ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

Just Cause 2 เล่นแล้วแบบว่า...ได้ฟีลมาก

เพิ่งได้ลองเล่นเมื่อ 2 วันก่อนนี่แหละฮะ ตอนแรกก็คิดว่าทั่วไปแต่ปรากฏว่า ผิดคาดแฮะ

คือฟีลลิ่งมันประมาณว่า . . . . . . . . . . . . .

เราไปอยู่ในเมืองที่ "ตะหาน" คุมเมือง คือมีตะหานเต็มเมืองไปหมด

แล้วตะหานเมืองนี้ก็โคตรเผด็จการเลยนะ รูปผู้นำเต็มเมืองไปหมด

แล้วสำคัญคือเมืองนี้ดันมีอักษรไ**(เซ็นเซอร์) แล้วก็ดันมีรถตุ๊กๆ ด้วยนะสิ

แหม...มันช่างเหมื********(ไม่พูดละ)

เกมนี้ค่อนข้าง Cult เลยล่ะ
    คือมัน Fusion เอาอารยธรรมของหลายๆ ประเทศในเอเชียมารวมกันได้อย่างลงตัวมาก
    คือมันรวมเอาทั้งวัดไทย วัดจีน อักษรไทย อักษรทมิฬ แล้วก็ขื่อบุคคล/สถานที่ต่างๆ ก็เป็นภาษามาเลเซียบ้าง อินโดนีเซียบ้าง ฟิลิปปินส์บ้าง
    ส่วนรถก็มีทั้งรถตุ๊กๆ ไทย สามล้อฟิลิปปินส์ สามล้ออินเดีย รถญี่ปุ่น รถสองแถวแบบอินโด ในเมืองก็เห็นมีตึกไทเป 101 ของไต้หวันอยู่ด้วย
    แต่การเดินทางระหว่างพื้นที่บางทีก็ใช้เวลาไปนิดนะ แต่ก็ชอบเวลาซิ่งตุ๊กๆ ไปป่วนเมืองเล่น(ฮิๆๆๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 13th March 2015 เมื่อ 20:05

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อืม...ครับ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เกมมันก็นานแล้วน้า
    เล่นโหมดมัลติกะผมไหมล่าา
    แอดสตีมผมมาเล้ย

http://steamcommunity.com/id/planxthanee/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมาพิมพ์ให้อ่านครับ . . . . . .

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    "ตะหาน" นี่หมายความว่าอะไรหรอ ครับ ถ้า คือ ทหาร กรุณาพิมพ์ให้ถูกด้วย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    สำหรับบางคนถ้าไม่มีอะไรจะตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้มั้ง เข้าใจว่าปิดเทอมกันหมดแล้ว

เค้าก็แค่มาบรรยายความรู้สึกที่ได้เล่นให้ฟังแค่นี้เอง เสียความรู้สึกแทน จขกท แทนจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    พิมพ์ภาษาไทยให้ ถูกต้อง ชัดเจน มันยากมากหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    เพราะถ้าพูดตรงๆ มันเสี่ยงเกินไปนะสิ เนี่ย. They กำลังพูดออกทีวีอยู่ตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    เอาที่คุณสบายใจ .

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ภาษาไทยไปหัดพิมพ์มาถูกก่อนปะ?

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ผมว่าเขาแกล้งพิมให้คนด่าเขาเล่นมากกว่ามั่งครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ผมเข้าใจละว่าคุณจะสื่อ They ว่าเป็นใคร ครับๆ เอาที่สบายใจเลยเนอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    แล้วสำคัญคือเมืองนี้ดันมีอักษรไ**(เซ็นเซอร์) แล้วก็ดันมีรถตุ๊กๆ ด้วยนะสิ

เกมนี้ค่อนข้าง Cult เลยล่ะ
    คือมัน Fusion เอาอารยธรรมของหลายๆ ประเทศในเอเชียมารวมกันได้อย่างลงตัวมาก
    คือมันรวมเอาทั้งวัดไทย วัดจีน อักษรไทย อักษรทมิฬ แล้วก็ขื่อบุคคล/สถานที่ต่างๆ ก็เป็นภาษามาเลเซียบ้าง อินโดนีเซียบ้าง ฟิลิปปินส์บ้าง
    ส่วนรถก็มีทั้งรถตุ๊กๆ ไทย สามล้อฟิลิปปินส์ สามล้ออินเดีย รถญี่ปุ่น รถสองแถวแบบอินโด ในเมืองก็เห็นมีตึกไทเป 101 ของไต้หวันอยู่ด้วย
    แต่การเดินทางระหว่างพื้นที่บางทีก็ใช้เวลาไปนิดนะ แต่ก็ชอบเวลาซิ่งตุ๊กๆ ไปป่วนเมืองเล่น(ฮิๆๆๆ)
    ครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 13th March 2015 เมื่อ 21:37

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cagoman อ่านกระทู้
    ภาษาไทยไปหัดพิมพ์มาถูกก่อนปะ?
    ก็เพราะใช้ "ทหาร" มันเสี่ยงเกินไปนะสิ ...อุ๊บ ซวยแน่
    ถ้าต่อไปไม่เห็นข้าพเจ้าโพสแสดงว่าโดนอุ้มไปแล้วนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 13th March 2015 เมื่อ 21:41

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ถ้าเล่นหลายๆคนก็โอเคดีนะ ได้อารมณ์แบบพากันไปแว้นซ์ ตะลอนทัวร์ประมาณนี้มั้งครับ

ปล.พยายามอย่าส่อใช้คำผิดๆคู่กับเจตนาที่โยงไปถึงเรื่องอื่นเลยครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SiXbullet อ่านกระทู้
    สำหรับบางคนถ้าไม่มีอะไรจะตอบก็ไม่ต้องตอบก็ได้มั้ง เข้าใจว่าปิดเทอมกันหมดแล้ว

เค้าก็แค่มาบรรยายความรู้สึกที่ได้เล่นให้ฟังแค่นี้เอง เสียความรู้สึกแทน จขกท แทนจริงๆ
    อืม แล้วคุณจะดิ้นทำแม้วอะไรละครับ ก็ไม่เห็นจะมีใครด่าหนิ มีแค่คนว่าให้พิมพ์ให้ถูกเฉยๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครอ่านดูก็รู้ครับ ว่าหมายถึงอะไร เล่นคำว่าตะหาน แถมเน้นคำว่าเผด็จการอีกตะหาก.. ตรงนี้ไม่ขอพูดถึงละกัน
    แต่ผมรู้สึกขัดๆ ตรงที่ใช้ไทย อังกฤษปนกันมั่วซั่วไปหมด อ่านแล้วมันยังไงไม่รู้
    เข้าใจว่าเป็นความถนัดในการใช้คำ ไม่พอใจก็ขอโทดไว้ณตรงนี้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อืม แล้วคุณจะดิ้นทำแม้วอะไรละครับ ก็ไม่เห็นจะมีใครด่าหนิ มีแค่คนว่าให้พิมพ์ให้ถูกเฉยๆ
    ดิ้นตรงไหนครับ? ผมก็ไม่ได้ว่าใครด่าใครซักหน่อย

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ก็เพราะใช้ "ทหาร" มันเสี่ยงเกินไปนะสิ ...อุ๊บ ซวยแน่
    ถ้าต่อไปไม่เห็นข้าพเจ้าโพสแสดงว่าโดนอุ้มไปแล้วนะ
    55 ไม่โพสต่อแล้ว ... แสดงว่าโดนอุ้มไปเรียบร้อย 55
    Facebook :: Buddy Lord

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ยินดีด้วยครับ ในที่สุดคุณก็หาที่ลงได้แล้ว

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    แยกย้ายครับ แยกย้ายยยย

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เพื่อ ราย................. ตอบที มันลกบอร์ด...
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ตะหาน หานหน้า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    คนตะวันตกทำกลิ่นอายมันเลยไม่ค่อยเหมือนเอเชียเท่าไหร่เกือบๆจะเหมือนคิวบาละ แต่ถ้าถามผมผมว่าปานามา