ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 41213141516 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

เบจิต้ามันไม่ยอมฝึกท่าต่อไปให้อ่ะครับ ทำไงดีเคลียเควส 5 แล้วด้วยครับ

ท่าของบิวแรงมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้

เบจิต้ามันไม่ยอมฝึกท่าต่อไปให้อ่ะครับ ทำไงดีเคลียเควส 5 แล้วด้วยครับ

ทำไงให้อาจารย์ออกมาอะครับ แล้วเก็บขีดยังไงอะครับ รบกวนด้วยครับผม

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ snoopkoo อ่านกระทู้
    ทำไงให้อาจารย์ออกมาอะครับ แล้วเก็บขีดยังไงอะครับ รบกวนด้วยครับผม
    อาจารย์มันจะสุ่มออกมาน่ะครับ ซึ่ง บิว กับ โงกุน จะยากมากครับ แต่เก็บขีดนั้น ก็แค่ต่อสู้ไปเรื่อยๆมันก็เต็มเอง ขีดมันเอาไว้ใช้ตอนเควสชุดท้ายครับ แต่พวกเควส 1-3 มันต้องทำตามเงื่อนไขของแต่ละอาจารย์มันไม่เหมือนกันอ่ะครับ เควส 1-3 ขีดไม่ต้องเต็มก็สามารถรับเควสของมันได้ครับ แต่ เควสสุดท้ายของมันจะต้องขีดเต็มครับ และ ต้องทำเควส 1-3 มาแล้วด้วย ส่วนฟรีเซอร์นี่ รู้สึกต้อง ได้ท่าของ กินิว ครบก่อนนะครับมันถึงจะปลดล็อคฟรีเซอร์ออกมาได้อ่ะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้

หา ฉายาครับ PQ 5 มั่งนะครับ ไอ สตรอง ไซย่า อะไรสักอย่างเนียละครับ ลองดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ในที่สุดก็ฝึกจนครบทุกอาจารย์ละเล่นเอาซะ เหนื่อยเลย
    ท่านอื่นๆว่าไงกันครับท่าไม้ตายท่าไหนสวยสุดแรงสุด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazuyakoji : 12th March 2015 เมื่อ 21:34

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ท่าบางท่าที่ไม่ใช่ของเผ่าตัวเองจะใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ(มองไม่เห็นท่าถึงแม้จะปลดล๊อกแล้ว)
    เช่น เล่นเผ่า earthing จะใช้ท่า super saiyan(ชื่อท่า) ไม่ได้ใช่ไหมครับ?
    ผู้รู้ตอบที ขอบคุณครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanathos อ่านกระทู้
    ท่าบางท่าที่ไม่ใช่ของเผ่าตัวเองจะใช้ไม่ได้ใช่ไหมครับ(มองไม่เห็นท่าถึงแม้จะปลดล๊อกแล้ว)
    เช่น เล่นเผ่า earthing จะใช้ท่า super saiyan(ชื่อท่า) ไม่ได้ใช่ไหมครับ?
    ถูกต้องแล้วครับ เช่น สกิลแปลงเป็นซูเปอร์ไซย่า สามารถใช้ได้แค่เผ่าไซย่าเท่านั่น

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanathos อ่านกระทู้
    ถูกต้อง 100% ครับ บางเผ่าจะมีท่าเป็นของตัวเองโดยเฉพาะ และเผ่าอื่นๆก็จะไม่สามารถใช้ได้เช่นกันครับ รวมทั้งเสื้อผ้าด้วยครับจะมีของเผ่าใครเผ่ามัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    อืม ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าท่านลองเอาตัวเกมส์ที่ท่านโหลดมาลองเอาไปลงเครื่องอื่นดูไหมครับเครื่องเพื่อนหรือใครก็ได้ที่ท่านรู้จัก ถ้าเครื่องอื่นเล่นได้ก็สงสัยว่า วินโดวน์ท่านคงมีปัญหาอะไรสักอย่าง
    เพราะถ้าลงอะไรต่างๆนาๆทั้งหมดก็ยังไม่ได้ ผมว่าการลงวินโดวน์ใหม่น่าจะเป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วล่ะครับ เพราะก่อนหน้าตอนที่ gird autosport ออกมานั้นผมก็ลงเกมส์แล้วเกิดอาการเข้าเกมส์ไม่ได้
    หรือเข้าแล้วมีข้อความเตือนผิดพลาดต่างๆเข้ามาพอเอาเกมส์อื่นมาลงกเป็นอีก แต่เกมส์ที่ลง สองถึงสามเดือนก่อนหน้านั้นเข้าเกมส์ได้ปกติซึ่งตอนนั้นผมก็คิดว่าวินผมไม่มีปัญหาอะไร จนสุดท้ายพอแก้ไม่ได้
    เพราะลองทุกวิธีแล้วเลยตัดใจลงวิน ใหม่เลยถึงจะเสียดายเกมส์ที่เล่นก่อนหน้านี้ก็ตามผลคือ พอเอาเกมส์ที่เคยเล่นไม่ได้มาลงหลังจากลงวินเสร็จ ก็เข้าเกมส์ได้เล่นได้เลยครับทีนี้ ส่วนพวกไดร์วเวอร์
    ต่างๆนั้นหากเคยเก็บเป็นไฟล์ที่ลงท้ายด้วย EXE หรืออะไรก็ตามที่ไม่ได้ถูกเก็บเป็น WINRAR พอเราเราเรียกใช้ เซ้ตอัพลงโปรแกรมพวกนี้ที่เราเก็บไว้ อาจจะติดไวรัสก็เป็นได้ รวมทั้งไม่แต่เก็บไว้เฉยๆ
    ถ้าไม่ได้ทำเป็น WINRAR เก็บไว้ก็มีโอกาสโดนไวรัสเข้าไปแทรกอยู่ได้ ส่วนการลงวินใหม่นั้นถ้าท่านจะใช้วิน 7 ถ้าลงไดร์วเวอร์เสร็จแล้ว ลองลงเกมส์นี้ดูโดยถ้าเป็นไปได้ยังไม่ต้องลงแอนตี้ใดๆทั้งสิ้นดู
    ดูว่าจะได้ไหม แต่ถ้าเป็น win 8 ตอนลงเกมส์ให้สังเกตุว่า มุมขวาบนของจอมันมีข้อความอะไรเด้งขึ้นมาบ้าง เพราะถ้ามีแสดงว่า แอนนตี้ที่ติดมากับ วิน แปดนั้นลบข้อมูลเกมส์บางตัวเราไปแล้วพอลงเสร็จ
    เลยทำให้เป็นปัญหาเล่นเกมส์ไม่ได้และสุดท้ายครับ ผมแนะนำให้ใช้วินโดวน์ตัว เพียวๆไปเลยนะครับ ไม่ต้องใช้วินโดนว์แบบปรับแต่ง หรือลงแล้วครั้งเดียวได้ทุกอย่างเช่นดูหนังฟังเพลง อะไรแบบนี้อย่าเลยครับเพราะมันจะทำให้เล่นเกมส์หรือใช้งานบางอย่างไม่ได้เพราะมันถูกตัดแต่งในส่วนที่เกมส์อาจจะต้องใช้ไป ยังไงลองดูนะครับ
    จะลองดูนะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

กล่าวขอบคุณ
    5
    อยากได้ costumes ทั้ง หมดเลย ต้องทำไง ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ อย่าเฉยนะ 5555 รอคำตอบอยู่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    มีวิธีทำให้อาจารย์กับเราสนิทกัน จนเกจเต็มเรว ๆ มั้ยคับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foakxux9 อ่านกระทู้
    อยากได้ costumes ทั้ง หมดเลย ต้องทำไง ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ อย่าเฉยนะ 5555 รอคำตอบอยู่
    ซื้อเอาตามร้าน กับดรอปตามเควสครับ(สุ่ม)

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    มีวิธีทำให้อาจารย์กับเราสนิทกัน จนเกจเต็มเรว ๆ มั้ยคับ
    - เลือกจาร์ยเป็น ผู้ช่วย
    - จบด่าน rank สูงๆ Z ได้ยิ่งดี(เล่นด่านที่จบเร็วๆ จะได้ขึ้นไวๆ)
    - ใช้ท่าที่จาร์ยสอนบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมผมเอายาเข้าช่อง Change battle item ไม่ได้อะครับ
    กดแล้วเอาใช่ใส่แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ช่วยผมที TT

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ซื้อเอาตามร้าน กับดรอปตามเควสครับ(สุ่ม)
    555 อันนั้นผมรู้ครับ แต่มัน ยาก ไงที่จะ ดรอป ตอนนี้ก็ ได้จนครบเลย TT เหนื่อย

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    คือ pq 16 อะครับ เควสต์ Super Saiyan Legend

ตอนแรกๆ ผมทำให้เบจิต้าแปลงร่างได้แล้วครับ แต่ก็เก็บ super vegeta ไม่ได้สักที ผมก็เลยลองเล่นไปเรื่อยๆครับ จนมาช่วงหลังๆ ทำยังไงเบจิต้าก็ไม่ยอมแปลงร่างเลยครับ เป็น 10 รอบ มันก็ไม่ยอมแปลงครับ ไม่ทราบว่า ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    มีใครปลดล๊อคตัวละคร โทว่า มีร่า เดมิกร้า ได้บ้างครับ ผมหาข้อมูลดูไม่เห็นเจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้
    คือ pq 16 อะครับ เควสต์ Super Saiyan Legend

ตอนแรกๆ ผมทำให้เบจิต้าแปลงร่างได้แล้วครับ แต่ก็เก็บ super vegeta ไม่ได้สักที ผมก็เลยลองเล่นไปเรื่อยๆครับ จนมาช่วงหลังๆ ทำยังไงเบจิต้าก็ไม่ยอมแปลงร่างเลยครับ เป็น 10 รอบ มันก็ไม่ยอมแปลงครับ ไม่ทราบว่า ใครเป็นแบบนี้บ้างครับ
    ผมก็ไม่แน่ใจนะ แต่ดูเหมือนว่าต้องให้เบจิต้าโดนซัด ให้เหลือพลังประมาณซักครึ่งหนึ่ง หรือ 1/4 ของแถบพลังชีวิตนะเบจิต้า ถึงจะแปลงร่างแล้วมาสู้เรา ส่วน ซุปเปอร์เวจิต้านั้น จะเป็นแบบสุ่มครับ งานนี้เลยไม่รู้ว่าจะสุ่มได้ตอนไหน
    ผมก็ไว้เล่นด่านอื่นๆจบก็ว่าจะมาเก็บอยู่ แต่ตอนนี้ใช้ ซุปเปอร์เวจิต้า2 ไปแทนละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    มีใครปลดล๊อคตัวละคร โทว่า มีร่า เดมิกร้า ได้บ้างครับ ผมหาข้อมูลดูไม่เห็นเจอเลย
    อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะ ตัวละครที่ว่ามาอาจจะไม่มีให้เล่นก็ได้มั้งครับ หรืออาจจะรอ DLC หรือเปล่าอันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะตอนนี้ก็ปลดล๊อคตัวละครหมดแล้วก็ไม่เห็นมีนะ
    ขาด DLC ตัวที่จะมานี้ ยังแจ้งว่ามี GOKU GT trunk GT PAN GT นะครับ ยังไงคงต้องรอดูว่า DLC ที่จะมาอีก 3 ตัวนี้จะมีอะไรบ้างน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameshitman2 อ่านกระทู้

ผมว่า เล่นแบบธรรมดาก็ได้ครับ ไม่ต้องให้เบจิต้าแปลงร่าง เพื่อเอา ultimate finish เพราะยังไง มันก็สุ่มอยู่แล้ว ผมเล่นมาโคตรนานยังไม่ดรอปเลย

ไปใช้ super vegita 2 แทนดีกว่า แรงกว่าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ค้างครับ ค้างหน้า loading ลงเกมใหม่ก็ไม่หายลบ เซฟใหม่ก็ไม่หาย = =

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครมีสูตรเกมส์บ้างครับ Dragonball Xenoverse ขอบพระคุณมากครับ (เล่นยากมากหลังๆ ไม่ผ่านเลย)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    โกจิต้า เชนรอน 1 ดาว ซูเปอร์ 17 3 ตัวนี้ได้จากการขอพรจากเทพมังกร

เบจิโต้ 1 ได้จากเควส 37 เบจิโต้ 2 ได้จากเควส 41
    โงกุน ss4 จบเควสทั้ง 55
    บาดั๊ก โบรลี่ ทำเควสรวบรวมคริสตัน เนื้อเรื่องลับ (ผมอธิบายวิธีเก็บไว้หน้าแรก ๆ แล้ว)
    ขอบพระคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ค้างหน้า loading หลังสู้กับ ทรัง ใครรู้วิธีแก้บ้าง อยากเล่นอะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    update 3 มาแล้วนะครับ ตัวนี้มี dlc ภาค gt มาให้แล้ว

http://www45.zippyshare.com/v/fAZbJqZF/file.html

เป็นของ 3dm นะ ผมเลือกใช้ crack ของเจ้านี้เพราะมันอัพเดทให้ไวกว่าเจ้าอื่นนี้แหละ

สำหรับคนเล่น crack codex สามารถ โหลดตัว update ด้านบนนี้ไปใช้ได้ แต่ crack ก็เอาของ codex มาวางครับ ( ผมยังไม่ได้ลองนะไงก็ backup save ไว้ก่อน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 14th March 2015 เมื่อ 12:58