ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzamnuay อ่านกระทู้
    ลอง Run as administrator ดูครับ และก็จะให้ดีที่สุดแนะนำให้เอาตัวเกมผมไปด้วยครับ มันจะชัวร์กว่าครับผม ปิดแอนตี้ไวรัสด้วยนะครับ
    ยังเป็นเหมือนเดิมคับ หน้าจอมืด ส่วนตัว Origin.Games.Reg.Tools.v1.0-3DM รันแล้วก็ขึ้นเป็นภาษาจีน อะไรไม่รู้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzamnuay อ่านกระทู้
    แสดงว่าตัวเกมนี้ไม่ใช่ตัวเกมที่ผมให้ไปใช่มั้ยอ่าครับ เพราะตัวที่ผมให้ไปเวลา Mount image มันจะไม่มีโลโก้ครับ เพราะในนั้นไม่ได้ใส .ico นะครับผม ให้โหลดตัวเกมที่ผมให้ไปดีกว่าครับ แล้ว Mount image จากนั้นลากไฟล์ทั้งหมดลงมาที่โฟลเดอร์ที่ไหนก็ได้ครับ ไม่ต้องกดติดตั้งเลยนะครับ เพราะมันไม่ใช่ตัวติดตั้ง เป็นตัวที่ติดตั้งมาเรียบร้อยแล้วครับ เพียงแค่นำอัปเดทพร้อมแคร็คอีกตัวที่ปล่อยให้โหลดแยกนั้นก๊อปปี้วางทับเลยครับผม แล้วรันด้วย luancher.exe ครับ
    ผมโหลดตัวเกมของคุณก็ติดoringinเหมือนเดิมครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 806
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากเลยคร้าบ คุณ benzamnuay +1
    ครับป๋ม ยินดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankclup อ่านกระทู้
    ยังเป็นเหมือนเดิมคับ หน้าจอมืด ส่วนตัว Origin.Games.Reg.Tools.v1.0-3DM รันแล้วก็ขึ้นเป็นภาษาจีน อะไรไม่รู้
    รบกวนขอรูปหน้าจอด้วยได้ไหมอ่าครับ ผมอ่านจีนออกครับ เดี๋ยวจะหาทางออกให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    รบกวนขอรูปหน้าจอด้วยได้ไหมอ่าครับ ผมอ่านจีนออกครับ เดี๋ยวจะหาทางออกให้ครับ
    นี่คับผม ทั้งคลิกปกติ และ คลิกขวา Run Administator ก็ขึ้นแบบนี้เหมือนกันคับ ฝากด้วยคับ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    นอนยันอีกเสียงครับ เล่นได้ +1
    แต่ผมเล่นแล้วแล็คมากๆรบกวน จขกท. แนะนำหน่อยครับ
    Cpu : pentium 3258
    VGA : Biostar GTX 750 Ti
    ram : G skill 1600 8 GB

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    [IMG][/IMG]

นี่นะครับ โหลดของพี่แล้ว ขึ้นงี้

[IMG][/IMG]

ส่วนนี้เมื่อรัน Origin.Games.Reg.Tools.v1.0-3DM ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wafer อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

นี่นะครับ โหลดของพี่แล้ว ขึ้นงี้

[IMG][/IMG]

ส่วนนี้เมื่อรัน Origin.Games.Reg.Tools.v1.0-3DM ครับ
    เข้า Luncher.exe ต่อเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monkeyzact อ่านกระทู้
    เข้า Luncher.exe ต่อเลยครับ

นี่ครับเข้าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wafer อ่านกระทู้

นี่ครับเข้าแล้ว
    ไฟล์หายรึเปล่าครับ ตอนแครก ปิดแอนตี้ไวรัส มัลแวร์ ก่อนนะครับเพราะผมเคยเป็นลงแล้วไฟล์หาย..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Win 8.1 64Bit เล่นได้ 100% เปอร์เซ็นแต่ไม่ได้ไปปิด Media Features

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nomad : 4th March 2015 เมื่อ 19:16

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankclup อ่านกระทู้
    นี่คับผม ทั้งคลิกปกติ และ คลิกขวา Run Administator ก็ขึ้นแบบนี้เหมือนกันคับ ฝากด้วยคับ ขอบคุณคับ

อ๋ออ ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์จากคำว่าเกมส์ไปเป็นอะไรก็ได้ที่เป็นภาษาอังกฤษครับ เพราะระบบบอกว่าตรวจจับได้ว่ามีภาษาจีนเป็นชื่อโฟลเดอร์(แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นภาษาไทยนะครับ)ให้ย้ายไปยังโฟลเดอร์ที่เป็นอังกฤษ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ๋ออ ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์จากคำว่าเกมส์ไปเป็นอะไรก็ได้ที่เป็นภาษาอังกฤษครับ เพราะระบบบอกว่าตรวจจับได้ว่ามีภาษาจีนเป็นชื่อโฟลเดอร์(แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นภาษาไทยนะครับ)ให้ย้ายไปยังโฟลเดอร์ที่เป็นอังกฤษ
    ย้ายโฟลเดอร์แล้วคับ แบบนี้ได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ monkeyzact อ่านกระทู้
    นอนยันอีกเสียงครับ เล่นได้ +1
    แต่ผมเล่นแล้วแล็คมากๆรบกวน จขกท. แนะนำหน่อยครับ
    Cpu : pentium 3258
    VGA : Biostar GTX 750 Ti
    ram : G skill 1600 8 GB
    ขอบคุณที่ช่วยยืนยันนะครับผม ผมว่าที่กระตุกอาจจะเป็นที่ ซีพียู ก็เป็นได้นะครับ แต่อย่างอื่นโอเคหมดเลยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ย้ายโฟลเดอร์แล้วคับ แบบนี้ได้ไหมคับ

คุณยังไม่ได้ติดตั้ง Microsoft Visual C++ หรือครับนี่ ให้ติดตั้งเลยครับ นี่คือสิ่งที่เกมต้องใช้กันครับผม และDirectX ด้วยนะครับ พวกนี้จะมีพร้อมให้ติดตั้งในโฟลเดอร์เกมที่โหลดไปเลยครับ จะอยู่ในโฟลเดอร์ __Installer เลยครับ ข้างในจะมีทั้ง VC DX และ dotnet เข้าไปแล้วติดตั้งให้หมดเลยครับ ตัวติดตั้งจะอยู่ในโฟลเดอร์ย่อย redist ของทุกตัวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nomad อ่านกระทู้
    Win 8.1 64Bit เล่นได้ 100% เปอร์เซ็นแต่ไม่ได้ไปปิด Media Features

ขอบคุณที่ช่วยยืนยันกันนะคร้าบบป๋ม Media Features เปิดไว้ถูกแล้วครับ ถ้าคนที่เคยปิดก็ต้องให้เข้าไปเปิดไว้เลยครับ เพราะถ้าปิดแล้วมันจะ Has Stop working ทันทีเลยครับป๋ม

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ปิดหมดทุกอย่างแล้วครับผม ตั้งแต่ เม้าอิมเมจละครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    คุณยังไม่ได้ติดตั้ง Microsoft Visual C++ หรือครับนี่ ให้ติดตั้งเลยครับ นี่คือสิ่งที่เกมต้องใช้กันครับผม และDirectX ด้วยนะครับ พวกนี้จะมีพร้อมให้ติดตั้งในโฟลเดอร์เกมที่โหลดไปเลยครับ จะอยู่ในโฟลเดอร์ __Installer เลยครับ ข้างในจะมีทั้ง VC DX และ dotnet เข้าไปแล้วติดตั้งให้หมดเลยครับ ตัวติดตั้งจะอยู่ในโฟลเดอร์ย่อย redist ของทุกตัวนะครับ
    ผมลงหมดแล้วทั้ง Direct X11 และ VC++ 2013 เข้าเกมส์ได้แล้ว แต่ว่าโหลดค้างหน้านี้

กล่าวขอบคุณ
    43
    ผมลงหมดแล้วทั้ง Direct X11 และ VC++ 2013 เข้าเกมส์ได้แล้ว แต่ว่าโหลดค้างหน้านี้

รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้งครับ แล้ว Run as administrator ต่อเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    8.1 เล่นได้ด้วยคน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

เล่นไม่ได้ครับ ตัวเกมก็โหลดของพี่มา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย henshinneno : 4th March 2015 เมื่อ 21:13

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumoumthed อ่านกระทู้
    8.1 เล่นได้ด้วยคน
    เยี่ยมไปเลยครับ ขอบคุณที่ช่วยยืนยันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ henshinneno อ่านกระทู้

เล่นไม่ได้ครับ ตัวเกมก็โหลดของพี่มา
    ถ้าเป็นเช่นนี้อาจจะไม่ได้ดับเบิ้ลคลิกตัวที่จดทะเบียนบัญชีปลอมแน่เลยครับ ให้เข้าไปคลิก แล้วรันด้วย launcher.exe ด้วยการ run as admin ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    6
    รีสตาร์ทเครื่อง 1 ครั้งครับ แล้ว Run as administrator ต่อเลยครับ
    รีแล้วยัง เหมือนเดิม ค้างหน้านั้นเหมือนเดิม ปล.เครื่องไม่ได้ค้างนะ ค้างเฉพาะเกมส์

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเข้าแล้วไม่มีไรขึ้นมาเลยอ้ะครับ TT ผม Window 8 pro 64-bit กดรัน run as administrator ก้แล้วไม่มีไรขึ้นมาเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chutithep28894 : 5th March 2015 เมื่อ 01:05

Tags for this Thread