท์สตรอม อะไรนี่ล่ะ ก็แรงดีเหมือนกัน
    แหม กะลังมันผมอยากให้มี dlc ที่เหลือออกตามมาอีกนะ ไม่รู้ว่าจะมาเดือนนี้หรือเปล่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ด่าน 15 16 17 ผมไม่ยอมโผล่มาครับ ทำไงดี ?????

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ได้ลง dx ที่มันมากับตัวเกมส์หรือยังครับ แล้วตัวเกมส์ที่ลงนี่ตัวเต็มหรือ repack ครับ ถ้า repack ลองเอาตัวเต็มมาลงดูอีกทีไหมครับ
    แล้วพอตอนลงก็เลือก ไดร์ C progam x86 ดูนะครับเพราะของผมนี่ตัวเต็มเวลาลงนี่มันไปอยู่ที่ D แทนเลยต้องมาตั้งใหม่ ให้เป็น C
    พอลงเสร็จลงแครกอะไรแล้วก็ไปที่จอเดกส์ทอป แล้วคลิกขวาที่ไอค่อนเข้าเกมส์แล้วเลือกรัน แอดมิน ดู ได้หรือไม่ได้ยังไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
    ลงทั้ง 2 เลยอะครับ ตอนแรกโหลด repack มาเล่นไม่ได้ เลยโหลดตัวเต็มมาก็เล่นไม่ได้อะครับ ปัญหาเดียวกันเลย ผมติดตั้งที่ ไดร์ C program x86 ครับผม dx ที่มากับมันก็ติดตั้งแล้วครับผม รันแบบแอดมินแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ ลองมาเกือบหมดแล้วอะครับ อัพเดทไดร์เวอร์ก็ทำแล้ว แต่ก็เป็นเหมือนเดิม ผมว่าเหมือนฉาก movie มันมีปัญหาอะไรงี้ไหมอะครับ เพราะเสียงเพลงมันก็มีแต่ภาพมันเป็นสีดำอะครับ แต่โหลดใหม่แล้วก็เป็นเหมือนเดิมอะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap09566366 อ่านกระทู้
    ลงทั้ง 2 เลยอะครับ ตอนแรกโหลด repack มาเล่นไม่ได้ เลยโหลดตัวเต็มมาก็เล่นไม่ได้อะครับ ปัญหาเดียวกันเลย ผมติดตั้งที่ ไดร์ C program x86 ครับผม dx ที่มากับมันก็ติดตั้งแล้วครับผม รันแบบแอดมินแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ ลองมาเกือบหมดแล้วอะครับ อัพเดทไดร์เวอร์ก็ทำแล้ว แต่ก็เป็นเหมือนเดิม ผมว่าเหมือนฉาก movie มันมีปัญหาอะไรงี้ไหมอะครับ เพราะเสียงเพลงมันก็มีแต่ภาพมันเป็นสีดำอะครับ แต่โหลดใหม่แล้วก็เป็นเหมือนเดิมอะครับผม
    ฉาก มูฟวี่ นี่ดูแล้วผมกด enter มันก็ข้ามไปได้เลยนะครับ แล้วลองดูที่จอหรือยังครับว่าเวลาเกมส์นั้นเดินอยู่แล้วมีเสียงอยู่แต่กดอะไรก็ไม่ได้และภาพไม่มีนี่ ลองดูที่ไฟจอภาพดูนะครับว่าติดไหม
    ถ้าไฟที่จอภาพเปลี่ยนจากสีน้ำเงินเป็นสีแดงหรือส้มกระพริบอยู่ น่าจะเกิดจากการที่ resolution screen ของหน้าจอกับ ความละเอียดในเกมส์ไม่เข้ากันหรือไม่ตรงกัน ผมเคยเป็นกับเกมส์
    วอร์คาฟ สมัยก่อน ก็เข้าไปแก้ที่ config อะไรสักอย่างในที่โฟลเดอร์เกมส์ แล้วปรับ ความละเอียดในไฟล์นั้นแล้วลองเข้าเกมส์อีกที ก็ปรากฎว่าทำงานได้ปกติมีภาพแล้ว ยังไงถ้าสังเกตุแล้วเป็น
    แบบที่ว่าลองข้าไปที่ C:\Users\ชื่อของเรา\AppData\Local\BANDAI NAMCO Games\DB Xenoverse ตรงที่ชื่อ DBXV แล้วลองไล่ดูว่า ความละเอียดหน้าจอ ที่ในไฟล์นี้มันตรงกับความละเอียด
    ที่หน้าจอเราใช้หรือเปล่าถ้าไม่ตรง ก็กรอกให้ตรงกับที่หน้าจอเราใช้ แล้วเซฟเสร็จแล้วออกมาแล้วลองเข้าเกมส์ดูอีกทีครับ ยังไงลองดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไง เล่าสู่กันฟังครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    ตอบผมที อย่าเมิน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theover อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้ว ขอถามหน่อยครับว่าจอยธรรมดาเล่นได้หรือเปล่าครับ
    จอยธรรมดาเล่นได้ลองแล้ว

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    ตอบผมที อย่าเมิน

เล่นเควสโกฮังเด็กให้ผ่านก่อนครับ ถึงจะโผล่มา เควสทั้งหมดจะมี 55 เควส ถ้าคิดว่าตัวเองขาดเควสไหนไปให้ลองมาเล่นเควสรองจากตัวละครที่อยู่ตามเมืองให้ผ่านก่อนครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    ฉาก มูฟวี่ นี่ดูแล้วผมกด enter มันก็ข้ามไปได้เลยนะครับ แล้วลองดูที่จอหรือยังครับว่าเวลาเกมส์นั้นเดินอยู่แล้วมีเสียงอยู่แต่กดอะไรก็ไม่ได้และภาพไม่มีนี่ ลองดูที่ไฟจอภาพดูนะครับว่าติดไหม
    ถ้าไฟที่จอภาพเปลี่ยนจากสีน้ำเงินเป็นสีแดงหรือส้มกระพริบอยู่ น่าจะเกิดจากการที่ resolution screen ของหน้าจอกับ ความละเอียดในเกมส์ไม่เข้ากันหรือไม่ตรงกัน ผมเคยเป็นกับเกมส์
    วอร์คาฟ สมัยก่อน ก็เข้าไปแก้ที่ config อะไรสักอย่างในที่โฟลเดอร์เกมส์ แล้วปรับ ความละเอียดในไฟล์นั้นแล้วลองเข้าเกมส์อีกที ก็ปรากฎว่าทำงานได้ปกติมีภาพแล้ว ยังไงถ้าสังเกตุแล้วเป็น
    แบบที่ว่าลองข้าไปที่ C:\Users\ชื่อของเรา\AppData\Local\BANDAI NAMCO Games\DB Xenoverse ตรงที่ชื่อ DBXV แล้วลองไล่ดูว่า ความละเอียดหน้าจอ ที่ในไฟล์นี้มันตรงกับความละเอียด
    ที่หน้าจอเราใช้หรือเปล่าถ้าไม่ตรง ก็กรอกให้ตรงกับที่หน้าจอเราใช้ แล้วเซฟเสร็จแล้วออกมาแล้วลองเข้าเกมส์ดูอีกทีครับ ยังไงลองดูนะครับ ได้ไม่ได้ยังไง เล่าสู่กันฟังครับ
    จอมันก็เป็นสีน้ำเงินนะครับผม แล้วต้องกรอกตรงไหนอะครับผม เข้าไปดูแล้ว งงๆ ผมก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ด้วยอะครับ 55 ยังไงขอเฟสติดต่อไว้หน่อยได้ไหมครับ น่าจะสะดวกกว่านี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    116
    ขอบคุณครับ ได้แล้ว ^^

อยากได้โบรลี่ ทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ได้แล้ว ^^

อยากได้โบรลี่ ทำไงครับ
    ย้อนกลับไปดูหน้าที่แล้วครับ ผมโพสไว้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    2,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    จอมันก็เป็นสีน้ำเงินนะครับผม แล้วต้องกรอกตรงไหนอะครับผม เข้าไปดูแล้ว งงๆ ผมก็ไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ด้วยอะครับ 55 ยังไงขอเฟสติดต่อไว้หน่อยได้ไหมครับ น่าจะสะดวกกว่านี้อะครับ
    ลองเข้าไปดูตามที่ผมแนะนำนะครับ เปิดไฟล์ที่ผมแนะนำไป ดับเบิ้ลคลิกเข้าไปเลยครับ ตรงบรรทัดที่เขียนว่า
    Display/Height=
    Display/Width=
    แค่ สองบรรทัดนี้เท่านั้นเองครับ เช่น 800*600 หรือถ้าเป็นจอ แบบ wide screen ก็เป็น 1600*900 อะไรแบบนี้
    เช่น กรอกไปว่า Display/Height= 900 ใส่แค่ค่า 900 นะครับ เพราะ Display/Height= นั้นในนั้นมีอยู่แล้ว
    ส่วนDisplay/Width= 1600 เช่นกัน นี่เป็นตัวอย่างเฉยๆนะครับ ลองดูว่า ท่านใช้ค่าควาละเอียดหน้าจอที่เท่าไหร่
    ก็ลองใส่ ในแบบตัวอย่างที่ว่านี้แล้วเซฟนะครับ ลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สกิล giant storm นี่ดรอปยังไงครับ ผมเล่น PQ5 ไม่เห็นดรอปซักที

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลองเข้าไปดูตามที่ผมแนะนำนะครับ เปิดไฟล์ที่ผมแนะนำไป ดับเบิ้ลคลิกเข้าไปเลยครับ ตรงบรรทัดที่เขียนว่า
    Display/Height=
    Display/Width=
    แค่ สองบรรทัดนี้เท่านั้นเองครับ เช่น 800*600 หรือถ้าเป็นจอ แบบ wide screen ก็เป็น 1600*900 อะไรแบบนี้
    เช่น กรอกไปว่า Display/Height= 900 ใส่แค่ค่า 900 นะครับ เพราะ Display/Height= นั้นในนั้นมีอยู่แล้ว
    ส่วนDisplay/Width= 1600 เช่นกัน นี่เป็นตัวอย่างเฉยๆนะครับ ลองดูว่า ท่านใช้ค่าควาละเอียดหน้าจอที่เท่าไหร่
    ก็ลองใส่ ในแบบตัวอย่างที่ว่านี้แล้วเซฟนะครับ ลองดูนะครับ
    ของผมมีแต่ไฟล์ที่ชื่อว่า key_config อะครับผม ตามรูปเลย
    http://image.ohozaa.com/view2/ycX1u4cSOUT2idpI

กล่าวขอบคุณ
    0
    ของผมมีแต่ไฟล์ที่ชื่อว่า key_config อะครับผม ตามรูปเลย
    http://image.ohozaa.com/view2/ycX1u4cSOUT2idpI
    http://www.mediafire.com/download/8y...m4f97/DBXV.ini
    ลองเอาไปวางดูนะครับ แต่อย่าลืมเข้าไปดูและปรับแต่งดูนะครับผมก็ไม่มั่นใจว่าจะได้หรือเปล่า ลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OhyeahH อ่านกระทู้
    สกิล giant storm นี่ดรอปยังไงครับ ผมเล่น PQ5 ไม่เห็นดรอปซักที
    เป็นท่าของ แนปปะ นะครับ ใช้กับศัตรูหลายๆคนได้กวาดได้หลายคนดีครับ ท่าสวยดี เป็นท่า untimate ครับ
    โดยจะได้มาโดยการสุ่มครับ ซึ่งก็แล้วแต่โชคครับ ของผมนี่บางท่าเล่นเป็น สิบรอบมันก็ยังไม่ดรอปให้เลย
    เล่นไปเรื่อยๆเถอะครับ ยังไงถ้าเล่นมันก็ต้องได้สักครั้งล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    http://www.mediafire.com/download/8y...m4f97/DBXV.ini
    ลองเอาไปวางดูนะครับ แต่อย่าลืมเข้าไปดูและปรับแต่งดูนะครับผมก็ไม่มั่นใจว่าจะได้หรือเปล่า ลองดูนะครับ
    ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมอะครับผม TT จะได้เล่นไหมเนี้ยผม คนอื่นเล่นได้หมดทำไมต้องเป็นกับผมคนเดียวว TT

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ต้องนี้แท้ update 1 ออกมาแล้วครับ ของเถื่อน update 1 จะมาป่าว
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    ต้องนี้แท้ update 1 ออกมาแล้วครับ ของเถื่อน update 1 จะมาป่าว
    ของผมไป update 2 แล้วครับใช้ของ 3dm

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รบกวน ขอ ลิ้ง อัพเดท ทั้ง 2 ตัวหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ของผมไป update 2 แล้วครับใช้ของ 3dm
    มีอะไรเพิ่มเติมมามั่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ของ ลิ้ง อัพเดท ทั้ง 2 หน่อยได้มั้ยครับ ผมเล่นตัว รีเเพคอยู่อ่า มันจะได้ปะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครฝึกกับบิวบ้างครับ สู้กับ Super saiyan god ยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fewza62 อ่านกระทู้
    มีใครฝึกกับบิวบ้างครับ สู้กับ Super saiyan god ยากมาก
    55555 พยายามหน่อย ***มัน เป็น GOD นะเว้ยยย