ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

NVIDIA โดนฟ้องในข้อหาที่ทำการตลาดทางด้านสเปคของกราฟิกชิป GeForce GTX 970 ผิดพลาดจนได้

NVIDIA โดนฟ้องในข้อหาที่ทำการตลาดทางด้านสเปคของกราฟิกชิป GeForce GTX 970 ผิดพลาดจนได้

ที่สหรัฐอเมริกานั้นสิทธิของผู้บริโภคถือได้ว่าเป็นสิ่งที่สำคัญสิ่งหนึ่งเลยทีเดียวครับ ดั่งจะเห็นได้จากการฟ้องร้องผู้ผลิตหลายๆ
    เจ้า(รวมไปถึงการฟ้องร้องกันของระหว่างผู้บริโภค) ที่มีมากมายนับไม่ถ้วน ซึ่งบางคนก็อาจจะถือว่าเป็นข้อดีส่วนบางคน
    ก็อาจจะถือว่าเป็นข้อเสียของตัวระบบที่สร้างมาให้เกิดการฟ้องร้องกันมากจนเกินไป
    ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตามเมื่อไม่นานที่ผ่านมานี้บริษัทผู้ผลิตชิปกราฟิกยักษ์ใหญ่อย่าง Nvidia
    ก็ถูกผู้ใช้รวมตัวกันฟ้องร้องในเรื่องของการทำการตลาดที่ผิดพลาดของชิปกราฟิก GeForce GTX 970 ครับ

หากท่านได้ติดตามข่าวที่ออกมาก่อนหน้านี้ของ GeForce GTX 970 จะได้ยินข่าวหนึ่งซึ่งค่อนข้างที่จะเป็นข่าวใหญ่มากพอสมควรครับ
    ซึ่งข่าวนั้นก็คือปัญหาเรื่องที่การ์ดจอที่ใช้ชิป GeForce GTX 970 นั้นถึงแม้ว่าจะมาพร้อมกับหน่วยความจำ(VRAM)
    บนการ์ดถึง 4 GB แต่ทว่าเมื่อใช้งานจริงแล้วกลับสามารถที่จะใช้งานได้แค่ 3.5 GB เท่านั้น(ตามบทความพิเศษที่ทางทีมงานได้นำเสนอไปก่อนหน้านี้ติดตามได้จาก

ปัญหากราฟิกการ์ดที่ใช้ชิปเซ็ท GeForce GTX 970 มีปัญหาเรื่อง Memory Allocation จริงหรือไม่ ???)

ซึ่งจากปัญหาดังกล่าวนั้นทาง Nvidia เคยมีการออกมาเผยข้อมูลแล้วว่าเพราะเหตุใดถึงได้เกิดปัญหาที่ว่าขึ้น
    (ดังที่กล่าวไปแล้วในบทความพิเศษทางด้านบน) จนกระทั่งได้มีการนำเสนอข้อมูลว่าถึงแม้จะใช้การ์ดจอที่มาพร้อมกับกราฟิกชิป GeForce GTX 970
    เล่นเกมที่ความละเอียดระดับ 2K และ 4K ก็จะมีเปอร์เซ็นต์ประสิทธิภาพตกลงจากเดิมไม่มากเท่าไรนัก
    หากเทียบกับการ์ดจอที่ใช้กราฟิกชิป GeForce GTX 980 ที่มีเปอร์เซ็นต์ประสิทธิภาพโดยร่วมตกลงเหมือนกัน

นอกเหนือไปจากการที่ Nvidia จะออกมาให้ข้อมูล(หรือจริงๆ จะบอกว่าเป็นการแก้ตัวก็ได้ครับ)
    และสัญญากับผู้ใช้ว่าจะมีการปล่อย Driver เวอร์ชันใหม่ที่แก้ไขปัญหาเรื่องนี้ออกมา
    แต่นั่นก็ไม่สามารถที่จะหยุดยังไม่ให้ผู้ใช้ที่รู้สึกถูกเอาเปรียบไม่ให้ทำการรวมตัวกันฟ้องได้ครับ
    โดยการฟ้องร้องในครั้งนี้ได้เกิดขึ้นที่ศาลแขวงของสหรัฐอเมริกาสำหรับแคลิฟอร์เนียเหนือซึ่งจนถึง ณ ปัจจุบัน
    นี้ทาง Nvidia ก็ยังคงปฏิเสธที่จะไม่ให้ข้อมูลใดๆ ในเรื่องนี้ครับว่าจะมีการเตรียมการต่อสู้อย่างไร คงต้องรอคอยดูกันต่อไปสักพักครับ

หมายเหตุ – ทาง Nvidia ได้มีการเสนอถึงวิธีการแก้ปัญหาเรื่องนี้ในขั้นต้นด้วยการรับคืนการ์ดที่ใช้กราฟิกชิป GeForce GTX 970
    ที่ผู้ใช้งานพบกับปัญหาดังกล่าว แต่ทว่าเมื่อทาง Nvidia สอบถามไปยังผู้จัดจำหน่ายแล้ว
    กลับพบว่ามีผู้ใช้งานเพียงแค่ประมาณ 5 % เท่านั้นที่ทำการคืนการ์ดที่ใช้กราฟิกชิป GeForce GTX 970
    นั่นแสดงให้เห็นว่าในรายอื่นๆ นั้นยังคงพอใจกับประสิทธิภาพของการ์ดที่ใช้กราฟิกชิป GeForce GTX 970 อยู่นั่นเองครับ

ที่มา : vr-zone

ปล.ซ้ำขออภัย

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    เพราะ95% ไม่ใช่มือทอง หรือ ใช้แบบไม่ได้ใส่ใจมากนั้นเอง........... แค่คิดตลกๆนะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ถึงคนจะไม่ค่อยออกมาโวยกันมาก แต่มันก็ไม่ควรจะมาหมกเม็ดลูกค้าอย่างงี้หรอก - -''

เค้าเรียก "ไม่ซื่อสัตย์"

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รับคืนการ์ดนี้ใช้เวลานานแค่ไหน ถ้าใช้เวลาค่อนข้างนาน อาจจะเป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่คนไม่คืน เพราะไม่มีการ์ดสำรอง

ถ้าเป็นผมก็ไม่คืนหรอกจะเอาที่ไหนเล่น =w=

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    โดนเลย...........
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

สเปกเครื่องท่านนิเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ทุกคนที่ซื้อมาล้วนต้องการ 4GB ไม่ใช่ 3.5GB ถึงในตอนนี้มันยังเพียงพอต่อการใช้งานก็เหอะ ทำแบบนี้ก็ไม่ต่างไรจากโฆษณาเกินจริง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    โดนๆแล้วละ~ โดนๆแล้วละ~
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ที่ไม่พอใจที่สุดเลยก็คือ หลอกลวงผู้บริโภคนี้แหละ ถ้าบอกว่า vram 3.5 GB ก็น่าจะมีคนซื้ออยู่ไม่น้อยเหมือนกัน

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    จัดไปอย่าให้เสียครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    แฮ่ ผมขาย RADEON R9 295X2 8GB ขายมา ซื้อ GTX970
    ขายกิน ฮ่าๆ ตังหมด... จะเอา GTX 980 ก็ หนักไป GTX 960 ก็เบาไป
    เอาจัด GTX970 ... ส่วนตัว ไม่ค่อย ซีเรียส VRAM มันก็ยัง ปรับสุดๆได้ทุกเกมตอนนี้...
    GTX1080ti

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    หลอกลวงผู้บริโภคอีกทั้งยังมีน่ามาสั่งฟ้องคนแฉมันอีกไม่ไหวอะ เหอะ

อ้างอิงจาก

http://pantip.com/topic/33200354

ปล.แต่ก็ยังชอบค่ายมันอยู๋ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 7th March 2015 เมื่อ 00:48

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    แก้ไขเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    หลอกลวงผู้บริโภคอีกทั้งยังมีน่ามาสั่งฟ้องคนแฉมันอีกไม่ไหวอะ เหอะ

อ้างอิงจาก

http://pantip.com/topic/33200354

ปล.แต่ก็ยังชอบค่ายมันอยู๋ดี
    เขาไม่ได้ส่งทนายมาปิดปากครับ
    แต่สำนักงานกฎหมายเขาโฆษณาหาลูกความที่อยากฟ้องพี่เขียว
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    พึ่งถอย 760 มา ที่จริงเก็บหอมรอมริดละจัด 970 ทีเดียวเลยดีกว่า ไปหมกมุ่นอยู่กับ SSD เห้ออ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"