ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

ข่าวร้ายสำหรับคนรอเล่น Dead of Alive 5 Last Round บน PC (ข้อมูลล่าสุด มีแววจะพอร์ตกาก)

DOA 5 last round เวอร์ชั่น pc จะออกวันที่ 30 มี.ค. นี้ ทางเว็บไซต์นี้ http://www.gamecity.ne.jp/doa5/lastr...team_spec.html
    ได้ประกาศรายละเอียดสเป็คและตัวเกมเป็นภาษาญี่ปุ่น ซึ่งสมาชิกชาวเว็บ neogaf แปลเป็นภาษาอังกฤษได้คร่าวๆ
    -No soft engine
    -PS3 ver particle effects
    -Extra stages not included
    -They did include the new hairs
    -4K support
    -Online still not coming for another 3 months

แปลเป็นไทยคือ
    - เวอร์ชั่น pc นี้จะไม่ได้ใช้ soft engine (หรือ engine ของ ps4 สรุปคือให้ภาพเหมือน ps3 เท่านั้น)
    - เอฟเฟคต่างๆ เกรดเดียวกับ ps3
    - ไม่มีด่านใหม่เพิ่มมา (ps4 จะมีด่านเพิ่ม 2 ด่าน)
    - มีทรงผมใหม่
    - ปรับ 4K ได้ (จะปรับไปทำด๋อยอะไรในเมื่อภาพเกรดเดียวกับ ps3)
    - ออนไลน์รอไปอีก 3 เดือนถึงจะมา

ที่มาของกระทู้ดังกล่าว http://www.neogaf.com/forum/showthread.php?t=1012108

ปล. เพราะผู้สร้างทำตัวกั๊กๆ แบบนี้ล่ะครับผมถึงไม่อยากจัด day1 จะพอร์ตทั้งทีดันเอาของ ps3 มาพอร์ต ออนไลน์ก็ยังไม่มีขนาดเลื่อนเกมออกแล้วนะ ประกอบกับข่าวที่ออกมาบอกว่าไม่อยากให้ mod เยอะก่อนหน้านี้อีก ถ้าขายไม่ดีก็ทำตัวเองทั้งนั้นเลยนะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ดูจากเสื้อท่าจะรัดดันจิมมี่

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    เห็นด้วยครับ ขายไม่ดีก็ทำตัวเองทั้งนั้น

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    soft engine คือ อันนี้ครับ

นมมันจะเด้งเยอะกว่า

effect ระดับ ps3 ก็ ลองเทียบ Dynasty Warriors 8 ของ pc กับ ps4 ดูครับ อันนี้กั๊กจริงยอมรับ

นอกนั้นผมไม่ซีเรียส ขอแค่ อัพภาพมาได้ คม ไม่แตก 60เฟรม ก็โอเคแล้วครับ ระบบออนไลน์รอได้ ขอฝึกก่อน

ด่านที่ตัดออกเป็นด่านที่ค่อนข้างโกง (ด่านที่ล้มแล้วพื้นระเบิด)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 18th March 2015 เมื่อ 11:37

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    5% เล่นเพราะเป็นเกม fighting

95% เล่นเพราะ NICE OPPAI !!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เข้ามาดูชุด มันรัดเเน่นเหลือเกิน (หลายๆความหมาย)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ผมเข็ดตั้งแต่ สามก๊ก ละครับเขาจะกั๊กอะไรขนาดนั้นทำทั้งทีเต็มสูบไปเลยสิครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    อย่าหยิ่งผยอง มากนักผู้พัตนา ยังมีเกมดีๆอีกเยอะที่เกมเมอร์พร้อมจ่ายมากกว่าเกมของคุณ
    ดูอย่าง City skyline ซิ ไม่ต้องมีข่าวอะไรมากออกมาวันเดียวขายดีเทน้ำเทท่า+มอดอีก

ปล.ผมเคยเล่นเกมนี้ในเพล3นะ สก็สนุกดีเฮฮากับเพื่อน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ชิหายแล้วนมเด้งน้อยลง เอิ่มๆๆๆๆๆๆๆ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    เดี๋ยวรายได้น้อยก็บ่นอีก 555555

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ******ละ พรีออเดอร์รอไปเป็นเดือนๆ แล้ว T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    พรีไว้ตั้งแต่เกมส์ออกใหม่ๆ รับไม่ได้ตรงพอร์ตจากPS3 เป็นหลัก แต่มีAA ภาพคมขึ้น เงาความระเอียดระดับPS4 รองรับ4K ให้มองเห็น texture หยาบมากขึ้น F*ck นมเด้งเหมือนเจนเก่า ไม่มีระบบจอยสั่น ส่วนอีก2ด่านที่ไม่มีเพราะโหมดออนไลน์ยังไม่มาหรือเปล่า อาจจะต้องปลดล็อคเอา(มองในแง่ดี) ไม่มีAchievements อ่อ และดูจากสเปคที่ออกมา เป็นเกมส์PS3 ที่ใช้สเปคเยอะอยู่เหมือนกัน ส่วนตอนนี้หนีไปซบอกPS4 ล่ะครับ Tecmo Koei ชื่อนี้อย่าซื้อเวอร์ชั่น PC จงเล่นเฉพาะใน Console ตั้งแต่เกมส์ Dynasty ล่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jagerpat054 : 18th March 2015 เมื่อ 16:29

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอแค่มีระบบสู้ไปเสื้อผ้าขาดกระจายก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    เถื่อนสิ****ชชชชงานนี้พอร์ตกาก เราก็กากใส่ตาม 555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    เถื่อนสิ****ชชชชงานนี้พอร์ตกาก เราก็กากใส่ตาม 555
    เรามาทำสิ่งที่ลูกเมียน้อยสมควรทำกันเถอะ 555

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    อย่าหยิ่งผยอง มากนักผู้พัตนา ยังมีเกมดีๆอีกเยอะที่เกมเมอร์พร้อมจ่ายมากกว่าเกมของคุณ
    ดูอย่าง City skyline ซิ ไม่ต้องมีข่าวอะไรมากออกมาวันเดียวขายดีเทน้ำเทท่า+มอดอีก

ปล.ผมเคยเล่นเกมนี้ในเพล3นะ สก็สนุกดีเฮฮากับเพื่อน
    นั่นสิครับ ผมเองก็ไม่รู้จักเกม Cities Skylines เลย ไปเห็นอยู่หน้าสตีมตอนมันใกล้ๆจะวางจำหน่ายก็เลยลองไปหาดูในยูทูปเลยรู้ว่ามันเป็นเกมอะไร โปรโมทน้อยมาก แถมเป็นเกมใหม่เลย แต่พอถึงวันขายจริงเท่านั้นแหละ ตู้มมม 240,000 ชุดใน 24 ชั่วโมง (ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น) ก่อนขายจริงมีเหล่า Youtuber ได้เล่นก่อนด้วยแหละ แล้วมันน่าสนใจจริงๆ Mod ได้อีก (Mod ได้แทบทุกอย่าง) แมพใหญ่ อิสระในการสร้างถนนก็เยอะมาก แล้วที่สำคัญ เมื่อเกมดีก็ต้องบอกต่อ โฆษณาที่ดีที่สุดคงเป็นโฆษณาแบบปากต่อปากนี่แหละครับ ล่าสุดยอดขายครึ่งล้านแล้ว แถมนักพัฒนา SimCity (ที่ปัจจุบันนี้ว่างงานเนื่องจากโดน อีเอ ผเด็จการ) ก็ยังแอบมาสร้าง Mod ในเกมนี้ดัวย ผมนี่เชียร์อยากให้เค้ามาอยู่กับ Paradox มาก (ไม่ใข่วงดนตรีนะ) EA มีหน้าสั่นแน่นอน
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    กดเอาเงินคืนจากสตรีมเรียบร้อยแล้วครับ รอมีคนทำ mod ภาพสวยได้ ค่อยว่ากันใหม่ ตอนนี้เล่นในPS4 ไปก่อน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ให้มาแค่นี้ โอเคร ครับ ให้ลูกค้ามาแค่นี้ ผมจะรอ mod ให้สะใจเลย อีกอย่างให้มาแค่นี้ผมบอกเลย ผมจะเล่นเถื่อนครับ งดสนับสนุน

กล่าวขอบคุณ
    15
    อาจจะMod ได้ไม่เยอะมั้งครับ ดูอย่างDynasty ซีรีย์ แต่ที่แน่ๆพวกMod ภาพนี่มีแน่ แสงสีสด สวยขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ว่าจะซื้อ ยังไม่ซื้อและกัน รอใกล้ๆออก แต่ก็อยากได้ชุดตอนพรี เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankpisit อ่านกระทู้
    ว่าจะซื้อ ยังไม่ซื้อและกัน รอใกล้ๆออก แต่ก็อยากได้ชุดตอนพรี เหมือนกัน
    ชุดฮาโลวีนกากๆครับ มีดีแค่ชุดใหม่ที่แถมมาไม่กี่ชุด

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    พอค มันดีชังมัน เราไม่ได้โฟกัส จุดนั้นนะ
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้าว!! งั้นขอดูท่าทีก่อนละกัน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jagerpat054 อ่านกระทู้
    ชุดฮาโลวีนกากๆครับ มีดีแค่ชุดใหม่ที่แถมมาไม่กี่ชุด
    แต่ได้ชุด aloha มา มันก็น่าจัดอยู่นะ โป๊กว่าชุดบิกินี่อีก 555+

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    แต่ได้ชุด aloha มา มันก็น่าจัดอยู่นะ โป๊กว่าชุดบิกินี่อีก 555+
    แค่4 ชุดเองซื้อเอาตอนหลังก็ได้ครับ ฮ่าๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: