ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ไอช่องใส่ดิสต้องซื้อไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่

สมมุติถ้าจะประกอบคอมพใหม่ ไอช่องใส่ดิสต้องซื้อไหมครับ แล้วราคาเท่าไหร่

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ครับ นอกจากซะว่า เวลาลงวินโด้เสร็จใหม่ ๆ แล้วจะต้องลงไดร์เวอร์ ต้องใช้อยู่ ราคาประมาณ 590 บาทมั้งครับ ไม่ได้ซื้อนานแล้ว

ไม่ได้ใช้เลย ส่วนมากใช้เป็น ExHDD กับ USB แทนครับ สะดวกกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ของผมถอดออกไปเเล้ว มันไมไ่ด้เอาใว้อะไรเลย มีปัญหาก็ USB อย่างเดียวเท่านั้นละครับ
    เรื่องง่ายๆเเค่เสียบเเล้วก็ ทำตามขั้นตอนปรกติ เสียบๆ ถอดๆ เก็บอย่างนั้นละ เเล้วเเต่ละครับ
    หลายตัวเลือกว่ามันจำเป็นสำหรับเราใหม

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ถ้าถามว่าจำเป็นไหม เอาโดยรวมเลยน่ะ ก็ยังจำเป็นอยู่อ่ะครับ บางครั้ง เราวินโดร์ เราเสีย และกรณี ช่องเสียบ usb มัน ไม่รัน CD เนี้ยก็เป็นอีกตัวเลือก และก็คนที่ชอบ write cd เพื่อขาย software ต่าง ๆ หรือ....บลา ๆ อ่ะครับ อย่าจะซื้อมาเก็บไว้ แต่เอาแบบ หรือดัดแปลง ทำเป็นกล่องเสียบด้านนอกเอาก็ได้ครับ ไม่ต้องเอาไปยัดไว้กับตัวเครื่องก็ได้
    ปล. แต่เชื่อเถอะครับ มีไว้แล้วจะอุ่นใจ อิอิ

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    Drive DVD มีไว้ก็ดีครับ
    ผมคนนึงละที่เวลาลง windows หรือ driver ก็ยังต้องพึงมันอยู่เลยครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    DVD Drive สำคัญนะสำหรับผม ลง OS ไม่เท่าไหร แต่พวก Driver พื้นฐานจากแผ่น CD ที่ให้มา(ทั้ง NB และ PC) ผมมักจะเอามาลงก่อนค่อยไล่อัพเดทเป็นล่าสุดทีหลัง
    และผมว่า(หากใช้โปรแกรมแท้ เยอะๆ) มันยังสำคัญนะ ซื้อเกมกล่องมาลงอะไรงี้
    It's Good For You !!!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    Drive DVD เท่าไหร่นะครับประมาณ 500-600 บาทใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    จำเป็นครับ เอาไว้ลงเกมจากกล่อง ได้ไม่ต้องเสียเวลานั่งโหลด ในสตีม
    Booker, Catch!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ซื้อเถอะครับ มันไม่กี่ตังค์เอง ในคอมตัวๆนึง optical drive นี่ราคาถูกที่สุดละ

อย่างน้อยก็ไรท์หนังใส่แผ่นดูได้อ่ะครับ พวกหนังเก่าๆไฟล์ ISO ไรท์ลงแผ่นดูกับเครื่องเล่น DVD ไงครับ

ไรท์แผ่นเกมเล่นกับเครื่อง PS2 ได้อีก
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB