ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

Exclamation ★★★★★ *สำคัญมาก* ถ้าเว็บไซต์ Jokergameth ถูกปิด พวกคุณจะรู้สึกอย่างไร ? ★★★★★

เมื่อหลายปีที่ผ่านเว็บไซต์ Jokergameth มีคนเข้ามาเป็นจำนวนมากช่วงปี 2013
    มีความสนุกสนานมากมาย เป็นช่วงเวลาที่มีสีสันมากที่สุด

แต่เมื่อเวลาผ่านมาในช่วงปี 2015 ผมเห็นสถานการณ์เว็บไซต์ Jokergameth
    ในช่วงนี้ผมพบว่า สมาชิกคนอื่น เริ่มหายไปกันหมด คนเข้าชมเว็บไซต์แห่งนี้ เริ่มน้อยลงเข้าไปทุกทีแล้ว
    แม้แต่คนอัพเกมดีๆ ยังต้องจากไปเลย บางคนจากไปเพื่อไปทำหน้าที่ที่สำคัญที่สุด
    บางคนจากไป เพราะไม่มีความสนุกสนานเหมือนเมื่อก่อน

ผมมองจากความเป็นไปได้ ที่เว็บไซต์ Jokergameth อาจจะถูกปิด
    เพราะว่า ขาดผู้แลเว็บไซต์ เพราะคนเก่าต่างจากไปเพื่อไปทำหน้าที่ที่สำคัญที่สุด
    แล้วสถานการณ์ในตอนนี้เว็บไซต์ Jokergameth เละเทะไปหมด อยู่ต่อไป ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย
    อีกอย่างผมอยากให้สมาชิกทุกคนตื่นจากฝันได้แล้ว เพราะนี่คือ สิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคตครับ
    ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป อีกไม่นานเว็บไซต์ Jokergameth ถูกปิด อย่างแน่นอนครับ!!

ผมขอให้สมาชิกทุกคน ช่วยแสดงความคิดพวกคุณจะรู้สึกอย่างไรบ้าง ?
    ถ้าเว็บไซต์ Jokergameth ถูกปิด

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อนิจจา วต สังขารา

สาธุ (-/\-)

ถ้าถึงวันนั้นจริงๆก็ทำให้เว็บที่ผมเข้าทุกวันหายไป 1 เว็บ

ก็คงทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจ ทุกคนต้องมีทางของตัวเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แล้วผมจะขอวาร์ปจากใคร (ท่ดๆ)

ผมเข้ามาตั้งแต่ 2012 นะแต่ลืม Password 555 >> Real men cry

ถ้าเว็บถูกปิดจริง ก็เหมือนขาดอะไรไปซักอย่างเพราะอยู่กับที่นี่มานาน มันไม่ได้มีแค่ฟอรั่มโหลดเกมส์นะครับ มีข่าว มีหมวดภาพ (อันนี้หมวดโปรดเพราะมีคนมาแจกวาร์ป อิๆ) มีปัญหาอะไรก็มาถามในนี้แหละครับ เสปคคอมพิวเตอร์ผม ผมก็ได้ที่นี่ช่วยตัดสินใจ ทุกคนให้การช่วยเหลือดีมากครับ ได้เข้ามาอ่านหลายๆ กระทู้ ได้ช่วยตอบบางกระทู้ที่ผมตอบได้ ผมตั้งเว็บโจ๊กเกอร์เป็นแท๊บเวลาเปิด Chrome ครับ น่าใจหายครับถ้าแท๊บนั้นจะหายไปจริง >> เอาละอย่าให้เว็บหายไปเลยจะดีกว่านะครับ ถ้าหายไปจริงผมก็ยังตั้งแท๊บดูหน้าเปล่าขาวๆ ก็ได้เด๊ออ 555

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    สำหรับผมปกตินะ เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยได้เข้ามาดูด้วยครับ

ปล.ย้ายไปเด็กดีแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผู้ดูแลก็ยังอยู่ดูแลดีหนิครับ ผมแจ้งอะไรไป พอมาดูอีกทีก็ลบไปแล้ว

แล้วตอนนี้ jokergameth เละเทะยังไงหว่า ก็ปกติดี ไม่เห็นมีท่าทีว่าจะปิดเลย

ถ้าจะย้ายไปเว็บอื่นยังไงก็บอกๆ กันด้วยนะครับ ไปด้วยกัน ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 17th March 2015 เมื่อ 17:00

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ผู้ดูแลยังมีนะครับ แต่ที่ผมอยากให้มีเหมือนเมื่อก่อนก็คือ การรับสมัครคัดเลือกม๊อดผู้ดูแลในหมวดต่างๆ กระจายกันดูแล

คอยเตือนเรื่องการใช้ภาษา เพราะเมื่อก่อน เวปนี้เป็นเวปที่มีระเบียบมาก
    และเป็นเวปแรกที่สอนระเบียบผม ทำให้เลิกเป็นเด็กเกรียน -.-

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เฉยๆ แต่ก็คงคิดถึงไม่น้อยเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเข้ามาเว็บนี้เมื่อช่วงที่กำลังนิยมกันแหละครับ (เข้ามาโหลดเกมส์) ถึงตอนนี้เข้าทุกวันไม่รู้เข้าทำไม ถ้ามันปิดลงก็แย่สิ ส่วนเรื่องเละเทะ อะไรนั่น ผมไม่ค่อยได้เห็นด้วยสิ ผู้ดูแลน่าจะอยู่จัดการอยู่แล้ว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    รู้สึก~~~~~~~~~~อ่าาาาาห์/เผ่นนนนนน

[/QUOTE]

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ก็คง เศร้าแบบแปลกๆ เพราะข่าวเกมส์ส่วนใหญ่ผมเสพจากบอร์ดนี้เป็นบอร์ดแรก
    และ บอร์ดนี้คือเป็น บอร์ดแรกๆที่คุยเรื่องเกมส์และเรื่องอื่นๆสำหรับผมนะ ฮ่าๆ
    อยู่มานานแล้วหละ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมก็คงจะไปสิง PantipและOCZ แทนครับ

รู้สึกว่าเวปเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยคึกคักเท่าไหร่ หลังจากคนนิยมหันไปเล่นเกมส์แท้มากขึ้น

กระทู้ถามหายาแก้ไอ หรือกระทู้ถามปัญหาเกมก็ไม่ค่อยมี

อีกอย่าง หน่วยสายข่าวหลายๆ คนเริ่มหายไปด้วย อย่าง Team unleashes ไม่รู้ผมพิมพ์ถูกใหม ก็หายไปยาวๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ผมบอกเลยยากครับ ที่ว่าเว็บจะปิดเพราะเรื่องความเละเทะ
    ผมไม่รู้นะว่าส่วนไหนที่คุณพูดถึง แต่ถ้าคุณหมายถึงคนอัพเกมส์เลิกอัพ อันนี้ผมสนับสนุนครับ
    จะมัวปล่อยเกมส์เถื่อนตลอดชีวิตมันไม่ใช่ครับ เพราะเอารายชั่วโมงการดูแลบอร์ดการอับเกมส์เถื่อนไปลงในใบสมัครงานไม่ได้นะครับ
    แม้คนเก่าจะจากไป แต่ก็มีคนใหม่มาตลอดครับ ไม่ต้องห่วง
    *
    ก็มันหายากนะเรื่องที่จะหามอดคอยดูแลเว็บ
    เพราะเว็บยิ่งใหญ่ ยิ่งดูแลยาก ยิ่งปัญหามาก
    แล้วก็ มอดเยอะใช่ว่าจะดี พวกที่เป็นมอดพอเป็นไปนานๆมันก็จะเกิดอีโก้ครับ
    แล้วพอมีอีโก้ก็เริ่มมีความคิดแตกต่างครับ ปกติเรื่องความคิดต่างเป็นเรื่องดี แต่การทำงานเป็นทีมการคิดต่างทำให้เกิดปัญหามากกว่าประโยชน์
    เกิดการแบ่งพวกขึ้นมาอีก ปัญหายิ่งบานปลาย
    มอดน้อยๆอ่ะดีแล้วครับ ชื่อแดงๆ น้อยๆอ่ะดี
    มีปัญหาอะไรก็ไม่ใช่เรื่องยาก select*from user แล้วก็ลบ
    จบครับ
    *
    แล้วเรื่องที่ว่าเว็บนี้จะปิดแล้วทำไร
    move on ครับ
    แต่บอกเลยว่ายาก

www.jokergameth.com
    อันดับที่ 14
    Unique IP 67,854

*
    dek-d ที่ชอบทำแบบสำรวจความเป็น... อะไรพวกนี้อ่ะเหรอครับ
    ผมสงสัยนานแล้วว่าเขาใช้หลักการอะไรมาวัดพิจารณากัน
    ไม่ได้ชวนโมโหนะ แต่สงสัยจริงๆ แล้วผมก็คิดว่าหลายๆคนคงคิดเหมือนกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    ถ้าปิด ผมก็คงต้องหาที่โหลดเกมใหม่ แล้วก็คงอดดูดราม่ามันส์ๆแบบเกาะขอบสนาม

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อาจจะเละเทะอย่างคุณว่านั้นแหละ
    สมัยก่อนผมจำได้เลยว่า สมัยก่อนมีคนอัพเกมมากมายเลย
    ปัจจุบันคนอัพเกมหายไปไหนกันหมด

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ถ้าถูกปิดไป ผมคงคิดถึงมากๆเลย
    ผมก็เข้ามาบ่อยครั้ง เพื่อเช็คข่าวเกม เทคโนโลยี
    ถ้าหายไปผมก็ไม่รู้ว่าจะดูที่เว็บไหนดี
    และคงคิดถึงเว็บนี้ตลอดไปครับ
    ^_^
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    โหลดเว็บบิทครับ
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    =w= นั้นสินะช่วง 2013 พี่เจิง kajerng เอย พี่อาม natchapon6555 เอยแล้วอีกหลายคนช่วงนั้น mediafire และ putlocker รุ่งเรือง 5555+ โดยเฉพาะพี่เจิงนี้และ 1part ในตำนาน ถถถถ+ แล้วที่สำคัญท่าน Noobringer ในตำนาน....
    ตอนนี้ผมก็คิดเหมือน จขกท นั้นและครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    449
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Blog Entries
    1
    สั้นๆเศร้าคับ เพราะผมเข้าเวปนี้ทุกเช้าเย็น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คงจะทำใจลำบากแน่นอนครับ ปวดร้าวววว

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ผมก็คงจะไปสิง PantipและOCZ แทนครับ

รู้สึกว่าเวปเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยคึกคักเท่าไหร่ หลังจากคนนิยมหันไปเล่นเกมส์แท้มากขึ้น

กระทู้ถามหายาแก้ไอ หรือกระทู้ถามปัญหาเกมก็ไม่ค่อยมี

อีกอย่าง หน่วยสายข่าวหลายๆ คนเริ่มหายไปด้วย อย่าง Team unleashes ไม่รู้ผมพิมพ์ถูกใหม ก็หายไปยาวๆ
    Gamer Unleashed หรือป่าวครับ? อิอิกำ =_=''~

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ก็เฉยๆนะ 555555

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ก็เฉยๆ อ่ะนะ แค่ ไม่ได้เปิดเว็บนี้ที่เป็นเว็บประจำเฉยๆอ่ะจริงๆ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    รู้สึกต้องใช้ วินโดว์แท้ ครับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมอีกคนที่กำลังจะจากไป ของแบบนี้มันไม่ได้มา เพราะโชคช่วย เฮ๊ย เฮ๊ย เฮ๊ย

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ที่แน่ๆประหยัดค่าไฟ โหลดเกมส์น้อยลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mote038 : 17th March 2015 เมื่อ 19:10