ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ทำไมไม่มีใครเหมือนผมเลยครับ สงสัย

ตั้งแต่ประถมยันมหาลัย ผมมีรสนิยมทีแตกต่างจากคนอื่นตลอดครับ
    เป็นแบบนี้กับเพื่อนทุ่มกลุ่มครับ

กีฬา
    ผม : เทนนิส ว่ายน้ำ พวกกีฬาที่ไม่มีทีม เล่นคนเดียว ผมเป็นหมด
    เพื่อน : บอล บอล บอล แล้วก็บอล

แนวดนตรี
    ผม : EDM, Classic
    เพื่อน : 70% ร็อค + เพลงไทย และส่วนใหญ่ ตอบกันเหมือนหมดว่า อ่อ กุฟังทุกแนว คือไม่มีรสนิยมดนตรีโดยส่วนตัว

สิ่งที่สนใจ / งานอดิเรก
    ผม : เล่นเกม และชอบการเมือง ศาสนา
    เพื่อน : อยางอื่น ที่ไม่ใช่สามอย่างที่ว่า
    ยิ่งเกมนะครับ ****ไม่เล่นกันเลย เล่นก็เล่นกับแบบ ไม่ได้เป็น Gamer นึกออกไหมครับ แบ่บกุเล่นไปงั้นอะ
    แม้แต่สาย คอนโซลก็ไม่มีครับ พีซีไม่ต้องพูดถึง

แล้วก็ตัวไลพสไตลอื่นๆ หลายอย่างๆ จริงๆก็ไม่เหมือนกันเท่าไหร่ครับ
    เพื่อนสนิทเอาเข้าจริงๆก็มีล่ะครับ สนิทล่ะ แต่ไลพไสตลก็ไม่เหมือนกันเท่าไหร่
    เช่นผมชอบโสดๆ ( หาได้นะครับ แต่ชอบอยู่คนเดียวมากกว่า )
    แล้วก็เหล้า ชอบกินกัน ผมก็ไม่เห็นชอบ ดูดบุหรี่ เนื้อ ผมก็ไม่เห็นชอบ
    คือผ่านมาหมดแล้วครับ แต่ก็ไม่ชอบ เฉยๆ ขกเอาเงินไปเสียตรงนั้น

เพื่อนก็ชอบมีแฟนกัน หาแฟนกัน
    คืออันนี้ผมบ่นเรื่องรสนิยมเรื่องต่างๆเฉยๆนะครับ
    เป็นแบบนี้กับเพื่อนทุ่มกลุ่มครับ ตั้งแต่ ประถม มัธยม มหาลัย
    ผมมักจะไปชอบอะไรที่เค้าไม่ชอบกัน

ไหนบอกว่า คนที่เหมือนกันจะดึงดูดเข้าหากันไงแว้ ****ไม่จริง ! พิสูจนมา 20 ปีแล้วเข้

ที่สำคัญ ผมหื่นมากครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อันสุดท้ายที่ซ่อนไว้น่าจะเหมือนกันทุกคนนะครับ55555
    Steam : Torgradok

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ดีแล้วครับ ยังไงก็หมู่กัน เพือนผมเล่นฮอนทั้งกลุ่มมีผมเล่น BF3-BF4 คนเดียว อีกอย่าง กลุ่มผมมีสายเหลืองอยู่คนนึง(มันแอ๊บเพราะกลัวไม่มีเพื่อน)

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ยังดีนะ ที่เพื่อนๆ ผมเฉพาะที่สนิทๆ กัน เล่น dota 2 กับผม นอกนั้น hon hon hon แล้ว พวกผมกับเพื่อนสนิทส่วนน้อยมาก จะแบบ เข้าฟิตเนส เข้ายิม ว่ายน้ำไรงี้ พวกที่เหลือ บอล บอล บอล บอล กับ ตระกร้อ แค่นั้น

. .
    .
    .
    ที่สำคัณ ผมก็หื่นครับ
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คุณมัน ยูนีค จำไว้ครับ ยูนีคนี่แหละเจ๋ง ตามกระแสตามชาวบ้านไปไม่สนุกหรอกชีวิต คนยูนีคมักมีมุมมองแปลกๆไม่เหมือนชาวบ้านเค้า

อย่างผมก็ไม่ใช่คนที่ชอบเล่นเกมแบบที่ชาวบ้านเค้าเล่นกัน เพื่อนมันบ้าMOBAกัน แต่ผมชอบยิงมากกว่า CoD BF3นี่มาแน่ๆ เพื่อนมันชอบไปร้านเกม ผมชอบกลับบ้านมาเล่นกีต้าร์ ฟังเพลง ดูคลิปไปเรื่อย บางครั้งนึกครึ้มก็ไปเดินถ่ายรูปกับเพื่อนที่มันยูนีคเหมือนกัน กีฬาที่ผมเล่นก็เป็นไอ้ที่คนไทยมันไม่ค่อยดูไม่ค่อยเล่นกันเท่าไหร่ หรือถ้าเล่นก็ไม่ใช่ในกลุ่มเพื่อนแล้วล่ะหนึ่ง พวกอเมริกันฟุตบอล เล่นBBGun อะไรงี้

เนี่ยชีวิตผมก็มีความสุขดี ผมไม่เห็นต้องไปเหมือนใครเลย คนที่มันเหมือนกันมันดึงดูดกันจริงแหละ แต่เราแค่ไม่รู้ว่ามันคือใครแค่นั้นเอง

ส่วนหื่นไม่หื่น อันนี้ไม่เกี่ยวล่ะผมว่า เพราะผมก็หื่นเหมือนกัน แต่ติดที่ว่ามันเป็นเพราะไม่เคยมีใครเอา ไม่งั้นถ้ามีแฟนอาจจะไม่หื่นก็ได้ จริงมั๊ยยูวววววววว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 12th March 2015 เมื่อ 15:46
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เรา : ชอบเล่นเกม อ่านการ์ตูน อ่านนิยายเป็นงานอดิเรก
    เพื่อน : บ้าดารา ชอบจับกลุ่มกันเมาท์เรื่องคนนู้นคนนี้ (คุยกันทีไรเรางงอยู่คนเดียว เขาพูดถึงใครกันวะ)

เรา : ชอบฟังเพลง Instrumental เพลงไทยเก่าๆสมัยรุ่นพ่อยังเอ๊าะๆ เพลงใหม่ๆก็ฟังบ้าง
    เพื่อน : ชอบฟังเพลงเกาหลีทั้งแก๊ง

เรา : ชอบอ่านนิยายแนวสืบสวนสอบสวน ฆาตกรรม จิตวิทยา นิยายจีน / ไต้หวัน (เน้นอิงประวัติศาสตร์)
    เพื่อน : นิยายรักหวานแหววแจ่มไส

คือแนวเรากับแนวเพื่อนก็โคตรของโคตรความต่างกันอะค่ะ แต่ทุกวันนี้ก็อยู่กันดี มีความสุข ถึงจะเหงาบ้างไม่มีเพื่อนคุยเรื่องที่ชอบก็เหอะ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    กิจกรรมของผมก็
    เล่นเกมส์>ดูanime>ฟังเพลง Instrumental(Post Rock)
    ไม่ชอบเที่ยว ไม่ดูดบุหรี่ ไม่กินเหล้า
    จะหาเพื่อนที่ชอบเรื่องแบบนี้ยากจริงๆ ส่วนมากจะตรงกันข้ามกับสิ่งที่เราชอบหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ทำไมไม่มีใครเหมือนผมเลยครับ

ตั้งผิดแล้ว

ต้องตั้งว่า

ทำไมผมไม่เหมือนใครเลย

ต้องเอา คนกลุ่มใหญ่เป็นหลักขึ้นเป็นตัวตั้ง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    People are entitled to think whatever they want, just as you are entitled to think what you want. What people think of you cannot change who you are or what you are worth, unless you allow them to. Stop over-thinking. Put things into perspective. It’s not their life, so It’s none of their business or you.

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    2
    คนส่วนใหญ่ชอบทำในสิ่งที่คนอื่นเห็นสนใจ พูดง่ายๆอ่อยสาว
    แต่คุณไม่ใช่ครับ
    สังเกตได้จากคุณเล่นกีราที่ไม่ค่อยมีใครสนใจ
    และแนวดนตรีที่เอาไปอ่อยสาวไม่ได้เลย
    แล้วคุณก็ชอบโสดอีก

สรุปคือคุณเป็นคนที่ชอบไม่ให้ใครสนใจ หายากครับ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    ผมก็คล้ายๆคุณเลยนะครับ

ผมชอบอยู่คนเดียวเหมือนกัน พูดน้อย แต่ผมอยู่คนเดียวแล้วไม่ฟุ้งซ่านหรือเหงาเลยนะครับ อยู่คนเดียวแล้วรู้สึกสงบ

แนวดนตรีของคุณ คลาสสิค ผมก็ชอบแนวนี้ครับ ขอเพลงแบบของท่าน ซัก 1-2 เพลงหน่อยนะครับ

ผมชอบเป็นโสด เหล้าบุหรี่ นี่ผมก็ไม่ยุ่งเหมือนกัน เราเข้ากันได้นะครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigbang06 อ่านกระทู้
    ผมก็คล้ายๆคุณเลยนะครับ

ผมชอบอยู่คนเดียวเหมือนกัน พูดน้อย แต่ผมอยู่คนเดียวแล้วไม่ฟุ้งซ่านหรือเหงาเลยนะครับ อยู่คนเดียวแล้วรู้สึกสงบ

แนวดนตรีของคุณ คลาสสิค ผมก็ชอบแนวนี้ครับ ขอเพลงแบบของท่าน ซัก 1-2 เพลงหน่อยนะครับ

ผมชอบเป็นโสด เหล้าบุหรี่ นี่ผมก็ไม่ยุ่งเหมือนกัน เราเข้ากันได้นะครับ
    ผมจะชอบฟัง Solo Piano น่ะครับ ชอบฟังดึกๆเงียบๆ เพราะมากเลย

Saxophone ก็ชอบครับผม

Kenny G - Sentimental

หาเพลงเพราะๆฟังยากครับแนวนี้ นานๆทีได้สักแทร็ก ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L4ST7T4ND : 6th April 2015 เมื่อ 11:17
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เหล้า เบียร์ที่ลองอะ แนวไหนครับ ยี่ห้อไหน

บุหรี่ที่ลองอะ หรือว่าแค่ LM ทั่วไป

ลองของนอกเบิ่งครับ เปิดโลกไปเลย ของพวกนี้มันมีดีกว่าที่กินแล้วเมา เวลาเราได้กลิ่นมัน ได้ลิ้มลองรสชาติที่หมักจากถังไม้โอ้ค

โดดยเฉพาะเบียร์วัด อา หอมกลิ่นฮ็อปแบบสุดๆ

มันสุดๆๆๆๆไปเลยนะแจ้จแจ๊ะแจเ้จะโจ๊ะๆๆจ่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เยอะนะ คนที่คิดว่าตัวเองแตกต่างจากคนอื่น แปลกแยก
    แถมคนพวกนี้มันก็นิสัยคล้ายๆกันทุกคนเลย ย้อนแย้ง***ๆ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ดีแล้วครับ ยังไงก็หมู่กัน เพือนผมเล่นฮอนทั้งกลุ่มมีผมเล่น BF3-BF4 คนเดียว อีกอย่าง กลุ่มผมมีสายเหลืองอยู่คนนึง(มันแอ๊บเพราะกลัวไม่มีเพื่อน)
    ขอวิธีดูว่าใครเป็นสายเหลืองได้ไหม เพราะผมมีเพื่อนอยู่คนหนึ่งกลัวมันมากตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมนี่เก่งคอมคนเดียว คนอื่นนี่อืม...มึนไปหมด
    เเต่ข้อเสียเวลาคอมเป็นไรเรียกผมไปดูทุกที
    เรื่องเกมคอนโซลนี่ ผม xbox360 คนอื่นรู้จักเเต่ play2 ผมกก็โดดเดี่ยว
    เเต่ผมก็ดีใจที่ทําให้เพื่อนคนนึงมันหันมาเล่นเกมเเท้ได้เเละผมกับมันก็รอเล่น GTA5 ด้วย(มันพรีก่อนผมอีก)
    จขกท.ลองทําเเบบผมสิเวลาอยู่กับเพื่อนก็ไม่ต้องเเสดงออกมาก เออ ออตามไปอันไหนที่ไม่ชอบก็ไม่ต้องทํา
    คนเราไม่เหมือนกัน
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เอ๋ ไม่แปลกนี่ครับ จขกท. มีความเป็นตัวของตัวเองสูง ส่วนเพื่อนคุณมันก็แค่พวก common ทั่วไป บ้าน ๆ เบ ๆ
    เพราะส่วนหนึ่งอย่างพวกกีฬาเนี่ยส่วนใหญ่เล่นตามกันเพื่อหาทางเข้าสังคมซะมากกว่า อย่างที่บางคนว่าใช้อ่อยสาว
    แต่ จขกท. อย่าไปเชื่อที่ว่าไม่เล่นบอล ไม่ฟังเพลงร็อคแล้วจะไม่มีใครสนใจนะ มันไม่ใช่หรอก นั่นมันความเห็นของ
    พวกผู้ชายcommon เหมือนกัน(ซึ่งมันมักไม่รู้กันเลยว่าผู้หญิงจริง ๆ ไม่ได้แคร์เรื่องพวกนี้เลย มโนเองทั้งนั้น)
    เป็นตัวของตัวเองดีแล้วครับ ผมซึ่งก็มีรสนิยมหลายอย่างที่แตกต่างกับคนอื่นก็ไม่เห็นกลายเป็นพวกนอกสายตานี่ครับ
    ตรงกันข้ามกัน กลับมีคนจดจำมากกว่าเดิมซะด้วยซ้ำทั้ง ๆ ที่ไม่รู้จักกัน บางทีเวลาอยากทำตัวกลมกลืนมันกลายเป็นเรื่องยากแทน
    (ซึ่งจุดนี้พวกcommonมักไม่รู้เพราะไม่มีmomentนี้) จงภูมิใจที่เป็นตัวของตัวเองครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เป็นครับ และเชื่อว่าอีกหลายๆคนก็เป็น เราแค่ไม่ค้นพบคนประเภทเดียวกัน
    สมัยผมเรียน ม.ต้น ผมฟังพวกเพลง screamo ใน รร มีน้อยมากที่ฟัง
    ผมชอบเล่นเกมพวก BF3 BF4 แต่เพื่อนส่วนใหญ่ เล่น แต่เกมออนไลน์ของไทยกัน

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมมีเพื่อนเยอะเพราะฟุตบอลและก็เหล้านี้เหละ แต่เพื่อนสนิทจริงๆมีแค่พวกที่เล่นเกมด้วยกันบ่อยๆ ว่างๆเมื่อไรก็ชวนเล่นแต่ hon dota 2 ถ้าอยู่คนเดียวจะเล่นแต่เกมฟุตบอลพวก fifa 15 fol3 (บ้าบอลสุดๆ) เรื่องเพลงนี้ผมฟังได้ทุกแนวยกเว้นเพลงช้าๆ Classic แบบมีแต่เสียงไม่มีเนื้ออะ โคตรขัดใจ ระคายเคืองหูอย่างแรง

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้
    เยอะนะ คนที่คิดว่าตัวเองแตกต่างจากคนอื่น แปลกแยก
    แถมคนพวกนี้มันก็นิสัยคล้ายๆกันทุกคนเลย ย้อนแย้ง***ๆ
    อ่อครับ แล้วคนพวกนั้นย้อนแย้งยังไงหรอครับ
    อคติหรือว่าตีกินเอง หรือว่ายังไง มีปมหรือเปล่า

ออกตัวแรงเลยนะครับ ปากดีเหลือเกิน

มาตอบด้วยนะครับ รออยู่
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    อ่อครับ แล้วคนพวกนั้นย้อนแย้งยังไงหรอครับ
    อคติหรือว่าตีกินเอง หรือว่ายังไง มีปมหรือเปล่า

ออกตัวแรงเลยนะครับ ปากดีเหลือเกิน

มาตอบด้วยนะครับ รออยู่
    555555 ยังคิดว่าตัวเองแตกต่างจากคนอื่นอยู่มั้ยครับ
    ผมกำลังบอกว่า จขกท.นิสัยเมนสตรีมสุดๆเลยครับ แค่อาจจะยังไม่เจอคนที่เหมือนกัน 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~Impact~ : 8th April 2015 เมื่อ 04:39

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ทุกคนย่อมแตกต่างเหมือนกันครับ แต่บางครั้งความแตกต่าง มันก็มาทำร้ายเราได้นะครับ

แต่ทุกคนมีบางอย่างเหมือนกัน ก็คือเวลามีแฟนใหม่ๆ ก็หายหัวไปหาแฟนเหมือนกันหมด มันคือความจริง
    .:ll:.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    รสนิยมแบบนี้ส่วนใหญ่พบในเด็กเนิร์ดเล่นเกมส์หรือสนใจในพวกเทคโนโลยีมั้งครับ ... ผมก็มีเพื่อนคล้าย ๆ คุณเจ้าของกระทู้เลย ชวนไปเที่ยว ออกกำลังกายไปเล่นกีฬา มันก็ไม่ค่อยชอบไปนะ อยู่ติดบ้านตลอด ฟังเพลงแปลก ๆ ทั้ง ๆ ที่****ก็ไม่รู้ความหมาย 555 ที่ว่าคนคล้าย ๆ กันจะดึงดูดกันน่ะไม่จริงหรอก ตรรกะโง่ ๆ เอาเข้าจริงก็ไม่ได้แตกต่างจากคนอื่นเท่าไหร่หรอกครับ กินข้าวเหมือนกัน แก่ตา่ยเหมือนกัน อย่ามาดร่าม่าใส่ผมนะโคตรเกลียดเลยปัญญาอ่อน 55

**ปล.เด็กติ๋ม !!

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~Impact~ อ่านกระทู้
    555555 ยังคิดว่าตัวเองแตกต่างจากคนอื่นอยู่มั้ยครับ
    ผมกำลังบอกว่า จขกท.นิสัยเมนสตรีมสุดๆเลยครับ แค่อาจจะยังไม่เจอคนที่เหมือนกัน 55555
    คุณก็ยังไม่เห็นจะตอบผมเลย ว่าคนพวกนี้มันนิสัยคล้ายกันที่ว่าคืออะไร
    นี่ก้มาบอกอีกว่า นิสัยผมเมนสตรีม ตอบผมก่อนดีกว่าไหม

ผมมีอีกหลายอย่างในตัวผมที่มั่นใจว่าผมต่าง เพียงแค่ผมไม่ได้พิมพออกมา

ตอบด้วยนะ ไม่ใช่ว่าดริฟทอีก ไม่เอานะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pollzamax อ่านกระทู้
    รสนิยมแบบนี้ส่วนใหญ่พบในเด็กเนิร์ดเล่นเกมส์หรือสนใจในพวกเทคโนโลยีมั้งครับ ... ผมก็มีเพื่อนคล้าย ๆ คุณเจ้าของกระทู้เลย ชวนไปเที่ยว ออกกำลังกายไปเล่นกีฬา มันก็ไม่ค่อยชอบไปนะ อยู่ติดบ้านตลอด ฟังเพลงแปลก ๆ ทั้ง ๆ ที่****ก็ไม่รู้ความหมาย 555 ที่ว่าคนคล้าย ๆ กันจะดึงดูดกันน่ะไม่จริงหรอก ตรรกะโง่ ๆ เอาเข้าจริงก็ไม่ได้แตกต่างจากคนอื่นเท่าไหร่หรอกครับ กินข้าวเหมือนกัน แก่ตา่ยเหมือนกัน อย่ามาดร่าม่าใส่ผมนะโคตรเกลียดเลยปัญญาอ่อน 55

**ปล.เด็กติ๋ม !!
    จ้า คนปัญญาไม่อ่อน
    คนแบบคุณน่ะ ผมเห็นมาเยอะแล้ว anti ชาวบ้านเขา ที่แท้ก็..
    แต่ช่างเหอะ พูดไปก็เท่านั้น ผมสงสารคุณนะ