ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298

ใครเก่ง คณิต ช่วยทีครับ

ช่วยทีครับผม ปวดหัวจริงๆ ไม่เก่งคณิต แต่ต้องจำใจเรียน เพราะ ตก

เกี่ยวกับเรื่อง สร้างตารางแจกแจงความถี่

เลขมันเป็นแบบนี้อะครับ 2.53 แต่ถ้าเป็นเลข แบบไม่มี จุดทศนิยม 48 แบบนี้ผมพอทำเป็น
    พอมาเจอเลข 2.53 แบบนี้ไปไม่เป็นเลยครับ

ช่วยทีครับคนเก่งคณิต

ช่วยอธิบายทีว่าต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ตามเว็บนี้เลย https://www.opendurian.com/learn/frequency_table
    มีวิธีคำนวณให้ดูชัดเจนนะ จริงๆแล้วค่าจะเป็นจุดทศนิยมก็ใช้สูตรเดิม คำนวณแบบเดียวกัน

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wormydoc อ่านกระทู้
    ตามเว็บนี้เลย https://www.opendurian.com/learn/frequency_table
    มีวิธีคำนวณให้ดูชัดเจนนะ จริงๆแล้วค่าจะเป็นจุดทศนิยมก็ใช้สูตรเดิม คำนวณแบบเดียวกัน
    ขอบคุณมากครับ

จำนวนชั้น = พิสัย/I
    = 3.04 - 1.26 = 1.78

จำนวนชั้น = พิสัย หาร I
    = 1.78 หาร .24 = 7.4 = ปัดลง 7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Smion : 16th March 2015 เมื่อ 19:35
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain