ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

อยากทราบวิธีการซื้อเกมส์ผ่าน Origin ครับ

อยากทราบว่านะหว่างเลือกที่ บัตรเครดิต กับ Paypal มันมีข้อแตกต่างกันยังไง เหรอครับใครก็ได้ช่วยอธิบายอย่างละเอียดทีครับ

ช่วยทีครับ T^T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มีอันไหนก็ใช้อันนั้นครับ แต่ถ้าใช้บัตรเครดิตจะเสีย 30บาทค่าตัดบัตร แล้วไม่คืน(เสียแค่ครั้งเดียว) ถ้าเป็นบัตรเดรดิตจะตัดจากยอดเลยครับ
    paypal ยังไม่เคยลองครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ส่วนตัวคิดว่าไม่ต่างกันนะครับ ถ้าเครดิตกับเดบิลจะตัดเข้าบัญชีเลย ส่วนPAYPALก็เหมือนกัน แต่PAYPALจะดีอย่างเผื่อเวลามีปัญหาเรื่องการโอนเงิน ซื้อสินค้าแล้วไม่ได้รับฯลฯ เขาช่วยเราได้นะครับ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    paypal ยังไงก็ต้อง ใช้บัตรสมัครไม่ใช่เหรอ? หรือสมัครวิธีอื่นได้อีก?
    แล้ว paypal จะหัก % (ไม่รู้ค่าอะไร) ประมาณ 30-50 บาท ต่างกับบัตรที่ ไม่ได้เสียอะไรเพิ่ม ถ้ากดตรงจาก origin แนะนำ ให้ใช้บัตรดีกว่า
    ไม่ต้องเสียนู่นนี่เพิ่ม แต่ถ้าไปกดกับเว็บอื่นๆ ก็ต้องดูอีกที

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Paypal คนที่จะเสียคือคนที่เบิกครับ ส่วนคนที่จ่ายไม่เสียค่าธรรมเนียมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    paypal ยังไงก็ต้อง ใช้บัตรสมัครไม่ใช่เหรอ? หรือสมัครวิธีอื่นได้อีก?
    แล้ว paypal จะหัก % (ไม่รู้ค่าอะไร) ประมาณ 30-50 บาท ต่างกับบัตรที่ ไม่ได้เสียอะไรเพิ่ม ถ้ากดตรงจาก origin แนะนำ ให้ใช้บัตรดีกว่า
    ไม่ต้องเสียนู่นนี่เพิ่ม แต่ถ้าไปกดกับเว็บอื่นๆ ก็ต้องดูอีกที
    เมื่อก่อนตอนผมไม่มีบัตรเดบิตกสิกร ผมสมัครไอดีเปล่าๆ ตั้งไว้ได้ครับ (ไม่ต้องยืนยันบัตร ปล่อยไว้) แล้วสมัครเว็บนี้ TMTOPUP แล้วเติมเป็นทรูใส่จากนั้นค่อยถอนออกโดยเลือกบัญชี Paypal ที่สมัครไว้ ตั้งก็จะเข้า Paypal ครับ แต่ต้องรอ 2 วันถึงจะซื้อได้ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน 555 โดยส่วนตัวแล้วแนะนะให้ทำบัตรเดบิตดีกว่าครับ ทำแบบที่ว่ามามันโดนหักค่านู้นนี้ไปหลายบาทเลย ไม่คุ้มเท่าไหร่.

Edit.เพิ่มรูป

ไม่คุ้มจริงๆ ครับพอกลับมาดูแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lazlo : 16th March 2015 เมื่อ 14:38