ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

[สอบถาม/การบ้าน] การเรียนปัจจุบันควรปรับเปรียนอย่างไรถึงจะเหมาะสมเพื่อการพัฒนาไปสู่ AEC ครับ

ครับ ผมดีมันต้องหาข้อมูลจากหลายความคิดเห็น เลยมาถามคนใน jkg ครับ

/// ห้ามดราม่าครับ

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    แน่นภาษาอังกฤษครับ เน้นภาษาก่อนเลยอันดับแรก ยิ่งหลายภาษายิ่งดี
    ได้ภาษาผมว่ามีโอกาสมากกว่าอยู่โขเลยทีเดียว
    สี่ภาษาในคนเดียวนี่ เป็นไอเทมแรร์เลยครับ

ปล. ไม่ใช่แน่นแกรมม่า แต่เป็นการสนทนาแบบโปร

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ╬AVENGER╬ อ่านกระทู้
    แน่นภาษาอังกฤษครับ เน้นภาษาก่อนเลยอันดับแรก ยิ่งหลายภาษายิ่งดี
    ได้ภาษาผมว่ามีโอกาสมากกว่าอยู่โขเลยทีเดียว
    สี่ภาษาในคนเดียวนี่ เป็นไอเทมแรร์เลยครับ

ปล. ไม่ใช่แน่นแกรมม่า แต่เป็นการสนทนาแบบโปร
    ขอบคุณมากครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ต้องเริ่มจากสำรวจนักเรียนก่อนว่าชอบอะไร ไม่ชอบอะไร แล้วนำมาปรับใช้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เหมือน คห. ที่ 1 ว่าครับ ฝึกภาษา ก่อน แล้วค่อยว่ากัน เรื่องอื่น เพราะการสื่อสารสำคัญมาก อีกอย่างพวกบทความ ตปท. มีน่าอ่านเยอะ เสริมความรู้ได้อย่างดีเลย
    จากนั้นเราก็จะเลือกเรียนได้ละว่า จะเรียน Inter หรือ ธรรมดา คณะใด

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เน้นภาษาอังกฤษครับ และเน้นวีชาชีพ เพราะถึงจะเข้า AEC ยังใงเรียนจบก็ต้องทำงาน
    ส่วนเรื่องภาษานี้ประเทศเรายังแพ้ มาเลย์ อินโด สิงคโปร์ ประเทศเรา ยังอยู่ในระดับเดียวกับเวียดนาม (ฟิลิปปินส์ นี้ไม่รู้ยังไม่เคยไป)

ถ้าใครไปเทียวงาน AFA บ่อยๆ จะรู้ครับ ประเทศเพื่อนบ้านเรา เตรียมพร้อมเข้า AEC นานและ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ปรับปรุงพรบ.การศึกษา2544และยกเลิกหลักสูตรแกนกลาง51ก่อนครับ แล้วก็ควรเน้นตรงวิธีการจัดการเรียนรู้ที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ เพราะจะทำให้เด็กสร้างองค์ความรู้ด้วยตนเอง ส่วนเรื่องภาษาเน้นสอนให้ฟังกับพูดให้ได้ก่อนเป็นอันดับแรกแล้วค่อยเพิ่มเรียนอ่านกับเขียนเข้าไปทีหลัง เพราะมันจะได้เข้าใจง่ายกว่าเรียนฟังพูดอ่านเขียนพร้อมกัน (ถ้านึกไม่ออกว่าง่ายกว่ายังไงลองนึกถึงตอนเราเป็นเด็กดูครับว่าระหว่าง ฟัง พูด อ่าน เขียนเราเริ่มทำอันไหนได้ก่อนกัน...) ส่วนเรื่องความรักชาติ&ความเป็นไทย.... ควรกลับไปนิยามให้ดีก่อนว่ามันคืออะไรแล้วค่อยมาสอน และอีกอย่างวิชาประวัติศาสตร์ที่อยากจะเพิ่มเข้าไปมันไม่ได้สอนให้รักชาตินะครับแถมยังได้ผลตรงกันข้ามอีกนะเออ เพราะสิ่งสำคัญในการเรียนประวัติศาสตร์คือ"อย่าเชื่อในสิ่งที่ได้ยินมาจนกว่าจะหาหลักฐานมาพิสูจน์มันได้"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    คนไทยตอนนี้แพ้เรื่องภาษาอังกฤษ ยังสู้ประเทศเพื่อนบ้านไม่ได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หลักเลย ภาษาอังกฤษครับ

ไทยอ่อนอังกฤษมาก บางคนไม่รู้ก็ไม่เอาเลย มีทัศนคติปฏิเสธภาษาอื่น

พม่า ลาว กัมพูชา เวียดนาม นี่เค้าได้กันนะครับ โดยเฉพาะเวียดนาม การศึกษาดูดีกว่าไทยมากครับ บางที่บังคับ 3 ภาษาเลย

ลองเปิด AEC มีคนดิ้นตายแน่นอนครับ

ใช้ให้เป็นเรื่องปกติครับ แกรมม่าพอได้ ไม่ต้องเป๊ะมาก เอาให้สื่อสารเข้าใจ

ต่อไปมันจะกลายเป็นเหมือนเรื่องธรรมดา สมัยก่อนคนที่ได้ภาษาอังกฤษถ้าเป็นมนุษย์เงินเดือนจะเรียกเงินได้สูงกว่าปกติหน่อย

แต่ตอนนี้มันกลายเป็นเรื่องธรรมดา ใครก็ต้องรู้ภาษาอังกฤษ ถ้าเปิด AEC แบบเปิด 100% เมื่อไหร่ ประเทศรอบข้างจะไหลเข้าไทยมาหอบเงินกลับบ้านแน่นอนครับ

ประมาณว่าเงินเดือน start 15,000 แต่ต้องสื่อสารอังกฤษเข้าใจ ใครไม่ได้เลยก็ไม่เรียกแล้ว

ขนาดรุ่นน้องผมมันไปสัมภาษณ์โรงงานแห่งหนึ่ง ไม่ใหญ่มาก สัมภาษณ์ภาษาอังกฤษ ยังให้ 12,000 เอง

ต่อไปคนที่จะตกงานคือคนไทย เพราะนิสัยไทยๆนี่แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 16th March 2015 เมื่อ 14:33

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อย่างแรกเลยนะครับต้องสอนให้เด็กเข้าใจในบทเรียนก่อนไม่ใช่สอนให้เด็กท่องจำในวิชาต่างๆ แต่ก่อนเข้า AEC ต้องเน้นไปที่การสื่อสาร(อังกฤษ) เน้นไปที่การพูดคุยก่อนนะครับให้เด็กได้กล้าพูดกล้าคุยแบบไม่กลัวพูดผิดเน้นไปที่สื่อสารให้คนต่างชาติเข้าใจแล้วก็ฟังรู้เรื่องครับแล้วค่อยไปเน้นแกรมม่าทีหลัง เพราะ ท่าหากเราแน่นแกรมม่า แต่ไม่กล้าพูดและฟังไม่รู้เรื่องก็ไร้ค่าครับ ส่วนการเรียนวิชาอื่นๆควรสนับสนุนให้นักเรียนหาสายอาชีพตั้งแต่ ม.ปลายเลยครับ(สัก ม.5-ม.6)และจะเจาะลึกเฉพาะสายอาชีพที่จะทำครับไม่ใช่ต้องรู้ทุกอย่างรู้เฉพาะเบื้องต้นพอ อย่างเช่น โตไปจะเป็นนักดนตรีแต่ต้องมานั่งเรียนแคลคูลัส(สมมุติแบบหยาบๆนะครับ) แบบนี้ผมว่าเสียเวลานะครับ หรือให้เด็กลองทำอะไรหลายๆอย่างใน ม.ปลายเพื่อให้รีบค้นพบตัวเองจะได้ไม่ต้องมาลองผิดลองถูกใน มหาลัย มันเปลีองเวลามากๆ
    ปล.อาจจะไม่ตรงตามความต้องการ คหสต.ล้วนๆนะครับ
    O..M..G