ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 61415161718 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มีชุดอื่นด้วยเหรอ? ผมใช้ชุด ยำฉา อยู่อะบวกkiเยอะมาก แต่ลด atk เยอะ ใครมีชุดโหดๆบ้างหาจากไหน ขอหน่อย
    แล้ว ท่าอาจารย์ มันไม่ยอมฝึกต่ออะ เป็นไร ทำไงให้ฝึกต่อครับ?

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    จะปลดล็อค PQ 15 16 แต่ Gohan มันให้ไปสู้กับ Freza Full Power -_- เอ่อออ ตีมันไม่เข้าทีนึงแล้ว เวลาเข้าไปต่อยรัวๆนี่มันบล็อคแล้วกลับมาตีผมรัวๆได้ตลอด ถถถถถถถ เวล 28 แล้ววววแต่สู้ไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annarak อ่านกระทู้
    มีชุดอื่นด้วยเหรอ? ผมใช้ชุด ยำฉา อยู่อะบวกkiเยอะมาก แต่ลด atk เยอะ ใครมีชุดโหดๆบ้างหาจากไหน ขอหน่อย
    แล้ว ท่าอาจารย์ มันไม่ยอมฝึกต่ออะ เป็นไร ทำไงให้ฝึกต่อครับ?
    เรื่องชุดนั้น บางชุดไม่มีขายที่ร้านขายเสื้อผ้า แต่จะได้จากการ ดรอปจาก PQ ออฟไลน์ แทน ซึ่งการดรอปนั้นจะเป็นแบบสุ่มครับ แล้วแต่ว่าเล่นกี่รอบบางทีรอบเดียวได้บางทีก็หลายรอบกว่าจะดรอปได้
    ส่วนเรื่อง อาจารย์นั้น ถ้าได้ฝึกกับอาจารย์คนไหนแล้ว เวลาเข้าไปสู้ที่ PQ ออฟไลน์ ด่านไหนก็ได้ หลังจากเลือกตัวที่เราเล่นที่เราสร้าง ตัวแรกมันจะเลือกได้อีก สองตัวใช่่ไหมครับเราก็เลือก
    ตัวอาจารย์ที่เราฝึกด้วย และให้ทำแบบนี้ทุกครั้งที่เราสู้ แล้วมันก็จะมีท่าและเควสมาให้เราฝึก จนครบทุกท่าของอาจาย์แต่ละคนครับ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    มีโปรแก้ไขเซฟมาฝาก แก้ไขเสตตัส ปลดล็อคได้ทุกอย่างในเกม เสื้อผ้า อาจาร์ย สกิลทุกสกิล รวม dlc ภาค GT ด้วย

https://dl.orangedox.com/3jecmPoLujn...ave_Editor.zip

ส่วนตัวใช้ปลดเสื้อผ้า กับสกิลบางสกิล ที่ผมลงเกิน 40 รอบแล้วไม่ยอมดรอปซะที

คำเตือน!!! สำรองไฟล์เซฟก่อนใช้ด้วยนะ เผื่อผิดพลาด แล้วก็ อย่าใช้เยอะนะครับ เดี๋ยวจะเบื่อเอาง่ายๆ เพราะไม่ต้องปลดล็อคอะไรแล้ว!!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ทำไมของผมเล่นแล้วไม่มีเสียงอ่ะครับ ปรับก็ปรับเต็มแล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    สนุกมาครับภาคนี้เคลียเรียบร้อย กับ อาจารย์ บรรลุทุกคนแล้ว แล้วก็พวกของ Prallel Quest ก็เก็บครบหมดแล้ว

สกิลของ โกคู Spirit Bomb แรงใช้ได้ แต่ชาตนานไปหน่อย และก็จะมี Super Spirit Bomb ก็คือ บอลเก็งกิ ใส่คู่ครับ ชุด Vegito + Z-Soul=Citizens of the uninerse, lend me your energy จะแรงมากๆ

มันจะมี Z-Soul อยู่อันนึง โกงมาก บวกสเตตัสทุกอย่าง ชาตพลังอัตโนมัต ขอเสีย ถ้าเลือดน้อย สเตตัสทุดอย่างก็จะลดลง

ผมฝากไว้แค่นนี้ก่อนล้ะกัน เดี๊ยวผมจะมาบอกคุณสมบัติของพวก Z-Soul ทั้งหลายว่าทำอะไรได้บ้าง และ บวกสเตตัสอะไรบ้าง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    นี่ครับ link update ของGT

http://www.skidrowreloaded.com/drago...pre-order-dlc/

backup ของเก่าไว้ก่อนนะครับ เผื่อมีปัญหา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potara2022 : 19th March 2015 เมื่อ 19:55

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    PQ 25 เล่นไงคับ ผมลองหลายรอบล่ะ ไม่ UL ซะทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    มีโปรแก้ไขเซฟมาฝาก แก้ไขเสตตัส ปลดล็อคได้ทุกอย่างในเกม เสื้อผ้า อาจาร์ย สกิลทุกสกิล รวม dlc ภาค GT ด้วย

https://dl.orangedox.com/3jecmPoLujn...ave_Editor.zip

ส่วนตัวใช้ปลดเสื้อผ้า กับสกิลบางสกิล ที่ผมลงเกิน 40 รอบแล้วไม่ยอมดรอปซะที

คำเตือน!!! สำรองไฟล์เซฟก่อนใช้ด้วยนะ เผื่อผิดพลาด แล้วก็ อย่าใช้เยอะนะครับ เดี๋ยวจะเบื่อเอาง่ายๆ เพราะไม่ต้องปลดล็อคอะไรแล้ว!!!
    โหลดไม่ขึ้นเลยครับ เอาลงลิงค์อื่นหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    โหลดไม่ขึ้นเลยครับ เอาลงลิงค์อื่นหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    โหลดได้ยุนะครับสดๆเลยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตอนนี้ พีซี มี dlc ยังอะครับ
    Hi~~~~~

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    ขอมาก็จัดให้ครับ

http://www.upload-thai.com/dl/3d389a...60eed10f344212

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ขอมาก็จัดให้ครับ

http://www.upload-thai.com/dl/3d389a...60eed10f344212
    โหลดมาแล้วครับ ใช้ไม่เป็นอยู่ดีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โหลดมาแล้วครับ ใช้ไม่เป็นอยู่ดีครับ
    เปิดโปรแกรมขึ้นมากดปุ่ม File ที่มุมซ้ายบนเพื่อโหลดไฟล์เซฟแล้วแก้ไขได้เลย แก้ไขเสร็จกดsaveเข้าเกมส์ได้เลย(อย่าใช้มากนะครับจะไม่สนุกเอา เอาแค่ทีเหลืออดจริงๆ)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ผมเอาข้อมูล dlc 2 มาให้ดูครับ มีร่า โทว่า กับมังกร 4 ดาวมั้ง เป็นตัวละครใหม่ มีเควสหลักเพิ่มมา 3 มีปังเป็น มาสเตอร์ใหม่

The DLC pack 2will include:
    • Mira, Towa, Eis Shenron and Nuova Shenron as playable characters
    • 3 Time Patrol Quests
    • 3 Parallel Quests
    • Pan GT as a Master and her 5 Master quests
    • 6 full costumes from Pan, Gogeta, Super 17, Mira and Towa. (Not sure if there are actually only 5 costumes or one isn’t listed here).
    • 24 signature moves from Pan, Mira, Towa, Eis Shenron and Nuova Shenron
    • 6 new Z-Souls:
    • Eis Shenron’s Z soul – I’m doing fine.
    • Nuova Shenron’s Z soul – That’s how I fight!
    • Pan’s Z soul (Master) 1 – This is my best move!
    • Pan’s Z soul (Master) 2 – Dumped agaaaain!
    • Mira’s Z soul – I feel it… A powerful energy!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    save มันอยู่ในไฟล์ไหนอะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongdonmon อ่านกระทู้
    save มันอยู่ในไฟล์ไหนอะ
    crack CODEX อยู่ C:\Users\(ชื่อยูสเซอร์)\AppData\Roaming\Steam\CODEX\323470
    crack 3dm อยู่ในFolderที่ลงเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ผมเอาข้อมูล dlc 2 มาให้ดูครับ มีร่า โทว่า กับมังกร 4 ดาวมั้ง เป็นตัวละครใหม่ มีเควสหลักเพิ่มมา 3 มีปังเป็น มาสเตอร์ใหม่

• Mira, Towa, Eis Shenron and Nuova Shenron as playable characters
    • Pan GT as a Master and her 5 Master quests
    • 6 full costumes from Pan, Gogeta, Super 17, Mira and Towa. (Not sure if there are actually only 5 costumes or one isn’t listed here).
    • 24 signature moves from Pan, Mira, Towa, Eis Shenron and Nuova Shenron
    • Eis Shenron’s Z soul – I’m doing fine.
    • Nuova Shenron’s Z soul – That’s how I fight!
    • Pan’s Z soul (Master) 1 – This is my best move!
    • Pan’s Z soul (Master) 2 – Dumped agaaaain!
    • Mira’s Z soul – I feel it… A powerful energy!
    จะมาเมื่อไหร่ครับ DLC ตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    part ที่10 ไฟล์เสียทั้ง mega ทั้ง ONE2UP เลย อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

มาเมื่อไหร่ครับ แล้วช่ายแครกของ 3DM ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เวลาผมเข้าเล่น ปุ่มควบคุมมันจะเหมือนว่ากดCtrlอยู่ตลอดอ่ะครับ แล้วมันจะขึ้นสลับจอยกับคีย์บอร์ด แบบว่ามันขึ้นคีย์บอร์ดแล้วก็เปลี่ยนเป็นรูปจอย แล้วพอไปดูในcombo list ก็มีแต่ปุ่มจอยอันเดียวกันหมด ทั้งๆที่ผมตั้งให้เป็นคีย์บอร์ด (ผมเล่นโน็ตบุ็ค แล้วใช้คีย์บอร์ดต่อกับโน็ตบุ็คอีกทีนึงครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    PQ 35 เล่นไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    dlc 2 มาเมื่อไหร่อย่าลืมมาแจกันนะครับ รออยู่อยากรู้ว่าเนื้อเรื่องต่อไปจะเป็นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงเสร็จ เข้าเกมได้ปกติ แต่เจอปัญหา การเลือกหัวข้อต่างๆอ่ะคับ คือมันวิ่งขึ้น เหมือนมันกดขึ้นอยุ่ตลอดเวลา ตอนเล่นต่อสุ้ไม่มีปัญหาคับ แต่มีปัญหานี้ตอนที่เข้าไปเลือกหัวข้อต่างๆ เช่นตั้งค่า หรือเลือกตัวเลือกต่างๆ จะเจอปัญหานี้ ใครมีวิธีแก้บ้างไหมคับ จะตั้งค่าปุ่ม ทำไม่ได้เลย มันเลื่อนขึ้นเองตลอดเวลา

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    http://image.ohozaa.com/view2/yg79pdUmcJjVVsmm
    เข้าเกมแล้วเป็นแบบนี้แก้ยังไงครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THElouRU : 3rd April 2015 เมื่อ 14:14
    i7 6700HQ GTX 960MRam 16 GB