ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เซฟเก่าใช้กับ 3DM ได้ครับ แค่ใช้ Hex Editor ก๊อป3บรรทัดแรกของเซฟใหม่ไปใส่สามบรรทัดแรกเซฟเก่าครับ
    เสร็จแล้วย้ายเซฟเก่ามาทับเซฟใหม่ได้เลยครับ ผมลองแล้วใช้ได้
    ปล. แต่เงินท่านจะหายไปกลายเป็น 0 แต่หาแปปเดียวเองนะเงินอะ
    ปล.2 ไอ Z-soul ที่ตายแล้วฟื้นมา Ki เต็มตลอดใช้ไม่ได้แล้วอะมันเปลี่ยนเป็น Ki เต็มหลอดเฉยๆแต่ลดได้ T_T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bababobo : 12th March 2015 เมื่อ 00:55
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เควส ฝึก กะพิโกโร่ ขั้นที่สามที่ให้ ซื้อ แคปซูล energy s มาให้ ทำยังไง อ่าครัย ผมทำไงก็ไม่ผ่านนน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Armizz อ่านกระทู้
    เควส ฝึก กะพิโกโร่ ขั้นที่สามที่ให้ ซื้อ แคปซูล energy s มาให้ ทำยังไง อ่าครัย ผมทำไงก็ไม่ผ่านนน
    รู้สึกจะเป็นไอเทมที่ได้จากการผสมของใน mix shop นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมกดพวกไอเทมยาเข้า Change battle item ไม่ได้อะครับ
    พอเลือกแล้วกดยา ยามันก็ไม่เข้าไปในปุ่มให้ทำไงครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    จบทุกเควส 0-55 ครับ

บางเควสต้องคุยกับ npc ที่มี ? บนหัว ที่เหลือไล่เก็บทีละด่านไปเรื่อยๆ ไม่ต้องได้ rank สูงก็ได้
    สรุปไล่เก็บเควส 0-55 ใช่ไหมครับ แล้วตัวสีม่วงๆล่ะครับเก็บไงอะ อีกนิดหนึ่งครับ โกจิต้า,โงกุนร่าง 4,บาดั๊กและโบรี่ได้ตอนไหนครับ หรือต้องเล่นให้จบทุกเควส แล้วจะโผล่มาให้

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    โกจิต้า เชนรอน 1 ดาว ซูเปอร์ 17 3 ตัวนี้ได้จากการขอพรจากเทพมังกร

เบจิโต้ 1 ได้จากเควส 37 เบจิโต้ 2 ได้จากเควส 41
    โงกุน ss4 จบเควสทั้ง 55
    บาดั๊ก โบรลี่ ทำเควสรวบรวมคริสตัน เนื้อเรื่องลับ (ผมอธิบายวิธีเก็บไว้หน้าแรก ๆ แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    หน้าจอท่านใช้ความละเอียดที่เท่าไหร่ครับ ลอง บอกรายละเอียดมาหน่อยครับ เท่าไหร่คูณเท่าไหร่ครับ แล้วปัจจุบันนี่ท่านเข้าเกมส์แล้วไฟที่ปุ่มเพาเวอร์จอคอมทานเปลี่ยนสีแล้วจอตัดไปเป็นจอมืด
    แต่มีเสียงเกมส์ที่ยังเดินอยู่ และไฟที่ปุ่มเพาเวอร์จอกระพริบ ผมเข้าใจถูกใช่ไหมท่าน ยังไงลองบอกรายละเอียด ด้วยนะครับ แล้ววินโดวน์ท่านนี่ลงมานานหรือยังครับ

1600 x 900 ครับผม ปุ่มเพาเวอร์ตรงหน้าจอเป็นปกติครับผม กดยุบหน้าจออะไรได้เหมือนเดิม แต่มันเป็นเฉพาะเกมส์ที่จอสีดำครับผม นอกนั้นปกติทุกอย่างครับ วินโดว์ลงมาประมาณ 2 ปีแล้วครับผม คือทุกอย่างปกติ แค่เกมส์หน้าจอมืดเหมือนฉาก movie มันไม่เล่นครับ แต่ลองโหลดใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม โปรแกรมสแกนไวรัสก็ไม่ได้เด้งเตือนว่ามันมีไวรัส เพราะปกติมันจะเด้งเตือนก่อนว่าเป็นไวรัส แล้วทำให้เรากดยืนยัน หรือยกเลิก เพื่อลบอะครับ แต่นี้ไม่ขึ้นอะไรเลย ลองปิดแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    3DMGAME-Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Crack-3DM

Link
    โหลดเเล้วเเตกไฟล์ไมไ่ด้เลยอัะคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    เซฟเก่าใช้กับ 3DM ได้ครับ แค่ใช้ Hex Editor ก๊อป3บรรทัดแรกของเซฟใหม่ไปใส่สามบรรทัดแรกเซฟเก่าครับ
    เสร็จแล้วย้ายเซฟเก่ามาทับเซฟใหม่ได้เลยครับ ผมลองแล้วใช้ได้
    ปล. แต่เงินท่านจะหายไปกลายเป็น 0 แต่หาแปปเดียวเองนะเงินอะ
    ปล.2 ไอ Z-soul ที่ตายแล้วฟื้นมา Ki เต็มตลอดใช้ไม่ได้แล้วอะมันเปลี่ยนเป็น Ki เต็มหลอดเฉยๆแต่ลดได้ T_T
    เเพทใหม่หรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanelelouch อ่านกระทู้
    เเพทใหม่หรอคับ
    ครับ 3DMGAME-Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Crack-3DM ตัวนี้อะครับมันจะอ่านเซฟอันเก่าไม่ออกละต้องเริ่มเล่นใหม่
    ต้องแก้ตามที่ผมบอกอะครับถึงจะใช้เซฟเก่าได้
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bababobo อ่านกระทู้
    ครับ 3DMGAME-Dragon.Ball.Xenoverse.Update.2.and.Crack-3DM ตัวนี้อะครับมันจะอ่านเซฟอันเก่าไม่ออกละต้องเริ่มเล่นใหม่
    ต้องแก้ตามที่ผมบอกอะครับถึงจะใช้เซฟเก่าได้
    เเพทใหม่มีอะไรบ้างหรอคับ ขอลิ้งได้ไหมอ่าคับ ผมดหลดมาละเเตกไฟล์ไมไ่ด้

กล่าวขอบคุณ
    408
    ผมก็โหลดอันนั้นอะครับ
    ส่วนแพทตามที่เล่นๆดูก็แก้พวกของโกงๆอะครับ
    ตอนสร้างตัวมีโหมดให้เลือกก่อนด้วยว่าจะเน้นด้านไหนแบบถ้าเลือกสาย ki จะมีท่าชาร์จมาให้เลย//หรือแพทเก่ามีแต่ผมจำไม่ได้ไม่รู้
    ละก็เท่าที่อ่านน่าจะทำมารับ DLC ละมั้งครับ
    นอกนั้นผมไม่รู้อะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap09566366 อ่านกระทู้
    1600 x 900 ครับผม ปุ่มเพาเวอร์ตรงหน้าจอเป็นปกติครับผม กดยุบหน้าจออะไรได้เหมือนเดิม แต่มันเป็นเฉพาะเกมส์ที่จอสีดำครับผม นอกนั้นปกติทุกอย่างครับ วินโดว์ลงมาประมาณ 2 ปีแล้วครับผม คือทุกอย่างปกติ แค่เกมส์หน้าจอมืดเหมือนฉาก movie มันไม่เล่นครับ แต่ลองโหลดใหม่แล้วเป็นเหมือนเดิม โปรแกรมสแกนไวรัสก็ไม่ได้เด้งเตือนว่ามันมีไวรัส เพราะปกติมันจะเด้งเตือนก่อนว่าเป็นไวรัส แล้วทำให้เรากดยืนยัน หรือยกเลิก เพื่อลบอะครับ แต่นี้ไม่ขึ้นอะไรเลย ลองปิดแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อะครับ
    อืม ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าท่านลองเอาตัวเกมส์ที่ท่านโหลดมาลองเอาไปลงเครื่องอื่นดูไหมครับเครื่องเพื่อนหรือใครก็ได้ที่ท่านรู้จัก ถ้าเครื่องอื่นเล่นได้ก็สงสัยว่า วินโดวน์ท่านคงมีปัญหาอะไรสักอย่าง
    เพราะถ้าลงอะไรต่างๆนาๆทั้งหมดก็ยังไม่ได้ ผมว่าการลงวินโดวน์ใหม่น่าจะเป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วล่ะครับ เพราะก่อนหน้าตอนที่ gird autosport ออกมานั้นผมก็ลงเกมส์แล้วเกิดอาการเข้าเกมส์ไม่ได้
    หรือเข้าแล้วมีข้อความเตือนผิดพลาดต่างๆเข้ามาพอเอาเกมส์อื่นมาลงกเป็นอีก แต่เกมส์ที่ลง สองถึงสามเดือนก่อนหน้านั้นเข้าเกมส์ได้ปกติซึ่งตอนนั้นผมก็คิดว่าวินผมไม่มีปัญหาอะไร จนสุดท้ายพอแก้ไม่ได้
    เพราะลองทุกวิธีแล้วเลยตัดใจลงวิน ใหม่เลยถึงจะเสียดายเกมส์ที่เล่นก่อนหน้านี้ก็ตามผลคือ พอเอาเกมส์ที่เคยเล่นไม่ได้มาลงหลังจากลงวินเสร็จ ก็เข้าเกมส์ได้เล่นได้เลยครับทีนี้ ส่วนพวกไดร์วเวอร์
    ต่างๆนั้นหากเคยเก็บเป็นไฟล์ที่ลงท้ายด้วย EXE หรืออะไรก็ตามที่ไม่ได้ถูกเก็บเป็น WINRAR พอเราเราเรียกใช้ เซ้ตอัพลงโปรแกรมพวกนี้ที่เราเก็บไว้ อาจจะติดไวรัสก็เป็นได้ รวมทั้งไม่แต่เก็บไว้เฉยๆ
    ถ้าไม่ได้ทำเป็น WINRAR เก็บไว้ก็มีโอกาสโดนไวรัสเข้าไปแทรกอยู่ได้ ส่วนการลงวินใหม่นั้นถ้าท่านจะใช้วิน 7 ถ้าลงไดร์วเวอร์เสร็จแล้ว ลองลงเกมส์นี้ดูโดยถ้าเป็นไปได้ยังไม่ต้องลงแอนตี้ใดๆทั้งสิ้นดู
    ดูว่าจะได้ไหม แต่ถ้าเป็น win 8 ตอนลงเกมส์ให้สังเกตุว่า มุมขวาบนของจอมันมีข้อความอะไรเด้งขึ้นมาบ้าง เพราะถ้ามีแสดงว่า แอนนตี้ที่ติดมากับ วิน แปดนั้นลบข้อมูลเกมส์บางตัวเราไปแล้วพอลงเสร็จ
    เลยทำให้เป็นปัญหาเล่นเกมส์ไม่ได้และสุดท้ายครับ ผมแนะนำให้ใช้วินโดวน์ตัว เพียวๆไปเลยนะครับ ไม่ต้องใช้วินโดนว์แบบปรับแต่ง หรือลงแล้วครั้งเดียวได้ทุกอย่างเช่นดูหนังฟังเพลง อะไรแบบนี้อย่าเลยครับเพราะมันจะทำให้เล่นเกมส์หรือใช้งานบางอย่างไม่ได้เพราะมันถูกตัดแต่งในส่วนที่เกมส์อาจจะต้องใช้ไป ยังไงลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    รู้สึกจะเป็นไอเทมที่ได้จากการผสมของใน mix shop นะครับ
    เอิ่มม ผม ลองแล้วยังไม่ไ้เลยครับท่าน ตกลง ท่านพิก แกจะเอาอะไร ???????????????????????????

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โกจิต้า เชนรอน 1 ดาว ซูเปอร์ 17 3 ตัวนี้ได้จากการขอพรจากเทพมังกร

เบจิโต้ 1 ได้จากเควส 37 เบจิโต้ 2 ได้จากเควส 41
    โงกุน ss4 จบเควสทั้ง 55
    บาดั๊ก โบรลี่ ทำเควสรวบรวมคริสตัน เนื้อเรื่องลับ (ผมอธิบายวิธีเก็บไว้หน้าแรก ๆ แล้ว)
    อีกนิดนะครับ ไอ้ตัวสุดท้ายที่คล้ายหุ่นยนต์อะ ได้มาได้ไงครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    อีกนิดนะครับ ไอ้ตัวสุดท้ายที่คล้ายหุ่นยนต์อะ ได้มาได้ไงครับ
    ่่jaco น่าจะเป็น dlc อ่ะครับรอปลดล๊อคกันต่อไป

ส่วนเรื่องไอเทมของ พิคโคโร่

All Energy Capsule S ของผมอ่ะผสมเอาได้ ของท่านลองไปดูที่ ร้านขายไอเทมก่อนก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 12th March 2015 เมื่อ 16:40

กล่าวขอบคุณ
    3
    ่่jaco น่าจะเป็น dlc อ่ะครับรอปลดล๊อคกันต่อไป

All Energy Capsule S ของผมอ่ะผสมเอาได้ ของท่านลองไปดูที่ ร้านขายไอเทมก่อนก็ได้ครับ
    ออผมเข้าใจละครับ มันให้หา energy ทุกชนิด มา ไม่ใช้แค่นี้เพพิ่มเลือม ฮ่าๆ งงตั้งนาน โทษนะครับที่รบกวน

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ปลดล๊อคอาจารย์ยังไงครับนี่่ กรณีเคลียเนื้อเรื่องหมดแล้้ว ต้องกลับไปเล่นแบบไหนครับ ถึงจะปลดล๊อคอาจารย์ + เก็บขีดอาจารย์จนเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    3

แปลกมากผมทำยังไงก็ไม่ได้ กดให้ ตัวไหนยัง หรือบั๊ค รึป่าววว ครับ???

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snoopkoo อ่านกระทู้
    ปลดล๊อคอาจารย์ยังไงครับนี่่ กรณีเคลียเนื้อเรื่องหมดแล้้ว ต้องกลับไปเล่นแบบไหนครับ ถึงจะปลดล๊อคอาจารย์ + เก็บขีดอาจารย์จนเต็ม

http://shinigaming.com/2015/03/03/dr...rmaster-guide/ ตามลิงค์เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    จะเอา ultimate finish นี่ต้องมีดวงด้วยครับ บางที ทำตามเงื่อนไข มันก็ไม่โผล่มาให้เราสู้ ไม่แปลงร่าง

แต่ก็จะมีบางด่าน ต้องทำตามเงื่อนไขแล้วถึงจะมีโอกาสได้ ultimate finish

การที่จะได้ skill จากด่านนั้น ก็เป็นแบบสุ่ม ถึงจะได้ ultimate finish ก็อาจจะไม่ได้สกิลก้ได้ครับ

ผมแนะนำ เล่นๆไปจนจบก่อนครับ แล้วค่อยมาเก็บ ultimate finish กับ rank ทีหลัง
    okay ครับ ชัดเจนหุหุหุ ผมอยากได้ แม็คซิมั่มชาร์จ เฉยๆเเหะๆ ขอบคุณครับแล้วตัวเกมของคุณนี้ update ไหมครับมี update ของ codex ไหมครับ ผมไม่อยากเล่นใหม่ T^T

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Armizz อ่านกระทู้
    http://shinigaming.com/2015/03/03/dr...rmaster-guide/ ตามลิงค์เลยครับ
    ตามลิ้งไป 3 ข้อที่บออกผมทำไปแล้ว 2 ข้ออะครับ ทั้งพา อาจารย์ไปตี เอาท่าไปด้วย ขีดไม่เพิ่มซักนิด เหลือแค่ ทำแร๊งส์ แต่ดูท่าไม่น่าจะเพิ่มเหมือนกันครับ อย่างงง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    แปลกมากผมทำยังไงก็ไม่ได้ กดให้ ตัวไหนยัง หรือบั๊ค รึป่าววว ครับ???

ไม่ได้ให้ซื้อทุกอันครับ เป็นชื่อไอเทมตามรูปนี้อ่ะครับ "All Energy Capsule S" ซื้อแล้วไปคุยกับพิคโกโร่แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somdech อ่านกระทู้
    น่าจะบอกไว้ตั้งแต่เมื่อคืนได้เล่นใหม่เลย...5555
    กลับไปใช้แครก codex ได้นะ เค้ามีเซพให้โหลดอยู่ เเต่ผมมีเซพนะ มีดราก้อนบอล ครบ 7 ลูกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผมซื้อจาก item shop เลยนะครับ - - mix item ผมไม่รู้ว่าผสมอะไรได้อะไร เลยลองไปดูที่ item shop ก็เจอนะครับ