ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

งบ1หมื่นครับเเนะนำPSU + VGA ทีครับ

มีงบ 1หมื่นครับเเนะนำ PSU + VGA ทีครับ เน้นเล่นเกมครับ คอมผมซีพียู I5 นะครับ ขอคำเเนะนำท่านเซียนทั้งหลายด้วยครับ

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    1หมื่น ก็คงได้แค่นี้ครับ แต่แรงในระดับหนึ่ง เอาอยู่ทุกเกม ถึงจะไม่สุดติ่ง แต่ ก็ได้ วีแรม 3 G ก็พอคุ้มน่า (แต่ซดไฟจุมาก)

PowerColor TurboDuo R9 280 3GB GDDR5 OC 7,100 http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=4148

XFX TS Series 750W Full Wired Edition (Bronze) 3,290 http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=2673

10,390

ซ้อฟลงมานิด แต่กินไฟน้อยกว่ามาก เรื่องเกม ก็หายห่วง ถึงจะไปไม่สุดติ่ง

Inno3D GTX 960 iChill X3 2GB DDR5 Ultra 7,690 http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=4364
    EVGA 600B Bronze Modular 2,390 http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=3239

10,080

ทั้งหมดสั่งได้ที่ร้าน computeandmore พันทิป ประตูน้ำ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ อยากจะถามอีกอย่างคือ การ์ดเเดงตอนนี่ยังมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ กับ เกม อยู่ปะครับหรือเเก้ไขเเล้วครับ เเล้วถ้าใช้การ์ดเเดงนี่ต้องไปหาตัวทำ cooler ใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    คือ อยากถามว่าถ้าผมใช้ I5 750 มีเเค่ 2.67 GHZ เป็นรุ่นล่างเลยอ่ะครับ กับการ์ดจอ r9 280 นี่จะเกิดการคอขวดปะครับ หรือไม่มีผลครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ (PSU 750 watt พอเเน่ๆใช่ปะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpunk311 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ อยากจะถามอีกอย่างคือ การ์ดเเดงตอนนี่ยังมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ กับ เกม อยู่ปะครับหรือเเก้ไขเเล้วครับ เเล้วถ้าใช้การ์ดเเดงนี่ต้องไปหาตัวทำ cooler ใช่ปะครับ
    เรื่อง driver กับเกมมันเป็นธุรกิจครับมีปัญหาทั้งสองค่าย
    เกมไหนโลโก้ AMD เกมนั้น Nvidia มีโอกาสเจอ BUG ครับต้องรอ Patch มาแก้
    เกมไหนโลโก้ Nvidia แล้วใช้ AMD ก็มีโอกาสเจอ BUG ครับ
    Driver จะมีออกมาอัพเดทสม่ำเสมอ แต่เนื่องจาก AMD ใช้สถาปัตยกรรม GCN มาตลอดสามปี การ์ดที่ออกมาในช่วงสามปีนี้จึงได้รับการอัพเดทตลอดในขณะที่ Nvidia จะมีการอัพเดทให้ 1-2ปี หลังจากนั้นจะไปแก้ไขให้การ์ดรุ่นใหม่ๆแทนรุ่นเก่าๆลง driver ได้แต่ไม่มีผลอะไร
    อย่างพวก 760 780 ตอนนี้ driver ก็ไม่ได้ปรับปรุงอะไรมาให้แค่ลงได้เฉยๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpunk311 อ่านกระทู้
    คือ อยากถามว่าถ้าผมใช้ I5 750 มีเเค่ 2.67 GHZ เป็นรุ่นล่างเลยอ่ะครับ กับการ์ดจอ r9 280 นี่จะเกิดการคอขวดปะครับ หรือไม่มีผลครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ (PSU 750 watt พอเเน่ๆใช่ปะครับ)
    คอขวดหลายเกมแน่ๆครับถ้าใช้เดิมๆเกมสมัยนี้ clock ต่ำสุดที่แนะนำคือ 3.5GHz ครับไม่ว่าจะเป็น 2 หรือ 4หัว
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    I5 750 ตัวนี้ ถ้ามาใช้กับ 280 ใงอนาคตต้องอัพ cpu ด้วยนะครับ มันขับ 280 ไม่ราบเรื่อนแน่นอน XFX TS Series 750W Full Wired Edition (Bronze) ตัวนี้ปลอดภัยแน่นอน 280 280x 290 290x

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ขอบคุณทั้งสองท่านเลยนะครับ เดียวจัดเลย ว่าเเต่ถ้าจะอัพ I5 เพิ่มนี่ มีตัวเเนะนำปะครับขอเเบบคุ้มๆ