ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Game PC Request
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 597

Perfect World New Horizon V151 Offline เสกของได้ + เล่นคนเดียวจ้า ละเอียดยิบ

.: Screenshot :.

ขออภัยมีรูปเดียวไม่ได้ถ่ายเลย

เริ่มเลย
    สามารถเล่นคนเดียวได้จริง เป็น GM ได้จ้า แอดของลงช๊อปแล้วซื้อได้มีมากมาย ชุดแฟชั่นเท่ ชุดในเกมส์ก็สวย สัตว์เลี้ยงเท่ อื่นๆอีกเพียบ
    ไม่แน่ใจว่าต้องใช้สเปคเท่าไร แต่เบื้องต้น น่าจะ Core i3+ Ram 8GB
    ส่วนสเปคที่ใช้ จขกท ใช้ทดสอบเล่น
    8350 + RAM 8GB เล่นได้ลื่นๆเลย ไม่แลค

ก่อนอื่นโหลดสิ่งที่จำเป็นกันก่อน

- ตัวจำลองเซิฟเวอร์ (Google Drive) คลิ๊ก Password akatsuki10
    - โหลดโปรแกรม VirtualBox Version 4.2.14-86644 คลิ๊ก
    - ตัวเกมส์ Client คลิ๊ก Password tuan565.blogspot.com
    - โปรแกรม Winscp สำหรับเข้าไปแก้ไขไฟล์ต่าง คลิ๊ก

เมื่อโหลดทุกอย่างครบ มาดูวิธีติดตั้งกัน
    วิธีรันเซิฟเบื้องต้น
    1. ติดตั้งโปรแกรม VirtualBox ติดตั้งเสร็จเปิดขึ้นมาแล้วเลือก File > Import app... จะขึ้นแบบรูปให้กด Open ... แล้วเลือกไฟล์ตัวจำลองเซิฟเวอร์ จากข้อแรกด้านบน (แตกไฟล์ด้วยนะ)

2. ให้กดคลิกขวาที่ PWI เลือก Settings ช่อง Network เปลี่ยนเป็น Bridged Adapter กด OK

3. กด Start โลด รอซักพักจนถึงหน้าล็อกอิน

ใส่รหัส root password akatsuki10 ตอนพิมพ์พาสจะไม่เห็นนะ ดูด้วยว่าเปิด Numlocks รึเปล่า
    4.รันกันเลย หลังจากที่ลอกอินแล้วรันด้วยคำสั่ง พิม
    ./start_iweb_pwAdmin_PWI151.sh ตามนี้ พิมให้ถูกเป๊ะๆนะ ไม่งั้นจะรันไม่ได้
    เมื่อเราจะเปิด ./stop_iweb_pwAdmin_PWI151.sh

5. เมื่อได้แบบรูปข้อ 4 แล้ว ต่อมาให้กด Control ขวาจะทำให้กลับมาที่คอมของเรา เปิด Browser พิมพ์ 192.168.1.250:8080/iweb/
    จะเจอหน้าเว็บจัดการ ถ้าเข้าได้แสดงว่ารันเซิฟผ่าน ก็สมัครผ่านหน้าเว็บนี้ จัดการ แอดจีเอม แอดแคชได้ที่ ส่วนการเปิดเซิฟไปดูที่ข้อ 6
    6.หลังจากเปิดหน้าเวปได้ให้เลือก ข้อ Server Management จากนั้นกด Start ก็จะได้ดังรูป จบขั้นตอนการรันเซิฟเบื้องต้นจ้า

ต่อมา เป็นวิธีเข้าเกมส์ เปลี่ยน IP บลาๆ
    1. แตกไฟล์ตัวเกมส์ให้เรียบร้อย จากนั้นไปแก้ไอพีเป็น 192.168.1.250 ที่ ตาม Path นี้ แก้ให้หมดเด้อจ้า
    Perfect World International\patcher\server\serverlist.txt
    Perfect World International\element\userdata\currentserver.ini
    Perfect World International\element\userdata\server\serverlist.txt

2. ก่อนเข้าเกมให้เปลี่ยน ไฟล์ Gshop ให้ตรงกันก่อน วิธีทำ โหลดไฟล์ คลิ๊ก
    เข้าโปรแกรม Winscp ช่อง Hostname ใส่ 192.168.1.250 id root pass akatsuki10

เมื่อล๊อกอินเสร็จแล้ว ให้เข้าตาม path นี้ opt/gamed/config แล้วลากไฟล์ที่ให้โหลดไปมาใส่เลยจ้า gshop.data กับ gshopsev.data วางทับไปเลย
    ส่วนไฟล์นี้ คือไฟล์ ไอเทมช๊อปในเกมส์ ซึ่งเด่วจะมาสอนเพิ่มของอีกทีนึง
    3. ให้เอาไฟล์ที่โหลด gshop.data ตัวนี้ไปใส่ในโฟลเดอร์เกมด้วยตาม path Perfect World International\element\data
    4. เข้าเกมส์ได้ที่ elementclient.exe
    เดี๊ยววิธีเพิ่มของเข้าไอเทมช๊อปเดี๊ยวมาสอนจ้า ถ้าเขียนงงไปไปก็ขออภัย ติดตรงไหนจะตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ เพราะก็ทำแบบเบสิคเหมือนกัน
    เสร็จแล้ว เดี๊ยวมาสอนเพิ่มเติมอันนี้สอนเท่าที่รู้ก่อนจ้า เหนื่อยมากพิมพ์ อย่าลืมขอบคุณเป็นกำลังใจให้ด้วยละเน้อ Forsaken World กับ Zhuxian กำลังฝึกทำจ้า ถ้าได้เด่วมาสอนเหมือนเดิม

Credit ขอขอบคุณ Tuan565.blogspot.com Akatsuki10 และ Ragezone

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Exclamation

มันขึ้นแบบนี้งะ ทำไงดีคับ ช่วยหน่อยคับ

http://image.ohozaa.com/view2/ycxpwidF2oTSooRM
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย swader : 6th March 2015 เมื่อ 18:23

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swader อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้งะ ทำไงดีคับ ช่วยหน่อยคับ

http://image.ohozaa.com/view2/ycxpwidF2oTSooRM
    e กับ g ไม่ตรงกันกับตัวเชิฟ

มีเวอร์ชั่นไทยไหมครับ
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3

Question

e กับ g ไม่ตรงกันกับตัวเชิฟ

e กับ g คือไรหรอคับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย swader : 6th March 2015 เมื่อ 21:29

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swader อ่านกระทู้

เป็นเหมือนกันครับ อยากเล่นมากครับ

Game PC Request
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 597
    ภาษาไทยยังไม่ถึง New Horizons ครับ เพิ่ง Rise of Dynasty เองครับ ปล. ผม Mistersand เองครับ ยังไม่ได้ไปก๊อปว่างที่ีubonweb พอดีทำงาน

ใครที่เข้าเกมไม่ได้ลอง ใช้ Gshop.data กับ gshopsev.data วางไปยังครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอวิธีเสกของ เสกเวล คำสั่งGM ต่างๆหน่อยได้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณครับ หาเกมส์เก่าๆเล่นอยู่พอดีเลย เด่วค่อย งม เล่น ว่าเล่นยังไง

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    RAM ต้อง 8 GB เลยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่นได้แว้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongt : 14th March 2015 เมื่อ 23:38

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ทำไมเข้าเว็บไม่ได้ครับ ขึ้น Root สีเขียวๆมาเหมือนกัน แต่พอเข้าเว็บที่ให้มา เข้าไม่ได้ครับ

ผมก็ทำตามถูกแล้วนี่ครับ
    ปล.WIN 8.1Pro เล่นได้ใหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 17th March 2015 เมื่อ 09:26
    Samsung Galaxy S5

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ติดเหมือน คห.13 เหมือนกันครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    รบกวนหน่อยครับ ผมโหลต File Gshop ไม่ได้ ครับขอใหม่หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอใหม่ด้วยเช่นกันครับผม นะครับ ขอร้องครับผม

กล่าวขอบคุณ
    17
    File Gshop โหลดไม่ได้แล้วครับ ขอวิธีทำด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 22nd June 2016 เมื่อ 21:45

กล่าวขอบคุณ
    17
    มันขึ้นแบบนี้ครับFile Gshop โหลดไม่ได้แล้วครับ ขอวิธีทำด้วยครับ

ลองหลายตัวมันก็แบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 22nd June 2016 เมื่อ 23:26

กล่าวขอบคุณ
    17
    ใครมีวิธีทำให้เป็นภาษาไทยบ้าง
    เข้าเล่นได้ละครับ กว่าจะทำได้ น่าจะมีภาษาไทยปนๆมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    17
    เจ้าของกระทู้หายไปไหนแล้วอ่ะครับ ทำเป็นภาษาไทยยังไงเอ๋ย ขอบคุณครับ.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stech123 : 10th July 2016 เมื่อ 08:49