ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

[Online]Freestyle 2 TW Server มาเล่นบาสกันเถอะ

FreeStyle 2

Freestyle ภาคแรก ถือว่าเป็นที่รู้จักกันว่า เป็นเกมส์ สตรีทบาส ที่ดีเกมส์หนึ่งในช่วงนั้น ที่เปิดให้บริการโดยค่าย play....
    และก็ถูกปิดตัวลง ซึ่งมาในภาคนี่ ซึ่งก็คือภาค 2 ที่เป็นของเซิฟเวอร์ TW มาพร้อมกับความสนุกยิ่งกว่าเดิม โดยระบบใหม่ๆ

Trailer

ข้อมูลเกมส์

Freestyle เป็นเกมส์ สตรีทบาส ที่อาศัยความร่วมมือกันในทีม และ เข้าใจการทำหน้าที่ในตำแหน่งของตัวเอง และต้องอาศัยเทคนิคเฉพาะตัวในการ ฉีกหลบตัวประกบ เพื่อ ยิง หรือ จ่ายบอล ตัวเกมส์เปิดมานานแล้วแหละ แต่พึ่งจะเอามาเล่น ฮาๆ เป็นของเซิฟ NA ซึ่งเน็ต 3BB 10 MB ปิงอยู่ที่ 221-228 ซึ่งไม่มีผลในการเล่นเลย (ที่รู้สึกอะนะ) ทั้งการ Block การยิง การจ่าย ก็ไหลลื่นดี อีกทั้งยังมีระบบ สุ่มแมท ที่ได้ถ่ายทอดสด ให้ คนดูการแข่งเราสดๆ อีกด้วย

แนะนำตำแหน่งการเล่นต่างๆ
    PG (Point Guard) : มีหน้าที่ ในการคุมเกมส์ มี Status ใน การ จ่ายบอลที่ดีเยี่ยม อีกทั้ง ยัง ขโมยบอล ได้ดีกว่า ตำแหน่งอื่น
    ซึ่งเป็นตำแหน่งที่ต้องวิ่งตลอดเกมส์ เพื่อหาช่องว่าง และป่วนคู่ต่อสู้ อีกทั้งถ้าหลุดจริงๆ สามารถ ยิง 3 แต้มได้อีกต่างหาก

SG (Shooting Guard) : การเล่นของ SG นั้นจะเน้นในการทำ 3 แต้ม จากเส้นนอก และ คอยวิ่งหาช่องว่างเพื่อให้เพื่อนส่งบอลมาทำคะแนน
    มี Status ในการยิง 3 แต้ม และ การวิ่ง

SF (Small Forward) : การเล่นของ SF นั้นจะเน้น ในการทำแต้มในระยะกลาง และรวมไปถึงบริเวณ 3 แต้มด้วย และคอยวิ่งป่วน หรือ ขโมยบอลคู่ต่อสู้
    มี Status ในการยิงจากระยะกลาง และ ดั้งระยะไกล ที่ดี และ ค่าอื่นๆ ก็ สมดุลดีอีกด้วย

PF (Power Forward) : ด้วยค่า Jump ที่สูงที่สุดในเกม ทำให้การเล่นของ PF จะเป็นการเล่นอยู่บริเวณใต้แป้นซะส่วนใหญ่ ไม่ว่าจะเป็นการ Block การ Rebound การ Dunk เรียกได้ว่าการเล่นของ PF จะรับหน้าที่ทำแต้มในส่วนใต้แป้นแข่งกับ Center เลยก็ว่าได้

C (Center) : มีข้อดีใน Status ที่มีพละกำลังที่แข็งแกร่ง ทั้งการ Block การ Rebound และการ Dunk ที่รุนแรง แต่ข้อเสียก็คือ เคลื่อนที่ได้ช้า C ไม่ได้มีหน้าที่ในการทำแต้มเป็นหลัก แต่ มีไว้คอยสนับสนุนเพื่อนใต้แป้น

[CENTER][SIZE=4][B]Screenshot

Download
    http://fs2.wasabii.com.tw/FS2_download/download.shtml

ป.ล. ถ้าใครเล่นช่วยลงชื่อไว้หน่อยนะครับ จะได้เล่นด้วยกัน
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AliTtleO : 3rd March 2015 เมื่อ 18:17

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไม่แล็คหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ไม่นะครับ ทั้งการ บล๊อก และ ยิง ไม่มีดีเลย์เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณคร๊าบบ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อยากเล่น อยู่นานเเล้ว เล่น ยาก ปะครับ เน็ต 25-30 เมก วิ่ง ขึ้นๆลงๆเเบบนี้ไวมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    อยากเล่น อยู่นานเเล้ว เล่น ยาก ปะครับ เน็ต 25-30 เมก วิ่ง ขึ้นๆลงๆเเบบนี้ไวมั้ยครับ
    เล่นไม่ยากเลยครับ ส่วนเน็ตนั้นไม่มีปัญหาหรอกครับผม 10 mb เอง

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เข้าไปดูในค่ายgamekissเจอเกมบอลของชอบเลยเดี๋ยวไปลองเกมบอลก่อน ไม่มีดีเลย์นี่แจ่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    เข้าไปดูในค่ายgamekissเจอเกมบอลของชอบเลยเดี๋ยวไปลองเกมบอลก่อน ไม่มีดีเลย์นี่แจ่มเลย
    โด่วผมมาชวนเล่นบาส ดันไปเล่นบอล

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ผมเคยเล่นอยุ่นะ NA แต่เน็ตไม่ไหว ดีเลย์มาก ผมเน้ต 10 MB เลยย้ายมาเล่นของโซน Asia แทนคือเซิฟ Taiwan ปิงน้อย ไม่แลคไม่ดีเลย์ คนไทยเล่นเยอะดี (แทบจะทั้งเซิฟ)

และมีแพช EN เอาไปแก้ภาษาแล้ว ไม่ต้องห่วงว่าจะอ่านไม่ออก

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อยากเล่นภาคแรก คิดถึงภาคแรกจัง
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แลคอะครับ เล่นไม่ไหว

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นอยุ่นะ NA แต่เน็ตไม่ไหว ดีเลย์มาก ผมเน้ต 10 MB เลยย้ายมาเล่นของโซน Asia แทนคือเซิฟ Taiwan ปิงน้อย ไม่แลคไม่ดีเลย์ คนไทยเล่นเยอะดี (แทบจะทั้งเซิฟ)

และมีแพช EN เอาไปแก้ภาษาแล้ว ไม่ต้องห่วงว่าจะอ่านไม่ออก
    ขอหน่อยครับเซิฟ ที่ว่า วิธี สมัคร ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    ขอหน่อยครับเซิฟ ที่ว่า วิธี สมัคร ด้วย
    สงสัยต้องย้ายตามละ 5555 ชี้เป้าทีครับ

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อันนนี้เป็นกรุ๊ปของคนไทยที่เล่นอยู่เซิฟไต้หวันนะครับ ข้อมูลทุกอย่างอยู่ที่นั่น คนในกรุ๊ปเป็นกันเอง ถามตอบได้ หาคนเล่นด้วยได้ (จะมีคนมาโพสหาทีมเล่นตลอด)

ไม่ได้โปรโมทนะ แต่ผมก็อาศัยกรุ๊ปนี้ไว้คอยหาข้อมูลต่าง ๆ อยุ่เหมือนกัน

https://www.facebook.com/groups/fs2thailand/

ส่วนอันนี้เป็นหน้าเว็ปหลักของไต้หวันครับ ส่วนรายละเอียดสมัคยังไง โหลดตรงไหน คงต้องขอให้ Join กรุ๊ปด้านบนก่อน ค่อยเข้าไปดูวิธีการต่าง ๆ เอานะครับ ผมไม่สามารถยกมาบอกแบบเข้าใจง่าย ๆ ได้ทั้งหมด เพราะในกรุ๊ปมีภาพประกอบด้วยจะเข้าใจง่ายกว่า

http://fs2.wasabii.com.tw/index.aspx

ขอให้สนุกกับการเล่นฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hunkacer : 3rd March 2015 เมื่อ 17:54

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    อันนนี้เป็นกรุ๊ปของคนไทยที่เล่นอยู่เซิฟไต้หวันนะครับ ข้อมูลทุกอย่างอยู่ที่นั่น คนในกรุ๊ปเป็นกันเอง ถามตอบได้ หาคนเล่นด้วยได้ (จะมีคนมาโพสหาทีมเล่นตลอด)

ไม่ได้โปรโมทนะ แต่ผมก็อาศัยกรุ๊ปนี้ไว้คอยหาข้อมูลต่าง ๆ อยุ่เหมือนกัน

https://www.facebook.com/groups/fs2thailand/

ส่วนอันนี้เป็นหน้าเว็ปหลักของไต้หวันครับ ส่วนรายละเอียดสมัคยังไง โหลดตรงไหน คงต้องขอให้ Join กรุ๊ปด้านบนก่อน ค่อยเข้าไปดูวิธีการต่าง ๆ เอานะครับ ผมไม่สามารถยกมาบอกแบบเข้าใจง่าย ๆ ได้ทั้งหมด เพราะในกรุ๊ปมีภาพประกอบด้วยจะเข้าใจง่ายกว่า

http://fs2.wasabii.com.tw/index.aspx

ขอให้สนุกกับการเล่นฮะ
    ขอบคุณมากครับถึงจะเสียดายตัว NA ก็ขอย้ายตามคนส่วนมากดีกว่า :V

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แพทโหลดนานมากครับ ไม่ไหวๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มีภาค2ด้วยหรอคับ จำได้เคยเล่นภาคแรก เป็นตำนานไปซะแระ
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    จัดละ รับผมเข้ากรุ้ปในเฟสด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    รับในกลุ่มเฟสด้วยนะ ^^ ขอแพท ENG ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ไม่ยอมรับเข้ากลุ่มในเฟสเลยครับแแล้วจะเล่นยังๆงละนิ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    พี่ครับ เวลากด start ละมันชอบ ไม่โหลดอะครับ โหลดได้ 0% แล้วก็เด้งออกไปห้องรอ ใครรู้วิธีแก้มั้งช่วยทีครับบ ขอบคุณครับบ :]]]]

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมนี่แลครัวๆจนลบไปแล้วครับ ฮ่าๆ ฝืนเล่นๆหลุดๆยันเวล10มันไม่สนุกเหมือนภาคหนึ่งเลยล่ะครับ เฮ้อ เสียดายเซิพนอกก็เพิ่งลบภาคหนึ่งไป ตอนนี้ก็กดNBAไปจนกว่าของไทยจะมีแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ตอนนี้ NA มันไปลง Steam แล้วครับเหมือนจะลดความแลคไปได้เยอะเลยทีเดียวเรียกว่าไม่แลคเลยมั้ง

เพราะระบบจับห้องแบบโซนเดียวกันครับเลยไม่แลค เดี๋ยวจะลองเทียบกับเซฺฟไต้หวันดูว่าอันนี้ลื่นกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมขอตามไปด้วยนะครับ