ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 387

[ PC ] - ASSASSIN'S CREED [ ตำนานนักฆ่า ล่าทรชน ] - 2007 - [ Action / Open World ] [One2up - โหลดแรงทันใจ ]

:: INFO ::

เนื้อเรื่องของเกมนี้ ตัวคุณ(รวมถึงตัวผม และทุกๆคนที่ได้เล่นเกมนี้)จะได้รับบทเป็นนายDesmond Miles บาเทนเดอร์ธรรมดาๆที่จู่ๆวันดีคืนร้าย

คุณดันโดนลักพาตัวมายังสถานที่ลึกลับแห่งหนึ่ง(เป็นตึกโปร่งที่มองไปทางไหนก็เห็นแต่สีขาว คล้ายๆบรรยากาศในโรงพยาบาล)ที่มีตัวคุณเอง กับนักวิทยศาสตร์และผู้ช่วยสาวของเขาคอยจับตาดูคุณอยู่

นักวิทยาศาสตร์คนนั้นบอกกับคุณว่าเขาจะปล่อยคุณไป ถ้าคุณยอมให้ความร่วมมือเป็นหนูทดลองเครื่องจักรสุดไฮเท็คบางอย่างของพวกเขาที่มีชื่อเรียกว่า"Animus"

...แน่ล่ะ ตัวคุณเองก็คงรู้อยู่หรอกว่าเรื่องมันคงไม่จบลงง่ายๆแบบนั้น แต่จะทำไงได้? ผมยังไม่ได้บอกเหรอว่าคุณถูกจับไว้โดยมีนักวิทยศาสตร์กับผู้ช่วยสาวของเขาคอยจับตาดูคุณอยู่?

ท้ายที่สุดการทดลองก็เริ่มต้นขึ้น คุณถูกจับให้นอนลงไปบนเครื่องAnimus โดยที่ผู้ช่วยสาวคนนั้นจะอธิบายให้คุณฟังว่าแท้จริงแล้ว
    เครื่องAnimusนี้สามารถดึงเอาความทรงจำต่างๆของบรรพบุรุษของคุณมาฉายเป็นภาพเสมือนจริงผ่านทางรหัสDNAได้

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณด้วยน่ะเหรอ? อย่าลืมสิว่าก่อนคุณจะจับไปรับจ๊อบเขย่ามาตินี่ในบาร์น่ะ คุณเคยทำอะไรมาก่อน คุณเคยเป็นมือสังหารไง...

และพวกเขาก็เชื่อว่าบรรพบุรุษของคุณเองก็เป็นเหมือนกัน... งั้นทำไมต้องเจาะจงคุณด้วยล่ะ? นักฆ่าคนอื่นๆเขาไม่มีลูกมีหลานกันรึยังไง? อืมม์... อธิบายไปก็คงต้องเล่ากันอีกยาว

เราเข้าไปในAnimusกันเลยดีกว่า....

ผมคงบอกไปแล้วสินะว่าเครื่องAnimusมันทำอะไรได้ แต่คุณอย่าคิดว่าคุณจะได้นั่งดูหนังชีวประวัติของปู่ไม่ก็ปู่ชวดของคุณแบบสบายๆหรอกนะ
    เพราะตัวคุณจะต้องสวมบทบาทเป็นพวกเขาผ่านทางความทรงจำของตัวพวกเขาเองด้วย...

คุณจะได้สวมบทเป็นAltair นักฆ่าในยุคศตวรรษที่ 12 ยุคที่สงครามครูเสดยังคงครุกกรุ่นอยู่แผ่นดินที่ผู้คนในสมัยนั้นเรียกขานกันว่า"ดินแดนศักดิ์สิทธิ์"

นอกจากนั้นมันยังเป็นช่วงเวลาที่2ขั้วอำนาจใหญ่ (กษัตริย์ริชาร์ด ใจสิงห์,สุลต่าน ซาลาดิน)ต่างพากันพักรบโดยทำข้อตกลงกันว่าจะให้ผู้คนของทั้ง2ศาสนา(คริสเตียน,มุสลิม)อยู่ร่วมกันอย่างสันติในดินแดนแห่งนี้

แต่ทว่าทุกสิ่งทุกอย่างมันไม่ง่ายแบบนั้น เบื้องหลังของความสงบนั้นเห็นจะมีแต่ความเร้าร้อนของขั้วอำนาจทั้ง2ฝั่งที่ ขอแค่มี"เรื่อง"เกิดขึ้นเพียงนิดเดียว สงครามศาสนาครั้งยิ่งใหญ่ก็พร้อมจะประทุขึ้นได้ทุกเมื่อ...

หน้าที่ของคุณ(หรือของบรรพบุรุษคุณ) ในฐานะมือสังหารแห่งกลุ่มHashshashin คุณจะต้องเด็ดหัวไอ้พวกที่ทำตัวเป็น"ตัวก่อปัญหา"ทั้งหมด
    (เช่นพวกพ่อค้าทาส, พ่อค้าอาวุธ, พวกบ้าศาสนา) ในดินแดนศักดิ์สิทธ์ตามคำสั่งของAl Mualim หัวหอกแห่งกลุ่มมือสังหาร

นั่นเป็นสิ่งที่คุณทำอย่างบริสุทธิ์ใจมานาน... จนกระทั่งวันที่คุณนำเอาสมบัติของกษัตริย์โซโลมอนกลับมามอบให้นายเหนือของตน

คุณกลับพบว่าเหยื่อแต่ละรายในลิสต์สังหารของคุณล้วนมีเบื้องหลังบางอย่างที่เกี่ยวข้องกัน พวกเขาล้วนมีเหตุผลในการทำสิ่งต่างๆเหล่านั้นมากกว่าเพื่อสร้างปัญหาหรือความโกลาหล

หรือว่าความจริงและพวกเขาไม่ได้พยายามทำตัวเป็นตัวจุดชนวนสงคราม? แท้จริงแล้วมีคนชักใยอยู่เบื้องหลังเรื่องราวทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นสงครามครั้งนี้หรือสมบัติลึกลับของโซโลมอน?

แล้วตัวสมบัติเองล่ะ มันคืออะไรกันแน่? โปรดติดตามได้ในตัวเกมเลยครับ...

:: ระบบการเล่น ::

ผมจะขอแยกออกเป็น2ข้อนะครับ คือข้อดีกับข้อเสีย...

ข้อดี=
    1.เกมๆนี้เปิดโอกาสให้ผู้เล่นได้สำรวจโลกเปิดกว้างในยุคสงครามครูเสด โดยจะมีหัวเมืองหลักๆอยู่3เมือง3แผนที่ (แผนที่ในเกมนี้ โดยรวมแล้วน่าจะมี6แผนที่) ให้คุณได้สำรวจและทำภารกิจ

ได้แก่Damascus, Acre, กับJerusalem โดยในแผนที่ทั้งสามจะมีสภาพบ้านเมืองที่แตกต่างกัน มีNPCที่หลากหลายและมีสิ่งก่อสร้างมากมายให้คุณพบเห็น

เป็นเมืองในยุคหลายร้อยปีก่อนที่ทีมงานUbisoftออกแบบเนรมิตให้มันกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้งในเกม

2.ระบบFree-Runningในเกม รวมถึงระบบการปีนป่ายไปยังสถานที่ต่างๆทำออกมาได้อย่างลื่นไหล

คุณจะรู้สึกสนุกกับการสวมวิญญาณเป็นนักฆ่าผู้ปีนป่ายได้คล่องแคล่วแบบSpider-Manหรือเจ้าชายแห่งเปอร์เซีย

และยังวิ่งเร็วเหมือนกับกำลังใส่นาโนสูทอยู่ได้แบบชิวๆสบายๆ (อาจจะเปรียเทียบได้เว่อร์ไปนิดนะครับ อิอิ)

3.ระบบการพรางตัวในเกมเพิ่มความหลากหลายให้กับเกมการเล่นมากยิ่งขึ้น เพราะคุณสามารถเลือกได้ตลอดเวลาว่าคุณจะลอบฆ่าแบบไร้เสียงด้วยมีดสั้นที่ติดอยู่ตรงมือซ้ายของคุณให้สมกับที่เป็นมือสังหาร

หรือจะบู๊ล้างพลาญแบบที่พระเอกหนังแอ็คชั่นสมัยนี้เขานิยมกันได้ตลอดเวลา

4.ถ้าหากคุณเลือกจะบู๊ล้างผลาญ คุณจะพบว่าท่วงท่าลีลาดาบของAltairนั่นเป็นอะไรที่ว่องไวและสวยงามเอามากๆ คุณสามารถใช้ท่าคอมโบใหม่ๆแจ๋วๆได้อีกเยอะแยะเลยครับ แถมแต่ละท่าเวลาใช้ปลิดชีพศัตรูมันก็สะใจสุดๆไปเลยด้วย!

5.ข้อสุดท้าย เนื้อเรื่องของเกม... ผมรู้ครับ ผมรู้... ว่าผ่านการบรรยายเนื้อเรื่องห่วยๆของผม เนื้อเรื่องของเกมนี้คงฟังดูกิ๊กก๊อกลงไปเยอะ แต่!

ถ้าคุณได้ลองไปเล่นเองนะ คุณจะรู้สึกได้เลยว่าตัวเกมมันช่างน่ามีเสน่ห์น่าติดตามค้นหาเสียนี่กระไร เพราะนอกจาแง่มุมต่างๆที่ใส่ลงมาได้อย่างน่าสนใจแบบภาพยนตร์ชั้นยอด

มันยังสามารถผสมผสานความเป็นนิยายวิทยาศาสตร์บวกกับประวัติศาสตร์ยุคสงครามวิกฤตศรัทธากับตำนานยอดมือสังหารแห่งองค์กรHashshashinได้อร่อยเข้าที่เลยล่ะครับ!

ข้อเสีย=

1.ถึงผมจะบอกว่าท่วงท่าการออกดาบของAltairจะเป็นอะไรที่เท่ไม่หยอก แต่นอกจากนั่น... ตัวเกมยังมีปัญหาประปรายไปทั่วในระบบการต่อสู้

ไม่ว่าจะเป็นระบบการล็อคเป้าคู่ต่อสู้ที่ใช้ไม่ค่อยสะดวก, การโจมตีหรือการปัดป้องอาวุธที่ไม่คล่องตัว ยิ่งสถานการณ์ในเกมก็ไม่ค่อยจะเปิดโอกาสให้คุณได้ดวรเดี่ยวๆกับศัตรูเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

คิดดูสิครับว่าเวลาโดนรุมมันจะลำบากขนาดไหน!?

2.ฉากคัตซีนในเกมนี้คุณไม่สามารถกดข้ามไปได้ครับ ผมเข้าใจว่าทางทีมงานอยากให้ผู้เล่นได้รับรู้เนื้อหาสุดเจ๋งของเกม แต่ว่านะครับ...

ผมขอนั่งดูคัตซีนแค่2-3นาทีก็พอแล้วมั่ง(เพราะผมรู้สึกว่าความยาวของคัตซีนแต่ละฉากมันจะยาวกว่านั่นมากโข)

แล้วขอไปลุยในตัวเกมอีกซักชั่วโมงไม่ได้เหรอ? แล้วคิดดูสิครับ ถ้าผมอยากย้อนกลับไปเล่นฉากเก่าๆอีกซักครั้ง ผมก็ต้องทนนั่งดูคัตซีนพวกนั่นอีกรอบงั้นเหรอ? ทำไปได้!

3.ก่อนที่คุณจะได้รับภารกิจหลักในการลอบสังหารเป้าหมายของคุณ คุณจะต้องรับภารกิจรองเพื่อเป็นการหาข้อมูลที่อยู่ของเป้าหมายของคุณซะก่อน ตัวอย่างของภารกิจที่ว่าก็มีการขโมยกระเป๋าตังค์,

เป็นบอดี้การ์ดให้หน่วยข่าวกรองของพวกHashshashinที่โดนคนหมายหัว, ซัดคนที่รู้ข้อมูลด้วยหมัดลุ้นๆจนเขายอมเปิดปากพูด (เป็นอันที่ผมชอบที่สุดซะด้วย)

ซึ่งตอนแรก แต่ละภารกิจมันก็สนุกตื่นเต้นดี แต่พอทำไปเรื่อยๆ คุณจะพบว่ามันก็ซ้ำซากจำเจสุดๆ

4.ถึงตัวเอกของเราจะเป็นมือสังหารชั้นเซียนที่ทุกคนในองค์กรมือสังหารยอมรับ แต่เขาว่ายน้ำไม่เป็นครับ... พยายามอย่าตกน้ำเป็นอันขาดเวลาที่คุณใกล้จะทำภารกิจสำเร็จแล้ว ไม่งั้นได้เซ็งโหลดเล่นใหม่แน่นอน

สรุปนะครับ Assassin's Creedเป็นเกมที่อาจจะมีข้อเสียบางอย่างที่ทำให้ต้องใช้ความพยายามในการเล่นที่ค่อนข้างสูง แต่ด้วยข้อมีที่มันมีอยู่ในตัว

เกมเมอร์แต่ละท่านก็คงพอทำใจยอมรับข้อเสียเหล่านั้นไปได้ และยกให้เกมนี้ เป็นเกมที่คุ้มค่าน่าหาซื้อมาเล่นครับ Credit : Overclockzone

ภาพประกอบเล่น

ภาพเคลื่อนไหวประกอบเล่น

Credit : Koonguy Ch

Download

Crack ยาแก้ไอ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: