ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

เกมเมอร์จงระวัง มัลแวร์เรียกค่าไถ่ข้อมูลตัวใหม่เข้ารหัสไฟล์เซฟเกมโดยเฉพาะ

เกมเมอร์จงระวัง มัลแวร์เรียกค่าไถ่ข้อมูลตัวใหม่เข้ารหัสไฟล์เซฟเกมโดยเฉพาะ

Bromium Labs รายงานถึงมัลแวร์ที่เริ่มระบาดในช่วงหลังชื่อว่า TeslaCrypt มัลแวร์เรียกค่าไถ่ข้อมูล (ramsomware) ที่ต่างจากมัลแวร์ประเภทเดียวกันในกลุ่มเพราะมันมุ่งเป้าไปที่ไฟล์เกมโดยเฉพาะมัลแวร์ตัวนี้อาศัยช่องโหว่ของ Flash ตั้งแต่ปี 2013 ร่วมกับช่องโหว่ใหม่ที่เพิ่งพบในปีนี้จากนั้นจึงติดตั้งซอฟต์แวร์ในเครื่องแล้วค้นหาไฟล์นามสกุลต่างๆ 185 นามสกุล
    เพื่อเข้ารหัส โดยมากกว่า 50 นามสกุลเป็นไฟล์เซฟเกม เช่น Call of Duty, Starcraft, Diablo, Fallout, Minecraft, Warcraft ฯลฯ
    แม้ว่าไฟล์เหล่านี้จะไม่ได้ทำอันตรายแต่เกมเมอร์จำนวนหนึ่งอาจจะยอมจ่ายเพราะต้องการเก็บสถิติ หรือเซฟเกมที่สำคัญๆ
    จนตอนนี้ยังไม่มีรายงานช่องโหว่ของ TeslaCrypt ที่จะใช้ช่วยเหลือเหยื่อเพื่อถอดรหัสไฟล์กลับออกมาภาคธุรกิจบ้านเรามีเหยื่อมัลแวร์เรียกค่าไถ่ข้อมูลกันเรื่อยๆ แนวทางทั่วไปคือควรสำรองข้อมูลไว้นอกเครื่องเป็นระยะ
    พร้อมกับอัพเดทซอฟต์แวร์ในเครื่องเสมอ และไม่ใช้ซอฟต์แวร์ที่หยุดอัพเดทไปแล้วครับ
    ที่มา - Bromium Labs

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    หากินกันแบบนี้เลยนะ -*-
    ...............

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    คือมันมาลบ Save กับสถิติต่างๆน่ะนะ ใช่มั้ย ?

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ให้จ่ายเป็น bitcoin อีก
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    - - ไอพวกเล่นๆไปวันๆอย่างเราๆก็คงไม่มีอะไรต้องเสีย

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    มันประมาณอย่างนี้ครับคุณ นรกตัวสุดท้าย คือสมมุติคุณทำงานพิมหรือหนังเอวีที่หายากมากหรือคลิบที่คุณแอบถ่ายที่หาไม่ได้เเล้วเก็บใว้เเล้ววันต่อมาคุณเกิดอาการบ้างานหรือเกิดอาการเเข็งช่วงล่าง อยากที่จะทำสิ่งที่หวัง
    อยากจะเห็นสิ่งคุณหามาได้หรือทำงานคาใว้ที่นี้คุณจะเปิดไฟล์ที่เก็บของคุณขึ้นมา เเต่ดันมีระหัสที่ต้องปลดล็อค มีทางเลือกคือลบมันทิ้งซะเเล้วทนทำใหม่หรือต้องยอมจ่ายเพื่อเข้าถึงสวรรค์ที่หาที่ใหนไม่ได้อีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 14th March 2015 เมื่อ 15:05

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    มันประมาณอย่างนี้ครับคุณ นรกตัวสุดท้าย คือสมมุติคุณทำงานพิมหรือหนังเอวีที่หายากมากหรือคลิบที่คุณแอบถ่ายที่หาไม่ได้เเล้วเก็บใว้เเล้ววันต่อมาคุณเกิดอาการบ้างานหรือเกิดอาการเเข็งช่วงล่าง อยากที่จะทำสิ่งที่หวัง
    อยากจะเห็นสิ่งคุณหามาได้หรือทำงานคาใว้ที่นี้คุณจะเปิดไฟล์ที่เก็บของคุณขึ้นมา เเต่ดันมีระหัสที่ต้องปลดล็อค มีทางเลือกคือลบมันทิ้งซะเเล้วทนทำใหม่หรือต้องยอมจ่ายเพื่อเข้าถึงสวรรค์ที่หาที่ใหนไม่ได้อีก
    อ้อ ครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ตอบได้กระจ่างชัดไรเช่นนี้

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ถ้าจะเล่นซะขนาดนี้นะ
    ไม่มีเงินกินข้าวหรือยังไง ? ความคิดมันช่าง ...
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chavalit1997 อ่านกระทู้
    ถ้าจะเล่นซะขนาดนี้นะ
    ไม่มีเงินกินข้าวหรือยังไง ? ความคิดมันช่าง ...
    ไม่น่าใช่ครับ พวกนี้เขาทำเป็นกลุ่มเป็นแก๊ง มีทุน มีเครื่องมือ ไหนจะความรู้อีก มีความรู้ยังไม่พอ ยังต้องคิดต่างด้วยนะ ลองคิดดู ว่าเป็นเราจะคิดแวร์ประเภทนี้ออกไหม
    แต่คนพวกนี้ทำได้ ความสามารถมีแต่คนพวกนี้ใช้ผิดทางแค่นั้นเอง
    แต่ก็นะ เซฟเกมส์มันสำคัญนะสำหรับคนติดเกมส์

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    แบบนี้ก็มี

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    โชคดีผมมีคอมหลายเครื่องครับ และฮาร์ดดิสอีกเป็นสิบๆลูก สามารถแบคอัพข้อมูลได้มหาศาล

เวลาโหลดหนัง โหลดเกม ก็เอามาเก็บไว้ข้างนอกตลอดครับ ทำเป็นนิสัยเลย

ผมจะเล่นเน็ตแค่เครื่องเดียว นอกนั้นใช้เล่นเกมกับเก็บข้อมูลสำคัญๆ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sertnalove อ่านกระทู้
    - - ไอพวกเล่นๆไปวันๆอย่างเราๆก็คงไม่มีอะไรต้องเสีย

555555 ไม่มีอะไรต้องเสีย