ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ไม่ได้การเมืองแต่พูดเรื่องการใช้ชีวิต

ไอ๊หยา บ้าน ที่ดิน บรรพบุรุษ ปู่ ยา ตา ยาย อุตสาหามา

จู่ๆ จะมา เก็บ ภาษี. กันซะงั้น

ตายละหวา เดี๋ยวนี้ อะไรๆ เป็นเงินเป็นทอง หมด

ความจริง ที่ดิน เราไม่มีราคา หรอก เพราะไม่เคย ซื้อใคร อยู่มานานแล้ว

ใครมาซื้อเราก็ไม่ขายด้วย เรื่องอะไรล่ะ ที่เรา

ราคาประเมิน มันเป็นเรื่อง สมมุติ ที่พากัน มันตั้งขึ้นมา มโนกันเอง แล้วก็มาเก็บ

กับเจ้าของที่ดิน ที่ดินเราอยู่มา ชั่วนาตาปี ไม่คิดจะตั้งราคา มันก็มาตั้งราคากัน

เวรกรรม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 9th March 2015 เมื่อ 20:04

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เอาที่สบายจั้ยเลยคุณ
    (คราวนี้สาระเยอะอ่ะ มาแปลก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 9th March 2015 เมื่อ 20:56

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    เห็นด้วยเลย ไม่น่าเก็บนะภาษี อันนี้ เหมือนจะขูดเลือดขูดเนื้อประชาชนเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    สมมุติว่ามีครอบครัวยากจนอยู่ครัวนึง อาศัยอยู่ในบ้านที่เป็นมรดกตกทอดมาตั้งแต่สมัยก่อน
    แล้วพอมาวันหนึ่ง พื้นที่ละแวกบ้านของครอบครัวนี้ มีมหาวิทยาลัย กับนิคมอุตสาหกรรมมาสร้างอยู่
    ที่ดินของครอบครัวนี้กลายเป็นทำเลทอง มีราคาประเมินหลายสิบล้าน
    แล้วก็มีการเก็บภาษีที่ดินขึ้นมาล่ะ...

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    เห็นด้วยคับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    รู้สึกกระทู้นี้จะดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อยนะครับ 55+

ผมก็เห็นด้วยน่ะต่อให้เก็บล้านละพันก็ไม่เห็นด้วย มันจะขูดเลือดขูดเนื้อกันไปหน่อย

ถ้าจะเอาจริงน่าจะไปขึ้นราคากับพวกที่ดินเปล่าประโยชน์มากกว่า จะได้มีการเร่งพัฒนาประโยนช์ที่ดินกัน
    STEAM

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    รอบนี้กินยา มาแล้วสินะ เลยมาแปลก แต่ก็มีเหตุผล กระทู้นี้ ยอมสิโลราบ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    5555555 ตั้งแต่ผมติดตามคุณมาอันนี้มีสาระสุดๆ (ผมฮาแต่ละคอมเม้น กินยามาแล้วสินะครับ)

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คุณยังขาดความรู้เรื่องการเมือง การปกครองอีกมากนะ
    เอาหละไม่อยากอธิบายอะไรมาก เอาเป็นว่าผมขอตั้งคำถามคุณสักข้อก็แล้วกันนะ
    เกี่ยวกับเรื่องภาษีที่ดินที่จะจัดเก็บนี่หละ ผมขอถามว่า.....
    " ได้ข้อสรุปแล้วหรือยัง, จะเริ่มจัดเก็บเมื่อไหร่ วัน/เดือน/ปี ระบุมา, เงื่อนไขและข้อยกเว้นมีอะไรบ้าง, ทำไมถึงต้องมีภาษีตัวนี้มาเพื่ออะไร "
    ตอบมานะครับทุกคนจะได้เข้าใจ ไม่ใช่ไม่ชอบอะไรก็จะค้าน จะต้านอย่างเดียว
    การศึกษาและเรียนรู้จะช่วยทำให้มนุษย์ฉลาดขึ้นครับ........

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    กระปู๋นี้ไม่ค่อยฮา แต่มาเพื่อลงชื่อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    จะดีกว่านี้ถ้าเจ้าของกระทู้ไปตั้งใน Pantip หรือส่งจดหมายไปหานายกอะไรก็ว่าไป 55555555555555555555555555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ภาษีมันมีมาแต่ไหนแต่ไรละ แต่ก็ไม่เคยสูงขนาดนี้
    ไทยได้อันดับ 2 ของโลก ภาษีแพง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ที่รงที่เราอะไรกันคุณ แผ่นดินนี้เรามาอาศัยเค้าอยู่ไม่รู้อิกเหรอ

น้ำตาจิไหล
    i'm brony. problem?

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    รู้สึกว่าถ้าไปขึ้นเป็นพื้นที่เกษตรกรรม เขาจะเก็บภาษีนะครับ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ

แต่ที่แน่ ๆ ผมก็โดนครับ แค่ 540 บาท
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ต่ำกว่าล้านไม่เก็บ ไม่เกิน 3 ล้าน 500-1,500 บาท 3 ล้าน เก็บ 1,500 แต่ราคาส่วนเกิน เก็บล้านละ 1,000 ถ้ามีบ้าน 5 ล้าน ก็เสีย 3,500 บาทต่อปี ทั้งนี่กฏหมายยังไม่มีผลบังคับใช้ และยังต้องมีข้อยกเว้นอีกหลายๆเรื่องเช่น เรื่องของมรดก ที่ได้สืบทอดกันมา นายกบอกให้กลับไปทำการบ้านมาให้ดีก่อนตรวจสอบให้ดีว่าจะมีข้อยกเว้นอะไรบ้าง ละอีกอย่างกฏหมายต้องอีก 2 ปีถึงจะบังคับใช้ครับ ก็ระหว่าง 2 ปีนี้ก็เก็บตังค์เผื่อๆ ไว้เลยละกันคงไม่น่ารอด ส่วนที่ดินพื้นวางๆซื้อมาแต่ไม่ได้ทำประโยชน์อะไรโดนเก็บแน่ ๆ บอกเลย ระหว่างนี้ใครยังไม่ได้ซื้อบ้านก็คิดไตร่ตรองให้ดี ใครที่กู้เงินมาซื้อแล้วก้ต้องทำงานหนักกว่าเดิมอีก ทั้งนี้พวกเราต้องติดตามเรื่อยๆ ว่าข้อยกเว้นเค้าดีพอหรือสมเหตุสมผลจะให้เราเสียรึป่าว ละถ้าเสียมันไปพัฒนาประเทศได้จริงๆผมก็ยินดีที่จะเสีย ถ้าได้พรบ.นี้ รัฐจะได้เงินปีละ 2 แสนล้านบาทมั่งนะ. ซึ่งโครตเยอะมากๆ แต่รัฐบาลชุดนี้จะอยู่ได้ถึง 2ปี รึป่าวก็ต้องรอดู ผมว่าจริงๆแล้วคนไทยยอมเสียได้นะ ถ้าไม่มีเหตุการก่อนหน้านี้ที่เกิดขึ้นที่ทำให้ฝั่งจจนทุกวันนี้ พูดง่ายๆก็ถ้าไม่โดนโกงกันบ่อยนั้นแหละ . ท้ายสุดก็ต้องรอดูต่อไป

ผมมองว่าคนที่มีบ้านหลังละไม่เกิน 3 ล้าน และมีครอบครัวที่ช่วยทำมาหากินไม่น่าจะมีปัญหาน่ะ ที่จะเป็นน่าจะเป็นคนที่อยู่ตัวคนเดียวแต่อยู่นบ้านหลังละหลายๆล้านมากกว่า

แต่พวกที่มีปัญาน่าจะพวกที่มีบ้านหลายๆ หลัง 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 10th March 2015 เมื่อ 01:25

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    บางที บางกฎหมายของรัฐบาลนี้ไม่ค่อยโปร่งใสเลย
    คือผมรู้สึกนะว่าที่ร่างขึ้นมาใหม่บางตัว ทำไปทำไม?
    อย่างถ้าแนวๆนี้กระรวมกับ กฎหมายมรดกอ่ะ ได้ยินครั้งแรกก็ตกใจ แล้วก็ฮาด้วย
    ที่ฮาสุดก็ พรบ.ไซเบอร์ อ่ะครับ ไม่รู้ออกกฎหมายมาเอาฮาคนที่เค้าไม่รู้เรื่องหรือยังไง

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ น่ะครับผม
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    คนรวยเขาไม่สะทกสะท้านหรอกครับภาษีเท่านี้อะนะ ผมว่า
    ก็แค่คนธรรมดา