ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619

Smile รีวิว Somic E-95 หูฟัง5.1แท้ ราคาโคตรถูก!!

สวัสดีครับ ต้องขอเกริ่นนำก่อนเลยว่าผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับผู้ขายใดๆทั้งสิ้นนะครับ พอดีเห็นว่ามันเป็นหูฟังราคาถูกน่าสนใจดี เลยอยากลองรีวิวดูซักครั้ง อันนี้เป็นรีวิวครั้งแรกของผม ผิดพลาดประการใดก็ขอ อภัยด้วยนะครับ

พอดีว่าผมอยากได้หูฟังซักตัวนึงไว้สำหรับดูหนังโดยเฉพาะ เลยศึกษาหาข้อมูลจากหลายๆตัว เมื่อก่อนใช้ Razer kraken7.1 แต่เกิดอาการใส่นานๆละปวดหูครับเลยขายทิ้งไป
    แล้วจู่ๆ มาวันนึง เล่นเวปเรื่อยเปื่อย ดันมาเจอหูฟัง 5.1 แท้ ราคา 1,600 โอ้วแม่จ้าวว ราคา 1,600 แถมเป็น 5.1แท้ ผมนี่รีบหาข้อมูลเลยครับ
    ตัวนี้ เป็นหูฟังแบรนด์ของจีนนะครับ เป็น 5.1 แท้ ใส่ลำโพงมาให้ถึง 8ตัว!! (อันนี้จากที่หาข้อมูลนะครับ ไม่กล้าแกะดูเองกลัวพัง 555) และสามารถจำลองเสียงเป็น 7.1 ได้ด้วยนะครับบ
    จากที่ผมหาข้อมูลมาได้ซัก10นาที เห้ย!! เป็นหูฟัง5.1แท้จริงๆว่ะ ไม่รีรอครับ เห็นของวันนั้น สั่งซื้อวันนั้นทันทีครับ 5555
    คนขายก็กันเองดีครับ สั่งซื้อวันนั้น อีกวันนึงส่งของเลย ของก็ถึงเร็วมาก ส่งวันเดียวถึง โดนใจผมจริงๆ

เอาล่ะ มาเปิดกล่องกันเลยดีกว่า

คนขายแพคของให้อย่างดีครับ ขอชมเชย

อันนี้ยังไม่ได้แกะเลยครับ

อันนี้จะถ่ายรอบตัวกล่องให้ดูนะครับ เผื่อใครอ่านจีนออก จะได้รู้รายละเอียดมัน ถ้ารู้แล้ว บอกผมด้วยนะครับ 55555

ด้านหลัง

ด้านข้าง

เอาล่ะ มาแกะกล่องกันเลยดีกว่า (ชอบจริงตอนแกะของใหม่เนี่ย 5555)

ส่วนของตัวหูฟัง เรายังไม่ดู ไปดูของแถมกันก่อนครับ

อย่างแรกเลย น่าจะเป็นใบประกันของทางบริษัทเค้า

อันนี้แปลกครับ เพิ่งเคยเห็นสินค้าตัวนี้ตัวแรก ที่แถมถุงหิ้วพลาสติกมาให้ด้วย 5555

ต่อมาก็จะเป็น แพคซองมาให้ครับ น่าจะเป็นพวกคู่มือ

พอแกะออกมา จะได้คู่มือพร้อมกับ แผ่น Driver ครับ

ของแถมก็มีเท่านี้ครับ ต่อมา เรามาดูตัวหูฟังกันเลยดีกว่า

ตัวหูฟัง จะเป็น การเชื่อมต่อแบบ usb นะครับ มีsound card มาให้ในตัว สายจะเป็นแบบสายยางธรรมดานะครับ ไม่ใช่สายถักแต่อย่างใด

ตรงนี้เป็นส่วนของ remote controller ครับ สามารถปรับ volume rear front sub center เปิด-ปิด microphoneได้ (นี่มัน5.1 ชัดๆ)

ผิวของตัวหูฟัง จะเป็นแบบผิว ด้านๆครับ ตรงนี้ผมชอบผิวมันมากๆ ดูมันมีระดับดี(มั้ง) จับละดูสากๆหน่อย เค้าเรียกrubber ปะ อันนี้ไม่แน่ใจครับ
    ส่วนตัวไมค์ ตรงนี้เป็นจุดที่ผมไม่ชอบที่สุดครับ เพราะตัวไมค์ มันดูอ่อนแอมากๆ ดัดโคตรง่ายอะ เหมือนคนไร้เรี่ยวแรงยังไงไม่รู้ 5555

ด้านบนจะเป็นหนังครับ ดูแข็งแรงดีมาก สลักชื่อแบรนด์ว่า somic อยู่ครับ

ส่วนตรงที่คาดหัวจะเป็นผ้ากำมะหยี่ ครับ ตรงนี้ชอบนะ ดูมันนุ่มๆหัวดี

หูฟังสามารถปรับได้สองแบบครับ เจ๋งดีนะ ไม่เคยเห็นเหมือนกัน คือตรงที่ปรับให้เข้ากับหัว และปรับระยะตัวหูฟังกับหูครับ

ตรงส่วนของ เอียร์คัพ จะเป็นผ้ากำมะหยี่ครับ ทำให้นุ่ม ใส่ได้นานครับ

จบตรงส่วนของ ตัวหูฟังนะครับ ก็จะประมาณนี้ พอเสียบแล้ว ตรง remote controller มีไฟด้วยนะ

ในส่วนของซอฟแวร์ ก็ใช้ค่อนข้างง่ายครับ ในแผ่นไดร์เวอร์ จะมี โฟลเดอร์ แยกสำหรับวินโด้ชัดเจนครับ เช่น win xp, 7 , 8 , 8.1 รองรับหมดเลยครับ
    วิธีลงก็ง่ายมาก เพราะเป็นภาษาไทยครับ ขนาดซอฟแวร์ไม่เยอะครับ ประมาณ 5mb เองมั้ง

ตรงนี้คือหน้าตาของ ตัวโปรแกรมครับ
    ส่วนแรกจะเป็น main setting ครับ ตรงนี้จะสามารถปรับเสียงเป็น 2.1,5.1,7.1 อะไรประมาณนี้ แถมยังมี effect ให้เราสองตัวคือ 7.1virtual , Xear surround max จะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ครับ

แท็บที่สองจะเป็นส่วนของ Mixer ครับ ตรงนี้จะสามารถปรับเสียงต่างๆได้ เช่น vollume หรือ เสียงไมค์ อะไรประมาณนี้

แท็บที่สามจะเป็นส่วนของ effect ครับ ก็คือการปรับ eq ต่างๆ และสามารถปรับความกว้างของ stage ได้ด้วยนะ

แท็บที่สี่จะเป็น karaoke / magic voice ครับ คือสามารถใส่ effect ของไมค์ได้ เช่น ใส่ effect ให้เสียงเรากลายเป็นเสียงเด็ก อะไรประมาณนี้

แท็บสุดท้าย จะเป็นส่วนของ information ครับ ก็คือ การบอกรายละเอียดต่างๆ ของไดร์เวอร์ อะไรประมาณนี้

สรุป!!! หูฟังตัวนี้ ตามความคิดเห็นของผมล้วนๆเลยนะครับ
    ข้อดี
    -ราคาถูกมากๆๆๆ คุ้มราคาสุดๆครับ ราคา 1,600 บาท ย้ำ 1,600 บาท จริงๆครับ!!

-เรื่องเสียง : ถ้าสำหรับการดูหนังหรือเล่นเกม หูฟังตัวนี้ สุดยอดมากครับ คุณภาพแซงราคามากๆ แม่เจ้า!! คือแบบว่า stage ของเสียงกว้างมากครับ ผมได้ลองเทสอย่างหนังเรื่อง 47 ronin คือรายละเอียดมาครบครับ เสียงหญ้าเสียงอะไรมาเต็มครับผม เรื่องเบส ตัวนี้ผมมองว่ายังไม่หนักเท่าไหร่ครับ ออกไปทางแนวกระหึ่มมากกว่า ถ้าเทียบกับ Razer kraken7.1 แล้ว kk7.1 เบสหนักกว่าครับ แต่เรื่องดูหนัง ตัวนี้ เด็ดดวงกว่า kk7.1 ครับ (คหสต นะ)

-เล่นกับพวก notebook ได้สบายครับ หูฟังสามารถพับได้ แต่เป็น 5.1 ที่เชื่อมต่อโดยหัว usb หัวเดียว ชิวๆเลยครับ

ข้อเสีย
    -ถ้าเอาไปฟังเพลง ผมมองว่าตัวนี้ยังไม่ผ่านครับ คือเสียงมันเป็น5.1 แท้เลยอะครับ มีเสียงก้องๆเล็กน้อย และเบสมันจะไม่กระชับเท่าไหร่ครับ ผมมองว่า หูฟังตัวนี้ไม่เหมาะกับฟังเพลงเลยครับ

-ใช้กับ มือถือ smartphone tablet ต่างๆไม่ได้ เพราะหัวมันเป็น usb (เอาจริงๆ คงไม่มีใครเอา 5.1แท้ไปฟังกับพวก มือถือหรอกมั้ง = =)

-ไมค์หูฟังดูอ่อนแอ เสียงใช้ได้ แต่ไม่ถือว่าดีครับ ส่วนตัวผมไม่ชอบเท่าไหร่(อาจจะติดมากับ kk7.1 ด้วยมั้ง เพราะตัวนั้นไมค์ชัดมากๆ)

ผมก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะครับ ขอบคุณสำหรับผู้ชมที่อ่านจนจบด้วยนะครับ ผิดพลาดประการใด ก็ขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ถ้าใครสนใจจริงๆ ค่อยติดต่อมาหลังไมค์นะครับ มีลายแทงให้ ไม่ได้มาขายของนะครับ แต่เห็นว่ามันคุ้มราคาดี เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย degden009 : 7th March 2015 เมื่อ 16:24

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อืม

ตอนนี้ผมก็ใช้ Siberia V1 อยู่ อยากรู้ว่ามันต่างกันมากใหม ราคาเท่าๆ กันเลย(ในตอนนี้)