ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    DLC มายัง รอ นานมาก
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    อย่าว่าผมถามเยอะเลยนะ ตอนนี้ผมเก็บลูกแก้วมังกร ครบเจ็ดลูกแล้ว มันขอพรอะไรได้บางครับ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เล่นออนไลน์กันเถอะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2662228

ไมไม่มีใครออนไลน์เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตอนนี้มีปัญหามาอีกอย่างละครับ ปัญหาคือเล่นไปสักแป๊บ เวลากดปุ่มทิศทาง บนแป้นพิม์มันจะมีเสียง ตุ๊ด บางทีก็ สองครั้งแต่ถ้ากดให้ตัวละคร
    บินมันจะต้องกดแช่ไว้ใช่ไหมครับคราวนี้มันรัวมาเลยครับ ตุ๊ดๆๆๆๆ ประมาณนี้น่ะครับ ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร เพราะตอนออกจากเกมส์ ไปเล่นเกมส์อื่น
    เข้าเน็ตเข้าเว็บก็ไม่มีเสียงนี้นะครับ จะเป็นแค่เกมส์นี้เกมส์เดียว ผมเล่นบนโน๊คบุ๊คน่ะครับ ใครเป็นแบบผมบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทำไมผม ค้างหน้า loading ตอนสู้กับ ลูกน้องเซล เสร็จ ว้า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ultimate finish ไม่มีในเนื้อเรื่องหลักช่ายไหมครับ มีแต่แบบเควสใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    อย่าว่าผมถามเยอะเลยนะ ตอนนี้ผมเก็บลูกแก้วมังกร ครบเจ็ดลูกแล้ว มันขอพรอะไรได้บางครับ
    การขอพร จะแบ่งเป็นข้อ ๆ เอาทีละอย่างเลยนะครับ
    1. ได้เงิน

2. ได้ เครื่องประดับ

3. ได้ ชุด Set

4. ได้ Material ไปทำ Z-Soul

5. ได้ Exp

6. ได้ Ultimate Attack [ อันนี้ เมื่อขอพรข้อนี้ไป 3-4 ครั้ง ข้อนี้จะหายไป เหมือนมันให้เรามาหมดแล้ว ]

7. ได้ Super Attack [ อันนี้ เมื่อขอพรข้อนี้ไป 3-4 ครั้ง ข้อนี้จะหายไป เหมือนมันให้เรามาหมดแล้ว ]

8. ได้ ตัวละครใหม่ [ อันนี้ เมื่อขอพรข้อนี้ไป 3 ครั้ง ข้อนี้จะหายไป เหมือนมันให้เรามาหมดแล้ว ]

9. ได้ Restatus

10. ได้ เปลี่ยนรูปแบบและเสียงตัวละครใหม่ [ไม่สามารถเปลี่ยนเผ่า,เพศ,และชื่อได้]

แถม Link ข้อมูล นิดหน่อย
    http://www.saiyanisland.com/2015/02/...-dragon-balls/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aunzttc : 4th March 2015 เมื่อ 23:42

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ใครปลดล็อคทุกตัวแล้ว ขอเซฟเกมหน่อยได้มั้ยคับ ไม่มีเวลาเล่นเลยอยาก ได้โปรดดด

กล่าวขอบคุณ
    1
    เก็บลูกแก้วมักรยังไงกันครับ ต้องเล่นจบเนื่อเรื่องก่อนป่าวครับ แล้วตามมาไล่เก็บเควสย่อย แบบนี้ปะครับ หรือว่าเก็บได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    เก็บลูกแก้วมักรยังไงกันครับ ต้องเล่นจบเนื่อเรื่องก่อนป่าวครับ แล้วตามมาไล่เก็บเควสย่อย แบบนี้ปะครับ หรือว่าเก็บได้เลยครับ
    เก็บได้เลยครับ ทำตาม vdo นี้เป็นตัวอย่าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    NPC อาจาร์ย เจอแบบสุ่มครับ วิธีการปลดล็อคไม่เหมือนกัน มีการฝึก 4 ขั้น ที่เงื่อนไขไม่เหมือนกัน แต่ที่เหมือนคือต้องให้ความสนิทเต็มหลอด ถึงจะได้ขั้นสุดท้าย ท่า ultimate atk

Dragon Ball ได้จากจากเอาชนะ patrol fighter(เหมือนเรา) เจอได้ตามเควส

แนะนำให้ดู Channel นายคนนี้ครับ บอกรายละเอียดเยอะมาก มีวิธีเก็บ dragonball แบบง่ายสุด(แต่ยังไงก็ต้องใช้ดวง) การฝึกกับอาจารย์ทุกคน และเทคนิคอื่นๆ

ผมก็งมอยู่นาน ไม่มีคนไทยทำบทสรุปเลย รายละเอียดเยอะเหมือนกันภาคนี้

อันนี้ตัวอย่างนะครับ เป็น eng ฝึกภาษาไปในตัว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaowKun อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ลองแล้ว ผมใช้เวลา 2 ชม. เข้าๆ ออกๆ เควสที่ 02 ยังได้ dragon ball แค่ 6 ลูกเองครับ ระบบสุ่ม npc ที่เป็น patrol fighter เจอยากเอาเรื่อง
    ถ้าชนะ 3 คนนั้นแล้วไม่เจอก็ต้อง retry สู้ใหม่จนกว่ามันจะออกมา
    แถมพอชนะจะต้องให้มันขึ้นว่า You got material item และ You got key item(ตัวนี้คือดราก้อนบอล) ถ้าได้แต่ You got material item ก็ต้องออกไปรับเควสนี้ใหม่อีก - -"
    ด่านที่เก็บ dragon ball มี ด่านที่ 02,15,18 ครับ
    สังเกตข้อความ You got key item แสดงว่าได้ดราก้อนบอล ถ้าไม่มีก็ออกไปเข้าเลือกด่านใหม่ครับ
    ลองดูครับ ณ ตอนนี้ผมเก็บ dragon ball ครบ 7 ลูก 3 รอบละครับ ใช้เวลา 6 ชม. ได้มั้ง,เหนื่อยเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    2
    วิธีเก็บ Dragon Ball ให้ง่ายและไว
    ผมแนะนำให้ เล่น ด่านที่ 12

หลังจากเข้าสู่ด้านแล้ว ให้เรากด scouter เลข 1 เพื่อดูว่ามี NPC ขึ้นมาดังรูปหรือไม่

ถ้าไม่มี NPC ให้เรา กด ESC แล้ว retry แล้วเข้ามาดูใหม่ ถ้ามีให้เราพุ่งเข้าไปคุย แล้ว NPC จะมาสู้กับเรา
    เมื่อเราสู้จบ จะมีข้อความขึ้นมา 2 ครั้ง โดยข้อความนี้ จะขึ้นว่า "You got Material Item!" และ "You got Key Item!"
    ถ้าขึ้นแบบนี้แสดงว่าเราได้ Dragon Ball ละ ให้เราไปฆ่าตัวอื่น ๆ ตามเควสได้เลย

แต่ถ้าขึ้นว่า "You got Material Item!" และ "You got Material Item!" ให้เรากด retry เข้ามาทำใหม่ตั้งแต่ดูNpc

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ด่านที่ 02,03,06,21,24,26,37,38 ผมไม่มีอ่าครับ ทำไงครับ แล้วต้องทำยังไงถึงทำให้ด่านพวกนี้ ขึ้นมาอ่าครับ ช่วยหน่อยครับ กำลังติดเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ลองไปเล่นเควสเนื้อเรื่องดูก่อนครับ น่าจะขึ้นมา รับเควสจาก NPC ทรังค์

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อยากทราบวิธี เป็นซุปเปอร์ไซย่าครับ รบกวนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    เล่นเควสเนื้อเรื่องไปเรื่อย ๆ แล้วมันจะมีขายที่ร้านขาย Skill หรือจะดรอปจากเควส ก็ได้ครับ ss

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    น่าจะจบเนื้อเรื่องของฟริสเซอร์ จะมีขายราคาประมาณ 50000 เป็น ultimate attacks หรือจะทำเควสที่ 14 Legendary Super Saiyan (แต่มันจะสุ่มของให้ ถ้าโชคดีก็ได้เลย) ก็ได้ครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    bigbang kamehameha ที่ได้จาก เควส 49 มันเป็นแค่ท่า super skill เองแฮะ ผมเพิ่งได้ เข้าใจเลยว่าทำไมมันโดนยาก เพราะเสียเวลาชาจนานเนี้ยแหละ ถ้าเป็นท่า ultimate คงจะดีกว่า

พวกไซย่านี่ก็โกงมากเวลาต้องสู้ด้วย (พวกไซย่าเวลาแปลงเป็นซูเปอร์ไซย่าแล้วจะเสียค่า ki ตอนใช้ท่า ultimate แค่ หลอดเดียว จากปกติ เสีย 3 หลอด เจอคอมโบ ทรั้งซ์-เบจิต้าทีเนี้ยแทบวางจอย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 5th March 2015 เมื่อ 14:34

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เหมือนกันเลยครับ ผมได้มาแล้วแต่ใช้ๆไปแล้วมันรู้สึกไม่คุ้มกับเวลาที่หามาเลย เลยกลับไปใช้ x10 kamehameha เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    bing bang kamehameha มี 2 ท่าครับ เป็น super กับ ultimate

super : bing bang kamehameha

ultimate : x100 big bang kamehameha

เวลาแปลงเป็น super saiyan แล้วกด ulti ไม่ใช่ใช้ ki หลอดเดียวครับ แต่คือไม่ใช้เลย เพราะเวลาเราแปลงเป็นไซย่า ki มันจะค่อยๆลดเองจนหมด ระหว่างนั้นก็จัดท่า super ulti อะไรก็ได้ตามใจชอบ

แต่ต้องระวังเวลา ki หมด เราจะง่อยแดก คือ stamina จะหายหมดแล้วค่อยๆชาร์จจนกว่าจะเต็ม ระหว่างนั้น เราแดชไม่ได้ หายตัวไม่ได้ กันก็ไม่ได้ ต้องโดดหนีอย่างเดียวอะครับ พูดง่ายๆ ไม่ก็หาจังหวะดีๆ อัดมันก่อนที่มันจะอัดเรา แต่ถ้าโดนรุมก็บรรลัย

มันมียาแคปซูลเพิ่ม stamina ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เมื่อไรซูปเปอร์ไซย่า จะมีขายที่ร้านครับ ผมถึง บู saga แล้ว ไม่เห็นมีขายเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    bing bang kamehameha มี 2 ท่าครับ เป็น super กับ ultimate

super : bing bang kamehameha

ultimate : x100 big bang kamehameha

เวลาแปลงเป็น super saiyan แล้วกด ulti ไม่ใช่ใช้ ki หลอดเดียวครับ แต่คือไม่ใช้เลย เพราะเวลาเราแปลงเป็นไซย่า ki มันจะค่อยๆลดเองจนหมด ระหว่างนั้นก็จัดท่า super ulti อะไรก็ได้ตามใจชอบ

แต่ต้องระวังเวลา ki หมด เราจะง่อยแดก คือ stamina จะหายหมดแล้วค่อยๆชาร์จจนกว่าจะเต็ม ระหว่างนั้น เราแดชไม่ได้ หายตัวไม่ได้ กันก็ไม่ได้ ต้องโดดหนีอย่างเดียวอะครับ พูดง่ายๆ ไม่ก็หาจังหวะดีๆ อัดมันก่อนที่มันจะอัดเรา แต่ถ้าโดนรุมก็บรรลัย

มันมียาแคปซูลเพิ่ม stamina ยังไม่เคยใช้เหมือนกัน
    มียา เพิ่มพลัง เพิ่มกำลัง เพิ่มเกจ ต่างๆ ขายน่ะครับ ใน shop แนะนำเวลสูงๆเควสหลักๆ ใช้ L ใหญ่ไป พกไว้ ทีละ 10 อัน ก้พออยุ่ได้ครับ

เพราะเจอแต่ โหดๆทั้งนั้นหลังๆ จอมมาบลู งี้ กว่าจะล้มได้ ตอน แยกร่าง!!!!! เน้น อัพ Ki Atk เลือดไว้ก่อนเลย ส่วน อื่น ไว้ลง เพิ่มทีหลังครับ ลงพวกนี้ ช่วงเวลแรกๆ หลังๆจะช่วยได้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ปลดล็อค goku super saiyan 4 ยังไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaowKun อ่านกระทู้
    [DLC]
    ###
    ### Automatically unlock all DLCs
    ###
    DLCUnlockall=1
    ###
    ### Identifiers for DLCs
    ###
    #ID=Name
    336800=DLC001
    344460=DLC002
    344461=DLC003
    344462=DLC004
    344463=DLC005
    347020=DLC006

ผมลองแล้วที่เห็นชัดเจนก็ได้ Vegeta Super Saiyan 4 ตัวเดียวนะครับ อย่างอื่นไม่รู้ครับ
    ทำไมผมใส่แล้วไม่เห็นมี เบจิต้าร่าง 4 เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    เล่นได้ ร้อยล้านเปอร์เซ็น ครับ!!!
    แต่ทำไมมันหลุดบ่อยจังก็ไม่รู้คับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hongtaez อ่านกระทู้
    ปลดล็อค goku super saiyan 4 ยังไงคับ
    เคลียร์ quest ย่อยหมดทุกอันครับ 0-55 ผ่านแบบธรรมดา ไม่ต้อง ultimate + rank ไหนก็ได้ ผมเพิ่งได้มาไม่นาน

มียา เพิ่มพลัง เพิ่มกำลัง เพิ่มเกจ ต่างๆ ขายน่ะครับ ใน shop แนะนำเวลสูงๆเควสหลักๆ ใช้ L ใหญ่ไป พกไว้ ทีละ 10 อัน ก้พออยุ่ได้ครับ

เพราะเจอแต่ โหดๆทั้งนั้นหลังๆ จอมมาบลู งี้ กว่าจะล้มได้ ตอน แยกร่าง!!!!! เน้น อัพ Ki Atk เลือดไว้ก่อนเลย ส่วน อื่น ไว้ลง เพิ่มทีหลังครับ ลงพวกนี้ ช่วงเวลแรกๆ หลังๆจะช่วยได้เยอะ
    ผมเวล 80 ละฮะ ลง ki blast , ki , health stam normal atk นิดหน่อย

ยาที่ผมพกไปมี เลือด m , เลือด L , regen เลือด L

มี z-soul มาแนะนำ ชื่อ " i'll never forgive you, scum" ได้จากเควส 16

ผลคือ ถ้าเราตาย เราจะฟื้นพร้อมเลือดประมาณนึง ที่สำคัญคือหลอด ki เราจะไม่มีวันลด ulti + super กระจาย เหมือนใช้โปรเลย 55

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: