ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832

Anime Freezing 1-2 ถามหน่อยครับ (สปอย)

พอดีดูตั้งแต่ภาคแรกถึงภาค vibration เลย รวม 24 ตอน ปวดตับดีครับแต่ดันจบแบบ งง ๆ ไปหน่อยเหมือนจะตัดไปเยอะเลยอยากจะถามคนอ่านหน่อยครับหลังจากนี้สนุกไหมมังงะถึงไหนแล้ว ๆ ถ้าจะอ่านต่อจากจบใน Anime ตอนที่เท่าไรครับ เพราะผมดูๆแล้วมันไม่ธรรมดาเลยเรื่องนี้น่าตามมากในระดับหนึ่ง (ชอบจริงๆไอแนว NTR ๆ นี้) แล้วผมลองดูลายเส้นในมังงะแล้ว สวยกว่าใน Anime มากเลยอยากจะตามอ่านจริง ๆ

ตรงส่วนนี้เป็นคำถามนะครับสงสัยนิดหน่อย
    *โนวา คืออ่ะไร เทวทัณฑ์ ?
    *ประธานนี้เป็นตัวอ่ะไรครับ

ปล.เจ๊เอลิ sex มากครับ เจ๊แกทั้งเรื่องแทบจะไม่ใส่เสื้อผ้าดูแบบ BD นี้สุด ๆ นมทั้งเรื่อง -/\- // เรื่องนี้เหมือนไม่มีพระเอกยังไงไม่รู้เหมือนเป็นแค่ตัวประกอบ สกิลพระเอกไม่มีเลย

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เรื่องนี้ผมดูตอนแรกสนุกมว๊ากกก

เข้าเนื้อหาสาระ

มังงะมีทั้งหมด 2 ภาค (ไม่รวม spin-off ทั้งหลาย)

ก็จะมีภาค Freezing , Freezing : Zero

กล่าวคือ ภาค Zero จะเป็นบทของพี่พระเอก
    ภาค ธรรมดา ก็อย่างที่รู้ๆกัน จะเป็นบทของพระเอก

ซึ่งถ้าท่านจะติดตามมังงะจริงๆแล้ว ควรอ่านตั้งแต่ Zero มาจนภาคธรรมดาครับ แล้วจะรู้ว่าประธานเป็นตัวอะไร แล้วเป็นใคร (เมื่อก่อนเจ๊แกไว้ผมยาวนะ)
    ผม(คาด)ว่าพี่ของเอกจะเคยปะทะกับ เทวทูต ตัวๆมาแล้วก็เป็นได้ (ผมอ่านแค่เล่มเดียวเน้อ) มังงะในไทย LC โดย Luckpim นะครับ ทั้ง 2 ภาคเลย แนะนำให้ซื้อมาเก็บไว้ดีกว่าการตูนดีๆที่ไม่ควรพลาด

ต่อไป

โนวา มันเป็น เอเลี่ยนครับ แต่ถ้าจะพูดในอีกความหมายก็คือ ก็ เทวทูต ละครับ
    โนวาจะแบ่งเป็น หลายประเภทครับ

Type-S Nova (S มีความหมายว่า Supreme)
    Type-R Nova (R มีความหมายว่า Resolver)
    Type-F Nova (F มีความหมายว่า Force)
    Type-Q Nova (Q มีความหมายว่า Quantum)
    Type-Amelia
    Unknown Nova Type
    Humanoid-Type
    Pandora-Type

**ข้อมูลบางส่วนอ้างอิงจาก http://freezing.wikia.com/wiki/Nova ครับ**
    Road to Trophy Hunter

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ผมดูตอนแรกสนุกมว๊ากกก

เข้าเนื้อหาสาระ

มังงะมีทั้งหมด 2 ภาค (ไม่รวม spin-off ทั้งหลาย)

ก็จะมีภาค Freezing , Freezing : Zero

กล่าวคือ ภาค Zero จะเป็นบทของพี่พระเอก
    ภาค ธรรมดา ก็อย่างที่รู้ๆกัน จะเป็นบทของพระเอก

ซึ่งถ้าท่านจะติดตามมังงะจริงๆแล้ว ควรอ่านตั้งแต่ Zero มาจนภาคธรรมดาครับ แล้วจะรู้ว่าประธานเป็นตัวอะไร แล้วเป็นใคร (เมื่อก่อนเจ๊แกไว้ผมยาวนะ)
    ผม(คาด)ว่าพี่ของเอกจะเคยปะทะกับ เทวทูต ตัวๆมาแล้วก็เป็นได้ (ผมอ่านแค่เล่มเดียวเน้อ) มังงะในไทย LC โดย Luckpim นะครับ ทั้ง 2 ภาคเลย แนะนำให้ซื้อมาเก็บไว้ดีกว่าการตูนดีๆที่ไม่ควรพลาด

ต่อไป

โนวา มันเป็น เอเลี่ยนครับ แต่ถ้าจะพูดในอีกความหมายก็คือ ก็ เทวทูต ละครับ
    โนวาจะแบ่งเป็น หลายประเภทครับ

Type-S Nova (S มีความหมายว่า Supreme)
    Type-R Nova (R มีความหมายว่า Resolver)
    Type-F Nova (F มีความหมายว่า Force)
    Type-Q Nova (Q มีความหมายว่า Quantum)
    Type-Amelia
    Unknown Nova Type
    Humanoid-Type
    Pandora-Type

**ข้อมูลบางส่วนอ้างอิงจาก http://freezing.wikia.com/wiki/Nova ครับ**

ขอบคุณครับจะลองไปหามาเก็บดูครับ / ผมละ งง กับไอน้องนางเอกจริงๆ เลวแบบสุดๆแต่โดนตบไม่กี่ทีเป็นคนดีสะงั้น แต่ผมชอบมันตรงที่มันจับรุ่นพี่กดนี้ละ เรื่องนี้ออกแนว H กันเลยทีเดียว

ฮาเร็มของพระเอกคงไม่มีแค่ 2 คนแน่ๆ แล้วลองหาอ่านสปอยดู ๆ เหมือนหลังๆจะมีโนวาในร่างมนุษย์มาเป็นฮาเร็มพระเอกอีก Win...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    แล้วผมดูอนิเมะจบทั้ง 24 ตอนจบแล้ว ถ้าผมจะอ่านต่อ หาได้ที่เว็บไหนอ่ะครับ ช่วยบอกที