ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

บาลีสันสกฤตคือภาษาของอินเดีย

เวลาเราตั้งชื่อแบรนด์ไทยเพื่อที่จะไปเป็น global brand หรือตั้งชื่ออะไรที่ต้องการจะสื่อถึงความเป็นไทยอย่างแท้จริง
    ควรหลีกเลี่ยงคำยืมให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ เพราะอาจทำให้ฝรั่งมันเข้าใจว่าชื่อไทยกลายเป็นชื่ออินเดียไปซะได้
    คำเพราะๆ ยาวๆ หลายคำที่เราคิดว่าเป็นคำไทยส่วนใหญ่จริงๆ จะเป็นคำยืมจากเอเชียใต้มากกว่า

ตัวอย่างคำไทยแบบ. Native 100% ก็พอมีบ้างอย่างเช่น "ร้อยดาว" "บางใหญ่" เป็นต้น

ปัจจุบันอินเดียมีภาพลักษณ์ที่ไม่ดีด้าน ชนชั้นวรรณะ ความงมงายในลัทธิ สุขอนามัย และด้านวินัยทำให้ princess ไม่ค่อยปลื้มสิ่งที่เกี่ยวข้องกับประเทศนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 11th March 2015 เมื่อ 21:10

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    งั้นผม ขอให้ท่าน มีชื่อเป็นภาษาไทยบ้าง ได้ไหม ไม่เอา พวกชื่อ ญี่ปุ่น หรือ ภาษาอะไรก็ช่างของท่าน มาใช้แทนตัวเอง

เช่น วันนี้ ร้อยดาว ว่า เสาไฟฟ้า ของเราควรจะ ให้ดีกว่านี้

อ่อ อีกข้อ อยากให้เห็นความสวย งามของชุดไทยด้วยก็ดี ไม่ต้องไปอยากใส่หรอก พวกเสื้อลาย การ์ตูน อะไรพวกนั้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    Racist อีกแล้ว
    รอวันโดนแบน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    เนื้อหากับชื่อกระทู้ ไม่ได้เกี่ยวกันเลย ถ้าจะตั้งชื่อกระทู้แบบนั้นก็เอาเนื้อหาที่เกี่ยวข้องมาลง เพื่อให้ได้สาระดีกว่าครับ

แต่ถ้าจะเอาเนื้อหาแบบนี้มาลง ก็ตั้งชื่อกระทู้ให้มันตรงๆกันหน่อย คนที่เข้ามาดู(เพราะหวังสาระ)จะได้ไม่ เซ็งและเอือมระอา
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    "เรียกร้องความสนใจ"

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ซีบารากั๊กซิมบุงการาบีโกสามารี๊ย๊าสูโม๋บามี๊ไร๋กุ๊กโบ๋ซิ่งลักยำมี๊เลกำรีมีราปาฮาไพติ๊กก๊กซิมบาราฮาตีมาตูเรกีกามาตูรา ซิกำราเฮกำบาราฮา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbang06 : 12th March 2015 เมื่อ 09:43

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ตรรกะย้อนแย้ง

ชวนอนุรักษ์คำไทยแท้ ปฏิเสธคำยืม หรืออะไรที่ไม่ใช่ไทย

แต่ชื่อ log in = Eucliwood Hellscythe

แถมพิมพ์เนื้อหาใช้คำไทยปนอังกฤษ

แถม RACISM

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อย่างนี้ต้องไปหาการ์ตูน "ไม่ไทยเบย" ของ สยามอินเตอร์ มาอ่านซะนะครับ จะได้เข้าใจคำว่า ไทยแท้มากขึ้น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    โทษที คุมความคิดไม่ค่อยอยู่ เลยเผลอปล่อย Dark Side ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เขาไม่เรียก darkside ฮะ คือ Racist นี่เป็นตัวอย่างของความเป็น uncivilized ฮะ ไม่ใช่ darkside
    มันคนละเรื่องกันครับ ใช้คำให้ถูกนิดนึงนะ เห็นแล้วมันแย้งตาเกินไปน่ะ
    รอวันโดนแบน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมเอือมคุณครับ พูดตรงๆ
    #โทษที คุมความคิดไม่ค่อยอยู่ เลยเผลอปล่อย Dark Side ออกมา

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เมื่อไรจะไปตายๆซะทีล่ะครับ เบื่อครับพวกดีแต่พูด ทำอะไรไม่เป็น รู้แค่พื้นๆ เอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง
    ชอบดูถูก เหยียดชาติพันธ์ เก็บตัว โอตาคุ ผิดเพศ ไร้ที่ยืน ไม่มีใครคบ ไม่มีที่ระบาย ไม่ต้องไปอยู่หรอกครับ
    ญี่ปุ่นสังคมเค้าดีอยู่แล้ว คุณไปสังคมเค้าจะเน่าลง เปล่าๆ .............!!

อุ้ย..! เผลอปล่อย Dark Side ออกมา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ไม่ได้เข้ามานาน นึกจะหายไปแล้วซะอีก คุณหัดลองออกไปข้างนอกบ้านมั้งน่ะ คุยกับเพื่อน ล่ะก็คุยให้มันดูปกติๆ ดู คนอื่นเขาคุยกัน เขาคุยยังไงแล้วค่อยๆเรียนรู้น่ะ ไม่ใช่ คุยเรื่องเสาไฟฟ้า ไม่เอาน่ะ

ถ้าทำไม่ได้ก็ ไปปรึกษาหมอ ถ้าปรึกษาแล้วไม่หาย นายไปบนชึ้นบนสุดของบ้านแล้วกระโดดลงมาน่ะ ถ้ายังไม่ตาย ทำซ้ำไปเรื่อยๆ เครน่ะ

ท่ดๆ เผลอปล่อยบังไค

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    โอ้ท่านเสาไฟฟ้า ไม่มีท่านแล้วเราจักอยู่กันเยี่ยงไร
    หากปราสจากท่านแล้ว เหล่าชาวไทยคงจะหาไม่
    จักต้องอยู่กันอย่างหวั่นเกรงต่อต่างชาติและชาวไทยกันเองอย่างแน่นอน

หากท่านลงสมัครเป็นนายก กรุณาอย่าลืมพวกกระผมและเหล่าไพร่นายอื่นๆ พวกเราจักมินอนหลับทับสิทธิ์ กากบาทชื่อท่านทุกชาติทุกชาติไป

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: