ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 77

Exclamation ช่วยด้วยๆ !!! เปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไปมาไม่ได้ กดออกไม่ได้ กดขยายไม่ได้ พับก็ไม่ได้

เปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไปมาไม่ได้ กดออกไม่ได้ กดขยายไม่ได้ พับก็ไม่ได้ เซงมาก ครับ
    รวมไปถึงเว็บบราวซ์เซอร์ด้วย เข้าได้ทุกอย่าง แต่ขยับไปมาบน หน้าจอ destop ไม่ได้
    เป็นอะไรครับ ช่วยที - - Windows 7 64bit

ทำความดี.ไม่มีคำว่าท้อ
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    หากเป็นแบบนี้ตลอด สงสัยอันดับแรก hdd มีเบส ลองแสกนดู
    หากเป็นเบสจริง เป็นผมลงวินใหม่ หาพี้นที่ช่วงกลางๆของ hdd ลงวินโด้
    กันช่วงที่มีเบสออกไป

2 .หาก hdd ไม่มีปัญหา ก็ต้องเช็คที่บอร์ด ไล่ๆปัญหาไป ยาวอยู่งานนี้

พูดยากไม่ได้เช็คเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nac

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ขอบคุณมาก ครับจริงๆ มันใช้งานได้ปกติ แต่ผมมีปัญหา
    window 7 build 7601 this copy of windows is not genuine ขึ้นที่มุมขวาล่าง
    ผมเลยใช้โปรแกรม RemoveWAT ลบมันออกไป พอรีสตาร์ทเครื่องเท่านั้นแหละ
    พอกดเปิดโฟร์เดอร์แล้วขยับไม่ได้เลย กดออกก็ไม่ได้ ขยายก็ไมได้ เซงมากครับ รวมถึงเว็บบราว์เซอร์ด้วย
    เหมือนมีโปรแกรมอะไรถูกลบออกไปทำให้ กด อะไรไม่ได้ - -

*ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ผมลอง Uninstall RemoveWAT ออกเสร็จ มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nac : 14th March 2015 เมื่อ 07:09