ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ studant อ่านกระทู้
    ลองปรับ Power Option เป็น High Performance ดูครับ แล้วเข้าเล่นเกมส์

ถ้ายังไม่ได้ก็
    1.ถอนไดร์เวอร์ของการ์ดจอ AMD
    2.ถอนไดร์เวอร์การ์ดจอ Intel

3.โหลดไดร์เวอร์การ์ดจอ Intel ตัวล่าสุดมาติดตั้ง

4.แล้วก็ติดตั้งไดร์เวอร์การ์ดจอ AMD ตัวล่าสุดครับ

ลองทำดูก่อนนะ
    ของ Intel ถอนยังไงคะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้

อันนี้ ผมก็ไม่รู้ว่าจะแก้ได้หรือป่าวนะ แต่ถ้าเป็นของผม ผมจะลองดู

ลองดูนะ

คลิกขวาที่

Microsoft Basic Display Adapter

เลือก Disable > ok

แล้วก็รีสตาร์ท

ลองดูครับ
    ไม่ได้อ่ะค่ะ เหมือนเดิมเลยย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เเนะนำอย่างเป็นทางการนะ เอาคร่าวๆ เเนะนำให้ restore windown เลยคับ จากนั้น ออลืมบอก การรีมันจะรีตอนที่เราลงมาใหม่ๆเลยคับ ทางที่ดีให้โหลดหรือหา ไดเวอร์ที่รวมมาใว้ให้ตัวเดียวจบเลยยิ่งดี

ลงให้เเล้วเสร็จ รีเครื่อง 1 รอบ เป็นอันเสร็จคับ (เป็นคนที่รักการ์ด AMD อยู่เล้ว)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ถ่ายรูปที่ติด spec ตัวเครื่องให้ดูทีครับ
    ผมแนะนำนะ
    -ตรงไดร์เวอร์ ที่โชว์ hd 8500m ตรงนี้คลิ๊กขวาให้มันอับเดทเอง ชื่อไม่ตรงก็ปล่อยมัน (ของผมก็เป็น) หรือ ใช้โปรแกรม IObit Driver Booster Pro โหลดจากนี้ครับ http://www.jokergameth.com/board/sea...rchid=12986072

-จุดสำคัญจริงๆคือ AMD Catalyst ผมแนะนำถอนตัวเก่าออกก่อน (ถ้าลงทับมันจะกระตุกเวลาเล่นเกม) โหลดจากนี้ http://www.overclockzone.com/forums/...-Notebook-Club ดูให้ตรงนะ

พอลงเสร็จ ให้คลิ๊กขวา ตั้งค่ากราฟฟิกที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ แล้วอยากให้โปรแกรมไหนใช้การ์ดจอ เลือก high performence ก็จะใช้ได้ (ค่อยๆลองทำนะครับไม่อยากถ้าตรงจุด)

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    คงไป 0 มาแล้ว

วิน10 หรือ 8.1 nb รุ่นอะไรครับ หา โปรแกรม DDU มาลบไดเวอร์ให้หมดจดเลย แล้วต่อเน็ตทิ้งไว้ วินโด้มันจะหาไดเวอร์มาลงให้เอง โดยอัตโนมัติ
    ไม่ก็ไปหาโหลดไดเวอร์ nb จากเว็บผู้ผลิตโดยตรง

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lodedoods อ่านกระทู้
    ของ Intel ถอนยังไงคะ
    ไม่มีใน program and feature หรอ

กล่าวขอบคุณ
    15
    เล่นได้แล้วค่าา
    เราเพิ่งยกกลับบ้านไปให้พ่อซ่อมมา
    พ่อเราเลยลงการ์ดจอ Intel ให้ใหม่แล้วพ่อก็ใช้ตัวนี้ปรับให้เรา

ตอนนี้เราเล่นเกมส์ได้ลื่นไม่กระตุกแล้วค่ะ
    ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาช่วยเหลือมากๆเลยนะคะ
    ปิดกระทู้ค่ะ XD

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ยินดีด้วยนะครับ อิอิ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผม มา ไม่ ทัน แต่ เห็น รูป แรก รู้ แล้ว ว่า ไม่ ได้ ลง ไดร์เวอร์ GPU อินเทล ก่อน
    ถ้า เอา ง่าย แต่ อับ เดท ล้า หลัง หน่อย ตัว นี้ ไม่ ใช่ ไดร์เวอร์ จาก ผู้ผลิต แต่ ดัด แปลง รวม Intel AMD สวิทช์
    http://leshcatlabs.net/downloads_unfil/
    ขอ เสีย ของ โน๊ต บุ๊ก คือ ไดร์ เวอร์ โดน ลอย แพ ตลอด

Tags for this Thread