ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    *ในความคิดเห็นเรานะ

เราคนหนึ่งละที่เป็นคนที่ชอบเข้าเว็บ jokegame เหมือนมันกลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันไปแล้ว
    ถ้าถามเราว่า คิดยังไงถ้าเว็บนี้ถูกปิด *เราก็จะตอบว่า ปล่อยให้มันเป็นไปตามสิ่งที่มันจะเป็นเถอะถ้ามันจะปิดเราก็ห้ามไม่ได้อยู่แล้วอ่านะ

อนึ่ง. เราก็อยากจะเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างสีสันให้เว็บนี้อยู่นะ เราถึงได้สร้างกระทู้ข่าวสวยๆ ให้คนที่เข้ามาอ่านจะได้รู้ว่าเว็บนี้ก็ยังมีดีอยู่เหมือนกัน.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 2nd April 2015 เมื่อ 00:46

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ก็คงใจหายมั้งครับเพราะผมก็อยู่กับ บอร์ดนี้ตั้งนานละ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่าโล๊ะทำใหม่ก็อาจจะทำให้ Jokergameth ดีขึ้นนะ
    ----------------------------------------
    เกมส์เถื่อนเริ่มน้อยลง เพราะ Steam
    ไฟล์ต่างๆของกระทู้เก่าๆมันอาจจะเสียไปหลายตัวแล้ว
    ถ้าอยู่แบบนี้คงลอยแพ อยากให้เปลี่ยนเป้าหมายไป สนับสนุนแท้ไปเลย ทำไงก็ได้
    --------------------------
    Softwere ยังอยู่ได้ เพราะ ของแท้บางทีเสียเงินเป็นรายเดือนแล้วเราไม่ค่อยได้ใช้ บางตัวอาจแพง
    ทำรูปแบบ ที่ง่าย ดูดี ไม่รก เละเทะ
    เน้นความสำคัญกับ Profile user เช่น หน้าต่าง console ของ user ให้ดูดี
    การใส่รูปแบบเพื่อดึงดูดให้ ผู้เป็น User อยากจะทำกิจกรรมบนเว็ปมากกว่าดูเฉยๆ
    เช่นการใส่ ลูกเล่น มี ยศ / มีปลดล็อคเมื่อทำเงื่อนไขบนเว็ป / มีการสะสมแต้มเพื่อใช้ซื้อของในเว็ปมาตกแต่งโปรไฟล์
    เหมือน Achievement เพิ่มเติมเอาถ้ามีไอเดีย
    ---------------------------
    โฆษณาก็จัดรูปแบบให้ดูดี
    ลดส่วนที่ไม่จำเป็น
    ทำรูปแบบเว็ปใหม่ให้มีดู ไม่ต้องยุ่งยากหรือ ใหญ่เกินไปจนต้องกลิ้งเม้าส์ เพื่อหาเมนู หรือน้อยจนต้องไป link อื่น
    ดูทันสมัยเรียบง่าย
    กฎ ก็คือ กฎ เข้มงวดไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 2nd April 2015 เมื่อ 03:05

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:: Alone ::
    กล่าวขอบคุณ
    1,947
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,512

เดี๋ยวนี้ หลายๆหมวด หลายๆกระทู้ เงียบมากครับ เมือก่อน หมวด Pic Post จัดว่าเด็ดมากสมัยยังหนุ่มๆ

แต่เดี๋ยวนี้เริ่มไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่แล้วครับ คนหายไปหมดเลย

เวลาผมเข้า เว็บ มาผมก็เข้ามาแค่ดูข่าวใหม่ๆ ใน หมวด News ทุกครั้งที่เข้า
    Jokergameth

:::ผมนี้ อยากกลับคืนวันให้เป็นดั่งเก่า เลยครับ:::

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    พวกคนที่อยู่มานานๆแล้วตอบว่าไม่เป็นไรเนี่ย ไร้จิตใจชะมัด !
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    5 5 5 5 5 5 5 5
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    คิดถึงแย่เลยสิ เล่นตั้งแต่ 2008 มั้ง สมัยยังเกรียนๆ ตอนนี้เข้ามหาลัยแล้ว

loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เศร้าคับบอกเลย คงประหยัดไฟใด้หลายบาทอะ ฮ่าๆ
    in side of you the sinze

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คิดถึงคับ ผมเข้ามาแวะเวปเกือบทุกวัน ถึงจะไม่ล็อคออนเข้าระบบก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    495
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    รู้สึก อืม ปิดอีกแระ แล้วก็รอเปิดใหม่ และสมัครใหม่
    เธอเป็นยังไงฉันไม่รู้ เพราะฉันดูเธอไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    จะปิดได้ไงครับ ดูพื้นที่โฆษณา ไม่ว่างเลย

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เท่าที่ผมจำได้ ฟอรั่มหลักของเว็บโจกเกอร์เกมคือฟอรั่ม Harvest Moon ในสมัย 10 ปีก่อน

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ต่อให้คนหันไปเล่นแท้กันหมด เว็บก็คงไม่ปิดหรอกครับ ไหนจะค่าโฆษณา โน้น นี่ นั้น อีกทั้งชื่อ JKG ในเวลานี้มีใครบ้างที่ไม่รู้จัก ปฎิเศษไม่ได้ว่าหลายๆคน รู้จักเวบนี้จากการโหลดเถื่อน และอีกหลายๆคนก็มารู้ที่หลังว่าอ่อ... JKG มันมีมากกว่านั้น จึงทำให้ผมคิดว่าการโหลดเถื่อนเป็นแค่บันไดก้าวแรกเท่านั้นครับ

ปล.ส่วนตัวผมคิดว่า การโหลดเกมส์ที่แบ่งเป็น Part เยอะๆ มันน่าเบื่อ ยิ่งพวก Ad ยิ่งน่าลำคาญ ส่วนตัวแค่เข้ามาดูเท่านั้นว่าเกมนั้นเกมนี้มาแล้ว พอจะโหลดอะไรก็ไปบิทแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chonthipak : 13th April 2015 เมื่อ 12:47

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    จะทำอะไรก็เเล้วเเต่นึกถึงส่าวนรวมคับ อย่าลืมว่าคนที่เค้าอยู่ข้างหลังเเละติดตามเค้าไม่เคยที่จะทอดทิ้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    สลดละครับ ปกติผมเข้ามาตลอดเลย อยู่มานานตั้งแต่เว็บเก่าจนเปลี่ยนเซิฟเวอร์ บอกตรงๆผมเข้ามาทุกหมวดแล้วของ JKG

เมื่อก่อนชอบเข้า clip post มีสมาชิกชอบหาคลิปมาให้ดู แต่เดี๋ยวนี้เงียบๆส่วนใหญ่มีแต่ แคสเกมส์

ถ้าหายไปจริงๆคงต้องหาที่สิงใหม่....