ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**(1.LINK ISO) - RESIDENT EVIL REVELATIONS 2 : EPISODE 3 - CODEX [FULL GAME] - 2015 - (8GB) (FC|RB|MG|UC|O2U)

Resident Evil Revelations 2 เกมส์ภาคล่าสุด นำเสนอเนื้อเรื่องเกมส์ลักษณะเป็นตอนๆ (Episode) บรรจุไว้ทั้งหมด 4 ตอนๆละ 1 เดือน กล่าวถึงเรื่องราวของ Claire Redfield ที่คาบเกี่ยวด้านเนื้อหาระหว่างเกมส์ภาค 5 และ 6 ในช่วงที่หนีออกจากเมืองในภาค Veronica ได้ Chris Redfield ผู้ที่เป็นพี่ชายของเธอ ได้เป็นทหารประจำในหน่วย BSAA ส่วน Claire ได้เป็นหน่วยรบต่อต้านผู้ก่อการร้ายชีวภาพของ Terra Save ทั้งนี้ Moira Burton ผู้เป็นลูกสาวของ Barry Burton เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ในหน่วยดังกล่าว ทว่าเกิดเหตุการณ์ผู้ก่อการร้ายบุกโจมตีเข้ามาทำให้ทั้งสองคนถูกทำร้ายจนสลบ และรู้สึกตัวอีกทีก็อยู่ในโรงงานร้างบนเกาะแห่งหนึ่ง โดยทั้งคู่ต้องร่วมมือกันหาทางเอาตัวรอดออกไปให้ได้ พร้อมใช้อาวุธและสิ่งของที่ติดตัวอย่างจำเป็นมากที่สุด

ภายในเกมส์มีให้เล่นทั้งโหมดผู้เล่นคนเดียวและโหมด Co-Op โดยตัวละคร Claire จะเป็นตัวละครที่เน้นการต่อสู้เป็นหลัก ขณะที่ Moira จะคอยสนับสนุนทุกด้านตั้งแต่การเพิ่มพลังชีวิตจนถึงจิปาถะต่างๆ ด้านระบบการเล่นเน้นไปลักษณะ Survivor Horror ที่เข้มข้นขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งศัตรูเกมส์มีแฝงอันตรายซ่อนไว้ในตัวที่ส่งผลอันตรายแก่ผู้เล่นแบบไม่ทันตั้งตัว

Genre: Action, Adventure
    Developer: CAPCOM Co., Ltd.
    Publisher: CAPCOM Co., Ltd.
    Release Date: March 11, 2015

System Requirements
    MINIMUM:
    Processor: Intel Core™ 2 Duo E6700
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800 GTS
    Hard Drive: 23 GB available space
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

RECOMMENDED:
    Processor: Intel Core™ 2 Quad 2.7 GHz, AMD Phenom™ II X4 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560, ATI Radeon HD 6950
    DirectX: Version 9.0c
    Network: Broadband Internet connection
    Hard Drive: 23 GB available space
    Sound Card: DirectSound Support (DirectX 9.0c)
    Additional Notes: Input: Mouse / Keyboard (Recommended: Xbox 360 Controller for Windows)

FULL GAME - CODEX - 8.63 GB
    *ตัวเกมรวม Episode 1 ถึง 3

Notes: Episode 1 and 2 are included.

FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    FiLECONDO 1.LINK (VIP) - RABBiTFiLE 1.LINK (VIP)
    (สำรอง)

MEGA
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09

USERSCLOUD
    PART.01 - PART.02 - PART.03- PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09

ONE2UP
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09

*ONE2UP แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับ เช่น 01, 02 แล้วจึงคลายไฟล์
    **อัพเดทโปรแกรม Winrar เวอร์ชั่นล่าสุด อย่าใช้ตัวโมดิฟาย!

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com
    *ใส่พาสใช้การพิมพ์ทีละตัวจะดีที่สุด!

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อปไฟล์ Crack ในโฟลเดอร์ CODEX ไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม - เล่น ++
    **ปิดแอนติ้ไวรัชก่อนลง Crack และปิดแอนติ้ก่อนเข้าเล่นเกม!

General Notes:
    - Block the game's exe in your firewall to prevent the game from
    trying to go online ..
    - If you install games to your systemdrive, it may be necessary
    to run this game with admin privileges instead

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 12th March 2015 เมื่อ 00:15

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เดี๋ยวนะ ผมพึ่งจะโหลด Episode 2 ไปเมื่อวาน . . . . . . . . . Episode 3 มาแล้ว

รู้งี้น่าจะรออีกซักหน่อยก็ดี
    OPPAI~~MISSILE!!!

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    really appreciate, keep it up man gii
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    มาเป็น กำลังใจ ครับ เดี๋ยว วันที 17 -18 นี้ Ep สุดท้ายก็ออกอีก สู้ๆครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    กำ 3 มาละ 2 ยังไม่ได้เล่นเลย รอโหลดทีเดียวเลยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    เด่วๆ Episode 2 มาแต่เมื่อไหร่ Episode 1 ยังไม่ถึงครึ่งเรื่องเลย เกมส์ชักเริ่มกระหน่ำช่วงนี้ 555
    ปล...ไหนตอนแรกบอกว่ามาเดือนละEpisode ไงครับ ใครรู้ช่วยบอกที ถ้าไม่ถึงเดือนปล่อยมาแบบนี้ สู้รอเก็บทีเดียวเเล้วเล่นมิดีกว่าเรอครับ ไม่น่ารอนานนะแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sKY_wALKER : 11th March 2015 เมื่อ 18:14

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    EPISODE 3

จบหรือป่าว ครับ

ถ้ายังไม่จบ ก็จะ ยังไม่โหลด ไม่เล่น เดี๋ยวเล่นไป เซฟเก่าเล่นไม่ได้อีก

รอจนครบ EPISODE 1 2 3.......จบ น่าจะดีกว่า ไม่อยากเสียอารมณ์

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sKY_wALKER อ่านกระทู้
    เด่วๆ Episode 2 มาแต่เมื่อไหร่ Episode 1 ยังไม่ถึงครึ่งเรื่องเลย เกมส์ชักเริ่มกระหน่ำช่วงนี้ 555
    ปล...ไหนตอนแรกบอกว่ามาเดือนละEpisode ไงครับ ใครรู้ช่วยบอกที ถ้าไม่ถึงเดือนปล่อยมาแบบนี้ สู้รอเก็บทีเดียวเเล้วเล่นมิดีกว่าเรอครับ ไม่น่ารอนานนะแบบนี้
    การตลาดไงคะ พอครบepisode เดี๋ยวก็จะออกขายมาแบบยกแพ็คอีกรอบ แต่ก็จะมีนั่นมีนี่แถมมา ดึงดูดลูกค้าให้ซื้ออีก (อาทิตย์ละepisodeค่ะ ไม่ใช่เดือนละ)

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    EPISODE 3

จบหรือป่าว ครับ

ถ้ายังไม่จบ ก็จะ ยังไม่โหลด ไม่เล่น เดี๋ยวเล่นไป เซฟเก่าเล่นไม่ได้อีก

รอจนครบ EPISODE 1 2 3.......จบ น่าจะดีกว่า ไม่อยากเสียอารมณ์
    episode 4 จบค่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ยังกระตุกอยู่หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    น่ามีแบบให้โหลดแยก episode จะดีมากๆเลยครับ พอดีผมโหลดมา 2 episode แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ กำลังอยากเล่นพอดี

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ปล...ไหนตอนแรกบอกว่ามาเดือนละEpisode ไงครับ ใครรู้ช่วยบอกที ถ้าไม่ถึงเดือนปล่อยมาแบบนี้ สู้รอเก็บทีเดียวเเล้วเล่นมิดีกว่าเรอครับ ไม่น่ารอนานนะแบบนี้ (สงสัยเกมส์ภาคนี้เขาทำเป็นงานอดิเรก)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mujg28735 อ่านกระทู้
    น่ามีแบบให้โหลดแยก episode จะดีมากๆเลยครับ พอดีผมโหลดมา 2 episode แล้ว
    ของค่าย 3dm อ่ะมีแให้แยกโหลดเป็น ep ครับ ep นึงประมาณ 2.8 gb แบบว่าโหลด ep1 ไป 6 gb นอกนั้นก็มาลงตัว ep 2 อีก 2.8 gb ep 3 อีก 2.8 gb

แต่ของ codex เค้ารวบไว้หมดเลยทั้งตัวเกมหลักทั้ง ep ที่เพิ่มเข้ามา เท่ากับว่าต้องโหลดใหม่กันทุกครั้ง เหมาะกับคนที่เพิ่งโหลดมากกว่า ไม่เหมาะกับคนที่แค่จะเล่นต่อจากของเดิมครับ

ไฟล์ที่เพิ่มมาใหม่มีแค่ที่อยู่ใน dat ชื่อไฟล์ "DLC_EPISODE_02" "DLC_EPISODE_03" แล้วก็เปลี่ยน crack ไปเป็นตัวล่าสุดแค่นั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 11th March 2015 เมื่อ 18:55

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ใครที่คอมสเปคไม่แรงพอ เจอฉากนี้เข้าไปถึงกับร้องเลยละ (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น TT ) เล่นแทบไม่ได้ จนต้องเลิกเล่น
    ปล. ผมเล่นของแท้ จนถึงตอนนี้ก็ไม่เห็นจะแก้อาการแลคได้ซักที หรือมีแพทมาแก้แล้วผมก็ไรู้เหมือนกัน แต่ก็ไม่ต่างจาก EP แรกๆซักเท่าไหร่ ส่วนหนึ่งผมก็ว่าปัญหาอยู่ที่เกม อีกส่วนก็น่าจะเป็นที่คอมด้วย รอต่อไป ไม่รออัพแพทแล้ว รออัพคอมเลยดีกว่า TT จังหวะนี้ก็เล่นเกมอื่นไปก่อนละกัน...

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นเกมส์นี้ซีพียูผมวิ่ง 100 เต็ม กดไปดูมาเหมือนมันเล่นไฟล์มิเดียด้วย

กล่าวขอบคุณ
    15
    cpu วิ่งที่ 42-45 เล่นสบายๆ วิ่งแตะ 100 โดนไวรัส มั้ง เคยโดนตัวนึง cpu วิ่งเต็ม ไปหาวิธีแก้ ยากแท้ ชื่อมัน ghots
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มามี้โพะโคะ : 11th March 2015 เมื่อ 20:24

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ใครอยากได้ DLC ชุดเพิ่มของตัวละครหลัก 4 ตัวกับตัวละครใน Raid mode เพิ่ม อีก 3 ตัว (Leon,Wesker,Hunk) ก็ให้ไปที่โฟลเดอร์เกม หาไฟล์ชื่อ codex เปิดเข้าไป Ctrl+F แล้วพิมพ์หา DLCUnlockall= แล้วแก้หลัง = ให้เป็นเลข 1 บอกไว้เผื่อคนไม่รู้หรือยังไม่ได้

ป.ล. ชุดแคร์ไม่สวยเลยหว่า
    OPPAI~~MISSILE!!!

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Repack ที่มีแต่ต้นจนจบ จะมาประมาณตอนไหนครับ?
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มามี้โพะโคะ อ่านกระทู้
    cpu วิ่งที่ 42-45 เล่นสบายๆ วิ่งแตะ 100 โดนไวรัส มั้ง เคยโดนตัวนึง cpu วิ่งเต็ม ไปหาวิธีแก้ ยากแท้ ชื่อมัน ghots
    แก้เเล้วครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    รอออกครบละกัน แต่ก็ขอบคุณนะ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    รอครบ4แล้วค่อยโหลดดีกว่า โหลดซ้ำซากมา 2 แล้ว

ชอบแฟ็บเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะ ผมพึ่งจะโหลด Episode 2 ไปเมื่อวาน . . . . . . . . . Episode 3 มาแล้ว

รู้งี้น่าจะรออีกซักหน่อยก็ดี
    เหมือนกันครับ สรุปผมรอให้ครบก่อนแล้วค่อยโหลดดีกว่า ถ้าไม่มีแยกน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    save ของเกมนี้อยู่ในไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โฟนเดอร์ เชฟใน EP2 นี้ อยู่ในโฟนเดอร์ไหนหรอคับ หรือลงทับกันไปเลยมันจะต่อไหม

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: