ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213

Question สอบถามหา MAP ของ Warcraft III

เคยเล่นเมื่อหลายปีมาแล้ว ตอนยังเด็ก อ่านอังกฤษไม่รุ้เรื่อง มาวันนี้อยากเล่นอีก 555

MAP เป็นแนว Defense ครับ เราจะ COOP กับเพื่อนๆ หรือ AI (เป็นฝ่ายบุกไม่ได้) ช่วยกันป้องกัน โดยที่เริ่มมาผู้เล่นและ AI จะเป็น ลูกวิ้ง ไปเลือก Hero (ซึ่งจะเป็นตัวคล้ายๆ ครีป มีสกิลอยุ่1-2 สกิล เวลอัพ ก็อัพสกิลไม่ได้) ซึ่งพอเลือกแล้วไปสู้กับตัวที่บุกมาพอจนถึงเวล 10 มันจะกลายเป้น Hero ตัวใหม่อัพสกิลได้เมื่อเวลอัพ และพอเวล 10 จะได้ อันติมาครับ

Unit ที่โดดเด่นใน MAP นี้ ผมคิดว่าคงจะเป็น ยักซึ่งใช้ Model เดียวกับ Tiny แต่เป็นตัวสีเหลืองๆ ใส่เกราะเหล้ก (ไม่ใช่ Infernal)
    ที่พอจำได้ก็ประมาณนี้หละครับ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    Green TD มั้ง แต่คงไม่ใช่ เอ๊ะยังไง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    370
    ไม่ใช่ตระกูล TD ครับผม แหะๆ
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ใช่ X-Hero Siege ป่ะ ไม่แน่ใจ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    370
    ไม่ใช่ X Hero ครับ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    370
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    DarkDeeps ป่ะ

คงไม่ใช่แน่นอน แต่มันสนุกมากกกก จนหาเล่นที่ไหนไม่ได้ละ หวังให้ dota2 มีคนทำ custome map แต่ก็ไร้วี่แวว เห้อ เศร้า

ป.ล. ไม่เกี่ยวอะไรกับที่ จขกท ถามเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    370
    ไม่ใช่ DarkDeep หรือ (DarkDeed) แต่ก็ขอบคุณครับ จะเอาไปลองเล่นดู

ป.ล.ที่ผมมาหา MAP นี่คือก็เอาไปเล่นกับเพื่อนๆนี่หละครับ เพราะไปหา Custom Map Warcraft 3 เล่น ก็แทบไม่เจอใครเล่นแล้วครับ 555

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    Blog Entries
    1
    แล้วถามหน่อยครับมี แมพอะไรแนะนำบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ที่ถามนี้เล่น TCG อยู่หรอครับ ถ้าเล่นถามหน่อยคนยังเล่นเยอะอยู่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kengooo : 16th March 2015 เมื่อ 17:31

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    Angle Arena รึเปล่าครับ เดาเอา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    370
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    แล้วถามหน่อยครับมี แมพอะไรแนะนำบ้าง
    MAP ที่ผมกับเพื่อนๆเล่นกันก็

Vampire
    Green TD
    X Hero
    Angel Arena
    Footmen Frenzy
    FOCS
    Afterlife
    แมพธรรมดา (สร้างฐานตีกัน)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Socket_COOL อ่านกระทู้
    Angle Arena รึเปล่าครับ เดาเอา
    ไม่ใช่ Angel Arena ครับ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    ที่ถามนี้เล่น TCG อยู่หรอครับ ถ้าเล่นถามหน่อยคนยังเล่นเยอะอยู่ไหมครับ
    ไม่ได้เล่น TCG ครับ ผมเล่น Lan ผ่าน Garena Lan กับเพื่อนประมาณ 4-5 คน ครับ พอมารวมตัวพร้อมๆกัน แล้วเล่น MAP ไหน ก็แล้วแต่ ก็สนุกมากๆเลยแหละครับ ย้อนวันวานได้ดีมาก

ป.ล. TCG Custom MAP คนน้อยมากแล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ่า ไปหา war3 ที่ไหนอ่ะ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    370
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    อ่า ไปหา war3 ที่ไหนอ่ะ ครับ
    พิมไปว่า Warcraft 3 Download ก็มีแล้วครับ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    Moo Moo ปะ..ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้ชอบแนวนี้

มาแนะนำแทนละกัน (ไม่ได้อัพเดท เลิกเล่นนานแล้วตั้งแต่มี dota2 มา)

Impossible Boss - Action ผ่านด่าน ควรมีทีม 5+ คนขึ้นไป map ค่อนข้าง balance ไม่ค่อยบัค
    ถ้าเล่นจบจะภูมิใจมาก ไม่ค่อยมีคนเล่นเพราะหาคนเล่นเป็นยาก ไม่ก็ท้อ ไม่ก็เซงไก่

Fortress Survival - Base Build สร้างฐานกันมอน ค่อนข้างใช้ดวง ก็คล้ายๆ Vamp แต่ Vamp เป็น ai

Who is the Alien? Parasite - 1 คนสุ่มเป็น Queen (ฝ่ายเอเลี่ยน) ไล่ฆ่าคนหมดก็ชนะ ส่วนคนต้องฆ่าเอเลี่ยนให้หมด ไม่มีใครรู้ว่าใครเป็นเอเลี่ยน
    ใครเนียนสุดเดี๋ยวก็รู้ -0- ถ้าคนตายจะกลายเป็นเอเลี่ยน ฝ่ายเอเลี่ยนจะรู้ว่าใครเป็นเอเลี่ยนบ้าง ฝ่ายคนก็พยายามเปิดเครื่องสแกนเพื่อดูว่าใครเป็นเอเลี่ยน
    ไม่ก็วัดดวงเชื่อเพื่อนรวมกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ เจอคนอื่นก็ฆ่าแม่..ง -0- ไม่ก็เก็บเลเวลเก็บของให้เทพ ฆ่าให้หมด รอดอยู่คนเดียว

Mage Siege - คล้ายๆ X hero แต่สุ่มสกิลให้เก็บมาใช้ตามทาง เข้าใจยากนิดนึง ไม่มีใครครี
    Mountain TD - TD ขนาดโกงยังไม่ค่อยจะชนะเลย จริงๆ ก็ไม่ค่อยสนุกมันยากเกิน
    Orc Gladiators - ออคโง่ ช่วยกันเอาให้รอด ถ้าให้ Classic ต้อง v2.7
    Pokemon Defense - จับโปเกมอนมาสู้กัน (คล้ายๆ TD) มีแบบผ่านด่าน(ยากสึส) กับสู้กัน
    Maniac with Saw - คล้ายๆ Vamp ฝ่ายคนช่วยกันหากุญแจไปขึ้นเรือหนี ไม่ก็ช่วยกันสู้ Maniac ส่วน Maniac แค่ฆ่าให้หมด ไม่เหมาะกับคนขี้ตกใจ
    Ninja Vs Samurai - Ninja ให้ไปขโมยของ Samurai จับโจร ใช้ฝีมือนิดนึง
    Who is the killer - สุ่มเป็น killer 1 คน พอจบ 1 รอบ จะต้องทายว่าเป็นใคร ก็..ตอแหลเต็มที่ ใส่ร้ายเพื่อนเยอะๆ (ส่วนตัวเล่นไม่เป็น)

อื่นๆ ที่ฮิตๆ (เมื่อก่อน)
    Battle Tank / Battle Ship
    Castle Fight
    Island Defense
    Troll and Elves
    Pudge Wars

ป.ล. ของเราหา map ใน http://www.epicwar.com/maps/

ป.ล. 2 อยากเล่นด้วยอ่ะ ฮาาา มีพวกอีก 4-5 คน เหมือนกัน ว่างๆ มารวมกันนะ
    ป.ล. 3 ถ้าเล่น Impossible boss กัน ขอเล่นด้วยค่ะ มี 4 คนมันไปไม่รอด.. ไก่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 18th March 2015 เมื่อ 02:24

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    370
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้
    Moo Moo ปะ..ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้ชอบแนวนี้

มาแนะนำแทนละกัน (ไม่ได้อัพเดท เลิกเล่นนานแล้วตั้งแต่มี dota2 มา)

Impossible Boss - Action ผ่านด่าน ควรมีทีม 5+ คนขึ้นไป map ค่อนข้าง balance ไม่ค่อยบัค
    ถ้าเล่นจบจะภูมิใจมาก ไม่ค่อยมีคนเล่นเพราะหาคนเล่นเป็นยาก ไม่ก็ท้อ ไม่ก็เซงไก่

Fortress Survival - Base Build สร้างฐานกันมอน ค่อนข้างใช้ดวง ก็คล้ายๆ Vamp แต่ Vamp เป็น ai

Who is the Alien? Parasite - 1 คนสุ่มเป็น Queen (ฝ่ายเอเลี่ยน) ไล่ฆ่าคนหมดก็ชนะ ส่วนคนต้องฆ่าเอเลี่ยนให้หมด ไม่มีใครรู้ว่าใครเป็นเอเลี่ยน
    ใครเนียนสุดเดี๋ยวก็รู้ -0- ถ้าคนตายจะกลายเป็นเอเลี่ยน ฝ่ายเอเลี่ยนจะรู้ว่าใครเป็นเอเลี่ยนบ้าง ฝ่ายคนก็พยายามเปิดเครื่องสแกนเพื่อดูว่าใครเป็นเอเลี่ยน
    ไม่ก็วัดดวงเชื่อเพื่อนรวมกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ เจอคนอื่นก็ฆ่าแม่..ง -0- ไม่ก็เก็บเลเวลเก็บของให้เทพ ฆ่าให้หมด รอดอยู่คนเดียว

Mage Siege - คล้ายๆ X hero แต่สุ่มสกิลให้เก็บมาใช้ตามทาง เข้าใจยากนิดนึง ไม่มีใครครี
    Mountain TD - TD ขนาดโกงยังไม่ค่อยจะชนะเลย จริงๆ ก็ไม่ค่อยสนุกมันยากเกิน
    Orc Gladiators - ออคโง่ ช่วยกันเอาให้รอด ถ้าให้ Classic ต้อง v2.7
    Pokemon Defense - จับโปเกมอนมาสู้กัน (คล้ายๆ TD) มีแบบผ่านด่าน(ยากสึส) กับสู้กัน
    Maniac with Saw - คล้ายๆ Vamp ฝ่ายคนช่วยกันหากุญแจไปขึ้นเรือหนี ไม่ก็ช่วยกันสู้ Maniac ส่วน Maniac แค่ฆ่าให้หมด ไม่เหมาะกับคนขี้ตกใจ
    Ninja Vs Samurai - Ninja ให้ไปขโมยของ Samurai จับโจร ใช้ฝีมือนิดนึง
    Who is the killer - สุ่มเป็น killer 1 คน พอจบ 1 รอบ จะต้องทายว่าเป็นใคร ก็..ตอแหลเต็มที่ ใส่ร้ายเพื่อนเยอะๆ (ส่วนตัวเล่นไม่เป็น)

อื่นๆ ที่ฮิตๆ (เมื่อก่อน)
    Battle Tank / Battle Ship
    Castle Fight
    Island Defense
    Troll and Elves
    Pudge Wars

ป.ล. ของเราหา map ใน http://www.epicwar.com/maps/

ป.ล. 2 อยากเล่นด้วยอ่ะ ฮาาา มีพวกอีก 4-5 คน เหมือนกัน ว่างๆ มารวมกันนะ
    ป.ล. 3 ถ้าเล่น Impossible boss กัน ขอเล่นด้วยค่ะ มี 4 คนมันไปไม่รอด.. ไก่

มีคนร่วมอุดมการณ์ด้วย อิอิ ขอบคุณมากนะคร้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    370
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เฉลย ยังอ่ะ ตกลงแมพอะไร เผื่อจะเอาไปเล่นบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    370
    ยังไม่มีผู้รู้เลยครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    370
    ผมไม่รู้ ผมมาดัน