ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099

Question ! airNet แนะนำทีครับใช้งานดีไหม

ตอนนี้ที่บ้านใช้ 3BB 15 Mbps. แต่ปีใหม่มานี้มันหลุดบ่อยมาก โทรไปมันก็มาแก้ให้ มันปรับเน็ตให้เหลือไม่ถึง 6 Mb ซึ่งมันไม่คุ้มเลย ปกติ 10 Mbps มัน 590 บาทเอง จะติดของทรูก็ไม่มีระบบเคเบิลมีแต่แบบสายโทรศัพท์บ้าน (เมื่อก่อนก็ใช้ แต่มีปัญหาเลยไม่อยากกลับไปใช้อีก ) ก็ไปเจออันหนึ่งของ ais ชื่อ airnet ความเร็ว 10 mb อัพโหลด 4 mb 590 บาท แต่มีเสียงวิจารว่ามันไม่ดีจริงหรือป่าวครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    จริงครับ ผมเคยใช้อยู่แต่ของ dtec นะ เปิดดูยูทูป โหลดเป็นวันยังดูไม่ได้เลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    จริงครับ ผมเคยใช้อยู่แต่ของ dtec นะ เปิดดูยูทูป โหลดเป็นวันยังดูไม่ได้เลย
    ไอนั่นมัน 3G ป่าวครับ Airnet มันของ AIS ครับ

Airnet ผมเคยใช้ครับ เหมือนใช้เน็ตธรรมดาครับ แค่มันเป็นเน็ตที่รับสัญญาณมาจากเสาโทรศัพท์มาเข้าบ้านเราแค่นั้นเองครับ ไม่มีปัญหาอะไร
    ตอนใช้ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่มีหลุด โหลดก็ได้เต็มเม็ก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แล้วแต่พื้นที่ที่อยู่ของแต่ละคนน่ะครับ ผมอยู่พระสมุทรเจดีย์ ที่บ้านเป็นสวน เน็ตสายไม่ว่าเจ้าไหน ไม่มีทางเข้าถึง พอดี aircard ของผมเสีย หาข้อมูลไป ๆ มา ๆ จะซื้อ aircard ดันไปเจอ airnet เลยให้มาติดตั้งให้ จนทุกวันนี้ เกือบ 2 ปีแล้วครับ สัญญาณดีมาก ๆ ผมว่าเป็นเพราะที่บ้านผมเอง สภาพแวดล้อม ไม่มีตึกสูงเลย มีแต่ต้นไม้ ระยะห่างระหว่างเสาสัญญาณถึงบ้านผมประมาณ 400 เมตร ผมเห็นเสาสัญญาณจากที่บ้านได้ชัดเจน ที่ผมโพสต์นี่ก็ใช้ airnet โหลดอะไรต่ออะไรที่เรา ๆ โหลดกันนี่ เช่น ขนาด 4 GB นี่ ไม่ถึงชั่วโมงเองครับ อ่าน ๆ ดูหลาย ๆ ท่านจากที่อื่น ถ้าเป็นที่ที่มีอาคารสูงเห็นมีปัญหากันทั้งนั้น ดังนั้น ก่อนติดแนะนำว่า ประเมินสภาพแวดล้อมเฉพาะตัวแถว ๆ บ้านดูก่อนนะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ปล่อยเต็มดีนะครับผมดาวโหลด 10 ปล่อย 8-10 อัพโหลด 4 ปล่อย 3.7+ ตลอดครับ ( แต่คำว่า airnet มันจะส่งข้อมูลผ่านเสาอากาศเพราะฉะนั้น มันจะส่งข้อมูลเป็นก้อน มันจะเสถียรไม่สู้พวกเคเบิล แต่ก้อแค่นิดเดียวจริงๆครับผม )

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    ปล่อยเต็มดีนะครับผมดาวโหลด 10 ปล่อย 8-10 อัพโหลด 4 ปล่อย 3.7+ ตลอดครับ ( แต่คำว่า airnet มันจะส่งข้อมูลผ่านเสาอากาศเพราะฉะนั้น มันจะส่งข้อมูลเป็นก้อน มันจะเสถียรไม่สู้พวกเคเบิล แต่ก้อแค่นิดเดียวจริงๆครับผม )
    ปกติวันหนึ่งหลุดกี่รอบครับ ?
    ถ้าหลุดแต่เชื่อมต่อคืนไวก็ไม่มีปัญหาครับ เพราะเล่น Dota2 3BB หลุดทีต้องรอ 2-3 นาทีกว่าจะกลับมาใช้งานได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอถามอะไรหน่อยครับ คือ airnet มันเหมาะสำหรับเล่นเกมปะครับ