ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414

คิดอย่างไรกันบ้างกับ youlike เมื่อโดนลบเพจ

นี้คือปัญหาระดับชาติแต่ก็ไม่เกี่ยวกับผมหรอก เมื่อ youlike คลิปเด็ด โดนลบเพจ

หลังจากที่โดนลบไปก็มี youlike v.2 ผุดชึ้นมามากมาย

ใครที่ยังไม่รู้ลองเข้าไปอานดูครับ http://www.thaiseoboard.com/index.ph...,366422.0.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pingPPPcup : 16th March 2015 เมื่อ 17:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ก็ดีน่ะ เพราะไม่ค่อยให้เครดิตใคร เอาคลิปเขามาแต่ไม่ให้เครดิต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    V2 ส่วนใหญ่ของปลอมครับ มีมานานแล้ว เห็นนานแล้ว

แล้วชอบไปดูดคลิปชาวบ้านมาแล้วทำเป็นบอกขอบคุณคนแนะนำคลิป

มันไม่ใช่ ตามหลักการแล้วมันควรจะแชร์มาจากหน้านั้นโดยตรง แล้วใส่เครดิตตรงท้าย ไม่ใช่ไปดูดมาลงของตัวเอง

แล้วเดี๋ยวนี้นักข่าวหลายช่องมักง่าย ไปเอาคลิปมาจาก youlike นี่แหละ หลายช่องเลย

รอดูนะว่าโดนปิดแล้วมันจะทำหน้ายังไงกัน

แต่อย่างว่า ตัดไป 1 หัว มันงอกออกมาอีก 2 หัว ทวีคูณไปเรื่อยๆไม่รู้จบ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เพจสารเลวครับ โคตรฮาตอนโดนปิด แล้วลูกเพจมาดิ้น ถ้าเอามาทั้งลิ้งแล้วแชร์จะไม่ว่าเลย นี่ดูดมาลงเป็นของตัวเองเฉย

แถมได้ค่าโฆษณาที่มันเอามาลงเพจอีก ถ้ามันเปิดใหม่แล้วทำเหมือนเดิมก็reportเหมือนเดิมครับ 555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ดี!!!!! มันดีมากเลย

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    มันก็ขี้ก๊อป ละเมิดลิขสิทธิ์ เหมือนเว็บแถว ๆ นี้ละครับ
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    มันก็ขี้ก๊อป ละเมิดลิขสิทธิ์ เหมือนเว็บแถว ๆ นี้ละครับ
    เว็บอะไรเหรอครับ ไม่เห็นมีเลยแถวนี้อะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    รู้สึกเฉยๆเพราะเป็นคนนอก แต่ส่วนใหญ่ก็เห็นอยู่สองกระแส

1. พวกสมน้ำหน้า เพราะเพจ Youlike พูดไปมันก็โจรเราดีๆนี่แหละขโมยคลิปคนอื่นมาลง
    2. พวกเคียดแค้น เพราะมีส่วนได้ส่วนเสียกับทางเว็บไม่ว่า เงินทอง ชื่อเสียง ฯลฯ

แต่สรุปท้ายที่สุดแล้วการที่ FB ปิดเพจ คงไม่ได้ปิดแบบไม่มีเหตุผลอย่างน้อยถ้าโดนรีพอร์ตมากๆเข้าและสืบรู้ว่าผิดจริงก็ต้องว่ากันไปตามเนื้อผ้า

ที่น่ารำคาญคงเป็นพวกที่เสียประโยชน์ เพราะตัวเองทำนาบนหลังคนมานาน ก็คงจะหยิบยกวาทกรรมนู่นนี่นั่นมาแพล่มให้รกหูรกตาตามเคย

ส่วนเรื่องเพจใหม่ ถ้าคอนเทนท์ของคุณไม่แข็งพอ เปิดไปก็ไม่ดังครับ มันมีหลายบทเรียนครับ โดยเฉพาะการขโมยคลิปชาวบ้านมาแปะนี่มันไม่มีคอนเทนท์อะไรพิเศษเลยนะ งอกมาใหม่ก็คงไม่เหมือนเดิมอยู่ดี
    รอวันโดนแบน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมไม่สนใจ ของไร้สาระ แบบ นี้ ปิดไปก็ ไม่เห็นเป็นไร ไม่มีคนตายซะหน่อย *-* ละเมิดลิขสิทธิเขาเอาคลิปส่วนตัวคนอื่นมาลงบ้างไรบ้างไม่ได้รับอนุญาติ

ส่วนตัวผมติดตามเพจนี้ทุกวันครับ ทั้ง หล่อ เท่ มีน้ำใจ จริงๆ นี่ล่ะ พระเอกตัวจริง

https://www.facebook.com/Bhin.fanclub?ref=ts&fref=ts

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    พูดได้คำเดียวว่า "สม"
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    มันคืออะไรหว๋าาาา

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    บางเรื่องมันไม่ใช่ของตัวเอง ก็ไม่ควรที่จะนำมาออกสื่อ ยกเว้นที่เจ้าของต้องการลงเองก็มีบ้างส่วน
    หากไม่เห้นเเก่ได้ ที่นำคลิบของคนอื่นไปทั่วที่เขาไม่ต้องการที่จะเปิดเผยหรือเเค่ให้เฉพาะลูกเพจขี้เหงาดู
    หรือสิ่งบรรดาลใจที่ใช่เวลาสร้างมาเเล้ว ก็คงอาจจะยังมีลมหายใจต่อ ก็เเค่ทำให้มันถูกต้องขึ้นมาหน่อยในสิ่งที่ควรจะเป็น
    รักเเละปราถนาดี ข้าวมันไก่อร่อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    บางเรื่องมันไม่ใช่ของตัวเอง ก็ไม่ควรที่จะนำมาออกสื่อ ยกเว้นที่เจ้าของต้องการลงเองก็มีบ้างส่วน
    หากไม่เห้นเเก่ได้ ที่นำคลิบของคนอื่นไปทั่วที่เขาไม่ต้องการที่จะเปิดเผยหรือเเค่ให้เฉพาะลูกเพจขี้เหงาดู
    หรือสิ่งบรรดาลใจที่ใช่เวลาสร้างมาเเล้ว ก็คงอาจจะยังมีลมหายใจต่อ ก็เเค่ทำให้มันถูกต้องขึ้นมาหน่อยในสิ่งที่ควรจะเป็น
    รักเเละปราถนาดี ข้าวมันไก่อร่อยมาก
    เมื่อมันเป็นธุรกิจและมีเม็ดเงินหมุนเวียนเข้ามาเกี่ยวข้องกับผู้เยี่ยมชมเพจ มันก็อีกเรื่องหนึ่ง และความถูกต้องมันรังแต่จะขัดแข้งขัดขาเสียเปล่าๆครับ
    รอวันโดนแบน

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    เมื่อมันเป็นธุรกิจและมีเม็ดเงินหมุนเวียนเข้ามาเกี่ยวข้องกับผู้เยี่ยมชมเพจ มันก็อีกเรื่องหนึ่ง และความถูกต้องมันรังแต่จะขัดแข้งขัดขาเสียเปล่าๆครับ
    ตามนั้นละครับผมก็เข้าใจอยู่ จึงได้บอกใว้ว่าหากไม่เห็นเเก่ได้ (ในหลายๆความหมาย) เหมือนอย่างในกรณียูทูบที่อัพโหลดของคนอื่นเเล้วไปฟ้องว่า คนอื่น(เจ้าของ)ก็อบเพื่อจะได้โดนเเบนเพื่อที่ให้คนอื่นมาดูช่องตนเอง (ซึ่งโดนเเบนไปเล้ว)
    ซึ่งมันก็เป็ฯการเห็นเเก่ได้ ในเรื่องเเบบนี้คนทำก็รู้อยู่เเล้วว่าสักวันมันต้องโดนเป็ฯธรรมดา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 16th March 2015 เมื่อ 17:22

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไปนอกแล้วหรอ ไม่ค่อยได้ไปเยี่ยมเลยไม่รู้เรื่อง

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    คิดว่ามันเป็นเรื่องบันเทิงที่สุดเท่าที่ผมเจอมาในปีนี้เลยมัั้งครับ
    555 คือส่วนตัวก็ไม่ได้ยินดียินร้ายอะไรกับเพจนี้ที่ถูกยิงร่วงไปสักเท่าไหร่
    เผลอๆออกจะเเปลกใจด้วยซ้ำว่าอยู่รอดมาจนถึงขนาดนี้ได้ยังไง
    แต่ความบันเทิงมันเกิดขึ้นตรงที่ หลังจากยูไลค์โดนปิดปุ๊บ
    มันแกวเธอก็ออกมาโพสรูปประมาณว่า "ข้านี่แหละเป็นคนทำให้ยูไลค์โดนปิด"
    ทั้งๆที่เธอเป็นแค่เศษเสี้ยวของส่วนที่ทำให้โดนปิด (เผลอๆแทบจะไม่มีผลเลยด้วยซ้ำมั้ง)
    เพราะมันมีคนรุมรีพอร์ตเพจนี้กันมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
    แต่เธอดันมาออกหน้าตอนช่วงที่มันกำลังพีค
    ผลก็คือ รุ่งเช้ามาเฟสชีปลิวตามเพจ YouLike ไปติดๆเลยจ้า 55555555
    หลังจากนั้น มันบันเทิงอีกตรงที่ โนวิท ฮัน หัวกิล (ธิชา?) ได้งอกเพจของทังสองฝ่ายออกมาใหม่ยังกะไฮดรา
    ซึ่งตอนนี้ก็กะลังขับเขี้ยวกันอยู่อย่างมันส์ๆ แล้วผลสุดท้ายมันจะจบลงเช่นไร
    เรื่องราวของทั้งมันแกวและยูไลค์ตัวจริงจะเป็นอย่างไรต่อไป
    To be continue ครับ 555

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    รู้สึกจะกลับมาแล้วนะครับ

อารมณ์ประมาณว่าแอดมินเผลอกดปุ่มปิดเพจไประยะนึง 5555555555

แต่ปิดไปเลยดีกว่าครับ มันเหมือนเพจไร้สาระแล้วสำหรับผมนะ
    ที่มีสาระก็มีอยู่ แต่ส่วนมากทำเพื่อรายได้ และเห็นแก่ได้ คือที่เอาคลิปเขามารีอัพใหม่น่ะ
    บางทีเอาคลิปอะไรมาก็ไม่รู้ ไร้สาระมาก คนด่ากันอะไรประมาณนี้อะครับ
    MoNsTeR KiLL !!

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เกลียดอยุ่นะครับเวลามันก๊อปเพจนี้ แต่เวลามันทำอะไรดีๆเช่นพวกคลิปที่ควรเผยแพร่ก็ดีไป แต่เกลียดตรงลูกเพจนี่สิครับ ที่มันไม่ดูฟ้าดูหมอก ไม่คิดก่อนจะพูดอะไร แล้วมาพูดมั่วๆ ระรานคนอื่นไปทั่วนี่ น่าเกลียดมากเลยครับ ไม่ชอบเลยแหละผมอะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เพจเจ้าปัญหา หมาขี้ ยังเอามาลงแต่ผมชอบช่วงดึกๆนะ