ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109

ช่วยแนะนำโน๊ตบุคหน่อยครับ

งบประมาณ 30-33K

เล็งๆไว้ 2 ตัว จะซื้อประมาณเมษา

1.ASUS N551ZU AMD ล้วนๆ
    http://notebookspec.com/notebook/627...ZU-CN024H.html

2.LENOVO Y5070
    http://notebookspec.com/notebook/608...-59438317.html

ตัวแรก การ์ด R9 เห็นว่าสเปคแรงพอกับ GTX860-870 เลย แต่ก็ไม่เห็นรีวิวสักที มีวินแท้ แถม HDD หมุน 7200 แรม 8 ดูดีไปหมด แต่ติดที่ CPU AMD กลัวไม่แรง
    ตัว LENOVO CPU แรงการ์ดก็แรงใช้ได้ แต่จอห่วย HDD หมุน 5400 DOS แรม 4

ไม่แคร์เรื่องรูปทรง

ไม่ต้องบอกให้เก็บเงินต่อครับ ไม่เก็บแล้ว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    AMD เลยครับ +1

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    Lenovo เลย ครับ ไม่ ต้อง คิด i7+860 สบาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    ขอบคุณมากๆครับ มีท่านอื่นอีกมั้ย ?

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    ASUS + อีก 1 ผมสาวก ASUS ฮิๆ แต่เอาโดยรวม ผมว่า ASUS สเปกโหดราคาพอรับได้ พึ่งเห็นตัวนี้แหละ ขอบคุณท่านด้วยที่เอามาให้ดู แต่ก็อย่างว่า ติดที่ ADM จริงๆ
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมใช้ เลโนโว ครับ ซีพียูแรงกว่า(amd ไม่เห็นฝุ่น) การ์ดจอแรงกว่า (เทียบกับตารางแล้ว gtx860 แรงกว่า) ระบายความร้อนดีกว่าพัดลมสองตัว

เรื่องจอผมจากที่สัมพัสมาถ้าไม่ได้เน้นงาน 3d เช่น 3dmax ไม่ต้องไปกังวล แต่ผมใช้งานพวก3d บ้าง ไม่เห็นจะเพี้ยนอย่างที่บอก อยู่ที่มุมมองคนชอบแล้วแหละครับ บางคนยังไม่ทันซื้อใช้บอกจอห่วยแล้ว
    จะบอกว่าไม่ทันซื้อก็ไม่ได้ของม่ใช่ถูกๆ เอาเป็นว่า ยังไม่ทันได้ลองสัมผัสจากงาน จากบูท ที่เอามาโชว์ ก็บ่นแล้ว
    สรุปในราคา 30000 กินขาดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย getgoku : 11th March 2015 เมื่อ 08:36

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ๋อ ข้อเสียอีกอย่างคือ หาซื้อยากแล้วครับ ไปตามหาได้เลย แต่ที่พันทิปประตูน้ำรู้สึกจะมีวางขายอยู่

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ASUS

ข้อดี การ์ดจอแรงกว่านิดหน่อย มีแรม 8Gb มี window

ข้อเสีย cpu แรงน้อยกว่านิดๆ เท่าที่ผมเล่น asus มา ซีรีย์ N ต้องยอมรับครับว่าน่าจะร้อนกว่า lenovo

lenovo

ข้อดี cpu แรงกว่านิดหน่อย ถูกกว่า

ข้อเสีย หน้าจอเป็น Tn ram 4 gb (ถ้าเพิ่มอีก 4 Gb ราคาประมาณ 1200)

ลองดูเอากันนะครับ แต่ราคาก็ต่างกันพอควรนะ
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Lenovo

1.Driver Nvidia Update ได้ตลอด Ram ก็ เพิ่มเอา ของผม อัด 16G เลย
    2. ลำโพง JBL เสียงกระหึ่ม
    3. แกะ ทำความสะอาดง่าย แค่เปิดฝา เป่าฝุ่นที่เกาะตัวระบายความร้อนได้เลย
    4.สามารติด SSD M-SATA ได้โดยไม่ต้องแกะ HDD ตัวเดิมออก มีใน Seris Y เท่านั้น
    5.BT4.0
    6.Keyboard มีไฟส่องสว่าง

Asus

1.Driver AMD Update แล้วชอบมีปัญหา Lock Driver และ Stop Driver ต้อง Mod และ เวลาผ่านไป Driver ใหม่ๆ ลงไม่ได้ต้อง mod อย่างเดียว
    2. ลำโพง ธรรมดา กระดอ บี้ เสียงก๊อกแก๊
    3. แกะ ทำความสะอาด ต้องแกะ ทั้งเครื่อง ถึงจะเอา ซิ้ง CPU มาเป่าทำความสะอาด
    4.ไม่มี SSD M-SATA
    5.Keyboard ทั่วไป กดแล้ว เหมือนจะพัง

ปล . HDD Notebook มันหมุน 5400 อยู่แล้ว นอกจากจะไปซื้อ WD ที่มันหมุน 7200 มาใส่

รูปตัวอย่างนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 11th March 2015 เมื่อ 09:52

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แนะนำเป็นรุ่นนี้เลยครับ

เทพสุดใน 3 โลก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ส่วนตัวอยากให้มองจากการใช้งานก่อนครับ คิดว่าถ้าใช้เล่นเกมงานไม่หนักมาก AMD ก็ไหวอยู่ถึง CPU จะแรงน้อยกว่า I7 ครึ่งต่อครึ่ง แต่ก็ยังมี Dual Graphic มาช่วยได้

แต่ถ้าเน้นใช้งาน CPU หนักๆ จัด I7 คุ้มกว่าแน่นอนครับ (ถ้าเพิ่มแรมแล้วด้วยละก็สบายๆ เลย)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ก็ต้องดูครับว่า จขกท. ต้องการเอามาทำไร เอามาทำงาน หรือแค่ Media ผมแนะนำให้เลือก Lenovo ครับ เพราะราคาถูกกว่า แรงกว่า เพราะCPUเป็น I7 HQ ส่วนฟิวเจอร์อื่น ๆ ไม่หนีห่าง AMD ของ ASUS มากนัก ถ้าเน้นใช้ทำงานแนะนำ Lenovo ครับ เผื่อในอนาคตจะใช้งานเรนเดอร์ได้แบบเต็มรูปแบบ อ่ะนะ

แต่ส่วนตัวถ้าเป็นผม ผมเลือก ASUS ครับ 1. ASUS ประกันง่ายครับ 2.ผมเน้นใช้งานตามที่พอเหมาะและสมราคา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohm31673 อ่านกระทู้
    ส่วนตัวอยากให้มองจากการใช้งานก่อนครับ คิดว่าถ้าใช้เล่นเกมงานไม่หนักมาก AMD ก็ไหวอยู่ถึง CPU จะแรงน้อยกว่า I7 ครึ่งต่อครึ่ง แต่ก็ยังมี Dual Graphic มาช่วยได้

แต่ถ้าเน้นใช้งาน CPU หนักๆ จัด I7 คุ้มกว่าแน่นอนครับ (ถ้าเพิ่มแรมแล้วด้วยละก็สบายๆ เลย)
    เพิ่มเติมครับ AMD มีระบบ Dual GPU ก็จริง แต่ทำได้เฉพาะกับ CPU ที่เป็น A-Series ครับ ของ ASUS ตัวนี้เป็น FX ทำไม่ได้แน่นอน แถม VGA ตัวนี้ยังเป็น R9 ด้วยยิ่งเป็นไปไม่ได้เลยครับ ยกเว้นมี R9 2 ตัวในเครื่อง ASUS ถึงจะทำได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 11th March 2015 เมื่อ 11:14
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    67
    เอามาเล่นเกมครับ เดินทางบ่อยเลยต้องใช้ notebook ไม่งั้นจัด PC ไปละ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    Nvidia มี CUDA นะอย่าลืม

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ActiveX13 อ่านกระทู้
    เอามาเล่นเกมครับ เดินทางบ่อยเลยต้องใช้ notebook ไม่งั้นจัด PC ไปละ
    งบประมาณนี้ผมเสียดายแทน ถ้าจัด pc นี่ สเป็คกระฉูดเลย
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    แนะนำเป็นรุ่นนี้เลยครับ

เทพสุดใน 3 โลก

ซื้อที่ไหนครับ รุ่นเนี้ย