ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

(ระบายอารมณ์)มายืมเงินอะไรวันนี้ !?

(ระบายอารมณ์)มายืมเงินอะไรวันนี้ !?

เรื่องเกิดวันนี้ ก่อนหน้านั้นผมเพิ่งจะพรีชุดคอสเพลย์ไป ราคารวมราวๆ 1490 บาท วันนี้เป็นวันที่ผมจะทำการโอนแล้ว ในบัญชีผมมีอยู่ 3050 บาท (เหลือเศษ 50 บาทในบัญชี) ผมจะทำการโอนแล้วล่ะวันนี้แต่ว่า

ครอบครัวมาขอยืมเงินผม จำนวนเงินคือ 3000 บาท เอาไปจ่ายค่าบัตรเครดิต ห่ะ อะไรนะ 3000 เลยเรอะ ผมกำลังจะเอาตังไปโอนค่าชุดคอสเพลย์พอดี แถมเอาไปหมดบัญชีด้วยตอนแรกผมก็บอกไปว่า ผมสั่งของไปแล้วนะ

กำลังจะไปโอน ถ้าเอาไปหมดผมจะเอาอะไรไปจ่ายค่าชุดคอสเพลย์ล่ะครับ ผมฟังพวกท่านเล่าว่าต้องจ่ายค่าบัตรเครดิต 6000 บาท แต่ขาดอีก 3000 จำเป็นต้องใช้จริงๆนะ ขอยืมได้เปล่าขอโทษด้วยลูก ผมก็พยายามใจแข็งไม่ให้ยืม เพราะว่า ถ้าเอาไปหมดผมก็ไม่มีเงินโอน แถมทางแม่ค้าร้านคอสก็สั่งของไปแล้วด้วยและต้องโอนภายในวันที่กำหนดด้วย ถ้าครอบครัวมาขอยืมไปหมด ผมจะเอาเงินไหนจ่ายเนี่ย (เพราะเงินนี้ผมหาเองทั้งนั้น แถมได้น้อยด้วย สัปดาห์นึงยังไม่ถึง 1000 เลย)

สุดท้ายคือผมทำใจ ถอนเงินมาให้พ่อแม่ยืมไปใช้ก่อน และผมก็แอบไปร้องไห้คนเดียวในห้องนอน ผมกลุ้มใจมากเลยอ่ะ ผมจะเอาเงินที่ไหนโอน พ่อแม่ก็มายืมเอาวันนี้ พวกท่านบอกว่าจะคืนให้ แต่จะคืนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ (กว่าจะคืนนี่เกือบครึ่งเดือน[นานสุด]) กลุ้มใจ TT

ป.ล.ผมไม่ได้ว่าอะไรพ่อแม่ผมนะ แต่แค่ว่าทำไมต้องมายืมในวันที่ต้องโอนเงินด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 15th March 2015 เมื่อ 14:58
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อันไหนจำเป็น ก็ต้องเอาเงินส่วนนั้นไปจ่ายก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ก็กำหนดวันโอนมันมาแล้ว ผมจะเอาเงินไหนโอนล่ะ เงินมันเสกได้เหรอครับ = =
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อันไหนจำเป็นก็เอาอันนั่นไปใช้ก่อน อันไหนที่ไม่ค่อยจำเป็นหรือสำคัญน้อยก็ไม่ต้อง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ก็ถ้าสมมติมันเป็นวันอื่นนะครับคุณจ่ายค่าของไปแล้วทีนี้เงินที่ต้องชำระเครดิตมันขาด 3000 ปรากฏว่าไม่พอจ่ายมีขึ้นโรงขึ้นศาลนะครับอย่างน้อยเสียประวัติ

ไม่ได้จะสอนนะครับแต่ผมยกอีกกรณีให้ดูก็ไปวัดข้อดีข้อเสียเอาผมว่าที่เป็นอยู่เนี่ยเฮงชัดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ก็แจ้งเค้าไปสิครับ มันจำเป็นจริงๆ นี่นา

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ครบกำหนดก็สั่งใหม่ได้นี่ครับ ผมเคยทำบ่อยสั่งของแล้วไม่มีเงินโอน จนเกินกำหนดเขายกเลิกบิลพอดี
    ผมก็สั่งใหม่ได้ไม่มีปัญหา
    [IMG][/IMG]

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ก็แล้วแต่ครับ เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ยกเลิกไม่ทันนี่สิครับ กำลังจะบอกเลิกแต่เขาสั่งไปแล้ว

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แจ้งเจ้าของร้าน ขอเลื่อนวันส่ง/โอนเงิน ให้เก็บสินค้าไว้ให้ก่อน

แจ้งวันว่าเราจะพร้อมอีกทีวันไหน (อย่าให้นานไปนัก)

ถ้าร้านไม่งี่เง่ามากน่าจะยอมครับ คุยกันด้วยเหตุด้วยผล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    ทางแก้ก็ประมาณนี้แหละ ทางใหนสำคัญกว่าก็เอาเงินไปทางนั้นก่อนยังไงก็ครอบครัว

แต่แอบตินิดกับเม้นนี้หน่อย ทางนี้ผิดไม่น่าเรียกทางร้านงี่เง่านะนั่น
    ไม่ได้จะว่าร้านครับ พูดถึงนิสัยเจ้าของร้าน

เราผิดใช่ครับ

แต่ถ้าเจ้าของร้านดีหน่อย เค้าจะเข้าใจ และอาจจะยอมได้ตรงนี้ ก็คือเราแสดงความประสงค์จะรับสินค้าจริง แต่ติดขัดปัญหานิดหน่อย ขอเลื่อนออกไปเล็กน้อย

ถ้างี่เง่าหน่อย เค้าจะวีนเหวี่ยง โวยวาย นู่นนี่นนั่นสารพัด บางร้านบ้าพลังหน่อยอาจถึงขั้นลงบันทึกประจำวัน

ก็แล้วแต่ว่าจะเจอคนแบบไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 17th March 2015 เมื่อ 08:48

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    แจ้งเจ้าของร้าน ขอเลื่อนวันส่ง/โอนเงิน ให้เก็บสินค้าไว้ให้ก่อน

แจ้งวันว่าเราจะพร้อมอีกทีวันไหน (อย่าให้นานไปนัก)

ถ้าร้านไม่งี่เง่ามากน่าจะยอมครับ คุยกันด้วยเหตุด้วยผล
    ทางแก้ก็ประมาณนี้แหละ ทางใหนสำคัญกว่าก็เอาเงินไปทางนั้นก่อนยังไงก็ครอบครัว

แต่แอบตินิดกับเม้นนี้หน่อย ทางนี้ผิดไม่น่าเรียกทางร้านงี่เง่านะนั่น

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เคสนี้ ผมโอนค่าของก่อนครับ ที่เหลือแม่เอาไป ขอความช่วยเหลือได้ แต่ต้องไม่ทำให้ผมเดือดร้อน คนเราแต่ละคนมีชีวิตของตนเอง เรามีเรื่องใช้จ่ายไม่เหมือนกัน ผมก็มีเรื่องจำเป็นที่ผมต้องใช้เหมือนกันกับท่านครับ เรื่องของผมก็สำคัญ ให้กำลังใจ จขกท ครับ ถ้าอยู่ข้างบ้าน จะเอาเงินไปจ่ายให้ก่อนเลย เดวจะเสียคำพูดไปตกลงกับคนขายไว้

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    เคสนี้ ผมโอนค่าของก่อนครับ ที่เหลือแม่เอาไป ขอความช่วยเหลือได้ แต่ต้องไม่ทำให้ผมเดือดร้อน คนเราแต่ละคนมีชีวิตของตนเอง เรามีเรื่องใช้จ่ายไม่เหมือนกัน ผมก็มีเรื่องจำเป็นที่ผมต้องใช้เหมือนกันกับท่านครับ เรื่องของผมก็สำคัญ ให้กำลังใจ จขกท ครับ ถ้าอยู่ข้างบ้าน จะเอาเงินไปจ่ายให้ก่อนเลย เดวจะเสียคำพูดไปตกลงกับคนขายไว้
    โอ้ว จอร์จ ถ้าแย้งนี่มีดราม่าแหงๆ

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ลองคิดกลับกัน ถ้าคุณเป็นคนที่ติดหนี้แล้วไปขอยืมเงินพ่อแม่ของคุณเองที่มีเงินเหลืออยู่เพียงก้อนเดียวเหมือนกัน
    คุณคิดว่าท่านจะยกให้คุณอย่างเต็มใจหรือเปล่า พวกท่านจะทำกิริยาแบบที่คุณทำไหม ลองพิจารณาดูให้ดีด้วยสติ
    ครอบครัวนั้นสำคัญนะครับ ถ้าคุณได้ห่างไกลจากครอบครัว คุณจะรู้ว่าเรื่องแค่นี้มันไม่ได้มากไปเลย ลองตรองดู
    ปล.วันนึงถ้าพวกท่านเกิดไม่ได้อยู่กับคุณแล้ว คุณอาจจะมานั่งเสียใจก็ได้นะที่ทำแบบนี้กับพวกท่าน อนาคตไม่มีใครรู้หรอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 17th March 2015 เมื่อ 09:40

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    หมวก......กัน........น็อค.......ทางเลือกสุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    4
    คุยกับทางร้านแล้วโดนว่า ทีหลังไม่แน่ใจอย่าสั่งอีก(ทั้งๆที่เรามั่นใจว่าจะโอนแล้วแต่มันเป็นเหตุสุดวิสัย) เขาบอกว่า โอนก่อนวันพุธโอนช้ากว่านี้คิดเงินเพิ่ม จะไปหาที่ไหนทันล่ะเนี่ย 1500 ใน 2 วัน เสียหน้าไม่พอเสียความไว้ใจด้วย

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    Core i5 3470 2000 2 วัน ได้แน่ นอน -_-
    GTX1080ti

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครหา content เจ๋งๆ ไปแชร์ให้เพื่อนไม่ได้ลองก๊อบไปโพสดูครับ ขอบคุณจ้า
    น้อยคนในยุคนี้ที่จะเล่นเกมส์แล้วสนุกไปกับมันส์จริงๆ โดยไม่สนเรื่องผลประโยชน์ แต่เชื่อเถอะครับก็มีคนจำนวนไม่น้อยเช่นกัน ที่รักในตัวเกมส์และอยากสนุกกับมันจริง
    สำหรับคนที่มองหา server ragnarok ผมมี server มาแนะนำ นั่นคือ 2600-ro
    หลายคนอาจจะสงสัยว่ามันต่างจาก server อื่นและดีกว่ายังไง ผมขอยกตัวอย่างข้อเท็จจริง ซัก 5 ข้อ ตามนี้
    1. ที่ไม่จำเป็นต้องวิ่งตามคนอื่น
    2 . ไม่ปิดเซิฟหนีเพราะคนมันไม่มากเท่าที่ควร
    3 . มีการปรับแต่ง server ให้แปลกใหม่ ตื่นตาตื่นใจ พัฒนาอย่างต่อเนื่อง
    4 . coin ในเกม มีมูลค่า เท่ากับเงินจริง ไม่มีลดลง ไม่ว่าจะกี่ปีก็ตาม ไม่ต้องไปนั่งหาคนซื้อ เพราะสามารถขายได้ตรงๆกับ ทีมงานได้เลย
    5 . ทุกคนใน server เป็นมิตร พร้อมช่วยเหลือกันเสมอ
    ลองเข้ามาในกลุ่มดูก่อนก็ได้ : https://www.facebook.com/groups/2600.ro/
    ยินดีต้อนรับทุกคนนะครับ ขอให้สนุกกันมากๆhttp://www.2600-ro.com/

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oQLollipopBoyQo อ่านกระทู้
    Core i5 3470 2000 2 วัน ได้แน่ นอน -_-
    เอาออกก็ไม่ต้องเล่นกันสิ