ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อยู่ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ต้องถามจุดประสงค์ที่ จขกท โพสด้วยความหมายลึกๆคืออะไร

ถ้าพูดถึงเรื่องโหลดเกมส์นั้นไม่ต้องห่วง ของแท้มีขาย ไม่ก็ blackloadgame ก็ยังอยู่

แต่สำหรับผมอยู่เวปนี้หลักๆเลย มาอัพเดทข่าวเกมส์ใหม่ๆและข้อมูล IT ใหม่ๆที่สมาชิคที่ทราบข่าวและเอามาบอกโดยที่เรายังไม่รู้

และอีกข้อเลยคือคอยแนะนำสเปคคนอื่นๆที่อยากจัดหรือตอบปัญหาต่างๆที่พอจะบอกได้แนะนำได้ และคนที่ไม่รู้จักรบอด ocz ผมก็จะเข้ามาแนะนำในนี้ให้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สำหรับผม ตอนนี้ก็เข้าเว็บมาเพื่อ อ่านกระทู้ที่ ชาว Jokergameth ตั้งมาคุยกันอย่างเดียวเลย เลิกโหลดเกมไปละ เเละก็ไม่ได้อ่านข่าวเกมเหมือนเเต่ก่อน เพราะอ่านเว็บอื่นเอา มีเว็บที่ตอบสนองดีกว่าา เเต่ถ้าปิดไปจริงๆ ก็ต้อง คิดถึงเพื่อนๆสมาชิกทุกคนในนี้ เเน่ๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    แล้วรุ่นหลังมันไปอยู่ไหนกันหมดล่ะ คำถามง่ายๆ แต่กินใจ

Princess ก็อยู่ที่นี่มาตั้งแต่ปี 2007 แล้วนะ เพียงแต่ไม่ค่อยโพสเท่านั้นเอง

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    รู้สึกไม่มีที่ไป
    เเต่เดียวนึ้รู้สึกเวบก็เงียบๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อยู่เว็บนี้มานาน ข้อมูลก็หาจากเว็บนี้ เกมก็จากเว็บนี้ ก่อนที่จะรู้จัก steam

คงยากที่จะหาเว็บที่จะแยกหมวดหมู่เกมได้ดีเท่าเว็บนี้ Emulator เป็นฟอรั่มที่ชอบมาก

juropy หรือ thaigaming มีความแตกต่างในจุดของเขา คนอื่นไม่รู้ ส่วนตัวมาที่นี่

อย่าหายไปเลย เว็บพื้นๆมีเยอะแล้ว แต่เว็บที่ให้ความรู้สึกเหมือนกลับบ้าน คงมีแต่ที่นี่

ผมอยู่ที่นี่นานมาก ตั้งแต่มีแรกๆ จนเปลี่ยน server ต้องตั้ง user ใหม่ ถ้าจำไม่ผิด

ชื่อเดิมผม xeonic น่าจะชื่อนี้ถ้าจำไม่ผิด

ผมไม่ค่อยได้โพสต์หรอก แต่ผมเบื่อแล้วกับเว็บแบบ facebook ต้องมานั่งกด like เสียเวลาเปล่า

ที่นี่มีเสน่ห์ในแบบของมัน ขอบคุณที่อ่านจบจบครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,059
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    คงเสียใจและใจหายมากๆเลยครับ ผูกพันมากกับเว็บนี้่Jokergameมีทุกอย่าง ให้ความสนุกสนาน สาระความรู้
    ไม่อยากให้วันนั้นเกิดขึ้นเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    เสียใจ (สั้นๆได้ใจความT_T)

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    แต่ก่อนผมก็เหมือนท่านอื่นๆน่ะ เข้ามาอ่านข่าวเกมบ้าง โหลดเกมบ้าง
    หลังๆแต่ละคนหน้าที่ก็ต้องมีเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่ที่เลิกก็คงเพราะหน้าที่อื่นที่สำคัญนั้นและครับ
    แต่ก่อนผมก็เล่นเกมเยอะนะเดี่ยวนี้ไม่มีเวลาและ ปีใหม่ที่ผ่านมาก็เล่นแค่เกมเดียว Dying ligth อีกเกมก็คง GTA5 ถ้าสงการไม่ได้ไปใหน
    แต่ก่อนไม่มีตังก็โหลด เดี่ยวนี้มีตังไม่มีเวลาแทนซื้อมาก็ไม่ค่อยได้เล่น จะเล่นก็เกมที่ชอบจริงๆ(รู้สึกจะแก่แล้วซิ)
    ถ้าปิดก็คงแค่ลดกิจกรรมของตัวเองไป 1 อย่างเพราะผมชอบเข้ามาตอบปัญหา(ถ้ารู้)ในหมวด Tech เกมก็ไปซื้อเอาก็ได้นานๆทซื้อเก็บตังเอา หรือไม่ก็โหลดบิท 555
    แต่คิดว่าคงไม่ปิดง่ายๆหรอกครับ เรื่องปิดเว็บใหนก็ปิดตัวได้ทั้งนั้น คิดซะว่าเป็นเรื่องปกติ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    ถ้าปิดจริงๆถ้าเขาเเจกเกมเเล้วคราาาาาายยยยยยยยยยยจาาามาบอกเราเนี่ย
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    แ̶ล̶้ว̶จ̶ะ̶ไ̶ป̶โ̶ห̶ล̶ด̶ซ̶อ̶ฟ̶แ̶ว̶ร์̶กั̶บ̶เ̶ก̶ม̶เ̶ถื̶่อ̶น̶ที̶่ไ̶ห̶น̶ดี̶

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้

Gamer Unleashed หรือป่าวครับ? อิอิกำ =_=''~
    ใช่ฮะ มันนาน ลืมไปเกือบหมดแล้ว

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    รู้สึกเฉยๆนะ มันก็ไม่มีอะไรเท่าไรส่วนมากมาดูเเค่ข่าวสารต่างๆของเกมส์เท่านั้นซึ่งอันที่จริงเเล้วที่อื่นก็มีกันเป้นปรกติ ก้เเค่หาที่ใหม่เท่านั้นเอง
    ทุกอย่างก้เป้นไปตามเวลา ไม่มีอะไรเเน่นอน ถ้าจะหายเดียวก้หายไปเอง ก็คงอยู่ไปเรื่อยๆตราบเท่าที่อยู่ เมื่อถึงเวลาเดียวก็รู้เองเท่านั้น

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เมื่อก่อนไม่เห็นมีผู้สนับสนุนอะไรทำไมอยู่ได้อ่ะ
    เมื่อก่อนจำได้มี fevergames itemxp แล้วก็เว็บนี้ แถวนี้หลายคนคงเกิดไม่ทัน
    ที่ยังอยู่นานกว่าเพื่อน คนอัพเก่าไปใหม่ก็มา
    ช่วงแรกๆก็คนน้อยนิ ดีซะอีกคนน้อยลงไม่ต้องเช่าโฮสแพงๆ
    ตอนนี้เว็บนี้กลายเป็นธุระกิจไปแล้วเหรอ?
    ว่าแต่ท่านรามีส ไปไหน หรือเลิกไปแล้ว
    อ้อ แล้วใครที่ว่าใบสมัครกรอกลงไปว่าอัพเกมเถื่อนอะไรนั่น
    กรอกว่าในสตีมมีพันเกมผลมันก็ไม่ได้ต่างกันหรอก
    แถมสมัยนี้อวดกันว่าใครมีเกมเยอะกว่าก็มี แถมบางคนบอก
    เกมไม่ลงสตีมไม่อยากซื้อ
    เอาเป็นว่าจากสูงสุดสู่สามัญก็เห็นมาเยอะแล้วแต่เชื่อเหอะ
    ยังมีคนยังมีคนพึ่งเว็บนี้อยู่เรื่อยๆ ยังไงก็พยายามช่วยกันรักษาละกัน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    รู้สึกหลัง ๆ คนมาโหลดเกมก็น้อยแล้วนะ พวกเกมดัง ๆ เมื่อก่อนจะมีการโพสคอมเม้นกันเยอะมาก ปัจจุบัน ถ้าไม่ดังหรือเจ้าประจำแถบไม่มีคนเม้น

อีกอย่างพวกเพจพูดคุยเรื่องเกมในเฟสก็เยอะ แต่เรื่องปิดนั้นคิดว่า ไม่มีทางปิดง่าย ๆ หรอก ถ้าโลกนี้ยังมีเกมอยู่อ่ะนะ ยิ่งมีหมวดโหลดด้วยแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    55
    1
    ผมอยู่ตั้งเเต่ 2011 เเต่สมัครสมาชิกไม่เป็น
    jokergameth ปิดจะทำอะไรเป็นอันดับเเรก
    นั่งร้องให้ในห้องน้ำ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ก็หมดเว็บเปิดประจำไปอีกเว็บนั่นแหละ อยู่มาตั้งนาน

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    บักเสาไฟฟ้าจะได้ย้ายไป หมื่นดริ้ฟ ซะที่
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    สำหรับผม

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KHUNGOLF อ่านกระทู้

Gamer Unleashed หรือป่าวครับ? อิอิกำ =_=''~

ใช่เลยครับ ผมชอบอ่านข่าวประจำเลยครับ
    แต่เดี๋ยวนี้หายไหนกันหมดก็ไม่รู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    เสียใจ
    ที่ไม่มีเวบบอร์ดติดตามข่าวสาร เกมและ it และอีกหลายๆอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมก็เขามาเว็บนี้ตลอด ถ้าโดนปิดไปคงแย่
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เฉยๆครับ เพราะขนาดตอนนี้ข่าวผมก็อ่านในgamingdoseไวกว่าเยอะ หลังๆเข้ามาอ่านกระทู้นู้นนี้นั้นเอาฮาเฉยๆ เพราะเรื่องเกมส์ก็ไปอ่านGCON เรื่องโหลดเกมส์ก็ไม่ได้โหลดมาเล่นมานานละ ทุกวันนี้ติดPS3 เล่นเกมส์INDY เพลงก็ไปสิงพันทิป

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    คิดเหมือนกัน อยู่มานานละเมื่อก่อนบอร์ดครึกครื้นมาก เดี๋ยวนี้อะไรไม่รู้ แต่ก็ยังชอบเข้ามาทุกวัน
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมยินดีสนับสนุนค่าใช้จ่ายสำหรับทีมดูแล ในราคาที่เป็นธรรม และคิดว่าพวกเราควรร่วมสนับสนุนหากเวปต้องการความช่วยเหลือ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    ถ้าคิดอย่างเดียวว่า ไม่มีคนปล่อยเกมส์แล้วรู้สีกเละเทะ คนเริ่มไม่ค่อยเข้า แต่ละคนเริ่มหายไป เข้ามาก็ต้องมีไปครับ ไม่มีอะไรแน่นอน แปลว่า คุณมาไม่ทัน ยุคแรกๆของ JOKERGAMETH จุดประสง หลักของเขาไม่ใช่สิ่งนี้เลย อีกอย่าง ที่มันเงียบแปลว่าสถานการณ์มันดีขี้นตางหาก ไม่มีตัวป่วนบอร์ด เหมือนเมื่อก่อน อาจจะมีแต่น้อยลง เว็ปนี้เดิมทีมันก็เงียบของมันดีๆอยู่แล้ว เงียบในทางที่ดีนะ คือไม่ค่อยมีคนเกเร ใครมีอะไรข่าวใหม่ๆก็เอามาปล่อย มีการพูดคุยกันอย่างน่ารัก คนดูแลระบบดี อาจจะเปลี่ยนคนดูแลกันบ้างเพราะแต่ละคนมีชีวิตที่ต้องเป็นไปครับ ผมกลับชอบอย่างนี้มากกว่า ใครอยากเสฟข่าวก็เสฟไป ใครอยากคุยก็คุยไป เรื่อยๆเอื่อยๆ สบายดีออกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 17th March 2015 เมื่อ 23:13
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB